เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:15:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  แฟนนอกใจเลิกกับเขาแต่ทำไมเรากลับเป็นคนผิด!!!
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน แฟนนอกใจเลิกกับเขาแต่ทำไมเรากลับเป็นคนผิด!!!  (อ่าน 2038 ครั้ง)
- rainbow-pw
^^เหล้าฟรี...ไกลพันลี้ก็ต้องไป^^
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2015, 20:45:43 »

เริ่มเรื่องเลยนะคะ ^เรากับแฟนคบกันมา2ปี แฟนไปเป็นทหารประจำการอยู่ชายแดนทางภาคเหนือ ก่อนหน้านั้นเราเคยมีปัญหากันเรื่องที่เราไม่ค่อยจะถูกกับทางบ้านเค้า ซึ่งเรื่องนี้มันก็นานมาแล้ว พอเขาได้กลับมาพักบ้าน10วันกลับมาหาเราบอกเราว่าจะไป กทม.เพื่อไปหาพ่อเลี้ยง ที่จริงเราก็ไม่อยากให้ไปนะเพราะกำลังกลับมาแทนที่จะอยู่กับเรา ทะเลาะกันนิดหน่อย ก่อนที่เราจะยอมให้เค้าไป ไปส่งซื้อตั๋วเสร็จพอกลับมาถึงห้องเราบังเอิญไปเห็นไลน์ในโทรศัพท์เค้าคุยกับคนอื่นซึ่งผู้หญิงคนที่เขาคุย เราเคยเห็นว่าเป็นกันในเฟสด้วย อ่านไม่ทันจบเค้าก็เอาโทสับไปบอกไม่มีอะไรแค่คุยกันเฉยๆ เราก็เริ่มระแวงละ พอถึงเวลาก็ไปส่งขึ้นรถตอนอยู่บนรถโทรไปก็รับสายดี แต่พอถึง กทม.เท่านั้นแหละโทรไปไม่รับ ปิดเครื่อง ทั้งวัน พอ3ทุ่มโทรมาบอกขึ้นรถผิดสายหลง ตอนนี้อยู่ห้องพักแล้วเราก็เชื่อ เชื่อทั้งๆที่มีคำถามมากมายอยู่ในหัว พอถึงวันจะกลับตินเช้าไลน์มาปลุกบอกจะขึ้นรถ 17.00ตอนนี้ขอนอนก่อน พอตอนสายๆเราโทรไปไม่รับทั้งวัน เราอดไม่ได้เลยเปิดเฟสแฟนเราดูแล้วก็คนหาชื่อผู้หญิงคนนั่นคนมี่แอบคุยกันในใลน์ เราก็รู้ทันที่ว่าผญ.คนนี้อยู่ กทม. (มันคงไปหาผญ.คนนี้แน่) จนเลื่อนมาเจอข้อความอีกอันที่มันคุยกับเพื่อน บอกว่าจะไปกทม.ไปหาพ่อเสร็จแล้วจะนัดเจอผุ้หญิงคนนี้ เราจึงได้รู้ความจริง แล้วไลน์ไปบอกว่าเรารู้แล้วนะ พอเค้าอ่านเค้าก็บอกว่าพรุ่งนี้ไม่ต้องมารับแล้ว จะลงรถที่บ้านแล้วจะกลับมาขนของทีหลัง พร้อมอ้างว่าห่างกันสักพัก บอกเราคุยไม่รู้เรื่อง.แล้วยกเอาเรื่องเก่าสมัยที่เราทะเลาะกับแม่เค้ามาอ้าง บอกแม่สั่งให้มาขน ไม่อยากขัดใจแม่ ไม่อยากทะเลาะกับแม่ เบี่ยงเบนประเด็นมสหาว่าเราผิดที่ไปอ่านข้อความมันบอกว่าเราสอดเสือกเรื่องมันเกินไป ตอนนี้อยากถามว่าเป็นเพราะเราเหรอค่ะที่ผิด เราควรจะทำไงดี ตอนนี้ห่างกันมา3-4วันแล้วค่ะ. ตกลงเราผิดจริงๆเหรอค่ะ เราควรทำไงต่อไปดี
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2015, 21:19:53 »

