เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 10:34:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  อยากไปน้ำตกตาดเหมย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากไปน้ำตกตาดเหมย  (อ่าน 1742 ครั้ง)
xatmealo
เป็นมนุษย์โลกคนนึงเท่านั้น !!!
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ID : xatmealo

« เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 04:20:02 »

ท่านไหนเคยไปเที่ยวน้ำตกตาดเหมย มาแล้วบ้างครับ รบกวนโขว์รูปหน่อย  น้ำตกอยู่แถว ๆ บ้านดอยชมพู ต.โป่งแพร่ น่ะครับ  อยากไป แต่ไม่มีโอกาศ แล้วก็ไปถามใคร ๆ ก๋ไม่รู้จัก ไม่เคยไปเที่ยว  T^T  แย่เลยย 

ท่านไหนมีรูปกรเดินทางรบกสนแชร์หน่อยน๊าา  ครับ

ติดต่อ : 066-0070314
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 09:30:11 »

เห็นว่าเป็นน้ำตกที่สวยอีกแห่งหนึ่งนะครับ ขึ้นทางบ้านห้วยส้าน-ดอยช้าง ขับรถขึ้นไปเหมือนจะมีป้ายบอกอยู่ แต่ยังไม่เคยเข้าไปเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=571408.0

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=215342

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
xatmealo
เป็นมนุษย์โลกคนนึงเท่านั้น !!!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 11:25:17 »

เห็นแล้วอยากเข้าไปบ้างจัง  เคยไปกับรุ่นพี่นะครับ  แต่ไปไม่สุด เหนื่อย + ยุงป่า เยอะพอสมควรครับ  เลยถอดใจ T^T

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 21:47:46 »

เคยเอารถ 4x4 เข้าไป แต่ไม่สุดครับ ต้องเดินเข้าไปอีก
แต่ถ้าขึ้นทางพลับพลาห้อยซ้านจะใกล้กว่าครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2015, 10:23:41 »

เห็นว่าเป็นน้ำตกที่สวยอีกแห่งหนึ่งนะครับ ขึ้นทางบ้านห้วยส้าน-ดอยช้าง ขับรถขึ้นไปเหมือนจะมีป้ายบอกอยู่ แต่ยังไม่เคยเข้าไปเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=571408.0

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=215342

จัดทริปเลยครับ เว็บมาสเตอร์

อยากไปเหมือนกัน ท่าจะเย็น

ขอบคุณครับ

tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 10:04:45 »

เดินทางยากนิดหน่อยครับ  ใจถึงก็สบาย สวยครับ แต่ช่วงนี้แล้ง ไม่รู้จะมีน้ำตกให้เห็นหรือไม่

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2015, 19:48:54 »

#บ้านดอยชมภูสะกดแบบนี้นะครับ. ทางขึ้นๆได้สองทางครับ ขาลุยขับโหดเดินโหดบรรยากาศดีโคตร ชมนกชมไม้บางทีอาจะเห็นชนีป่าสัตว์ป่าแนะนำใช้เส้นทางบ้านดอยชมภูเก๋งไม่แน่นำกระบะโอเคคนขับใจถึงหน่อยนะครับเพราะทางค่อนข้างลำบาก 4x4ได้ยิ่งดี ขับไปจนสุดทาง เดินเท้า40นาทีถึงชั้นแรกครับ ชั้นก็สวยละครับ แวะพักสักครู้คน เดินเท้าต่ออีก2-3ชม.แล้วแต่อีกทีครับว่าพักบ่อยไหม ถึงชั้นบนสุดแล้วคุณจะรู้ว่ามันสวยมากลืมเหนื่อยเลยครับ. 

อีกเส้นทางขับรถไปทางอ่างเก็บน้ำบ้านห้วยส้านพลับพลาไปทางดอยช้างมีป้ายบอกทางครับ แต่ทางนี้มันผ่านที่ดินชาวบ้านนะครับมีป้ายบอกแค่ทางเข้าพอขับเข้าไปไม่มีป้ายบอกว่าเลี้ยวไหนนะครับ ทางดีสะดวกเพราะเทคอนกรีดแล้ว ทางนี้สามารถไป ดอยช้าง ดอยวาวี ได้นะครับ  ชอบทางไหนเลือกเอาครับสำหรับการเดินทาง

#ผ่านบ้านดอยชมภูกลัวหลงกลัวอันตราย สามารถหาไกด์ท้องถิ่นได้ 

#ผมอยู่บ้านดอยชมภูครับ.

#พีเอ็มมาคุยกันได้ครับ

#เอาขยะจากในเมืองไปรบกวนเอากลับมาทิ้งขยะในเมืองเหมือนเดิมนะครับ เพราะป่าไม่สามารถจัดการขยะได้เอง

# รักษ์ธรรมชาติ. ธรรมชาติรักคุณครับ.

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2015, 19:52:35 »

ดูรูปเพิ่มตาม. คหที่2ครับ

สดๆวันนี้19/4/58. พี่ที่หมู่บ้านผมไปเที่ยวมาครับ

* Screenshot_2015-04-19-19-59-05.png (782.09 KB, 540x960 - ดู 352 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 เมษายน 2015, 20:00:37 โดย Love Never Dies. » IP : บันทึกการเข้า

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
xatmealo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2015, 13:40:18 »

ดูรูปเพิ่มตาม. คหที่2ครับ

สดๆวันนี้19/4/58. พี่ที่หมู่บ้านผมไปเที่ยวมาครับ

ดูไปดูมา สวยกว่าน้ำตกขุนกรณ์ ซะอีกนะครับ

wizwizyo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2015, 00:47:19 »

พึ่งซื้อ bigstopper มากะว่าจะไปลองที่นี่เหมือนกันครับ

๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2015, 09:32:40 »

เคยไปครั้งหนึ่ง ไม่ถึง  เจอทางแคบทางดิน ไม่มีป้ายบอกทางเลยกลับดีกว่า กลัวหลงทาง ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 21:38:28 »

สนใจไปเที่ยวจริงๆนัดกันหลายๆคนมาเลยครับ ถ้ากลัวหลงทางแนะนำหาคนนำทางท้องถิ่น ครับ. ผ่านผมก็ได้ 400-500บาทครับ ถือเป็นค่านำเที่ยวและนำทางครับ. พีเอ็มมาคุยกันได้ครับ

HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2015, 23:38:39 »

น่าไปเที่ยวมาก

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
หน้า: [1] พิมพ์