เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:28:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  รวมกระทู้ ให้เช่าพระ มากด้วยประสบการณ์ เก็บไว้ขึ้นคอไม่อายใคร ราคามิตรภาพครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รวมกระทู้ ให้เช่าพระ มากด้วยประสบการณ์ เก็บไว้ขึ้นคอไม่อายใคร ราคามิตรภาพครับ  (อ่าน 6263 ครั้ง)
VOo DOo CHilD
มัธยม
**

M&N

« เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2011, 00:54:35 »

เชิญเยี่ยมชมพระของเราก่อนได้ครับ ไม่เช่าไม่ว่ากัน  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เงื่อนไขการจองพระ

**จองได้องค์ล่ะ 24 ช.ม หรือกำหนดวันเวลา ถ้าผมติดต่อกลับไปไม่ได้ เงื่อนไขการจองก็จะยุติ มิฉะนั้นผมจะเสียทั้งเวลาและลูกค้า จึงเรียนมาเพื่อทราบ>>

ไม่มีการเล่นพระทางใด ดีเท่ากับการมีพระแท้ สภาพดี สักองค์ ไว้ศึกษาครับ ด้วยความปรารถนาดีจาก จขกท  ยิ้ม ยิ้ม  

ตะกรุด 108 พุทธคุณครบด้านครับ ของพ่ออุ้ย แถวบ้านครับ สภาพไม่ได้ใช้ครับ คนรักตะกรุดเข้ามาเลยคับ ราคาไม่แพง PM มานะคับ

หลวงพ่อคูณ รุ่น ตลาดท่าไทร ปี 2522 พิมพ์นิยม บล็อคตาลึก เห็นโค๊ดชัดเจนครับ สภาพกริ๊บๆครับ
สนใจ pm มาครับ

พระกรุท่ากระดานน้อย กรุศาลเจ้า ราชบุรี องค์นี้สายเหนียว แคล้วคลาดครับ องค์เล็กแต่พุทธคุณเปี่ยมล้น สภาพใช้ เนื้อชินตะกั่วสนิมแดง มีคราบกรุติดอยู่  แท้ดูง่ายครับ เปิดไว้ที่ 1,000 บาทครับ

พระคงลำพูน เนื้อพิกุล กรุเก่า ไม่บิ่น สภาพสึกนิดๆ องค์พระเก่ามากด้วยประสบการณ์ เนื้อแกร่ง ลองกรีดกระจกได้ครับ เห็นเม็ดแร่มะขามชัดเจน แท้ดูง่าย + ตลับเงิน สนใจ pm มาครับ

พระยอดธง เนื้อเงินหยวน เก่า ไม่ทราบที่ สภาพดีครับ น่าสะสม เปิดไว้ที่ 300 บาทครับ

เหรียญพระเจ้าตากสิน ปี 2521 หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลีปลุกเสกครับ องค์นี้เปิดไว้ที่ 300 บาทครับ

พระของขวัญ วัดปากน้ำ รุ่น 6 ซื้อที่ดินถวายวัด ปี 2534 เปิดไว้ 300 บาทครับ

พระรอดเนื้อชินตะกั่ว สวยมากๆ ไม่ทราบที่ เปิดไว้ 100 บาท

พระรอด วัดดอนตัน มีสองเนื้อครับ เนื้ออิฐ เปิดไว้ 100 บาท

และ เนื้อ หินครก(หายากครับ) เปิดไว้ 150 บาท

ด้านหลังพิมพ์ชื่อวัดอยู่ครับ

หลวงปู่ทวด หลังนางกวัก พระอาจารย์นองปลุกเสก เปิดไว้ 200 บาท

ครูบาศรีวิชัย เนื้อผงมหามงคล สภาพไม่ได้ใช้ เปิดไว้ 100 บาท

สมเด็จวัดระฆัง เนื้อแตกลายงา พิมพ์จิ๋วย้อนยุค แจกกรรมการ สภาพน่ารักมาก เปิดไว้ 150 บาท

สมเด็จหลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง จ.เพชรบุรี 2534 สภาพสวย เปิดไว้ 250 บาท

พระรอดจิ๋ว กรุเชียงแสน สภาพสวย ยังไม่ได้ตัดขอบเลย เปิดไว้ 500 บาท

เขี้ยวเสือโคร่ง ขนาดใหญ่มาก เป็นมหาอำนาจ กันคุณไสย เปิดไว้ 1000 บาทครับ

ครูบาคำหล้า รุ่น 3  สภาพสวยกริ๊บ เปิดไว้ 400 ครับ

ครูบาคำหล้า ปี2505 นั่งเต็มองค์ เปิดไว้ 600 ครับ

ครูบาศรีวิชัย ออกวัดป่าแดด รุ่นแรก ปี2521 พร้อมเลี่ยมกรอบเงิน แท้ดูง่าย ราคา pm มาครับ

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง รุ่นเสือเผ่น เสาร์5 ปี 2521 อันนี้สายเหนียว แคล้วคลาด คงกระพันครับ ประสบการณ์สุดยอดครับ แท้ดูง่าย ราคา PM มาครับ

**ไว้จะเอามาลงใหม่นะครับ พระยังมีให้บูชาอีกเยอะครับ**

>พระทุกองค์ผ่านการเช็คมาแล้วครับ>ผมรับประกันแท้ทุกองค์

สนใจ pm มาครับ ชอบองค์ไหนต่อรองได้ครับ มาชมพระได้ที่บ้านดู่(ประตู2)ครับ ส่งได้แถวบ้านดู่ แม่ฟ้าและในเมืองครับ เช่าพระ 500  ขึ้นไปส่งฟรีครับ ราคาต่ำกว่านี้ผมจะนัดส่งแถวบ้านดู่นะครับ รับประกันพระแท้>>ตลอดชีพ ใครตี เก๊ ผมคืนเงินให้เต็มจำนวนครับ ต้องให้เซียนดูนะครับ ไม่ใช่เซี้ยน ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมพระของเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 16:22:17 โดย TENGU » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

M&N

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 01:31:56 »

up^^
มัธยม
**

M&N

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2011, 00:40:57 »

ดันๆอย่าให้ตก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2011, 01:36:20 »

ปอบ่าหาพระมาใหม่อะ หามาแหมก๊า

คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2011, 03:05:13 »

พระของขวัญ วัดปากน้ำ รุ่น 6 ซื้อที่ดินถวายวัด ปี 2534 เปิดไว้ 300 บาทครับ
ครูบาคำหล้า รุ่น 3  สภาพสวยกริ๊บ เปิดไว้ 400 ครับ

แล้วแต่น้องจะลดเน้อวันมะรืนเอามาส่งหื้อละกัน พุ่งนี้บ่าว่างอะเข้าบ้านคงค่ำ (แอบแวะไปเอาพระปิดตา) จะได้ให้น้องไปกรอบด้วยซัก 2-3 องค์

freedom947
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 11:31:51 »

เหรียญหลวงพ่อสุด เสาร์ห้า 2521 เปิดที่ 300 ได้เปล่า โทรมา 083 1132212   art
หน้า: [1] พิมพ์