เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 03:16:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ผิดหวัง.....กับห้างทองเยาวราชกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลเชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ผิดหวัง.....กับห้างทองเยาวราชกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลเชียงราย  (อ่าน 25983 ครั้ง)
OWENN
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 21:34:44 »

ก่อนอื่นผมต้องออกตัวก่อนว่าอยากจะซื้อทองที่จ.เชียงราย เลยหาข้อมูลว่าจะซื้อร้านไหนดี ที่ราคามาตรฐาน คุณภาพดี และมีการรับประกันหลังการขาย จนตัดสินใจที่จะซื้อที่ร้านทองเยาวราชกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลเชียงราย เพราะในบอร์ดนี้เชียร์กันเหลือเกิน แต่สุดท้ายก็ต้องผิดหวังสุดๆที่ต้องเจอเหตุการณ์นี้กับตัวเอง
เนื่องจากผมเอาสร้อยคอทองคำ2สลึงไปแลกซื้อสร้อยคอทองคำ1บาท ที่ร้านทองเยาวราชกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลเชียงราย และต้องเพิ่มเงินจำนวน 10,900 บ.ซึ่งต้องบอกว่าแพงกว่าร้านอื่น แต่ผมยอมจ่ายเพราะอยากได้คุณภาพทองและบริการหลังการขายที่เหนือกว่าร้านอื่น แต่สิ่งที่ผมได้รับกลับเลวร้ายกว่า สร้อยคอ1บาทที่ทางร้านบอกว่าลายแน่นรองรับกับพระเครื่องที่ผมใส่ได้สบายไม่มีปัญหา แต่ผมซื้อไปได้แค่1คืน เน้นว่า1คืนนะครับ ข้อต่อกลับขาดออกจากกัน โดยที่ผมไม่ได้ไปเกี่ยวดึงใดๆทั้งสิ้น(เข้าใจอารมณ์คนได้สร้อยใหม่น่ะครับ มักจะระวังเป็นพิเศษ) แต่พอเข้าไปคุยกับทางร้าน ทางร้านกลับบอกว่า คุณได้รับสินค้าไปแล้วแน่นอนว่าคุณต้องตรวจสอบสินค้าเป็นอย่างดี คุณจึงยินยอมชำระเงิน แสดงว่าการที่สร้อยขาดไม่ได้เกิดจากคุณภาพของสร้อยที่ร้าน แต่เกิดจากพระเครื่องของคุณที่มีน้ำหนักมากเกินไป สร้อยจึงรองรับน้ำหนักไม่ไหวจนขาด ทางร้านไม่สามารถรับผิดชอบใดๆได้ นอกจากคุณจะเปลี่ยนเส้นใหม่ โดยเสียค่าใช้จ่าย 1,500 บาท
ขุ่นพระ...ผมอึ้งมาก ซื้อมาได้แค่คืนเดียว ผมแค่ต้องการให้ร้านเชื่อมข้อต่อที่ขาดให้ แต่ร้านกลับปฎิเสธทุกอย่าง อ้างว่าผมได้ตรวจสอบสร้อยแล้วว่าอยู่ในสภาพสมบูรณ์จึงยอมชำระเงิน ผมบอกตรงๆว่าผมพลาดที่ไม่ได้ตรวจสอบอย่างละเอียดว่าสร้อยอยู่ในสภาพสมบูรณ์100%หรือไม่ แต่ผมได้ถามทางพนง.ขายแล้วว่าพระที่ผมแขวน สร้อยที่ผมจะซื้อมันสามารถรับน้ำหนักได้รึป่าว พนง.บอกว่าสบายมากครับพี่ ใหญ่กว่านี้คนอื่นเค้ากว่าแขวนมาแล้ว แต่พอมันเกิดปัญหาขาดขึ้น พนง.กลับบอกว่าพระพี่มันหนักเกินไปจนสร้อยรับน้ำหนักไม่ไหว มันเลยขาด
ผมเลยมาโพสต์ในบอร์ดให้พ่อแม่พี่น้องดูว่าพระมันหนักเกินไปหรือไม่กับสร้อยคอทองคำหนัก1บาท หรือสร้อยคอทองคำเยาวราชกรุงเทพ สาขาเช็นทรัลเชียงรายของคุณมันไม่มีคุณภาพกันแน่.....

* image.jpg (75.76 KB, 480x852 - ดู 26493 ครั้ง.)

* image.jpg (89.34 KB, 480x852 - ดู 24008 ครั้ง.)

* image.jpg (113.09 KB, 480x852 - ดู 31527 ครั้ง.)
yodsakorn
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 21:54:59 »

ผมเคยครั้งหนึ่งครับเนื้อทองไม่ค่อยแน่นเห็นว่าสาขาเยาวราชเลยเชื่อใจ

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 22:26:15 »

ร้านประจำนะ ไปชื้อทุกปี แต่ไม่เคยเจอนะ
เอาใจช่วยครับ

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
jedibewell
CharlesJesOB
ระดับ ป.ตรี

หลายสีก็รวมกันได้ ดูข้างบน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 22:47:35 »

อย่างนี้เขาเรียกว่าโดนแล้วครับ

bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 08:02:52 »

ร้านทอง ออโรร่า บิ๊กซี ดีกว่าครับ บริการหลังการขายดีมาก

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
mu-oun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 08:14:26 »

