เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 17:20:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  รีวิวหูฟังและขายหูฟังโมคุณภาพจากช่างเลียวกระบือการไฟฟ้าครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 17 พิมพ์
ผู้เขียน รีวิวหูฟังและขายหูฟังโมคุณภาพจากช่างเลียวกระบือการไฟฟ้าครับ  (อ่าน 9074 ครั้ง)
morroc
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:37:29 »

ขายหูฟังโมB1.1ครับ ราคา490บาท +ems 50 บาท  อันนี้เป็นคำบรรยายสรรพคุณหูฟังตัวนี้ของช่างเลียวตอนเค้าเอาไปเทียบกับหูฟัง Ue700

ติดต่อหรือซื้อสินค้าจากช่างเลียวได้ที่นี่ครับ https://www.facebook.com/KrabuxKarFifa?fref=ts

อ้างถึง
หลังจากที่ทำตัวหูฟังB1 ได้มาระยะหนึ่งแล้ว ตัวหูฟังB1.1ก็คิดมาพร้อมๆกัน จุดมุ่งหมายคือรีดความสามารถของไดร์เวอร์หูฟังรุ่นนี้ออกมาให้หมด ว่าถ้าไปให้สุดแล้วจะไปได้ถึงไหน ปัญหาคือเวลากับสถานะทางการเงิน( ฮา ) การออกไปตามหาอุปกรณ์หูฟังที่จะเอามาใช้ ลองผิดลองถูกไปเยอะครับ (หมดเยอะ เจ็บเยอะ ฮา) แต่วันที่ได้ยินเสียงหูฟัง B1.1ร้องเพลง บอกกะตัวเองว่าทำได้อีกครั้งแล้ว(เย้ๆๆ) (หันไปมองกองซากหูฟังที่กองเต็มโต๊ะ T_T )
สรุปจากรูปร่างหน้าตาก่อนครับ เนื่องด้วยหูฟังB1.1 พัฒนาต่อจากหูฟังB1 รูปร่างหน้าตาหูฟังจึงเหมือนกัน แต่สิ่งที่แตกต่างคือแจ็คหูฟังครับ นอกนั้นภายนอกเหมือนกันหมด
ยกที่1 เทียบกับหูฟังไวแสง02 ซึ่งเป็นหูฟังอินเอียร์ตัวอ้างอิงที่ใช้เทียบประจำ ค่าตัวหูฟังไวแสงอยู่ที่พันนิดๆ(ที่มั่นคง) พี่เลี้ยงไวแสงหยิบหูฟังB1.1ขึ้นมาฟังก่อน ผ่านไปแค่ช่วงอินโทรเพลงแรก ก็โยนผ้าขึ้นเวทีทันที แล้วหูฟังไวแสงตัวอ้างอิงก็ไม่ได้ถูกหยิบขึ้นมาอีกเลย งานนี้หูฟังB1.1ไล่ถลุงหูฟังไวแสงจนเสียงขุ่นทึบไปเลย
ยกสอง หูฟังUE700 จัดเป็นมวยรุ่นใหญ่เป็นหูฟังอินเอียร์สองไดร์เวอร์ และเป็นหูฟังสองไดร์เวอร์แบบบาลานท์เสียด้วย ค่าตัวตอนนี้อยู่ที่ห้าพันกว่าๆ(ที่มั่นคง) จริงๆด้วยชื่อชั้นมันเอามาเทียบกันไม่ได้เลยกับหูฟังเอียร์บัดหลักร้อย แถมเที่ยวก่อนหูฟัง B1โดนน็อคลงมาแบบไม่ได้ออกหมัดเลยด้วยซ้ำ แต่ด้วยความมั่นใจเลยส่งหูฟังB1.1ขึ้นชกอีกครั้งหวังแก้มือ ที่หูฟังB1โดนน็อคหมดรูปเที่ยวก่อน
เทียบกันเพลงต่อเพลงแบบจับผิดทุกเม็ด รอบนี้ UE700 ชนะคะแนนไปแบบพี่เลี้ยงหูฟังUEใจเสียเลย เสียงแหลมของหูฟังB1.1 ขาดปลายเสียงอีกนิดเดียว ไม่***งชั้นเหมือนหูฟังB1 เสียงนักร้อง อันนี้ใกล้กันมาก แต่หูฟังUeทำได้ดีกว่า เสียงเบสของหูฟังUeอิ่มกว่า แต่ไม่มากกว่ากันเท่าไหร
สรุปว่าการน็อคยักษ์ใหญ่อย่างหูฟังUe700 ในครั้งนี้ก็ยังไม่ประสบความสำเร็จ แต่ก็เข้าไปใกล้แล้ว สามารถออกหมัดแลกกันพอที่จะยืนระยะได้ครบห้ายก แบบไม่อายใคร ไม่โดนน็อคแบบหูฟังB1 แต่ถ้าคิดถึงค่าตัวที่***งกันสิบเท่า รับรองว่าหูฟังB1.1 ให้เสียงที่เกินค่าตัวไปเยอะครับ
ค่าตัว B1.1อยู่ที่ 490 บาท แต่ถ้าจะให้ส่งEMS+เพิ่มอีก50ครับ

