เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 07:08:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  อยากติดกล้องวงจรปิดบ้านสร้างใหม่
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากติดกล้องวงจรปิดบ้านสร้างใหม่  (อ่าน 924 ครั้ง)
oldschool
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2016, 16:45:40 »

อยากติดกล้องวงจรปิด บ้านกำลังสร้าง จะได้เดินร้อยสายทีเดียว
ใครมีอะไรแนะนำบ้างครับ
ควรใช้แบบไหน อุปกรณ์อะไรบ้าง สเปคกล้องและอุปกรณ์ควรจะเท่าไหร่ ราคาด้วย
ว่าจะทำพร้อมกับอินเตอร์เน็ตกับจานทีเดียวเลย
ไม่มีความรู้เลยครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤษภาคม 2016, 17:02:22 โดย oldschool » IP : บันทึกการเข้า
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2016, 22:40:14 »

อยากติดกล้องวงจรปิด บ้านกำลังสร้าง จะได้เดินร้อยสายทีเดียว
ใครมีอะไรแนะนำบ้างครับ
ควรใช้แบบไหน อุปกรณ์อะไรบ้าง สเปคกล้องและอุปกรณ์ควรจะเท่าไหร่ ราคาด้วย
ว่าจะทำพร้อมกับอินเตอร์เน็ตกับจานทีเดียวเลย
ไม่มีความรู้เลยครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปรึกษาได้ครับฟรี ไม่ติดกับผมก็ได้ ให้คำแนะนำครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2016, 04:14:30 »

แถวใหนครับ จะได้แนะนำช่างใกล้บ้าน ซึ่งจะเข้าง่ายไปง่ายไม่งอแง ท่านไม่รมเสีย ไม่รอนาน เชื่อผมดิ
และถ้าท่านต้องการช่างที่วางใจได้ ไม่หลอกแต่เอาตังแล้วปิดบังเรื่องที่ท่านไม่รู้ คุยกับผมได้เช่นกันครับ

ถ้าบ้านใกลมาก ผมขอผ่าน แต่ปรึกษาได้ทางไลน์

----------------------------------------------------------------
ใจจริงไม่อยากทำให้ใคร ชอบคุยกับคนรู้จักมากกว่า แค่อยากจะคุยและเตือนให้ระวัง ความละเอียดกับผู้รับเหมาะเท่านั้นเอง เพราะมักเดินสายลวกๆ บางทีมักง่ายทำให้มันเสร็จๆ ต้องระวัง ยังไงไปตรวจความเรียบร้อยเองด้วย อย่าปล่อย พอบ้านเสร็จ จะเรียกมาแก้ มันยากมาก และกว่าจะมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2016, 04:20:04 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2016, 22:17:49 »

ขออภัยนะครับ ที่อาจมีบางท่านเข้าใจเจตนาอะไรผมผิดหรือที่ผ่านมาก็มักเข้าใจอะไรผิดมาตลอด
เพราะบ่อยๆที่ต้องทำให้สั้นๆกระชับ และตรงไปตรงมา อาจมีขวานผ่าซากบ้างก็บ่อย นั่นนิสัย แต่ถ้าคำใดไม่ถูกใจใครต้องขอภัยด้วย จริงๆ Line และคุยกับผมได้ครับ ผมคนกันเอง ไม่ถือตัว ข้อเสียขี้เล่นไปนะครับ

วันนี้ยังมีคน Line มา ขอบอกตรงๆ ทักแบบทั่วไปนี่แหละ มารู้ที่หลังเป็นพระครับ ถามว่าผมผิดด้วยหรือ รู้ใหม่ใครเป็นใคร กันเองเถอะครับ ทุกอย่างล้วนสมมุติขึ้น แต่อย่าลืมน้ำใจและการให้ต่อๆกัน อันนี้มันใหญ่ยิ่ง น่านับถือจริงๆ มีคำหนึ่งที่ในไลน์เขาบอกมาว่า พระครับ ไม่ดูรูปหรือ ผมก็อ่อ ไม่รู้ครับ เพราะ บางคนเอารูปเก่ามาแสดง สึกแล้วก็ได้

