เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 18:40:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ช่วงนี้อากาศร้อนๆๆ อยากชวนไปเที่ยวเมียนมาร์(ช้าอาจที่นั่งเต็ม)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วงนี้อากาศร้อนๆๆ อยากชวนไปเที่ยวเมียนมาร์(ช้าอาจที่นั่งเต็ม)  (อ่าน 964 ครั้ง)
spsat
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 22:35:36 »

มีตั๋วอยู่ 50 ใบ สนใจไปเที่ยวจองกันได้ฟรี

กติกา...
  ง่ายๆเพียงวางเมล์ไว้ในกระทู้ แจ้งด้วยว่าท่านใช้รถรุ่นไหน ทางเราจะส่งตั๋วไปให้ถึงบ้าน
  การส่งตั๋วอาจช้านิดหนึ่ง แต่รับรองจะส่งครบทุกคน...(เรียนท่านเจ้าของรถที่มีตั๋วอยู่แล้วขอความกรุณาอย่าขอมาอีกนะครับ
  ตั๋วใช้ได้กับรถคันเดียวไม่อนุญาตให้นำไปแจกต่อนะครับ)

( ขอบคุณภาพจากอินเตอร์เน็ต )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 23:10:08 โดย spsat » IP : บันทึกการเข้า
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 22:43:04 »

มีตั๋วอยู่ 50 ใบ สนใจไปเที่ยวจองกันได้

กติกา...
  ง่ายๆเพียงวางเมล์ไว้ในกระทู้ แจ้งด้วยว่าท่านใช้รถรุ่นไหน ทางเราจะส่งตั๋วไปให้ถึงบ้าน
  การส่งตั๋วอาจช้านิดหนึ่ง แต่รับรองจะส่งครบทุกคน...(เรียนท่านเจ้าของรถที่มีตั๋วอยู่แล้วขอความกรุณาอย่าขอมาอีกนะครับ
  ตั๋วใช้ได้กับรถคันเดียวไม่อนุญาตให้นำไปแจกต่อนะครับ)

ไปเที่ยวยังไงครับ ไปกับทัวร์หรือเดินทางกันเอง ไปที่ไหนบ้าง แล้วส่งตั๋วอะไรมาให้

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 22:51:28 »

มีตั๋วอยู่ 50 ใบ สนใจไปเที่ยวจองกันได้

กติกา...

ไปเที่ยวยังไงครับ ไปกับทัวร์หรือเดินทางกันเอง ไปที่ไหนบ้าง แล้วส่งตั๋วอะไรมาให้
ท่าน แอดมินครับ เป็นศัพท์ช่างครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
spsat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 23:06:39 »

กติกา...

ไปทั้งขณะครับท่าน แผ่นที่เที่ยวตามภาพครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 01:12:30 »

555+ พูดซะคนอื่น งงกันได้นะครับ เมื่อก่อน ผมยังงงเลยว่าบ้านเช่าคืออะไร งง จะดูอะไรก็ต้องหาบ้านเช่าอยู่ ผมอยากดูที่บ้านตัวเอง(บ้านจริง)ไม่ได้หรือครับ ยังไม่อยากย้ายออก งง มาก อ่อเขาหมายถึง Server แหม..เล่นซะศัพแสง

รถหมายถึงกล่อง เข้าใจว่าเป็นพวกรุ่น S10 และอื่นๆที่ใกล้เคียง (S9 S10 F3) ไม่แน่ใจว่าพวกรุ่น Super... จะได้ปะ
ตั๋วก็หมายถึง ไฟล์ที่จะส่งมาทางเมล์ ท่านก็เอาไปอัพในช่อง USB กันเอง มันจะเป็นทางผ่านไปยังโลกเพื่อนบ้าน ที่พร้อมจะนำภาพและเสียงมาที่จอของท่านเหมือนท่านอยู่บ้านเขาอย่างนั้นเลย อิอิ

โดยพื้นฐาน จะไปเมืองนี้ ต้องใช้หัว Uni แทนหัว 11300 (เช่นหัวทรู)
และเป็นตำแหน่งไทยคม แทบไม่ต้องปรับหน้าจานเลย ถ้าอ่อนหรือยังไม่มาก็มีขยับนิดหน่อยไม่มาก

ถ้าโพสไม่เคลีย ไม่แน่ staff ผ่านเข้ามาเห็น เข้าใจผิด มันก็น่าโดนย้ายไปห้องท่องเที่ยว หรือธุระกิจทั่วไปนะ อิอิ หลายๆท่านผู้นำเที่ยวมักไปรวมตัวในห้องเก็บกระทู้กันบ่อย เนื่องจาก วิชาชีพนี้ต้องมีใบอนุญาติเป็น ไกด์ ที่ถูกกฎหมาย นะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขำมากมาย เมื่อผมจบด้วยประโยคแสนสวยหลูนี้  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 01:15:34 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
chinnozukae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 08:54:35 »

งั้นผมขอตั๋วไปเที่ยวเมียนมาร์1ใบนะครับ mister.sarawoot23@gmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลืมบอก เครื่องรุ่นยอดนิยมครับ openbox s10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 10:11:37 โดย chinnozukae » IP : บันทึกการเข้า
spsat
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 09:42:57 »