ลองอ่านรีวิวจากผู้ทดสอบหูฟังB1.1แล้วข้างล่างนะครับ

อ่อ  อันนี้ช่างเลียวฝากบอกมา  ช่างเลียวจะแจกของรางวัลทุกๆครั้งที่ยอดไลค์ครบหลักร้อย ของรางวัลที่ผ่านมาก็เป็นงานหูฟังโมของเค้าครับ
ถ้าอยากร่วมลุ้นชิงรางวัลก็กดไลค์เพจกระบือการไฟฟ้าแล้วติดตามข่าวสารครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 เมษายน 2015, 18:11:26 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:38:04 »

หูฟังB1.1 Silver Rhodium แนวเสียง ใสกว่า เบสหนักกว่าหูฟัง B1.1ครับ
ให้รายละเอียดเสียงมากกว่า

อ้างถึง
แอดแชร์ ดอทคอม หลังจากที่ได้รับมาฟัง ต้องบอกเลยว่า จากคนที่ฟังเพลงไปวันๆเพื่อฆ่าเวลา มีความสุขกับการฟังเพลงมากขึ้นครับแนวเสียงออกหวานๆฟังสบายๆ เสียงร้องชัดๆ ให้รายละเอียดของเสียงเครื่องดนตรีที่ดีในระดับที่ฟังกันได้ทั้งวัน แนวเพลง Acoustic ใส่ๆฟรุ้งฟริ้งมาทางนี้เลยครับ

https://www.facebook.com/KrabuxKarFifa/photos/a.497768020289544.1073741829.490979214301758/696342130432131/?type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 14:18:08 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:38:32 »

อ้างถึง
มาแล้วครับหูฟัง E1.1

หูฟังแนวเสียงใสปิ้ง เบสกระชับอิมแพ็คเป็นลูกๆ
แยกชิ้นดนตรีได้ชัดเจน เหมาะกับแนวเพลงเร็วๆสนุกๆนะครับ

สเปค
ไดร์เวอร์ ไททาเนียม ขนาด 10MM
บอดี้ อลูมิเนียม (ไม่แนะนำให้ใช้กับคอมนะครับ มันอาจดูดได้ครับ)
สาย ทองแดงOFC ชุบเงิน
แจ็ค Rhodium

ค่าตัว 950 มาพร้อมจุกซิลิโคน สามขนาดครับ และกระเป๋าใส่หูฟัง
ค่าส่งEms +50 บาทครับ

สนใจinboxเข้ามาสอบถามกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 17:13:17 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:39:00 »

