เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 22:23:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  แนะนำกล้อง DSRL หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำกล้อง DSRL หน่อยครับ  (อ่าน 469 ครั้ง)
nutcr
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2015, 19:49:49 »

แนะนำกล้อง DSRL ราคาแถวๆ 5,000 - 6,000 บาท หน่อยครับ และในเชียงรายพอจะมีขายรุ่นนั้นยี่ห้อนั้นหรือป่าว

ขอบคุณคร้าบบบบบบบ ><
mike01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2015, 21:00:25 »

ราคานี้เป็นราคาของd3000+18-55/nikon. 1100d/canon+18-55 ครับ

nutcr
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2015, 22:15:58 »

ราคานี้เป็นราคาของd3000+18-55/nikon. 1100d/canon+18-55 ครับ
ขอบคุณครับ ><
ในเชียงรายพอจะมีที่ไหนขายมั้งครับ
mike01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2015, 23:56:01 »

ต้องใจเย็นๆครับ/ติดตามในเวปนี้ครับ/หรือเวปนอกครับ/camera2hand/taklong/2เวปนี้มีการซื้อขายมากมายครับ/ถ้าสนใจจริงมาทดลองก่อนซื้อก็ได้ครับ/มีกล้องให้ทดลองทั้งสองค่ายครับรวมทั้งกล้องฟิล์มด้วยครับ

nutcr
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 06:23:19 »

ต้องใจเย็นๆครับ/ติดตามในเวปนี้ครับ/หรือเวปนอกครับ/camera2hand/taklong/2เวปนี้มีการซื้อขายมากมายครับ/ถ้าสนใจจริงมาทดลองก่อนซื้อก็ได้ครับ/มีกล้องให้ทดลองทั้งสองค่ายครับรวมทั้งกล้องฟิล์มด้วยครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
แล้วถ้าสินค้าอยู่ต่างจังหวัด เราจะทดลองได้ที่ไหนยังไงครับ
mike01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 21:48:00 »

ต้องศึกษาหาข้อมูลในสิ่งที่เราต้องการภายใต้งบครับ/ผมซื้อกล้องdslrตัวแรกจากน้องจังหวัดน่าน+len kit ราคา6000.-
เราก็ดูว่าเหมาะสมใหมถ้าไม่เหมาะสมให้สันนิฐานก่ินว่าโดนแน่ครับ/สุดท้ายโทร/ส่งlineรูป/เบอร์บัญชี/ส่งemsครับ/แต่ท่านต้องมั่นใจว่าในภาคเหนือถ้าท่านถูกโกงท่านต้องหาตัวให้ได้/หลังไมล์ครับ/ในเชียงโฟกัสผมซื้อd7000จากลำปาง/11500.-ไม่เคยดูของเลย/ผลออกมาก/เพื่อนบอกว่าราคาดี/ผมซื้อsigma 10-20fไหลราคา5500.-เมื่อสัปดาห์ที่แล้วจากกรุงเทพ/taklong/เพื่อนก็บอกราคาดีวันี้ก็เอาถ่ายรูปลูกรับปริญญา/ก็okสภาพผิวเก่าไม่มีราไม่มีฝุ่น/ถ้าอยากได้จริงไปคุยและทดลองที่ทำงานผมได้ครับ/ท่าอากาศยานแม่ฟ้าหลวงเชียงราย/มีกาแฟเลี้ยงตลอดเวลา/ที่ภัตตาคารการบินไทยครับขอให้โชคดีครับ

tatar2011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2015, 14:18:34 »

อยู่จังหวัดไหน นัดเจอ ต่อรอง ในจังหวัดนั้นดีกว่า พาเพื่อนที่เล่นกล้องเป็นไปด้วย พกโนตบุก+ต่อเน็ตได้เช็คชัตเตอร์ได้ด้วย จะได้สบายใจ

แนะนำ
1.ถ้ากลุ่มเพื่อนใช้ยี่ห้อไหน ความใช้เหมือนกัน เผื่อแลกเปลี่ยนความรู้ และของกันได้ครับ

2.ส่วนตัวผม แนะนำ กัดฟันหน่อย Nikon D90 ขึ้นถ้ามีงบ ผมใช้มา 3 ยี่ห้อละ ตัวนี้ทนสุด และตอนนี้ราคาถูกแล้ว (ตอนนี้ใช้ Canon EOS-M2 อยู่กะพอใจในระดับนึ่งครับ เล็ก เบา พกพาง่าย เวลาจะจัดหนัก ก็ใส่เลนส์กล้องโปร ผ่านอแดปเตอร์ได้)

ปล.ใจยังอยากกลับไป Nikon อยู่แต่กลับไปขอไปฟูลเฟรมเลย อิอิ

ขอบคุณที่รับฟังครับ
หน้า: [1] พิมพ์