เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:43:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทำยังไงดีเน็ตไม่ถึง 2m ใช้ของ 3bb มาเกือบปีแล้ว
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ทำยังไงดีเน็ตไม่ถึง 2m ใช้ของ 3bb มาเกือบปีแล้ว  (อ่าน 3660 ครั้ง)
nutjunior
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 11:08:55 »

ผมใช้เน็ตของ 3bb มา 11 เดือนแล้วเน็ตของผมวิ่งอยู่ 1.2m เองโทรไปแจ้งที่ศูนย์แล้วช่างเค้าบอกว่าสายสัญญาณสายนี้เต็มต้องรอให้มีคนมาร้องเรียนเยอะๆถึงจาเปิดสายสัญญานใหม่ให้ แล้วถ้าไม่มีคนมาร้องเรียนผมก็ต้องรออีกเป็นชาติเลยสิ(ตอนนี้ก็ 11เดือนแล้ว)แล้วช่างเค้าก็บอกอีกว่าเดี๋ยวอีก 3 เดือนจาเพิ่มให้เป็น 3m จนเดี๋ยวนี้ 4m แล้ว(บริการห่วยมาก) ตอนนี้ยังไม่คืบหน้าเลยแล้วจาให้ผมทำยังไงเพือนๆ พี่ช่วยผมคิดหน่อยสิครับว่าจาให้ผมทำยัไง(บ้านอยู่แถวๆวัดพระสิงห์)
ขอบคุณมากครับ

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
Cyber Prince
ชั้นประถม
*

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 11:27:47 »

ในกรณีนี้ ขอแนะนำให้ไปติดต่อศูนย์บริการ 3bb ที่ปากทางบขส.ใหม่ ต้นตะเคียนคู่
เคยไปติดต่อให้คนแก่ข้างบ้านมา แล้วเงื่อนไขในการอัพจาก3เม็กเป็น4เม็กตามที่โฆษณาในตอนนี้มีอยู่ว่า หากผู้ใช้บริการมียอดใช้บริการค้างอยู่ จะต้องชำระให้เสร็จสิ้นจึงจะทำการอัพจาก3เม็กเป็น4เม็กให้ครับ
บางครั้งการโทรฯเข้าไปที่ call center ก็ไม่ช่วยอะไรครับ
 ยิ้มกว้างๆ
nana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 11:28:22 »

ช่วงหลังใครติดเน็ต maxnet จะได้ไม่เต็ม 3MB หรือ 4MB
บริษัทชอบอ้างว่าอยู่ห่างจากชุมสาย หรือปลายสาย  อยู่แถววัดพระสิงห์ที่จริงไม่น่าจะไกลชุมสายมาก  เคยเจอแต่ประมาณบ้านหนองหม้อ ได้ประมาณนี้ไม่เกิน 2MB

ร้องเรียน สคบ.ได้ครับ เคยเจอป้ายโฆษณาที่ไหนซักแห่ง แจ้งร้องเรียนบริการใช้เน็ตไม่เต็มตามที่เราจ่าย 590.-   ขอหาก่อนนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 11:33:10 »

ในกรณีนี้ ขอแนะนำให้ไปติดต่อศูนย์บริการ 3bb ที่ปากทางบขส.ใหม่ ต้นตะเคียนคู่
เคยไปติดต่อให้คนแก่ข้างบ้านมา แล้วเงื่อนไขในการอัพจาก3เม็กเป็น4เม็กตามที่โฆษณาในตอนนี้มีอยู่ว่า หากผู้ใช้บริการมียอดใช้บริการค้างอยู่ จะต้องชำระให้เสร็จสิ้นจึงจะทำการอัพจาก3เม็กเป็น4เม็กให้ครับ
บางครั้งการโทรฯเข้าไปที่ call center ก็ไม่ช่วยอะไรครับ
 ยิ้มกว้างๆ
ของผมจ่ายล่วงหน้าครับไม่เคยมียอดค้าง ส่วนศูนย์บริการ 3bb ที่ปากทางบขส.ใหม่ ต้นตะเคียนคู่ผมจะลองเข้าไปสอบถามดูขอบคุณครับ

nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 11:34:31 »

ช่วงหลังใครติดเน็ต maxnet จะได้ไม่เต็ม 3MB หรือ 4MB
บริษัทชอบอ้างว่าอยู่ห่างจากชุมสาย หรือปลายสาย  อยู่แถววัดพระสิงห์ที่จริงไม่น่าจะไกลชุมสายมาก  เคยเจอแต่ประมาณบ้านหนองหม้อ ได้ประมาณนี้ไม่เกิน 2MB

ร้องเรียน สคบ.ได้ครับ เคยเจอป้ายโฆษณาที่ไหนซักแห่ง แจ้งร้องเรียนบริการใช้เน็ตไม่เต็มตามที่เราจ่าย 590.-   ขอหาก่อนนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

nana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 11:52:35 »

เจอล่ะ  แจ้งสถาบันคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม หรือ สบท
โทร. 1200 หรือ 08 7333 8787
เวบ www.tci.or.th แต่รู้สึกจะเข้าไม่ได้

ไปอ่าน link
http://blog.macroart.net/2008/11/the-telecommunications-consumer-protection-institute-tci.html
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 12:15:37 »

เจอล่ะ  แจ้งสถาบันคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม หรือ สบท
โทร. 1200 หรือ 08 7333 8787
เวบ www.tci.or.th แต่รู้สึกจะเข้าไม่ได้