อ้างถึง
สวัสดีครับ ค้างคามานานเลย สำหรับรีวิวหูฟังรุ่นใหม่ของกระบือการไฟฟ้า นั้นคือหูฟัง?B4? วันนี้เรามาทำความรู้จักกับมันกันครับ
B4 เป็นหูฟังแบบเอียร์บัด มีขนาดไดร์เวอร์ 15.4MM. บอดี้เป็นอัลลอยเคลือบสี น้ำหนักเบา มาพร้อมสายทองแดงofcชุบเงินค่าความบริสุทธิ์ที่5N และแจ็คRhodium ที่ทางเราเชื่อมั่นในเสียงและเลือกใช้ครับ
ด้วยความที่บอดี้ออกแบบมาให้มีช่วงก้านสายขนาดเล็ก เวลาใส่จะให้ความรู้สึกสบายเหมือนใส่อินเอียร์ ไม่มีก้านหูฟังยาวออกมาเหมือนหูฟัง B1.1 ตัวบอดี้เป็นลักษณะเปิด เสียงภายนอกสามารถลอดเข้ามาได้พอสมควร เหมาะกับผู้ใช้ที่ยังต้องการได้ยินเสียงภายนอกพร้อมกับเสียงเพลงครับ เช่นการขี่จักรยาน วิ่งออกกำลังการ หรือการใช้ชีวิตภายนอกบ้านทั่วๆไปครับ
?เสียง? หลังผ่านการเบรินตามแบบฉบับของเราร่วมร้อยชั่วโมง หูฟังB4 ให้เวทีเสียงที่กว้างไกลใสกริ้งเลยครับ ออกแนวโปร่ง เสียงนักร้องถอยกลับเข้าไปในวงอีกนิดถ้าเทียบกับหูฟังB1.1 แต่ได้เวทีเสียงที่โอบล้อมและกว้างมากกว่าเมื่อเทียบกัน เสียงเบสของหูฟังB4ให้พลังที่หนักแน่น กระแทกเป็นลูก ลูกใหญ่กว่าหูฟังB1.1 ใครนิยมขาร๊อคฮิบฮอบ ต้องโดนครับ แนะนำว่าลองฟังhttps://www.youtube.com/watch?v=pA0U7TBoUHkดูครับ ว่าจะล่องลอยได้แค่ไหน

B4 มาพร้อมกับกระเป๋าใส่หูฟัง หร้อมฟองน้ำอีกสามคู่ครับ
ค่าตัว 950 + EMS 50 ครับ

สนใจอินบ๊อกเข้ามาพูดคุยกันได้ครับ
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:39:28 »

อ้างถึง
เปิดตัวหูฟังครับ

หูฟังE2 บอดี้เป็นพลาสติกใส ไดร์เวอร์ เป็นแบบไดอะเฟลมสองไดร์เวอร์แยกความถี่ สายสัญญานเป็นทองแดงOFC สี่เส้นถัก แจ็คRhodium

แนวเสียง หวาน ใส เบสลูกใหญ่แต่ไม่กวน นิ่มนวล ไม่บวม

พร้อมกระเป๋าใส่ และจุกซิลิโคนหูฟัง 3ขนาด

สนใจinboxเข้ามาสอบถามได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 17:17:08 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:40:11 »

อ้างถึง
หูฟังอีกรุ่นครับ

หูฟังE2 Silver บอดี้เป็นพลาสติกใส ไดร์เวอร์ เป็นแบบไดอะเฟลมสองไดร์เวอร์แยกความถี่ สายสัญญานเป็นทองแดงOFCชุบเงิน หุ้มเทฟร่อน หัวแจ๊คจากแอมฟินอมชุบนิกเกิ้ล

แนวเสียง ใส เวทีกว้าง เบสกระชับ เบสหัวโน๊ตชัดเจน อิมแพคเบสจะแรงกว่าตัวหูฟังE2

ค่าตัว 840 พร้อมกระเป๋าใส่ และจุกซิลิโคนหูฟัง 3ขนาด

สนใจอินบ๊อกมาคุยกันได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 17:20:17 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:40:44 »