ไม่กล้าแนะนำเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2015, 15:43:44 »

ไม่ต้องถามเรื่องใครผิดใครถูกหรอกคะ การใช้ชีวิตคู่ไม่จำเป็นต้องกล่าวโทษกันแล้วหาคนผิด
สิ่งสำคัญคือ
เรายังรักเค้าไหม และเค้ายังรักเราไหม การที่จะรู้ว่าเรายังรักไหม ง่ายมากคะถามตัวเองว่าถ้าไม่มีเค้าจะอยู่ได้ไหมถ้าเค้าหายไปจากชีวิตจะทนได้ไหม ถ้าคำตอบคือรัก ก็ต้องไปดูว่าเค้ายังรักเราไหม หรือเค้ามอบความรักไปให้คนอื่นแล้วเราก็ต้องกลับมารักตัวเองคะ แต่ไม่ใช่ดูคำพูดเค้านะคะ คำว่ารักใครก็พูดได้ให้ดูที่การกระทำคะ.....ขออย่างเดียวอย่าหลอกตัวเองนะคะเพราะถ้าหลอกตัวเองคนที่เจ็บก็จะเป็นตัวเราเองคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2015, 15:59:44 โดย กา~ระ~เกด » IP : บันทึกการเข้า

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
∞◌ลมเย็น◌∞
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2015, 15:53:28 »

เจอเหตุการณ์คล้ายๆกันค่ะ แต่ตอนนี้เลิกกันไปแล้วค่ะ เมื่อเขาไม่รักเราแล้ว ถึงเราจะรั้งไว้อย่างไร เขาก็ไม่รักเรา ปล่อยเขาไปเถอะค่ะ กลับมารักตัวเองดีกว่าค่ะ แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาหาตัวเราเอง
auery28
มัธยม
**

น้องลานนา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2015, 23:25:59 »

ในฐานะที่เคยตกอยู่ในสถาะการณ์แบบนี้มาก่อนนะครับ ลักษณะคล้ายๆกับแฟนของ จขกท. นะครับ คือความห่างเหินกัน เจอคนใหม่ที่คุยกันรู้เรื่อง ถูก-คอ-กว่า ได้มีเวลาไปเจอกันบ่อยกว่า(มีเวลาให้คนใหม่มากกว่าคนเก่า) เริ่มเบื่อคนเก่า แต่ในกรณีของผม แค่ห่างเหินกันครับ คนละประเทศเลย ก็ได้คุยกันตลอด แต่ไม่บ่อย พอดีเจอคนใหม่ ก็บอกตามตรงครับ คุย MSN บอกเลิกกัน แต่คุยกันแบบดีๆนะครับ บอกเหตุผลทำไมถึงเลิก เค้าก็เข้าใจ หลังจากนั้นก็เปลี่ยนสถานะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันแล้วครับ ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันแล้ว เพื่อให้เกียรติคนปัจจุบันนี้
          เข้าใจหัวอกผู้หญิงนะครับ ตอนแรกๆก็ทำใจไม่ได้หรอกครับ มันกระทันหันเกินไป จะให้ลืม ณ ขณะนั้น มันก็ยากถึงยากมาก แต่นานๆไปก็คิดได้ ลืมได้ (จากที่เคยสอบถามผู้หญิงหลายๆคนนะครับ เพราะผมทำงานที่จะได้เจอผู้คนเยอะๆตลอดไม่ซ้ำหน้า ต้องขออนุญาติถามเค้าก่อนนะครับ แต่ส่วนมากไม่ปิดบังเลยครับ เต็มใจที่จะบอก) แต่ผู้หญิงที่จะลืมผู้ชายเ...ี้ยๆ แบบนี้ได้ ก็คือผู้หญิงที่มีลูกแล้ว เพราะจะคิดถึงลูกมากกว่า
          ผมก็เคยเ..ี้ยมามากเหมือนกันกับเรื่องผู้หญิง ตอนนี้เลิกนิสัยนี้แล้วครับ