ไปอ่าน link
http://blog.macroart.net/2008/11/the-telecommunications-consumer-protection-institute-tci.html

TSS CI
ชั้นประถม
*

HS6SNK

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 14:55:03 »

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ให้ท่านทำการทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ท ผ่านเว็บ เช่น speedtest.net แล้วทำการเซฟหน้าผลการทดสอบไว้ หรือจะปริ้นออกมา เลยก็ได้ เก็บข้อมูลติดกัน สัก 7 วัน แล้วเอาไปคุยกับเจ้าหน้าีให้เค้าแก้ใข แล้วบอกเค้าว่าถ้าไม่ได้ ผมคงแนบหลักฐานนี้กับใบเสร็จรับเงินของคุณให้ ทางสคบ.ช่วยเจรจากับคุณแทน ผมเคยคุยแบบนี้กับองค์การ ตอนนี้นิ่งมาเป็นปี ไม่มีหลุดเลยครับ เพราะที่จริงทางแก้ปัญหาเค้ามีแต่เค้าไม่ทำเองครับ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 15:20:43 »

ทำใจครับผมก็โดน

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010, 15:28:41 »

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ให้ท่านทำการทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ท ผ่านเว็บ เช่น speedtest.net แล้วทำการเซฟหน้าผลการทดสอบไว้ หรือจะปริ้นออกมา เลยก็ได้ เก็บข้อมูลติดกัน สัก 7 วัน แล้วเอาไปคุยกับเจ้าหน้าีให้เค้าแก้ใข แล้วบอกเค้าว่าถ้าไม่ได้ ผมคงแนบหลักฐานนี้กับใบเสร็จรับเงินของคุณให้ ทางสคบ.ช่วยเจรจากับคุณแทน ผมเคยคุยแบบนี้กับองค์การ ตอนนี้นิ่งมาเป็นปี ไม่มีหลุดเลยครับ เพราะที่จริงทางแก้ปัญหาเค้ามีแต่เค้าไม่ทำเองครับ

เน็ตที่เราใช้ส่วนมากเป็นแพกเกจ indy ซึ่งมีอัตราแชร์สูงนะครับ การทดสอบผ่านเว็บ อาจจะได้สปีดที่ต่ำกว่าการระบุไว้ในสัญญาก็เป็นได้ เพราะในแต่ละช่วงเวลามันมีการใช้งานต่างกัน

TSS CI
ชั้นประถม
*

HS6SNK

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2010, 10:20:33 »

เน็ตที่เราใช้ส่วนมากเป็นแพกเกจ indy ซึ่งมีอัตราแชร์สูงนะครับ การทดสอบผ่านเว็บ อาจจะได้สปีดที่ต่ำกว่าการระบุไว้ในสัญญาก็เป็นได้ เพราะในแต่ละช่วงเวลามันมีการใช้งานต่างกัน

ใช่ครับแต่ในกรณีของผมนี่มันทุเรศเกินครับ จ่ายตังค์ไว้ที่ 3เมก แต่เวลาใช้งาน ได้แค่ ไม่เกิน 512 k  แล้วหลุดบ่อยครับ เลยต้องทำตามที่ว่าไว้ ครับ  สำหรับใครที่ได้ต่ำลองทำดูครับ แต่ 3 เมก แล้ว วิ่ง ได้ 2- 2กว่า นี้ก็ดีแล้วครับ
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 10:45:12 »

ไม่มีคำบรรยาย..................ดูเอาละกันทุกท่าน

* 08 02 2010.jpg (198.29 KB, 250x203 - ดู 409 ครั้ง.)

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 10:49:31 »

ชินแล้วครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:03:10 »

ไม่มีคำบรรยาย..................ดูเอาละกันทุกท่าน

ตามรูปนี่น่าจะสปีดแค่ 1/512 เองนะครับ ไม่ไหว ๆ ถ้าต้องจ่ายในราคาที่แพงแล้วได้สปีดแค่นี้

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:17:05 »

ผมใช้   http://speedtest.kapook.com/   วัดนะครับ

เน็ต 3M   ของ TOT  ครับ

* untitled.JPG (70.26 KB, 998x605 - ดู 387 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:42:26 โดย ^~ฮักแม่จัน~^ » IP : บันทึกการเข้า

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:39:48 »

maxnet 5/512 แบบดัมมี่ ไม่มีเบอร์โทรครับ (ของที่ทำงาน)

* speedtest.jpg (102.16 KB, 1005x583 - ดู 381 ครั้ง.)

♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 17:12:46 »

ของผมได้แค่เนี๊ยะ เศร้า

* test.jpg (78.62 KB, 1014x562 - ดู 374 ครั้ง.)
+Mivec Turbo+
มัธยม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 17:23:13 »

ทำใจหน่อยครับช่วงนี้ ช้าบ้าง หลุดบ้าง เป็นมานานแล้วครับ วันนี้ของผมวิ่งไม่กี่K เองยังไม่ถึงMเลย
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 17:39:43 »

อีกรูป........

* 08 02 2010..jpg (198.22 KB, 285x178 - ดู 360 ครั้ง.)

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2010, 07:11:43 »

ต้องโทรไปจิกบ่อย ๆ ครับ สปีดจะไัด้อัพเต็มอย่างที่ควรจะได้

หน้า: [1] 2 พิมพ์