อ้างถึง
สวัสดีคร้าบ วันนี้ขอจัดรีวิว ชิ้นแรกของเว็บบอร์ดกันเลย

สำหรับเจ้าหูฟัง  B1.1 ตอนแรกก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไรครับ พอได้ทดสอบ เข้าขั้น OK เลยสำหรับหูฟังราคาประหยัด แต่คุณภาพไม่ประหยัด
เจ้าหูฟัง B 1.1 เป็นหูฟังแบบ Ear Bud นั้นถือได้ว่าเป็นหูฟังที่ออกแบบให้ดีได้ยากมากๆ เพราะข้อจำกัดในเรื่องขนาดและระยะของเสียงจาก Driver ไปยังแก้วหูนั้น มันอยู่ในระยะที่ใกล้มาก ดังนั้นหูฟังโดยทั่วๆไปที่วางขายกันอยู่โดยเฉพาะของสินค้าทั่วไปถูกๆหรือของจีนแดง มักจะให้คุณภาพเสียงที่ไม่ดีเท่าไหร่ แต่กับที่ได้ทดสอบกับเจ้าหูฟัง B 1.1 นี้มันก็เปลี่ยนความคิดของผมได้ค่อนข้างมากเลยทีเดียว

เริ่มต้นเรามาดูกันก่อนเลย สำหรับหน้าตา แพ็คเกจ และอุปกรณ์โดยรวม ก็จะมี ตัวหูฟังจะมาพร้อมกับเจ้ากระปุกน้อยๆ

ส่วนสำคัญของการรีวิว นั่นก็คือ ..... \"เสียง\" นั่นเอง

ต้องบอกก่อนเลยว่า แว้บแรกที่เห็นหน้าตา ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก

แต่พอกดปุ่ม Play ลองใช้งานดู ไม่คิดว่าเบสจะให้เสียงดีขนาดนี้ เพลงที่ผมใช้ทดสอบคือเพลง rock n roll  ของ avril lavigne ทดสอบใน IPad Mini

และลองกับเกมของ Ipad ไม่ว่าจะเป็น Final 1-5 หรือ final fantasy rhythm เสียงที่ได้มีมิติ เสียงกลางค่อนข้างอยู่ในระดับดี ใสกัลวาลดี เบสใช้ได้ในระดับหูฟัง แบบ

Ear bud และที่สำคัญมากที่สุดคือถึงแม้ผมจะเปิดดังสุดแสงไม่แตกครับจนบางทีมันดังเกินไปสำหรับ ซึ่งปกติใช้หูของ Sony แบบ in ear เปิดดังสุดก็ยังเฉยๆ
แต่สำหรับเจ้า B1.1 เปิดจนสุดแต่ก็ยังคงให้คุณภาพเสียงที่ดีเยี่ยม

มาถึงการลองกับ อุปกรณ์ที่ทุกคนอยากรู้ว่าเป็นอย่างไร ก็คือเจ้า 3DS ผมลองกับหลายเกม ถือว่าทำได้ดีคับกับเจ้า 3DS เนื่องจากโดยปกติแล้วเจ้าตัวเครื่องเองเป็นอะไรที่เสียงเบามากๆ ทำให้ถ้าพังจากลำโพงรายละเอียดของเสียงจะหายไปเยอะ พอได้ใช้เจ้าหูฟัง B1.1 ให้รายละเอียดครบครับเสียงใสและชัดเจนดีมากครับ แต่เนื่องจากเกมมือถือคุณภาพเสียงก็อาจไม่ดีมากเท่าไร แต่ถ้าใช้เจ้าหูฟังตัวนี้ละก็ จะทำให้ได้อรรถรสในการเล่นเกมอีกเยอะเลยครับ โดยเฉพาะเกม Resident evil 555+

สุดท้ายผมก็นำมาลองกับเจ้าโทรศัพท์คู่ใจผม Galaxy Note และ Note book Asus ของผมเพื่อทดสอบเสียงเบส  กระชากใจมากครับ เป็นเบสที่แน่น พอสมควร
ที่พูดมาเยอะแยะ ก็เรียกกันสั้นๆ ว่า เบสสั้น แต่มาเป็น ระยะ ไม่ยาว
ส่วนเสียงกลางชัดเจนมาก ให้รายละเอียดเสียงค่อนข้างดี

