เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 16:07:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามเรื่องการจองรถ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องการจองรถ  (อ่าน 2318 ครั้ง)
padnsmile
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 17:08:37 »

คือตอนนี้เราก็รู้ๆกันอยู่ว่า ถ้าใครจอง Honda ทุกรุ่นตอนนี้ ได้ปลายปีแน่นอน
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Brio กลางปีหน้าโน่น

ก็เลยอยากทราบว่า
หากเราจะจองยี่ห้ออื่น
เราจะมีโอกาสได้รถเมื่อไหร่คะ

ใครมีข้อมูลทุกยี่ห้อเลยยิ่งดี จะได้เอาไว้ตัดสินใจ
ตอนนี้กำลังคิดว่าถ้าเป็นของโตโยต้า จะได้เมื่อไหร่กันนะ

nina.sa
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 20:27:49 »

ยิ้มเท่ห์ ที่ไปถามมานะค่ะ โตโยต้า อย่างต่ำ 5 เดือนขึ้นค่ะ เพราะอะไหล่ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่นเลยช้าค่ะ
padnsmile
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 20:49:24 »

พอๆกันเลยเนอะ
เอ้า! รับรถฉลองปีใหม่กันเถอะพวกเรา!!
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 20:56:37 »

ผมจองนิสสันมาร์ชไว้
เห็นเซลล์บอกว่า กลางเดือนพฤษภาจะได้

คงได้แต่ลุ้นว่่าจริงหรือหลอก ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 12:39:11 »

น่าเห็นใจครับ ยังงัยก็ติดตามข่าวสารด้านรถยนต์ ( รุ่น และ ยี่ห็อ ) ที่เราจอง ไว้

เป็นระยะ แล้ว ติดต่อกับ คนขาย เพื่อทราบข่าวสาร จะได้วางแผนล่วงหน้า ครับ

ลป ขอให้ได้รับรถ เร็ว นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 15:01:24 »

คือตอนนี้เราก็รู้ๆกันอยู่ว่า ถ้าใครจอง Honda ทุกรุ่นตอนนี้ ได้ปลายปีแน่นอน
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Brio กลางปีหน้าโน่น

ก็เลยอยากทราบว่า
หากเราจะจองยี่ห้ออื่น
เราจะมีโอกาสได้รถเมื่อไหร่คะ

ใครมีข้อมูลทุกยี่ห้อเลยยิ่งดี จะได้เอาไว้ตัดสินใจ
ตอนนี้กำลังคิดว่าถ้าเป็นของโตโยต้า จะได้เมื่อไหร่กันนะ

นิสสันมาร์ช ได้รับรถประมาณ 1-2 เดือนคับ แต่ช่วงนี้เกิดสภาวะผลกระทบของทาง ญี่ปุ่น อาจมีบางรุ่นที่ต้องรอรถ แต่ก็ไม่น่าเกิน 3-4 เดือนแน่นอนคับ เพราะ มาร์ชผลิตในไทยแต่ชิ้นส่วนบางรุ่น ยังต้องนำเข้าจากญี่ปุ่นอยู่คับ เช่น เกียร์ออโต้ CVT
แต่ค่ายอื่น เช่น ฮอนด้า น่าจะปีหน้า โตโยต้าลดรายการผลิตลง เช่นเดียวกับ   Isuzu

แต่ช่วงเดือนนี้ราคารถทางนิสสัน เฉพาะ มาร์ช ได้ปรับราคาขึ้นทุกรุ่นอีก 10000 บาท
เพราะผมทำงาน นิสสัน คับ ยังไง PM ได้
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 10:48:07 »

ฮอนด้า ประกาศ งดรับจองรถให้ลูกค้า ทุกรุ่นแล้วนะคับ

เพราะ จองไป ก็เอาเงินไปดองไว้ ไม่มีรถให้ลูกค้า

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
padnsmile
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 20:09:36 »

ขอบคุณเฮียเมฆที่เข้ามาตอบให้นะคะ
ก็ดูๆค่ายอื่นไว้ด้วยน่ะค่ะ
ใจจริงอยากได้ city
ตอนนี้ชักเอียงไปค่ายคู่แข่งแ้ล้ว...

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 22:21:21 »

ขอบคุณเฮียเมฆที่เข้ามาตอบให้นะคะ
ตอนนี้ชักเอียงไปค่ายคู่แข่งแ้ล้ว...

ยินดีคับผม

ค่ายไหนก็ ถามได้-แนะนำได้คับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
AoMi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:08:09 »

จองไว้เมือนกันค่ะ ซิวิค ตั้งแต่มีค. เซลบอกจะได้เดือนหน้า ไม่รู้ว่าจะได้จริงๆป่าว
T2K
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:49:54 »

ยินดีคับผม

มิตซู อีโคคา ละครับมาเมื่อไหร่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
modern100
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 07:13:57 »

จองวีโก้พรีรันเนอร์ VNT.ดำสูง 30เม.ย 54 เจอเซลแมน หัวไอ่เรือง(วอก) จะหื้อรถไปสำรองใจ๊(ทดลองขับ) ภายใน7วัน ตอนนี้ปาไปจะเกิ่งเดือนละครับ บ่ามีรถใจ๊  ค่าโทรทวงถามก็น่าจะหมดไปหลายร้อยละ....เมื่อไดก็บอกว่า คือว่า...อ้า...คือว่าต้อง...อ่า.... เยี๊ยะจาไดดีนี่ท่านผู้ชำนาญการฯ แจ้งความฐานหลอกลวงได้ก่อนี่??  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 09:49:42 »

จองวีโก้พรีรันเนอร์ VNT.ดำสูง 30เม.ย 54 เจอเซลแมน หัวไอ่เรือง(วอก) จะหื้อรถไปสำรองใจ๊(ทดลองขับ) ภายใน7วัน ตอนนี้ปาไปจะเกิ่งเดือนละครับ บ่ามีรถใจ๊  ค่าโทรทวงถามก็น่าจะหมดไปหลายร้อยละ....เมื่อไดก็บอกว่า คือว่า...อ้า...คือว่าต้อง...อ่า.... เยี๊ยะจาไดดีนี่ท่านผู้ชำนาญการฯ แจ้งความฐานหลอกลวงได้ก่อนี่??  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ตกใจ :oโตโยต้า

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 11:21:58 »

ยินดีคับผม

มิตซู อีโคคา ละครับมาเมื่อไหร่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ภายในปี สองปีนี้แหละคับ

เพิ่งจะเริ่มเผยโฉม คอนเซปคาร์มาเอง

หน้า: [1] พิมพ์