เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:40:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สมัครบัตรเคดิตหลายๆธนาคาร
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สมัครบัตรเคดิตหลายๆธนาคาร  (อ่าน 539 ครั้ง)
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 13:37:58 »

ตะกี้ไปเดินกวาดเอาใบสมัครบัตรเครดิตมา มีTMB Kbank SCB KTC
เอาเฉพาะแบงค์ที่โทรกลับเข้ามาหา ส่วนกรุงศี ซิตี้แบงค์ครั้งแรกโทรมาเล่นบอกปฏิเสธ รอบสองโทรมาอีกให้ไปสมัครได้เลย งอน ไปไม่แหละ!!!
ก็เห็นหลายๆคนบอกว่าส่งใบสมัครพร้อมกันจะได้อนุมัติพร้อมกัน เราว่ามันแล้วแต่เขาจะอยุมัตินะ อาจจะไม่ได้มั้งหมด เราถือบัญชีของกรุงไทยเจ้าเดียว ก็หวังว่าเขาจะให้บัตรมานะ
เพื่อนๆเคยสมัครบัตรอันไหนดี แนะนำด้วยคะ เราก็ศึกษาข้อมมูลมาประมาน3เดือนละ ต้นพค.จะเริ่มยื่นใบสมัครละคะ^^
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 13:40:04 »

เขาให้ใบเงินกู้มาด้วยแต่ไม่ได้อยากกู้หรอก ที่อยากได้บัตรเครดิตเพราะจะไว้ซื้อของออนไลน์มากกว่า
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 14:06:53 »

ไม่กล้าทำอ่ะครับ กลัวไม่มีสะตังค์ผ่อนจ่ายเค้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 17:51:32 »

จะหาวิธีเป็นลูกจ้าง คือเป็นเจ้าของร้านยื่นไม่ผ่าน อันนี้อ่านในพันทิปนะ เลยจะจ้างตัวเอง งงๆ จะเขียนใบสมัครไงดี
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 18:57:12 »

ด้วยความหวังดี อย่า่หาเหาใส่หัวเลย ถามตัวเองก่อน
1. รายได้เดือนละเท่าไหร่
2. คิดหรือยังว่าดอกเบี้ยเดือนละ+ ต้นทุนเท่าไหร่
3.ทำเพื่อะไร
4. จำเป็นมากหรือไม่ ถ้าไม่มีเดือดร้อนไหม
ขอให้คิดแค่ 4 ข้อนี้พอ
รับราชการมาเกือบ 40 ปี เงินเดือรเกือบ 50000 บาท ทุกวันต้องเป็นภาระกับบัตรเครดิต เดือนละ 30000 กว่า  และกว่าจะปลดหนี้ได้ เกือบหมดตัว

คิดให้ดีก่อนที่จะทำ  หากคิดว่าดี ก็ทำเหอะ
Mommamm
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 20:27:04 »

ด้วยความหวังดี อย่า่หาเหาใส่หัวเลย ถามตัวเองก่อน
1. รายได้เดือนละเท่าไหร่
2. คิดหรือยังว่าดอกเบี้ยเดือนละ+ ต้นทุนเท่าไหร่
3.ทำเพื่อะไร
4. จำเป็นมากหรือไม่ ถ้าไม่มีเดือดร้อนไหม
ขอให้คิดแค่ 4 ข้อนี้พอ
รับราชการมาเกือบ 40 ปี เงินเดือรเกือบ 50000 บาท ทุกวันต้องเป็นภาระกับบัตรเครดิต เดือนละ 30000 กว่า  และกว่าจะปลดหนี้ได้ เกือบหมดตัว

คิดให้ดีก่อนที่จะทำ  หากคิดว่าดี ก็ทำเหอะ
ถูกต้องที่สุด  ไม่จำเป็นอย่าทำเลย  การใช้บัตรเครดิตมันทำให้เราไม่รู้สึกเสียดายเงินเวลาเราใช้   แต่ถ้าเราควักเงินจากกระเป๋าจ่ายซื้อของเราจะรู้สึกเสียดาย   เวลาใช้มันสบาย แต่พอใบแจ้งหนี้มาจะสะอื้น  เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 22:26:28 »

อยู่เชียงรายKTCน่าจะเหมาะสุดครับ เพราะKTCจะมีส่วนลดของร้านอาหารที่เซ็นทรัลบ่อยกว่าบัตรอื่น
ส่วนค่าน้ำ ค่าไฟ ค่ามือถือ ค่าประกันรถ ค่าใช้จ่ายต่างๆที่ใช้บัตรได้ก็ให้ตัดผ่านบัตรเลยครับ
ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม และยังได้pointสะสมแลกรับKTC REWARDได้อีก