สรุปกันตรงนี้เลยว่า

เป็นหูฟังที่เหมาะกับเพลงแนว Hip Hop และ หรือพวก Electronic ก็ยังไหว หรือจะนำไปใช้กับเครื่องเล่นเกม ก็ สุดยอด ในใจก็อยากให้ออก ออก in ear มาด้วย กับราคาเบาๆแบบนี้หูฟังแบรนด์ดังๆ ราคาพันต้นๆมีหนาวครับ ถ้าเทียบกับเจ้า B1.1 กับราคา 1 ใบม่วงมี ทอน

http://www.3dsthailand.com/forums/forum.php?mod=viewthread&tid=48162&page=1&extra=#pid704731
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤษภาคม 2015, 11:43:25 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:41:12 »

อ้างจาก: .SiN.
คราวนี้มารีวิวหูฟังตัวโมนะครับหูฟัง B1.1 ครับ
เปรียบเทียบกับตัวหูฟัง B1 ที่รูปร่างภายนอกก่อนนะครับ ที่ต่างกันคือตัวหัวแจ็คครับ จะมีลักษณะที่ใหญ่ขึ้น ส่วนสายและตัวหูฟังจะมีลักษณะเหมือนของหูฟัง B1.1 ครับ

ส่วนถามว่าไปโมอะไรมามั่งผมก็ไม่ทราบได้เหมือนกันครับดูไม่เป็น แต่จะรีวิวความแตกต่างของประสบการณ์ที่ได้นะครับ

ในตัวหูฟัง B1.1 เสียงที่ออกมานั้นดังและครบถ้วนครับ ลองนึกภาพตามนะครับ เวลาเราเปิดเสียงดังๆ เนี่ย จะรู้สึกว่าเสียงมันทับกันหมด แต่ตัวหูฟัง B1.1 เสียงที่ออกมานั้น ไม่ทับกันครับ จะรู้สึกว่าเสียงมาเป็นชั้นๆ เสียงร้องชั้นนึง กล้องชั้นนึง เบสชั้นนึง ให้ความรู้ที่ดีเวลาฟังเพลงครับ แต่เหมือนเดิมครับด้วยการที่มันเป็นหูฟัง On Ear เสียงประเภทเบส หรือ กลองนั้น จะได้ยินเป้นเสียง แปะๆ ตุ่มๆ มากกว่า ไม่ได้รู้สึกถึงแรงกระแทกอะไรซักเท่าไหร่ แต่เหมือนจะเป้นเพราะหูฟังออนเอียร์ด้วยล่ะครับ ถ้าเทียบกับหูฟังไอโฟน หรือ ตัวหูฟังของ Sony ที่ราคา เกือบๆ พัน (จำรุ่นไม่ได้ล่ะ) ถือว่าตัวหูฟัง B1.1 นี้ให้เสียงเบสที่ครบถ้วนไม่แตกครับ เสียงตรงกลางสเตจเช่นพวกนักร้องจะออกมาดังและชัดเจนมากที่สุดครับ

ถ้าเปรียบเทียบกับตัว B1 ธรรมดาในด้านการฟังเพลง B1.1 จะให้เสียงกลางสเตจที่ใสและชัดเจนกว่ามากครับ ในขณะที่มิติเสียงก็มีหลายมิติและฟังสบายหูกว่าครับ ไม่ต้องเปิดเสียงดังมากก็ยังได้ยินมิติเสียงมนทุกด้านครับ

มาเรื่องทางด้านการดูหนังครับ โดยผมใช้ต่อกับแพดครับ
เสียงค่อนข้างดีครับ เวลามี้เสียงพูดในขณะที่มีเสียงเอฟเฟคต่างๆ ก็สามารถแยกออกมาได้ดีครับ รู้เรื่องว่าคุยอะไรกัน ในขณะที่มีเสียงระเบิดตูม ตาม หรืออะไรก็ว่าไปอยู่ครับ