ยังไงดูสิงที่ผมทำดีกว่า คำพูดเถอะ และ คำว่าแก้ตัวหรืออะไรนั้น ผมไม่สนใจ ผมสนแต่เรื่องตีความผิดเท่านั้นเอง ขอบคุณ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2016, 22:53:41 »

แล้วผมก็ตอบพระไปอีกว่า เดิมทีเคยคุยกันตั้งนาน นึกว่าผู้หญิง ที่แท้ในไลน์เอารูปแฟนสาวมาใส่ 555 เราก็คุยซะหวานตั้งหลายบรรทัด ไม่ก็แกล้งหยอกเล่นก็มี 555

อ่อ ส่วนพระ ท่านเรียกตัวเองว่าตุ อ่อ อายุไม่ถึง 30 ส่วนผม 4X แล้วมั่ง ขอบอกว่าผม 14 อีกครั้ง และถ้าผมถือวงโคจรของดวงอาทิตย์ ผมไม่ถือยศถืออย่างไปแล้วหรือครับ ขอบอคำเดียวว่า ผมการศึกษาไม่สูง อย่างเก่งก็เรียนไม่เกินชั้นที่ 3 เพราะส่วนใหญ่ในเชียงรายมักมีตึกสูงไม่เกิน 3 ชั้น จะถือว่าจบจาก รร. บ้านนอกก็ได้ เพราะในกรุงอะ เขาคงมีตึกเรียน 5 6 ชั้นกัน

ยศศักดิ์ก็ไม่ค่อยมี เท่าที่พยายามทำคือรักษาศีล5ซึ่งยากกว่าการถือมากนัก อย่างน้อยก็สามารถถ่ายทอดการปฎิบัตได้หลายอย่างให้กับผู้ที่พร้อมและต้องการที่จะรับ ส่วนถ้าเอาเรื่องศีลมานับความสูงต่ำอีกนั้น ขอบอกได้เลยว่า ผมไม่ค่อยถือ บ่อยที่ผมไม่ไหว้พระสงฆ์เพราะไม่รู้จัก ถ้าไปเที่ยววัดก็ใหว้บ้าง และวันนี้ก็ไปแก้งานที่วัด ผมก็แวะไปใหว้หน้าวัด พร้องถ่ายรูปเล่น (อยู่นานๆแล้วเริ่มร้อนอิอิ) ส่วนพระ หรือ เณร ที่ทำงานอยู่นั้น ผมไม่ได้ใหว้ แต่เข้าไปเล่นด้วยซะงั้น เพราะถือว่า เป็นสีเดียวกัน อิอิ
อือ...ลืมบอก ผมไม่มีศาสนานะครับ แต่นับถือ (คนเราควรนับถือในสิ่งที่ควรนับถือ และทำในสิ่งที่สมควรทำ ถูกต้องและเอื้อเฟื้อ แบ่งปันและมีความเมตรา นั่นเจริญกว่า เอเมน)

รูปนี้พึ่งนำลงในชมรมขำๆเล่นๆ โทษนะครับที่อาจไม่ค่อยถูกใจกับบางกลุมที่ศรัทราจริตสูง
พอดีผมเป็นคนขี้เล่นมีองค์เด็กและ และเป็นฝ่ายปัญญาจริต แถมเป็นคนที่ไม่ค่อยรู้ฟ้า ต้องขออภัย ยังไงอภัยทานเอาบุญด้วย สาธุ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

sj2493
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2016, 15:10:32 »

เจม ถ้าผ่านมาร้านลุงผัดไทยช่วยแวะด้วย ลุงมีงานให้เจมทำครับ
หจก.ไพโรจน์ ไอที ซัพพอร์ต
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2016, 15:16:04 »

ยินดีให้คำปรึกษาครับ . หรือสนใจเข้ามาสอบถามและดูสเปคกล้องหรือข้อมูลได้ที่ ร้านคอมม่าวายฟายทั้งสาขาบ้านดู่และสาขาที่ไทวัสดุได้ครับ tel.0863186773(ไพโรจน์ครับ...)

