เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:51:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ถามเรื่องสลากออมสินคับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ถามเรื่องสลากออมสินคับ  (อ่าน 5290 ครั้ง)
เทพบุตรเ้กิบกี๊บ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 16:04:54 »

ผมอยากลงทุนซื้อสลากออมสิน จะดีหรือไม่ครับ มันดีอย่างไร แล้วควรทำไงบ้าง ควรมีเงินสักเท่าไรครับ อยากถามผู้รู้จริงครับ

tipy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 16:10:08 »

ก็ดีนะคะ เป็นการออมรูปแบบใหม่ ราคาไม่แพง ฉบับละ 50 บาทเอง สามารถตรวจรางวัลได้ทุกเดือน เดือนละครั้ง ทุกวันที่ 16 ของเดือน ฉันก็ซื้อเก็บไว้แล้ว แต่แนะนำซื้อพอดี แต่ซื้อหลาย ๆ ครั้งที่มีเงินคะ อิอิ ความเห็นส่วนตัวนะคะ
tipy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 16:13:01 »

เพิ่มเติมคะ ดูรายละเอียดได้เลย  เป็นทางเลือกช่วยในการตัดสินใจคะ  http://www.gsb.or.th/lottery/index.php
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 16:49:06 »

แล้วปกติเขาให้ซื้อตั้งแต่กี่ฉบับขึ้นไปครับ

b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 18:01:45 »

แล้วปกติเขาให้ซื้อตั้งแต่กี่ฉบับขึ้นไปครับ

เขาไม่กำหนด  แล้วแต่เงินเรามีค่ะ 

partner
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 18:13:24 »

ช่วงนี้ขายหน่วยละ 100 บาทค่ะ ซื้อหนึ่งหน่วยก็ได้ ลุ้นทุกวันที่ 1 ของเดือน  คล้ายๆๆกะเราซื้อล๊อตเตอรี่ แต่เป็นการลงทุนที่ไม่เสียตังค์ เมื่อครบกำหนด 5 ปี ก็ได้ตังค์คืนค่ะ  พ่อซื้อ 1 ล้านบาท เมื่อเดือนกุมภา เห็นว่าถูกทุกงวดหนะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 18:23:52 »

ช่วงนี้ขายหน่วยละ 100 บาทค่ะ ซื้อหนึ่งหน่วยก็ได้ ลุ้นทุกวันที่ 1 ของเดือน  คล้ายๆๆกะเราซื้อล๊อตเตอรี่ แต่เป็นการลงทุนที่ไม่เสียตังค์ เมื่อครบกำหนด 5 ปี ก็ได้ตังค์คืนค่ะ  พ่อซื้อ 1 ล้านบาท เมื่อเดือนกุมภา เห็นว่าถูกทุกงวดหนะ
แสดงว่าสลากแต่ละหน่วย หมายเลขจะไม่เหมือนกัน ก้อเหมือนกับเราซื้อลอตเตอรี่หลายๆๆใบไช่ไหมครับ

udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 23:31:44 »

มีญาติถูกมาแล้วเดือนมีนาคมที่ผ่านมา ได้ ห้าหมื่นแนะ ซื้อไป ๑ แสนได้ปีกว่าๆ
ยังพาไปเลี้ยงเลย ดีกว่าลอตเตอรี่ ซื้อแล้วไม่ถูกก็ยังได้ตังค์คืนพร้อมดอกเบี้ย
kautocru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 23:56:27 »

พอดีวันนี้ไปเปิดบัญชีที่ธนาคารออมสิน สาขาเซ็นทรัล ให้ลูกสาววัย3ขวบ
ถามเค้าเหมือนกันเกี่ยวกับ ฉลากออมสิน เค้าบอกหน่วยละ 100บาท
akrai
เตรียมอนุบาล
*

รักในหลวงห่วงแผ่นดิน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 00:33:03 »

ตามนี้เลยครับผมก็เคยซื้อนะ ล้านหนึ่งก็ถูกทุกงวดแต่เป็นเลขท้ายนะครับ
รางวัลใหญ่ๆยังไม่เคย แต่ตอนนี้เหลือไม่ถึงล้านแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แบ่งๆเปลี่ยนไป
ซื้อที่ดินบ้างทุนไม่หายเหมือนกันครับโชคดีปีสองปีราคาพุ่งก็ได้กำไรรึไม่ก็เท่าทุน ยิงฟันยิ้ม
ลองดูหลายๆอย่างครับถ้าเงินเหลือเยอะนะครับกระจายการลงทุนครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คนเรารู้จักสิทธิของตัวเองแต่ไม่รู้จัก
หน้าที่ของตนเองที่มีต่อประเทศชาติ
partner
มัธยม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 19:32:24 »

แสดงว่าสลากแต่ละหน่วย หมายเลขจะไม่เหมือนกัน ก้อเหมือนกับเราซื้อลอตเตอรี่หลายๆๆใบไช่ไหมครับ
  ค่ะ แต่ตังค์ที่ซื้อเราได้กลับ พร้อมดอกเบี้ยเล็กๆๆน้อย ๆๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 22:04:55 »

แล้วเรื่องความคุ้มค่าหรือผลกำไร ระหว่างทองคำกับสลากออมสินอย่างไหนน่าลงทุนมากกว่ากันครับ