ส่วนการเล่นเกม สำหรับตัว B1.1 จะการเน้นที่เสียงกลางที่ดีขึ้นครับ พวกเสียงฟัน เสียงกระโดด เสียงเก็บเหรียญ ในขณะที่เสียง BGM ยังสดใสและน่าฟังเหมือนเดิมครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?page=topicdetail&pagenum=1&cat=8&perpage=15&id=141703
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:41:51 »

อ้างจาก: Recheer
จากที่ฟังใช้ฟังเพลง ชอบมากเลย ดีกว่า ตัวหูฟัง B1 มากเลย เสียงเบสตัวหูฟังB1.1หนักกว่าตัวหูฟังb1 มาก พัฒนาได้ดีมากเลยครับ ช่างนกเก่งจริงๆครับ
เสียงเพลงดังชัดเจนไม่มีแตก เล่นเกมเครื่อง psvita เสียงดังชัดเจนได้ยินครบ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป 490 บาทดีกว่าซื้อตัวพันกว่าบาทแน่นอนครับ
ถึงผมไม่ใช่คนหูเทพ แต่ได้ทดลองฟัง ทั้ง2แบบ
แล้ว ตัวหูฟัง B1.1 ให้เสียงดีและเบสดีกว่ามากเลย ปลั๊กก็แข็งแรงดีมากเลยครับ และที่สำคัญผมฟังเพลงแล้วไม่ปวดหัว ขอบคุณมากๆครับสำหรับหูฟังตัวนี้ ช่างนกสุดยอดจริงๆครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?page=topicdetail&id=141703&cat=8
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:42:23 »

ลูกค้าของช่างเลียวอีก1รายที่เขียนรีวิวหูฟังB1.1ของช่างเลียวครับ

อ้างถึง
บ่ายวันเสาร์งี้ มาเปิดเพลง อ่านหนังสือกันเหอะ
ด้วยหูฟัง กระบือ B1.1
ด้วยเหตุวันก่อนเกิดอุบัติเหตุ เจ้าเซนนิตัวเก่งชะตาขาด จะเอาไปเคลมประกันก็ขี้เกียจรอเวลาว่างๆค่อยไป(ยังเหลือในประกัน) ก็เลยเออเว้ย โทรหาควาย ว่าหูฟังที่คุยว่าดีนักหนา มีอยู่ไหม
สรุปของมี สั่งเลย ด้วยค่าตัวแบงค์ม่วง1ใบมีทอน เลยบอกว่าไอ้ทอนอ่ะเปลี่ยนเป็นหิ้วเบียร์มาฝากด้วยขวดนึง(ส่วนราคาคนอื่นไม่รู้นะ ผมได้ราคานี้จริงๆ)LOL
และแล้วก็ถึงบ่ายวันเสาร์ กำลังนั่งล่าแย่อยู่ บพัสดุก็ส่งมาถึง
จัดการแกะๆ
เสียบใส่ เจ้า S2ตัวเก่ง เปิดๆหลายแนวเพลง ทั้งอนิเมะ เมทัล เรกเก้ dance rock punk ska ให้ความรู้สึกว่า
เฮ้ย !! ไม่ต้องเปิดดังๆเสียงออกเต็มมีมิติ เบสหนัก กลองก็ออกเต็มๆ เสียงมีวิ่งซ้าย ขวา กรุ๊งกิ้งๆตลอด เอาเว้ยสนุกละ เอาละปิดแอปฟังเพลงมาเปิดเกมเลยย ด้วยดราเก้ที่กำลังงอมแงม แค่อินโทรโอเพ่นนิ่ง(เพลงOverture March) ไอ๊ย๊ะ!!! เหมือนอยู่ ในเกมเลย(เวอร์ไปปปปป)
เอาละลองในมือถือพอละ ไปหยิบเจ้า psp มา(ขอโทษครับมีแค่เครื่องนี้ 3ds psvยังไม่มีเกมที่อยากเล่น)เปิดล่าแย้เล่นต่อ บรรดาเสียงที่ไม่เคยได้ยินออกมาลำโพงเกมหรือ ในหูฟังตัวเก่าๆออกในหูตัวนี้หมด ทั้งมิติเสียง ซาว์ดมาเต็ม กำลังคิดว่าจะต่อกะทีวีเล่น ps3 ลืมไปว่าสายยาวไม่พอ - -*
ร่ายยาวมาตั้งเยอะ สรุปเลยดีฟ่า
เป็นหูฟังที่คุ้มค่ามากก ในซีรี่ยหูฟัง ear-bud ถ้าคิดจะซื้อหูฟังก็อปยี่ห้อดังๆในราคา 2-300บาท
หรือ หูฟังยี่ห้อดังๆ(ใช้มาจะหมดละ)ในวงเงิน 1000บาท(ถ้าเกินขนาดนี้ ไปเล่นหูฟัง full side เอาละกัน)
ซื้อๆไปเหอะ คุ้มค่ามากกก เอาไป9/10(ตัดออก1คะแนน จนกว่าจะเอาเบียร์มาส่ง)