ที่สำคัญไม่ควรกดเงินสดมาใช้เด็ดขาด ครบกำหนดต้องชำระให้เต็มยอดทุกครั้งนะครับ แค่นี้ก็จะใช้บัตรได้อย่างสบายใจครับ  ยิ้ม ยิ้ม
AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 22:31:47 »

แนะนำ KTC กับ Kbank ครับ KTC ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไม่มีข้อแม้ Kbank ถ้าเราใช้ยอดถึงก็ไม่เสียค่าธรรมเนียมเหมือนกัน

ผมใช้วิธีสมัครพร้อมกัน ถ้าผ่านหลายแบงก์เราค่อยมาเลือกเอาว่าจะเปิดใช้บัตรไหน

คนนึงถือไม่เกิน 2 ใบ ผมว่าโอเค

มีบัญชีกรุงไทย  KTC น่าจะผ่านครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับหลักฐานที่ยื่นไป

ผมยื่นพร้อมกัน 3 แบงก์ ผ่าน 2 อีกแบงก์ไม่ผ่าน

ถ้าคิดจะทำก็ต้องมีวินัยในการใช้จ่าย บัตรเครดิตมันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย เชื่อว่า จขกท คงจะศึกษาข้อมูลมาบ้างแล้ว

ปล.เคืองอิออนมากกก สมัครบัตรเครดิตผ่าน แต่อิออนไม่ผ่าน  ฮืม

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
compk006
แสงจันทร์
ชั้นประถม
*

FANMANU THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 22:56:18 »

บอกไว้สั้นๆ คิดดีแล้วหรือยัง? แค่นี้แหละครับ เพราะคนเราได้คืบจะเอาศอก ผมว่านะอยู่แบบพอเพียงเหอะดีสุดแล้วครับ ผมมีอยู่สี่ใบ แต่ตอนนี้ไม่อยากมีแล้ว 555++
มะระหวาน
ถ้าไม่เริ่มต้นค้นคิดสิ่งใหม่ๆ ก็ ไม่ต่างอะไรจากการเดินย่ำซ้ำที่เก่า
ระดับ ป.ตรี

พึ่งจะเริ่มหัดเดิน ขอเผชิญโลกภายนอกอย่างกล้าแกร่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2015, 08:39:44 »

บอกตรงๆๆ จากประสบการณ์หากน้าอยากทำจริงๆๆก็ทำได้ครับ ถ้าผ่านการอนุมัติเราสามารถยกเลิกได้ใบไหนที่เราไม่ต้องการใช้งานก็ยกเลิกไปเก็บไว้เฉพาะใบที่เราต้องการพอครับ
ส่วนเรื่องการขออนุมัติ บอกกงๆๆ แล้วแต่ธนาคารครับ บางธนาคารผมเลดต่ำสุดของเขายังไม่ผ่านเลยเดี๋ยวนี้จุกจิกเยอะ บางที่ปล่อยยากมากต้องเช็คเครดิต BURO ถ้าผ่านถือว่าเยี่ยมแล้วครับ

แต่ถ้าได้แล้วก็ใช้อย่างระมัดระวังครับ อย่ามือเติบเป็นใช้ได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2015, 10:03:24 »

สนใจของktcคะเพราะฝากเงินกับแบ้งเจ้านี้ทุกวัน
จริงๆใช้แค่บัตรเดียวคะเอาไว้ซื้อตั๋วเครื่องบินเวลาไปเมืองนอก ปกติให้คนอื่นซื้อให้แล้วจ่ายเงินเขาทีหลัง  มันไม่ค่อยสะดวก หรือเวลามีโปรถูกๆสอยไมีเคยทัน หรือเวลาไปเมืองนอกใช้บัตรเอทีเอ็มกดดูมันจะโหดเรืาองค่าธรรมเนียมทีละ100 เรื่องเอามาผ่อนของจิปาถะอันนี้ไม่ค่อยมีคะเพราะจซื้อเงินสด บูโรตรวจแล้วนะเสียเงิน150ก็ไม่มีปัญหาคะ เลยว่าจะสมัครพร้อมๆกันเพราะไม่เสียเวลาไปยื่นอันไหนผ่านก็ใช้อันนั้นคะ ใครเคยใช้ของktcบ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์