เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:52:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องเส้นทางครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องเส้นทางครับ  (อ่าน 1861 ครั้ง)
คนมีเหตุผล
ชั้นประถม
*

จะจำกันไปจนวันตาย..เพื่อน!!

« เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 14:35:06 »

คืออยากทราบว่าปัจจุบันมีเส้นทางจากเชียงรายที่ไปกรุงเทพเนี้ยครับ ส่วนมาก
เขาจะไปเส้นทางไหนครับ บอกเป็น แยก อำเภอ หรือผ่านจังหวัดไหน
อะไร ยังไงบ้าง ประมาณเนี้ยครับ
เชียงราย-พะเยา-แยกงาว-......ฮืม ผมอยากทราบเส้นทางครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 14:46:26 »

ไปตามที่รถทัวร์วิ่งนั่นล่ะครับ เขาจะเรียกว่า สายเก่า  สายใหม่
สายใหม่  ผมก็วิ่งทางนี้บ่อย สะดวก แต่ไม่ปลอดภัยสำหรับคนไม่ชินเส้นทาง
ช.ร.-พ.ย.-อ.งาว-แยกไป อ.สอง -แยก อ.ร้องกวาง- พ.ร. - แยก เด่นชัย
เลี้ยวซ้ายไป อ.ต. - อ.วัดโบสถ์ - อ.วังทอง -แยกไป เขาทราย -สากเหล็ก
แยก อ.หนองบัว- แยก อ.ตากฟ้า -แยก อ.อินทร์บุรี ก็จะเป็นถนนสายเอเซีย
ไปตามนั้นต่อก็ถึง กทม. (ตัวสีแดง ยังไม่แยกเลน หรือยังไม่เรียบร้อย)
สายใหม่ เป็นทางเดิม หมายเลข๑  คือ ต่อจาก แยก อ.งาว ไป อ.สอง แต่ตรงไป จ.ลำปาง
ไป เส้น ตาก กำแพงเพ็ชร  นครสวรรค์  ล่องมาตาม ถนนสายเอเซีย ก็จะไป
พบเส้นที่มาจากข้างต้น ที่ แยก อินทร์บุรี   ทางแยกเลนตลอดเลยครับ
บางช่วงอาจข้อมูลผิด ไม่ได้เดินทางมานาน ใครแก้ใครเสริมให้ก็เป็นประโยชน์ให้ จขกท ครับ

Teenoi&Ploysai
♥♥♥ Hidden Line ♥♥
มัธยม
**

ยิ่งนาน ยิ่งผูกพัน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 14:50:20 »

ถ้าไป กทม. นะเหรอ

ไปทางลำปางไปเลย สบายดี ถนนหนทางก็จะเริ่มเสร็จแล้วล่ะ

แต่ระวังหลับในเท่านั้นเอง

>>>>>  ระฆังจะดัง  ต้องมีคนตี ♥ คนจะดี  ต้องมีคนเตือน  <<<<<
คนมีเหตุผล
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 14:55:39 »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
Mickey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2011, 11:29:20 »

ทางแพร่นี่ใกล้กว่า 100กว่าโลนะครับ (แต่ว่าอย่างท่านข้างบนบอก ท่านต้องชินเส้นทางหน่อย พ่อผมชอบใช้ทางนี้)
ผมชอบทางลำปางมากกว่า วิ่งสะบายๆ กดยาวได้เลยทาง4เลน ส่วนตัวใช้ทางลำปางประจำครับ ตอนนี้ถนนใกล้เสร็จหมดแล้ว มีที่ตอน อ.งาว เพียงสั้นๆเท่านั้นครับที่สวนกัน
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2011, 08:37:33 »

เส้นลำปางสะดวกกว่าครับผมถนนกว้างทำเวลาได้ด้วย มีร้านค้าให้แวะข้างทางจนถึง กทม เพียบ ห้องน้ำปั้มก็เยอะครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
คนมีเหตุผล
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2011, 12:37:53 »

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับความมีน้ำใจของทุกๆคนครับ
udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 23:00:25 »

สอบถามคนขับรถตู้(รถเช่า) ชอบใช้ประจำคือ
ชร. พะเยา-งาว-แพร่-เด่นชัย-อุตรฯ -พิษณุโลก- พิจิตร-นครสวรรค์-อยุธยา-กทม. รถรับจ้าง,รถประจำทางใช้ตลอด
ส่วนเส้น จากพะเยา-ลำปาง-ตาก-กำแพง-นครสวรรค์ เส้นทางตรง
4 เลนส์ ขับสบายระวังหลับใน แต่ไกลกว่าเส้นแพร่ ประมาณ80 กม. ข้อมูลจากคนขับรถตู้นะครับ
ส่วนใครจะใช้เส้่นใหนแล้วแต่สะดวก และชินกับเส้นทาง
ส่วนผมเคยใช้ทั้งสองเส้นแหละครับแล้วแต่สะดวก
หน้า: [1] พิมพ์