เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:05:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ใช้ประกันชั้นหนึ่งอะไรดีๆเคลมง่ายถูกเงินหน่อยนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ใช้ประกันชั้นหนึ่งอะไรดีๆเคลมง่ายถูกเงินหน่อยนะครับ  (อ่าน 612 ครั้ง)
<*star service*>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 09:38:49 »

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ใช้ประกันชั้นหนึ่งอะไรดีๆเคลมง่ายถูกเงินหน่อยนะครับ รถ 4 ประตู ดีแม็ก เข้าปีที่ 3 แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 10:53:39 »

...ของดีราคาถูกไม่มีครับ ราคาแพงคนซื้อน้อยการเคลมจะเร็ว ราคาถูกคนซื้อมากการเคลมช้า

...รถเข้าอู่ซ่อม ไม่มีรถใช้ ลำบาก ทุกคนอยากให้เสร็จเร็วๆ บางบริษัทก็มีรถให้ยืมใช้(เบี้ยประกันอาจแพงบ้าง แต่เป็นการถัวเฉลี่ยในหมู่ลูกค้าบริษัท แบบประกันเช่ารถกลุ่ม)

...หลักการซื้อประกันชั้น 1 เผื่อซ่อมอุบัติเหตุ ให้เราเลือกอู่รถที่ถูกใจ ใกล้บ้าน เครื่องมือทันสมัย ครบ เป็นระบบระเบียบ

...เมื่อตกลงชอบอู่นี้ เข้าไปถามเจ้าของอู่รับเคลมประกันบริษัทใดบ้าง ถ้ามี 2-3 บริษัท่ ติดต่อถามเบี้ยประกันที่ถูกที่สุดตามที่ท่านต้องการครับ.

...บางทีได้ข้อมูลอย่าทำกับบริษัทนั่นนี่ อู่เบิกเงินยาก เบิกเงินง่าย ได้อะไหล่เร็ว รถก็เสร็จเร็ว ประมาณนี้ครับ.

...รับรองทำตามที่ผมแนะนำ สบายใจยามรถยนต์สุดที่รักเข้าอู่เคลม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 10:59:01 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
<*star service*>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2015, 12:51:26 »

...ของดีราคาถูกไม่มีครับ ราคาแพงคนซื้อน้อยการเคลมจะเร็ว ราคาถูกคนซื้อมากการเคลมช้า

...รถเข้าอู่ซ่อม ไม่มีรถใช้ ลำบาก ทุกคนอยากให้เสร็จเร็วๆ บางบริษัทก็มีรถให้ยืมใช้(เบี้ยประกันอาจแพงบ้าง แต่เป็นการถัวเฉลี่ยในหมู่ลูกค้าบริษัท แบบประกันเช่ารถกลุ่ม)

...หลักการซื้อประกันชั้น 1 เผื่อซ่อมอุบัติเหตุ ให้เราเลือกอู่รถที่ถูกใจ ใกล้บ้าน เครื่องมือทันสมัย ครบ เป็นระบบระเบียบ

...เมื่อตกลงชอบอู่นี้ เข้าไปถามเจ้าของอู่รับเคลมประกันบริษัทใดบ้าง ถ้ามี 2-3 บริษัท่ ติดต่อถามเบี้ยประกันที่ถูกที่สุดตามที่ท่านต้องการครับ.

...บางทีได้ข้อมูลอย่าทำกับบริษัทนั่นนี่ อู่เบิกเงินยาก เบิกเงินง่าย ได้อะไหล่เร็ว รถก็เสร็จเร็ว ประมาณนี้ครับ.

...รับรองทำตามที่ผมแนะนำ สบายใจยามรถยนต์สุดที่รักเข้าอู่เคลม.
น่าจะใช่นะ "ของดีราคาถูกไม่มีครับ ราคาแพงคนซื้อน้อยการเคลมจะเร็ว" ขอบคุณมากๆครับ
kunlength
สอบถามได้ครับ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2015, 18:01:58 »

น่าคิดนะครับ เบี้ยบางบริษัท ต่างกัน เกือน 3,000/คัน  บางทีก้อแพงเน้นความมั่นใจในแบรนด์
บางที เค้าก้อให้มาเยอะ แบบจัดเต็ม มันถึงแพง
ต้องสังเกตุ  ประกันชั้น 1 แต่ละบริษัท เวลา ชนคน รับผิด ไม่เท่ากัน บางที่ ให้ 1 ล้าน บางที่ ให้ 500,000  ต้องดูตารางกรมธรรม์  ระบุไม่เท่ากันนะครับ

อย่างค่ารักษา คนบุคคลในรถ บางที่ 50,000  บางที่ ให้ 100,000 / คน
    จำนวน ผู้โดยสารในรถ  บางที่ ให้ 5 คน   และ บางที่ ให้ถึง 7 คน

เงินประกันตัวผู้ขับขี่   บางที่ ให้ 200,000    บางที่ ให้ 300,000  นะครับ

โทร 085-8632995
kunlength
สอบถามได้ครับ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2015, 17:32:27 »

น่าจะใช่นะ "ของดีราคาถูกไม่มีครับ ราคาแพงคนซื้อน้อยการเคลมจะเร็ว" ขอบคุณมากๆครับ

เห็นด้วยครับ วิธีนี้ ได้ข้อมูลชัวร์เลย น่าทำอันไหน

โทร 085-8632995
kaitookjing
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 21:16:07 »

ขาย พรบ. ประกันรถยนต์ ออนไลน์ ขายผ่าน Line สะดวกรวดเร็ว คุ้มครองทันทีที่ แจ้งงาน ส่งกรมธรรม์ด้วยไปรษณีย์ลงทะเบียนฟรี ขายได้มากกว่า 30 บริษัท แค่ซื้อใช้เองก็คุ้มสุดๆ
เพียงสมัครสมาชิกกับศรีกรุงโบรคเกอร์
พิเศษ!! ค่าสมัครสมาชิกเพียง 250 บาทเท่านั้น
มีบริษัทประกันให้เลือกมากกว่า 30 บริษัทประกันชั้นนำของประเทศ
สิทธิพิเศษมากมายสำหรับสมาชิกศรีกรุงเท่านั้น
- ประกันภัยอุบัติเหตุ(PA)สูงสุดถึง 200,000 บาท
- รับส่วนลดพิเศษเบี้ยประกันภัย พรบ. สำหรับสมาชิก
- สามารถผ่อนชำระสูงสุดได้ถึง 6 งวด ดอกเบี้ย 0 %
- มีเจ้าหน้าที่สินไหมให้คำปรึกษา
- มีจัดอบรมความรู้ประกันวินาศภัยสำหรับสมาชิก
- บริการจัดส่งกรมธรรม์ถึงบ้าน ฟรี!
- สามารถใช้ระบบออนไลน์ของศรีกรุงได้ทันทีเมื่อสมัครสมาชิก

www.prakuntook.com

สนใจสมัคร Line : kaitookjing

* ประกันถูก.jpg (65.89 KB, 640x640 - ดู 55 ครั้ง.)

* ตัวแทน.jpg (111.54 KB, 960x901 - ดู 51 ครั้ง.)

* สมัคร250.jpg (41.2 KB, 640x228 - ดู 54 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์