เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:29:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  การติดจานแต่ละแบบต่างกันอย่างไร
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน การติดจานแต่ละแบบต่างกันอย่างไร  (อ่าน 470 ครั้ง)
nhum
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2016, 11:31:42 »

1. เห็นมีการรับติดจาน เหลือง แดง ส้มดำ. จากพวกนี้ต่างกันมากไหมครับ
หรือมันอยู่ที่กล่องของเรามากกว่า ไม่ว่าจะติดจานอะไรก็ตาม ใช้กล่องก็จะเปลี่ยนไป
จริงๆแล้วขึ้นอยู่กับอะไร?ฮืม
 2. การติดจากเล็ก กับจานใหญ่ ช่องต่องกันเยอะไหมอันไหนน่าติดกว่ากัน ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องพื้นที่

ขอความคิดด้วยครับ

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2016, 14:34:25 »

พูดแล้วจะยาว สรุปได้สิบคำว่าสั้นๆว่า อยู่ที่ผู้ประกอบการของกล่องนั้นๆ

อย่างยาว ขี้เกียจอ่านให้เว้นไป ยิงฟันยิ้ม
สมมุติเช่น ผม ประสานงานและขออนญาติ ถูกต้องแล้ว ผมอาจใช้ความคิดที่ว่า ให้กล่องผมดูได้กับจานทึบเท่านั้น เพราะจะเล่นระบบภาพแบบ HD และ Ultra HD ในไทยคม8 นี้ ผมจึงผลิตกล่องนี้มาโดยเฉพาะ ส่วนท่านใดที่มีแต่จานตะแกรง ถ้าสนใจก็ต้องหาจานทึบมาใส่เอง หรือ ซื้อจากผมเลยก็ได้ เช่นผมนำเสนอสีที่ไม่ซ้ำใคร (ผมมีขายเป็นชุดด้วย กล่อง จาน พร้อมดู แถมสายให้เอาไป DIY เองได้เลย) ผมขอเป็นสีชมพูละกัน อิอิ รายการผมดี ผมจึงไม่ง้อลูกค้าที่ใช้จานตะแกรงก็ได้ เพราะอยากตามสมัยไทยคม8 และไม่รั่วออกนอกประเทศด้วย

โดยผมจะจัดช่องรายการ 3 ช่องหลัก คือ ไทย เจแปน และ ผรั่ง โดยผู้ที่ต้องการติดตั้งสามารถซื้อเฉพาะกล่องเท่านั้นก็ได้ โดยต้องแสดงบัตรประชาชนและกรอกใบสมัคให้เรียบร้อยด้วย อาจยุ่งยากหน่อย แต่ผมมีเหตผลของ rate

แต่เดี๋ยวก่อน หากคุณสังสินค้าภายในเดือนนี้ เราจะแถมช่อง Gay ฟรี 1 ปี คุ้มใหมครับ อิอิ รีบโทรเลย
Line : JAMESCOM007
บ. ไม่บันยะบันยัง จำกัด โทร 02-0l0-0l0-olo

รายการช่องประเดิมมีดังนี้
1 AV oncen HD
2 Private HD
3 MAXim HD

รายเดือน 299
1 AV oncen UltraHD
2 Private UltraHD
3 MAXim UltraHD

ซึ่งเมื่อผลการตอบรับดี ผมจะเตรียมเปิดช่อง AV ไม่ cen HD และ ช่อง PlayBoy HD อีก 2 ช่องเป็นลำดับต่อไป แผนการตลาด จะเจาะถึงทุกกลุ่ม ทั้ง M&M W&W อื่นๆ

อ่อ... กล่องไม่แพงครับ 2,XXX ดูฟรีตลอดชาติ ชัดเกินล้าน % ฟันทิ้ง
ใช้ การ์ดในการรับชมเหมือนกล่องทรู เพื่อป้องกันเด็กต่ำกว่า 18 และสามารถเติมตังดูช่องพิเศษอื่นๆได้แน่นอน สนใจสั่งจอง และสมัครับกล่องได้เลยครับ จะเริ่มจำหน่าย อีก 1 เดือนข้างหน้า พร้อมทดลองสัญญาณ อิอิ

หวังว่าผมคงจะตอบตรงคำถามนะครับ อิอิ ทั้งหมด Google เอา แล้ว copy มามั่งครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2016, 14:56:57 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2016, 06:12:56 »

รักพี่เสียดายน้อง หรือ ได้อย่างเสียอย่าง จัดมันไปให้ครบทั้งสองใบนั่นแหละ มันถูกแล้ว อดีตติดทีเป็นหมื่น ปัจจุบันจิ้บๆ ส่วนกล่องมันก็เหมือนเสื้อผ้า รองเท้า ต้องมีหลายๆตัวจะได้เลือกใช้ได้สมอารมณ์
และปัจจุบันอีกละ นอกจากจานแล้ว ยังมี IPTV หรือ กล่อง android เข้ามาเป็นทางเลือกให้มึนอีก อิอิ

อย่าไปเชื่อครับ ถ้าใครพูดว่า แค่กล่อง android ก็จบ เพราะ มันเป็นยุคที่ไม่มีอะไรดีและสมบูรณ์ไปหมด
(ผมเองยังทนดูจากเน็ตไม่ได้ ในหลายๆช่อง ยังต้องเอากล่องเสาอากาศมาใช้แทนเพื่อดูชัดแบบ HD แท้ๆเลยครับ อารมณ์ต่างกันแยะ ชัดบาดตากันเลย อิอิ ส่วนจะดูหนังชนโรง , AV , Private ก็ android หละคราบ ยิงฟันยิ้ม )

ถ้าจะตอบให้เข้าใจ คงต้องเอาไปเทียบกับค่ายมือถือครับ คือ บางค่ายใช้คลื่น 1800 แค่มือถือก็มีปัญหาแล้ว เพราะถ้าเครื่องไม่รับคลื่น 1800 ก็จะใส่ sim ไม่ได้อีก แล้วค่ายใหนดีกว่ากัน นี่แหละคำถามเดียวกันเลยกับที่ท่านอยากรู้เรื่องจาน โลกปัจจุบันมันหลายหลาย มากมายไปหมด จนเลือกไม่ถูก 5555 มือถือบางค่ายใส่ sim ค่ายอื่นก็ไม่ได้อีกก็มี ปวดหัวจริงครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2016, 06:15:46 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์