เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 13:52:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  เมื่อคุณลูก อยากพิชิต...."ภูชี้ดาว"
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เมื่อคุณลูก อยากพิชิต...."ภูชี้ดาว"  (อ่าน 2237 ครั้ง)
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2015, 21:32:52 »

เก็บภาพภาพบรรยากาศ ก่อนหมดฤดูหนาว มาฝากครับ .."ภูชี้ดาว".. ทางขึ้นอยู่ตรงบ้านร่มโพธิ์เงิน  หมู่ 11  ต.ปอ  อ.เวียงแก่น จ.เชียงราย 

ดอกนางพญาเสือโคร่ง ที่หน่วยจัดการต้นน้ำหงาว - งาว  (ปีนี้ดอกมีไม่มากครับ เพราะเจอฝนตกติดต่อกันไปหลายวัน  และพอช่วงดอกบานก็มีใบอ่อนพลิใบขึ้นแทรก)

ทางขึ้นภูชี้ดาว อีก 3 กิโลเมตร ต้องใช้รถ 4x4 ขึ้นนะครับ  พอถึงลานจอดด้านบน เดินทางเท้าอีก350 เมตรถึงยอดภูครับ

ตรงจุดสูงสุดภูชี้ดาว สามารถมองเห็น ยอดภูชี้ฟ้าด้วยนะครับ.. (ด้านหลังไกล ๆ)

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2015, 23:25:03 »

ขอบคุณที่นำมารูปมาให้ชมครับ เป็นอีก 1 เป้าหมายที่คิดไว้จะไปก่อนหมดหนาวนี้เหมือนกันครับ  ยิ้มเท่ห์

ไม่ทราบว่าลานจอดรถด้านบนสามารถกางเต้นท์ได้ไหมครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2015, 13:06:48 »

ลานจอดรถด้านบน ไม่อนุญาติให้กางเต็นท์ครับ จากการพูดคุยกับผู้ใหญ่ยี ผู้ใหญ่บ้านบ้านร่มโพธิ์เงิน ซึ่งเป็นไกด์นำเที่ยวในวันที่ขึ้นภูชี้ดาว ..

(ยังไงลองติดต่อสอบถามผู้ใหญ่ยีอีกครั้งก็ได้ครับ ซึ่งบ้านผู้ใหญ่ยี เป็นร้านขายของซำ ตรงข้ามกับทางขึ้นภูชี้ดาวพอดีครับ ..ไม่แน่ช่วงนี้ไม่มีนักเที่ยวแล้วอาจจะอนุญาติก็ได้ )
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2015, 21:49:54 »

ขอบคุณที่นำมารูปมาให้ชมครับ เป็นอีก 1 เป้าหมายที่คิดไว้จะไปก่อนหมดหนาวนี้เหมือนกันครับ  ยิ้มเท่ห์

ไม่ทราบว่าลานจอดรถด้านบนสามารถกางเต้นท์ได้ไหมครับ

กางเต็นท์ที่ โรงเรียนได้เลยครับ จะมีเด็กๆใน รร เป็นไกด์ให้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2015, 01:14:43 »

งามขนาด ยิงฟันยิ้ม
focus_ss
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2015, 16:25:05 »

อยากไป

ข้าคือเบจิต้าเจ้าชายแห่งชาวไซย่า ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม โกรธ เศร้า ตกใจ เจ๋ง ฮืม ขยิบตา แลบลิ้น อายจัง รูดซิบปาก ลังเล จุมพิต
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2015, 12:01:09 »

ยังไม่มีโอกาศไปสักครั้งเลย
หนาวหน้าคงได้สัมผัส

หน้า: [1] พิมพ์