อยากสวยเราช่วยได้
มัธยม
**

083-5625625 line id yumiwhite

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 22:12:35 »

แล้วเรื่องความคุ้มค่าหรือผลกำไร ระหว่างทองคำกับสลากออมสินอย่างไหนน่าลงทุนมากกว่ากันครับ

ไม่สามารถคะเนได้ อิอิ

ฝ้ายซื้อครั้งแรก ตอนมันหน่วยละ 50 เคยถูกไปประมาณสี่ห้าครั้ง รวมทั้งรางวังเล็กใหญ่ก็ได้ประมาณ เกือบ 20000 ไม่รวมเงินต้นนะคะ แต่ตอนขายคืนได้ดอกมา สองร้อยกว่าหรือสามร้อยจำไม่ได้แห่ะ

แล้วก็มีซื้อแยก อีกฉบับ ไม่เคยถูกรางวัล แต่เหลือเวลาอีกสี่ปีอาจมีสิทธิ

ฉบับสุดท้าย เคยถูกมารางวัลเดียว 300

น้องที่ทำงานบอกว่าอยากถูกทุกงวดแนะนำให้ซื้อรวบไปเลยทีละแสน -- แต่เราดันซื้อแยกไปหมดไม่ถึงแสนด้วย  แต่มันก็อยู่ที่ดวงด้วยนะคะ มีซักพันก็ไปซื้อไว้ได้ละ เงินไม่หายแล้วก็มีลุ้นด้วย หุหุ(แต่ดอกมันน้อยไปหน่อยเน๊าะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 22:16:36 โดย อยากสวยเราช่วยได้ » IP : บันทึกการเข้า

รับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ  http://yumiwhite-shop.ibuy.co.th/shop
ออนไลน์ตอบปัญหาสด f9_b13@hotmail.com หรือ 083-5625625
อยากสวยเราช่วยได้
มัธยม
**

083-5625625 line id yumiwhite

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 22:16:07 »

มันคนละแบบอ่ะค่ะ ในความคิดนะ สลากออมสินมีลุ้น แต่กำไรน้อยถ้าไม่ถูกเลย

แต่ทองคำ มันขึ้นพรวดๆๆๆๆๆๆแอบอยากเล่นหุ้นทองคำกะเค้าเหมือนกัน แห่ะๆ

รับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ  http://yumiwhite-shop.ibuy.co.th/shop
ออนไลน์ตอบปัญหาสด f9_b13@hotmail.com หรือ 083-5625625
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 22:18:06 »

ก็ดีนะคะ เป็นการออมรูปแบบใหม่ ราคาไม่แพง ฉบับละ 50 บาทเอง สามารถตรวจรางวัลได้ทุกเดือน เดือนละครั้ง ทุกวันที่ 16 ของเดือน ฉันก็ซื้อเก็บไว้แล้ว แต่แนะนำซื้อพอดี แต่ซื้อหลาย ๆ ครั้งที่มีเงินคะ อิอิ ความเห็นส่วนตัวนะคะ

ตามนี้อ่ะคับ

แฟนผม ก็ ชวนไปซื้อตลอดดด แต่ ผม ขอเอาเงินไปใช้หนี้ก่อน 55+

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2011, 13:18:03 »

.

ในฐานะที่ทำงานธนาคารนี้....

---------------------

สลากออมสิน ก็เป็นการออมเงินทางหนึ่ง สำหรับนักเสี่ยงโชค

เหมือนเราซื้อหวยมาลุ้น...

ถ้าเป็นสลากกินแบ่งรัฐบาล
เราซื้อมา 1 ใบ 100บาท ..... ลุ้นโชคได้ 1 ครั้ง ถ้าไม่ถูก เงิน 100บาท ก็หายไปเลย

แต่ถ้าเป็นสลากออมสิน
เราซื้อมา 1 หน่วย 100บาท .... ลุ้นโชคได้ 60ครั้ง(5ปี)....ถ้าไม่ถูก นอกจากจะได้เงินต้นคืนแล้ว ยังได้ดอกเบี้ยด้วย
(ข้อมูล ณ วันที่ 30 พค 2554)
.
.
ถ้าเปรียบเทียบเฉพาะเรื่องอัตราดอกเบี้ย ก็คงไม่สูงเท่ากับเงินฝากประจำ...
แต่สลาก เราเน้นลูกค้าที่ชอบเสี่ยงโชคครับ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
pimrada
ชั้นประถม
*

เมื่อยังมีลมหายใจ..อย่าสิ้นหวัง..พยายามต่อไป..

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 20:00:24 »

ซื้อมาแล้ว ได้1 ปี แต่ยังไม่ถูกรางวัลเลย
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 21:06:11 »

ซื้อมาแล้ว ได้1 ปี แต่ยังไม่ถูกรางวัลเลย

ผมเกือบ3ปีละ ไม่ถูกเช่นกัน อิอิ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 21:54:07 »

ผมซื้อก็ไม่เคยถูกค๊าบบบบบบ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
หมวยลูกสาม
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 23:50:56 »

3 ปีเหละ ยังไม่ได้ไรเลย 555
คิดว่าเป็นเงินเก็บอะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์