เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:14:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มีเรื่องเพื่อนจะมาเล่าให้ฟังครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีเรื่องเพื่อนจะมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 835 ครั้ง)
ที่1ในใจตลอดไป ธนธรณ์ ลีคงบับ
ระดับ ป.ตรี

เพื่อลูก

« เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2015, 00:35:42 »

คือผมไม่ต้องการสิ่งไดจากสังคมครับ แค่อยากจะระบายความใจใน และอยากจะแชร์ประสบการ์ณ

คือเรื่องมันมาแบบนี้ครับ ผมทำงานที่ๆนึง ได้ประมาณ3เดือน จนมีไอ้เพื่อนคนนี้เข้ามาในชีวิต และผมก็ได้สนิทกับมันมากครับ พอดีวันนึงผมเกิดโชคดีเข้าเหมือนได้โบนัสเข้ามาในชีวิต
ก่อนหน้าที่จะเกิดโชคฟ้าผ่า เห็นเพื่อนคนนี้อยากได้เครื่องเสียงมาก. โชคหล่นทับผมเปรี้ยง
ผมถามเพื่อนว่า มึงอยากได้เครื่องเสียงมากใช่ไหม. เอาละกูจะซื้อให้มึงเอง
เวลาผ่านไป มันขัดมันสนอะไร เราก็เทคแคร์มันตลอด
เวลาผ่านไป สัก3เดือน ผมเอาเงินที่ได้จากโชคฟ้าผ่า ไปซื้อรถยนต์จนเงินที่ผมได้มานั้นหมดไป
เราก็ใช้ชีวิตแบบปกติ มีลูก มีเมีย มีค่ารถ  ที่ต้องใช้จ่าย
แต่มันกลับไม่สนใจ หยิบยืมเราโดยไม่เกรงใจ ว่าผมเนี่ยต้องมีภาระ. ผมก็ปฏิเศษได้ ว่ากูไม่มี ภาระเพียบ
จนมันเริ่มเปลี่ยนไป. สิ้นเดือนปุ๊บ นัดสาวมาเลี้ยง ตอนมีเงินไม่มองหน้ากุเลย กลางเดือนปั๊บ แจ้นมาหาเรา
ผมก็บอกว่าไม่มี จากนั้นมันก็ไม่เคยมองหน้าผมอีกเลย
หลังจากนั้นมา เริ่มจะคืนดีกันมาแล้ว แต่มันดันสะดุด ลาออกจากงาน.
มันให้ผมไปเอาตู้เย็น เครื่องซักผ้ามา ไว้ที่ห้องพัก พอดีผมทำงานไกลจนต้องมาอยู่หอพัก
ก็เลยว่าจะซื้อต่อมันเอามาไว้ในห้อง
ผมก็ถามว่ามึงจะเอาเท่าไหร่ก็บอก ให้เวลาคิดวันนึง
เวลาผ่านไป วันรุ่งขึ้น มันดันขายให้เพื่อนอีกคนนึง แล้วมันจะบอกผมยกมาทำไมว่ะ  ผมไลท์ไปก็ไม่ตอบ

ผมก็ยกให้เพื่อนของมันไป โดยหน้าแตก เหมือนกูขโมยของมึงมา
แบบนี้ผมสมควรจะคบมันต่อ หรือเลิกคบไปเลยครับ

เมียผมเคลียดให้มันมาก บอกให้เลิกคบ เพื่อนให้หมด ต่อไปนี้ไปผมท่าจะฟังกำเมียบะครับ เพราะชีวิตผมถ้ามีเพื่อนเข้ามา ส่วนมากไม่รู้เป็นอะไรผมต้องแบกรับภาระของเพื่อนประจำ
ผมเบื่อครับ กับชีวิตที่ทำบุญมาน้อย ไม่ค่อยมีใครจริงใจกับผมเต่าได
นอกจากคนบ้านเดียวกัน
ขนาดเมียผมยังเคลียดแทนผม ผมนี่กัดอกหมดละครับ ว่าจะไปถามใส่หน้ามันสักกำว่า เอาของที่กูซื้อให้มึง. คืนมา ไอ้เพื่อนสาระเลว

เรื่องนี้ สอนประสบการณ์ให้ผมมาก  เพื่อนๆพี่ๆ เคยเจอแบบผมไหมครับ ลองแชร์ประสบการณ์ หรือคอมเม้นหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มิถุนายน 2015, 09:53:13 โดย ที่1ในใจตลอดไป ธนธรณ์ ลีคงบับ » IP : บันทึกการเข้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=304208.0 สวนยาง9ปี 29ไร่.  ขายครับขายจะได้ใช้เงินซักที
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2015, 02:32:42 »

เพื่อนกินมีเป็นแสน เพื่อนตายมีไม่กี่สิบ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2015, 11:40:56 »

เข้ามาอ่าน.... เห้อๆๆๆๆ  ฮืม ฮืม ฮืม
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 14:54:04 »

สู้ๆๆครับ

หน้า: [1] พิมพ์