555+ พูดซะคนอื่น งงกันได้นะครับ เมื่อก่อน ผมยังงงเลยว่าบ้านเช่าคืออะไร งง จะดูอะไรก็ต้องหาบ้านเช่าอยู่ ผมอยากดูที่บ้านตัวเอง(บ้านจริง)ไม่ได้หรือครับ ยังไม่อยากย้ายออก งง มาก อ่อเขาหมายถึง Server แหม..เล่นซะศัพแสง

รถหมายถึงกล่อง เข้าใจว่าเป็นพวกรุ่น S10 และอื่นๆที่ใกล้เคียง (S9 S10 F3) ไม่แน่ใจว่าพวกรุ่น Super... จะได้ปะ
ตั๋วก็หมายถึง ไฟล์ที่จะส่งมาทางเมล์ ท่านก็เอาไปอัพในช่อง USB กันเอง มันจะเป็นทางผ่านไปยังโลกเพื่อนบ้าน ที่พร้อมจะนำภาพและเสียงมาที่จอของท่านเหมือนท่านอยู่บ้านเขาอย่างนั้นเลย อิอิ

โดยพื้นฐาน จะไปเมืองนี้ ต้องใช้หัว Uni แทนหัว 11300 (เช่นหัวทรู)
และเป็นตำแหน่งไทยคม แทบไม่ต้องปรับหน้าจานเลย ถ้าอ่อนหรือยังไม่มาก็มีขยับนิดหน่อยไม่มาก

ถ้าโพสไม่เคลีย ไม่แน่ staff ผ่านเข้ามาเห็น เข้าใจผิด มันก็น่าโดนย้ายไปห้องท่องเที่ยว หรือธุระกิจทั่วไปนะ อิอิ หลายๆท่านผู้นำเที่ยวมักไปรวมตัวในห้องเก็บกระทู้กันบ่อย เนื่องจาก วิชาชีพนี้ต้องมีใบอนุญาติเป็น ไกด์ ที่ถูกกฎหมาย นะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขำมากมาย เมื่อผมจบด้วยประโยคแสนสวยหลูนี้  ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณที่ติชมครับ supernet ก็ไปได้ 555
mangparn
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 09:44:41 »

สุดยอดเลยครับท่าน spsat

ขอบคุณครับที่ให้ที่พักโดยไม่คิดค่าเช่าครับ

ตกใจ ตกใจ ขยิบตา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต
spsat
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 09:55:43 »

งั้นผมขอตั๋วไปเที่ยวเมียนมาร์1ใบนะครับ mister.sarawoot23@gmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ส่งแล้วนะครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 10:16:26 »

ใจก็อยากไป แล้วให้ visa นานกี่เดือนหละ ไม่มีเวลาทัวร์อะ ติดงาน ผมไป ถ้าติดรม ผมไม่กลับนะเอ้า 555+

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
I-Sat
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 10:25:27 »

ขอด้วยครับ Cartoonboy1@hotmail.com ขอบคุณครับ

http://group.wunjun.com/social_satellite "การได้ร่วมเดินทางกับสหายในความมืดมิด ยังดีเสียกว่า การเดินลำพังในแสงสว่าง"
spsat
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 10:41:57 »

ใจก็อยากไป แล้วให้ visa นานกี่เดือนหละ ไม่มีเวลาทัวร์อะ ติดงาน ผมไป ถ้าติดรม ผมไม่กลับนะเอ้า 555+

ฟรีทริปสั้นๆ หากหลงเสน่ห์สาวเมียนมาร์อยากอยู่ยาวๆๆ คุยหลังไมค์ครับ ค่าสู่ขอก็ไม่แพง 555

JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 10:43:16 »

กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์

ถูกใจใช่เลย 5555+ ขอเที่ยวนานๆ จัดให้ได้ซักที่1ใหมครับ ขอ VIP เป็นการฉลองหน่อยใหมครับ อิอิ

spsat
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 11:02:20 »

กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์

ถูกใจใช่เลย 5555+ ขอเที่ยวนานๆ จัดให้ได้ซักที่1ใหมครับ ขอ VIP เป็นการฉลองหน่อยใหมครับ อิอิ

555 ผมถูกย้ายเสียแล้ว ผมต้องทำอย่างไรที่กลับมาที่เดิม ผมขอที่อยู่ e-mail ด้วยคับ จะจัดส่งให้
noomnoom
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 11:31:18 »

ขอตั๋วไปดูสาวพม่าด้วยครับ khunnan_ku@hotmail.com

ขอบคุณครับ
spsat
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 11:56:00 »

ขออนุญาต ติดต่อทาง spsat.you@gmail.com หรือ line ID : aon6580
เนื่องจากกระทู้ผิดกฎครับ
sura_202
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 17:41:35 »

ไปด้วยครับ sura_202@yahoo.co.th  ขอบคุณครับ
chid ampawa
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 19:29:53 »

ขอจอง 1 ที่ครับ (chidchai_gang@hotmail.co.th) ขอบคุณครับ
หน้า: [1] พิมพ์