เรื่องแบบนี้ก็พูดยากนะครับ ขอให้ จขกท. พยายามตัดใจให้ได้ดีกว่านะครับ ยังไงเค้าก็ไม่มีใจให้กับเราแล้ว ถ้ามาง้อขอคืนดีก็อย่าไปรับนะครับ เพราะก็จะกลับไปเป็นแบบเดิมอีก ปวดหัวอีกเนาะ
          สำหรับผมนิสัยเจ้าชู้แบบนี้เลิกได้ครับ แต่มันก็ยังฝังไว้ในเบื้องลึกอยู่ครับ
          (ไม่ได้พาดพิงถึงบุคคลใดนะครับ เอามาจากตัวเองล้วนๆเลยนะครับ ตอนนี้คิดได้แล้ว(มั้ง)ครับ)

แก็งค์ใจง่าย...วัยรุ่นเซ็ง
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2015, 23:34:28 »

มาเป็นกำลังใจให้นะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เฮ้ออออออ เรื่องแบบนี้ มันพูดยาก
ใครจะผิดจะถูก อันนี้ไม่รู้ รู้แต่ว่าต้องเคลียร์ เพื่อความชัดเจน
เจ็บแล้วจบ ดีกว่า ไม่จบแต่ยิ่งเจ็บ นะคะ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
harmony
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2015, 07:11:51 »

ก็อย่างที่บอกเล่นเฟส เล่นไลน์ ถ้าเป็นไปเพื่อการทำงานก็ไม่มีปัญหา
แต่ถ้าไม่ใช่เพื่อการทำงาน มีแฟนแล้วเล่นบ้าบอพวกนี้ เลิกมันก่อนได้เปรียบ
ไม่ต้องมาโดนสวมเขา เสียใจภายหลัง
^^เหล้าฟรี...ไกลพันลี้ก็ต้องไป^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2015, 11:55:45 »

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะค่ะแต่ตอนนี้เค้ากลับมาแล้ว บอกว่าเค้าเลือกเรายอมตัดขาดกับทางบ้าน แต่เราก็ไม่ค่อยเชื่อนะค่ะแต่ก็คุยกันอยู่ที่ใจอ่อนแบบนี้คงเป็นเพราะเรารักเค้ามากค่ะ
chaleamphol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 15:41:48 »

ลุ้นอยู่นาน  (จบแบบแฮปปี้...เอ่..จะนานไหมนะ **ขออย่าให้มีภาค2 ต่อเลยนะคับ) ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 16:08:09 »

หาใหม่ผู้ชายดี ๆ เยอะแยะ
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 22:17:53 »

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะค่ะแต่ตอนนี้เค้ากลับมาแล้ว บอกว่าเค้าเลือกเรายอมตัดขาดกับทางบ้าน แต่เราก็ไม่ค่อยเชื่อนะค่ะแต่ก็คุยกันอยู่ที่ใจอ่อนแบบนี้คงเป็นเพราะเรารักเค้ามากค่ะ

ดูแล้วน่าจะต้องเป็นคนผิดไปตลอดชีวิตแน่นอนครับ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 22:41:49 »

กรรมของใครของมันล่ะ งานนี้
บอกได้แค่ว่า..... ปัจจุบัน บอกอนาคต เสมอ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2015, 08:57:18 »

เลิกเหอะครับ .... ผู้ชายดีๆมีถมไป คุณจะยอมเป็นตัวเลือกของเขาหรือ? ปล่อยให้เขาซั้มๆๆๆ กันให้หนำใจแล้วกลับมาหาเรารึ ? ....จากใจ
-ผมก็เคยโดนกรณีแบบนี้ แต่แฟนผมทำผมนะ
-และ ผมก็เคยทำกับแฟนแบบนี้ด้วย
...... ถึงรู้ว่ามันไม่ดี หาแฟนใหม่ครับ ขืนคบกันไปก็เป็นตราบาปแผลใจตัวเองที่คอยเกาะติดกิน ไม่มีวันลืม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2015, 10:43:45 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆนะค่ะ ถึงเขาจะกลับมาเราก็ไม่เคยไว้ใจเลย แต่ก็นะทำไงดีหละเรายังลืมเค้าไม่ได้จริงๆค่ะ ขอเวลาหน่อยนะค่ะ
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 22:53:44 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆนะค่ะ ถึงเขาจะกลับมาเราก็ไม่เคยไว้ใจเลย แต่ก็นะทำไงดีหละเรายังลืมเค้าไม่ได้จริงๆค่ะ ขอเวลาหน่อยนะค่ะ

