เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:55:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ยา เครื่องสำอางค์ ผลิตภัณฑ์เสริมความงาม
| | |-+  การดูแลเส้นผมจากธรรมชาติ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน การดูแลเส้นผมจากธรรมชาติ  (อ่าน 234 ครั้ง)
taewwi
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2015, 17:22:17 »

การดูแลเส้นผมของเราให้สวยงามสุขภาพดีไม่ใช่เรื่องยาก เราสามารถทำได้โดยการหาสมุนไพรที่มีอยู่ในครัวมาประยุกต์ใช้กับเส้นผมก็ช่วยให้ผมสุขภาพดีขึ้นได้ มารู้จักสมุนไพรแต่ละชนิดว่ามีประโยชน์ต่อเส้นผมยังไงบ้าง อาทิเช่น 
มะนาว  มะนาวนั้นสามารถนำมาใช้ทำสปาเส้นผมได้ด้วย เพราะมะนาวมีกรดเป็นธรรมชาติช่วยชำระล้างเซลล์ที่ตายแล้วให้หลุดออกอย่างอ่อนโยน สามารถทำความสะอาดและคืนสมดุลให้กับหนังศีรษะและเส้นผมช่วยลดความมันได้อีกด้วยโดยมีขั้นตอนการบำรุงเพียงนำน้ำมะนาว 8 ช้อนโต๊ะ ผสมกับน้ำบริสุทธิ์ครึ่งถ้วยคนน้ำมะนาวและน้ำเข้าด้วยกัน แล้วนวดลงบนหนังศีรษะและเส้นผมด้วยปลายนิ้วอย่างแผ่วเบา เพื่อช่วยผ่อนคลายและช่วยระบบหมุนเวียนของโลหิตและระบบประสาท พร้อมหมักทิ้งไว้สัก 2-3 ชั่วโมงจึงล้างออกจะช่วยล้างรังแคเหนียวๆ ที่ติดอยู่บนหนังศีรษะ และช่วยทำให้เส้นผมนุ่มสลวยเป็นเงางาม
ขิง ใครกำลังเจอปัญหาผมร่วงก็แค่นำเอาเหง้าขิงมาอังไฟให้อุ่นจัดแล้วบดให้ละเอียด นำไปทาบริเวณหนังศีรษะ น้ำมันในขิงจะกระตุ้นการงอกของเส้นผม ทำให้ผมที่งอกขึ้นมาใหม่มีความแข็งแรง
น้ำมันมะกอก เพียงแค่นำน้ำมันมะกอกบริสุทธิ์เทลงบนฝ่ามือเล็กน้อย นำไปทาบริเวณเส้นผม เพราะในน้ำมันมะกอกบริสุทธิ์นั้นอุดมไปด้วยวิตามินอี วิตามินบี โปรตีนและสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่ช่วยบำรุงเส้นผมให้นุ่มลื่น เรียงตัวสลวยเป็นเงางาม และยังช่วยป้องกันการทำลายเส้นผมจากแสงแดดอีกด้วย
    การดูแลเส้นผมจากธรรมชาติก็เป็นสิ่งหนึ่ง ที่ช่วยได้อย่างหนึ่ง แต่อาจจะไม่ช่วยบำรุงได้มากสักเท่าไร เพราะการใช้จากธรรมชาติ จะไม่มีส่วนผสมที่เด่นมาก ในการช่วยบำรุงเส้นผมให้ดีขึ้น เราจึงขอแนะนำให้คุณใช้เพื่อจะได้เกิดผมที่มากขึ้น อาคาอิ เบอร์รี่ เซรั่มรั่มบำรุงเส้นผม เพียงแค่คุณหยดครั้งละ 2-3 หยด ในแต่ละครั้ง ก็สามารถช่วยให้ผมคุณดูมีสุขภาพที่ดีขึ้น ไม่ว่าคุณจะมีปัญหา ผมแห้งแตกปลาย ผมขาดหลุดร่วง ผมยืด ผมทำสี ผมดัด อาคาอิ เบอร์รี่สามารถบำรุงเส้นผมของคุณได้อย่างแน่นอนคะ

สนใจติดต่อ
Tel.094-4242441
Line : padasopus
Facebook : https://www.facebook.com/HairSerumPadaso

* S__23134211.jpg (290.92 KB, 1280x1280 - ดู 126 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์