ที่มา
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:42:54 »

อ้างถึง
ตามมาจาก DGO สุดยอดครับ คุ้มราคามากๆ ตอนแรกคิดว่าจะซื้อมาเป็นหูสำรองเอาไว้ฟังเวลาออกกำลัง ตอนนี้ฟังไปฟังมาจะใช้เป็นตัวหลักละครับ มาครบทุกย่าน ทุกชิ้น เบสมากำลังดี ที่สำคัญราคาถวกมากๆครับ อิๆ

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10202398638865866&set=o.490979214301758&type=1&theater
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:43:28 »

อ้างถึง
ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ คุณภาพเสียงสมราคาที่คุยไว้เลยครับ ขัดกับหน้าตามาก เสียงดีดังที่หวังไว้ โดยเฉพาะปลายเสียงค่อนข้างลึก และทอดยาวดีครับ คุ้มค่าครับ พอฟัดพอเหวี่ยงกับหูฟัง Bose in ear ที่ใช้ประจำเลย

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10202142249069266&set=o.490979214301758&type=1&theater
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:44:07 »

อ้างถึง
ไม่ต้องบรรยายอะไรมากครับ หูฟังB1.1 ของเขาดีจริงๆ ทั้งราคาคุณภาพ ลองฟังวันเดียว ซื้อเลยไม่ต้องคิดนาน 55555555 เสียงมาทุกมิติ คุณภาพเหนือกว่าสินค้าแบรน์เดิมหลายๆยี่ห้อ คุ้มสำหรับคนชอบฟังเพลงแบบเสียงเพราะๆ คนขายก็ใจดีครับ ไม่ได้มาเชียร์นะ แต่อยากให้ซื้อ !! แล้วจะรู้ 5555555555555

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=628868590494212&set=o.490979214301758&type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 เมษายน 2015, 18:07:40 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:44:39 »

อ้างถึง
มาช่วยคอมเม้นก่อน
ผมลองใช้หูฟังเรียบร้อยละครับ
แยกเสียงดนตรีเสียงซาวอื่นๆ ชัดเจน เบสหนักตุ้มๆ เป็นลูกๆ
แต่ผมชอบเอาไปฟัง เสียงเปียโน ไพเราะมากครับ
เสียงนักร้องก็ชัด เกินราคาจริงๆ ครับ

จากลูกค้าท่านหนึ่งที่ซื้อหูฟังB1.1ของช่างเลียวที่3dsthailandครับ

http://www.3dsthailand.com/forums/forum.php?mod=viewthread&tid=53602&page=1&extra=#pid774401
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:45:18 »

ร่วมสนุกชิงรางวัลฉลองครบรอบ600ไลค์ของเพจกระบือการไฟฟ้าครับ  ของรางวัลเที่ยวนี้คือ