เวลาแค่ข้ออ้าง

เจ็บไม่ถึงตาย

ผ่านพ้นมาได้ แล้วจะเสียดายวันเวลาที่เสียไป
ขั้นเทพ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 22:57:59 »

ไม่ต้องถามเรื่องใครผิดใครถูกหรอกคะ การใช้ชีวิตคู่ไม่จำเป็นต้องกล่าวโทษกันแล้วหาคนผิด
สิ่งสำคัญคือ
เรายังรักเค้าไหม และเค้ายังรักเราไหม การที่จะรู้ว่าเรายังรักไหม ง่ายมากคะถามตัวเองว่าถ้าไม่มีเค้าจะอยู่ได้ไหมถ้าเค้าหายไปจากชีวิตจะทนได้ไหม ถ้าคำตอบคือรัก ก็ต้องไปดูว่าเค้ายังรักเราไหม หรือเค้ามอบความรักไปให้คนอื่นแล้วเราก็ต้องกลับมารักตัวเองคะ แต่ไม่ใช่ดูคำพูดเค้านะคะ คำว่ารักใครก็พูดได้ให้ดูที่การกระทำคะ.....ขออย่างเดียวอย่าหลอกตัวเองนะคะเพราะถ้าหลอกตัวเองคนที่เจ็บก็จะเป็นตัวเราเองคะ

ไม่ได้คุยกันนาน ยังน้ำเน่าเหมือนเดิมนะคับ ครู กา ระ นี ขอโทษคับ พิมผิด ครูการะเกด

แมวพิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 23:06:29 โดย ขั้นเทพ » IP : บันทึกการเข้า
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2016, 08:46:25 »

เลิกเหอะครับ .... ผู้ชายดีๆมีถมไป คุณจะยอมเป็นตัวเลือกของเขาหรือ? ปล่อยให้เขาซั้มๆๆๆ กันให้หนำใจแล้วกลับมาหาเรารึ ? ....จากใจ
-ผมก็เคยโดนกรณีแบบนี้ แต่แฟนผมทำผมนะ
-และ ผมก็เคยทำกับแฟนแบบนี้ด้วย
...... ถึงรู้ว่ามันไม่ดี หาแฟนใหม่ครับ ขืนคบกันไปก็เป็นตราบาปแผลใจตัวเองที่คอยเกาะติดกิน ไม่มีวันลืม

เอาเข้าแล้วไง ไปให้กำลังใจเขา แต่ดัน ณ ตอนนี้ผมโดนแฟนทิ้งไปหาคนอื่น และที่สำคัญผมยังลืมเขาไม่ได้อยากให้เขากลับมาหากัน  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2016, 12:11:04 »

สู้ๆครับ

jennemo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2016, 18:29:26 »

ทำใจครับ ไม่มีใครดีและไม่มีใครเลวเสมอไป
มัยขึ้นอยู่กับคนสองคน

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2016, 15:11:33 »

เค้าไม่รัก  ไม่แคร์  ก็เลิกเถอะค่ะ  ไม่ต้องมานั่งตอบคำถามว่าใครผิดใครถูก
เราอาจผิดที่เข้ากับแม่เค้าไม่ได้  เค้าก็อาจผิดที่ไปมีคนอื่น  ทุกเรื่องปรับความเข้าใจกันได้
ถ้ายังรักกันจริงและยอมทำความเข้าใจกัน
การคบกันเป็นเพียงการเริ่มต้น  ต่อไปพัฒนาเป็นครอบครัวต้องมีอะไรอีกเยอะแยะ
ครอบครัวเรา  ครอบครัวเค้า  ก็เป็นอีกหนึ่งสิ่งที่ต้องใส่ใจ 
ยังมีอีกเยอะค่ะชีวิตรัก  ชีวิตครอบครัว 

ชีวิตคือบททดสอบ
หน้า: [1] 2 พิมพ์