หจก.ไพโรจน์ ไอที ซัพพอร์ต
www.pit.in.th  โทร/line 0863186773
office 052-020106  Email : pit@pit.in.th
https://www.facebook.com/pit.in.th
รับงาน Computer ไอที สำนักงาน / CCTV / Network wifi
oldschool
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2016, 21:53:55 »

ขอบคุณครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2016, 06:03:45 »

ขออภัยที่รบกวนกระทู้ท่านนะครับ พอดีได้ข่าวว่าท่านเข้าใจผมผิด และบอกว่าผมไปด่าหรือไปดูถูกท่าน เขาจึงฟ้องผมมา หลังๆคิดว่าคงจะเป็นการสร้างเรื่องขึ้นมากกว่า ผมจึงพล่ามอะไรยาวแบบนั้นในกระทู้ที่ผ่านมา

ท่านไม่ได้เป็นผู้พิพากษาใช่ใหมครับ

Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2016, 10:31:48 »

ท่านเอารายละเอียดตัวบ้าน อาณาบริเวณมาลงเลยครับ ว่าขนาดของบ้านกว้าง ยาวเท่าไหร่
บ้านเดี่ยวหรือ 2 ชั้น บ้านอยู่แถวไหน ถ้าเขียนผังแบบคร่าว ๆ มาได้ยิ่งดี เดี๋ยวมีคนมาชี้แนะเองแหละครับ
ห้องนี้มีช่างเก่ง ๆ ใจดีเยอะ

TANAPUMCOM
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2016, 21:20:44 »

ระบบนี้ก็น่าสนสำหรับบ้านที่ไม่อยากเดินสายสัญญาณCCTV
oldschool
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2016, 23:05:15 »

ขออภัยที่รบกวนกระทู้ท่านนะครับ พอดีได้ข่าวว่าท่านเข้าใจผมผิด และบอกว่าผมไปด่าหรือไปดูถูกท่าน เขาจึงฟ้องผมมา หลังๆคิดว่าคงจะเป็นการสร้างเรื่องขึ้นมากกว่า ผมจึงพล่ามอะไรยาวแบบนั้นในกระทู้ที่ผ่านมา

ท่านไม่ได้เป็นผู้พิพากษาใช่ใหมครับ
ถามผมรึเปล่า งง คุณใช่คนที่โทรมาคุยเรื่องกล้องกับผมรึเปล่าครับตั้งแต่วันที่โพสต์กระทู้
ผมงง ผมไม่เคยคุยอะไรเรื่องคุณกับใครเลย ผมก็ว่าคุณมาอธิบายอะไรในกระทู้
แต่คงไม่ใช่ผมแล้วนะครับที่ไปว่าคุณ
ผิดคนละครับ
oldschool
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2016, 23:06:55 »

ท่านเอารายละเอียดตัวบ้าน อาณาบริเวณมาลงเลยครับ ว่าขนาดของบ้านกว้าง ยาวเท่าไหร่
บ้านเดี่ยวหรือ 2 ชั้น บ้านอยู่แถวไหน ถ้าเขียนผังแบบคร่าว ๆ มาได้ยิ่งดี เดี๋ยวมีคนมาชี้แนะเองแหละครับ
ห้องนี้มีช่างเก่ง ๆ ใจดีเยอะ
บ้าน2ชั้นครับ กว้าง10เมตร ยาว 12เมตร
แผนผังเดี๋ยวเขียนมาแล้วจะลงให้ดูนะครับ
ขอบคุณครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2016, 23:43:55 »