กติกา

อ้างถึง
แจกครับแจก ฉลองยอดไลค์ทะลุ600
หูฟังรุ่น B1.1 สายถักRhodium เส้นนี้
กติกาง่ายๆครับแค่สามข้อ
1 กดlikeเพจนี้ ใครที่กดแล้วข้ามไปข้อสองเลย https://www.facebook.com/KrabuxKarFifa?ref=ts&fref=ts
2 กดlike และแชร์ภาพนี้
3 ใครทำครบแล้วรายงานตัวด้วยครับ  https://www.facebook.com/KrabuxKarFifa/photos/a.729328290466848.1073741830.490979214301758/789668617766148/?type=1&theater
แล้วมาลุ้นกันวันเสาร์ที่ 13 ธันวาคม เวลาสี่โมงเย็นครับ

ขอให้ฟังเพลงอย่างมีความสุขกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2015, 10:23:19 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:45:47 »

อ้างถึง
ได้ผู้โชคดีรับหูฟังB1.1 สายถักRhodium เส้นนี้ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ
ยินดีกับคุณไพศาลด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่มานั่งเฝ้าหน้าจอร่วมกิจกรรมกับเรา
ยังไงกิจกรรมของเรายังมีอยู่เรื่อยๆนะครับ
แต่ถ้าไม่อยากลุ้นกลัวหัวใจวาย ก็อินบ๊อกมาพูดคุยสอบถามได้ครับ

ขอให้ทุกท่านฟังเพลงอย่างมีความสุขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 14:20:49 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:46:18 »

จากลูกค้าท่านนึงของช่างเลียวครับ

อ้างถึง
ได้ของละครับไวมาก ตัวหูฟังวัสดุดีมากครับ ตัวหูค่อยข้างจะเบาสบายๆน้ำหนักส่วนมากจะอยู่ที่แจ็คเสียบค่อยข้างหนักนิดหน่อย ถือว่าคุณภาพดีมากครับ เอาละมาว่าเรื่องเสียงกัน หลังจากที่ผมแกะกล่องมาลองฟังดูตอนแรก เหมือนเสียงจะยังไม่ค่อยเข้าที่สักเท่าไร ฟังไปสักพัก1-2ชม เอาละเสียงเริ่มเข้าที่ละ แนวเสียงจะออกใสๆกว้างๆแหลมไม่พุ่งจนแสบหูเกินไปกลางชัดเจน เบสถือว่าแน่นใช้ได้ในระดับหนึ่ง ฟังกับเพลงอะคูสติกเสียงใสเพราะมาก ถือว่าใช้ฟังเพลงได้ดีเลยทีเดียว บอกได้คำเดียวว่า คุ้ม เสียงเกินราคามาก หลังจากฟังเพลงมาสักพัก คราวนี้เอามาลองเล่นเกมดูบ้าง ไม่น่าเชื่อเลยครับเสียงมาเต็มมิติครบ ใส่เล่นเกมมันส์มาก สเตจเสียงกว้างพอสมควร สรุปโดยรวมเป็นหูฟังที่คุ้มค่ามากราคาก็ไม่แพงเสียงดีเกินราคาอีก 5ดาวไปเลยครับ

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=597718110296439&set=o.490979214301758&type=1&theater
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:46:53 »

อ้างถึง
ฮ่าๆๆๆ หูฟังเจ้านี้เค้าดีจริงๆๆนะผมใช้อยู่

จากลูกค้าท่านนึงในเว็บtirkxครับ
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:47:23 »

อ้างถึง
ได้รับของแล้วครับ E1.1

เสียงดีมากเลยครับ หูฟังของเก่าเก็บเข้ากรุเลยทีเดียว

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10204570778021684&set=o.490979214301758&type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 14:23:34 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
morroc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:47:59 »

อ้างถึง
ปล E1.1 เทียบกับUe700(ไม่ใช่โลจิเทค) ใสได้ไม่แพ้กัน แต่เบสเยอะกว่า ครบเครื่องกว่าเห็นๆ

https://www.facebook.com/KrabuxKarFifa/photos/a.729328290466848.1073741830.490979214301758/785044304895246/?type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 เมษายน 2015, 17:10:08 โดย morroc » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 17 พิมพ์