ขอบคุณครับ ผมก็ไม่ได้อะไรกับคุณเช่นกันครับ แต่อาจมีคนสร้างเรื่องขึ้นและใส่ร้ายผมเท่านั้นเอง ผมจึงมาซักถามท่าน ยังไงถือว่าเป็นการเข้าใจผิดนะครับ ขออภัยด้วย ผมแค่เกรงท่านจะเข้าใจอะไรผิดเท่านั้นเองเลยมาชีแจง กว่าจะคิดได้ก็โพสไปไม่กี่นาทีแล้ว นึกได้ว่าคนเราส่วนใหญ่มักชอบอำหรือโกหกกันเล่น ผมก็ไม่ทันมุขเขาเท่านั้นเองครับท่าน อิอิ

อ่อ ผมไม่เคยไปรบกวนหรือโทรไปหาใครก่อนมาหลายปีแล้วครับ ส่วนใหญ่เขาจะติดต่อมาขอคำปรึกษากันเอง และผมก็ไม่มีเบอร์โทรท่านด้วยครับ คนที่โทรไปคงเป็นท่านอื่น

ยังไงน่าจะบอกสมาชิคด้วยนะครับว่า อยู่แถวใหน เพราะในพื้นที่น่าจะมีช่างดีๆคอยบริการแยะ เช่น เวียงเชียงรุ้ง เด่นห้า พาน เทิง

oldschool
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2016, 06:41:34 »

บ้าน2ชั้น กว้าง10เมตร ยาว12เมตร
1โรงรถติดกับตัวบ้าน
จากรูปถนนขวามือเป็นถนนหลัก ถนนด้านบนเป็นถนนซอย
บ้านที่จะทำอยู่แถววัดร่องขุ่น
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

* image.jpeg (273.78 KB, 1230x1123 - ดู 214 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2016, 06:43:44 โดย oldschool » IP : บันทึกการเข้า
oldschool
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2016, 06:42:36 »

ระบบนี้ก็น่าสนสำหรับบ้านที่ไม่อยากเดินสายสัญญาณCCTV

แบบนี้ก็น่าสนพอจะมีรายละเอียดมั๊ยครับ
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2016, 08:41:22 »

ถ้าไร้สาย และกันขโมย 100% แนะนำรุ่นชุดนี้ครับ ติดต่อร้านเอเชียท่ารถเก่าได้เลยครับ

* OCSPremium4.png (374.01 KB, 800x546 - ดู 213 ครั้ง.)

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2016, 12:28:10 »

แนะนำเทคโนโปรครับ มืออาชีพและติดกล่องลองเซ่ ตัวแทนที่เดียวในเชียงราย คุณภาพกล้องสุดยอด ของเขาดีมาก มีหลายระดับให้อุตหนุน พร้อมติดตั้งให้ถึงที่ ทำให้กับหลายหมู่ พร้อมตรวจและแก้ใข online ให้ ผมสืบมา อิอิ (จนถึงเข้าไปจัดการให้ที่บ้านเลย)

ohm968
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2016, 11:41:59 »

ไม่ทราบว่าติดไปหรือยังครับ ถ้ายังติดต่อเราได้นะครับ

* S__4153357.jpg (128.42 KB, 800x600 - ดู 161 ครั้ง.)
nakornping automation
ชั้นประถม
*

บ.นครพิงค์ ออโตเมชั่น ซีเคียวริตี้ ไอ.ที จำกัด

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2016, 15:27:06 »

สนใจสอบถามได้ค่ะ  ทางเรายินดีให้คำปรึกษาและคำแนะนำ โดยผู้เชียวชาญกว่า 20 ปีค่ะ  โทร.053601313

จำหน่าย กล้องวงจรปิด ตู้สาขาโทรศัพท์ เครื่องสแกนลายนิ้วมือ สัญญาณกันขโมย ระบบไวเลสเน็ตเวิร์ค จานดาวเทียม ประตูรีโมท งานติดตั้งระบบทุกชนิด
ติดต่อ 053-601313
E-mail : nasit51@iconvergence.net
หน้า: [1] พิมพ์