ต๋ายห่าล่ะ  ผมต้องเอาส่องผ่อหื้อละเอียดเหียล่ะนี่. ซื้อเจ้านี้ตลอด แต่บ่ใส่ตลอด เมินๆใส่เหียเตื้อ  กั๋วมันปุ๊ดตกหาย
OWENN
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 08:33:24 »

ต๋ายห่าล่ะ  ผมต้องเอาส่องผ่อหื้อละเอียดเหียล่ะนี่. ซื้อเจ้านี้ตลอด แต่บ่ใส่ตลอด เมินๆใส่เหียเตื้อ  กั๋วมันปุ๊ดตกหาย
ผมพลาดตรงที่บ่อได้ผ่อดีๆหน่ะครับ มั่นใจในแบรนด์มากเกินไป ตอนมันปุ๊ดโชคดีมากที่ปุ๊ดตอนใส่ชุดทำงาน เพราะใส่เสื้อเชิ๊ตแล้วเอาเสื้อใส่ในกางเกง มันเลยมากองตรงเอวนิ เกืิอบหาข้อที่ปุ๊ดไม่เจอครับ วันนี้กะว่าจะโทรเข้าสนง.ใหญ่ แต่ก้อทำใจล่วงหน้าละครับ กลัวแต่ว่าถ้าเรายังเอาอันนี้ไปซ่อมอีก เกรงว่าข้ออื่นๆมันก้อจะขาดเหมือนเดิม
OWENN
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 22:27:18 »

วันนี้ผมได้เอาสร้อยที่ขาดไปเปลี่ยนเส้นใหม่มาแล้วนะครับ ที่ห้างทองเยาวราชกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลเชียงราย
อันดับแรกต้องขอขอบคุณบมจ.เซ็นทรัลพัฒนา ต้นสังกัดของบ.เซ็นทรัลเชียงรายนะครับ ที่เป็นตัวกลางคอยประสานงานให้ จนผมได้รับโทรศัพท์จากทางพนักงานห้างทองฯสาขา(หลังจากพยายามโทรเข้าcallcenterส่วนกลางทั้งวัน แล้วติดต่อไม่ได้เลย) ทางสาขาได้สอบถามที่มาที่ไป และกล่าวขอโทษถึงการสื่อสารที่ผิดพลาด ทางห้างทองฯแจ้งว่าพนักงานที่รับเรื่องของผมนั้นเป็นพนักงานใหม่ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์จึงปฎิเสธการช่วยเหลือผม และไม่ได้นำเรื่องดังกล่าวรายงานให้ผู้จัดการรับทราบตามขั้นตอน เคสของผมจึงไม่ได้รับการช่วยเหลือจนเป็นที่มาของกระทู้นี้
แต่ถึงอย่างไรก็คงต้องขอบคุณทางห้างทองเยาวราช สาขาเซ็นทรัลเชียงรายด้วยเหมือนกันนะครับ ที่ตัดสินใจได้รวดเร็วและไม่เอาเปรียบผู้บริโภค พร้อมกับอธิบายการรับประกันหลังการขายเพิ่มเติมว่าภายใน5วัน หากสร้อยชำรุดเองโดยพิสูจน์ได้ว่าไม่ได้เกิดจากกระทำของลูกค้า สามารถเปลี่ยนใหม่ได้
ลืมบอกไปว่าแฟนผมเป็นคนไปเปลี่ยนให้นะครับ พอดีผมติดงานเลยไม่สามารถไปเองได้ เธอบอกว่าปกติซื้อของจะไม่ละเอียดมากนัก แต่จากประสบณ์การครั้งนี้ ทำให้เธอต้องส่องดูสร้อยทุกข้อและลูบดูอย่างละเอียดเลยครับ555 ก็ดีครับจะได้นำเหตุการณ์ครั้งนี้เป็นบทเรียนในการซื้อสินค้าอื่นๆในครั้งต่อๆไป
สุดท้ายผมขอปิดกระทู้นี้เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณทุกๆท่านในบอร์ดนี้ที่ให้คำปรึกษาและเป็นกำลังใจให้นะครับ อาจจะเป็นเพียงเรื่องเล็กน้อย แต่ก็อาจจะมีประโยชน์ต่อหลายๆท่านนะครับ
ปล.รอบใหม่นิเน้นลายแน่นๆเลยครับ เส้นเลยจะดูเล็กหน่อย เดี๋ยวขาดอีกแล้วเกิดหายจะไม่คุ้มกันครับ ทั้งสร้อยทั้งพระ

* image.jpg (203.7 KB, 720x960 - ดู 24827 ครั้ง.)
tongtong
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 00:27:16 »

ลายใหม่ที่คุณเปลี่ยนมาหน้าจะตันกว่าอันเก่านะเท่าที่ดู    เข้าเรื่องผมก็คืออีกคนที่บอกเลยว่าต่อไปนี้ต้อง ออโรล่า เท่านั้นเพราะตอนขายคือเยาวราชคุณจะได้ไม่ราคาขายตรงกับราคาสมาคมค้าทองคำนะครับผมเจอมาแล้วขายคือโดนหักไปบาทละ500มีใบรับประกัน(บิ๊กซีเชียงราย)แต่ออโรล่าได้เต็มตามสมาคมครับก่อนซื้อถามขายด้วยครับจะได้ไม่เสียความรู้สึกตอนขาย
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 09:55:46 »

ร้านขึ้นห้างแบบนี้ ผมไปซื้อร้านแถวกาดหลวงดีกว่าอีกนะเนี้ย

ดีที่ไม่มีตังค์ซื้อ

ขอบคุณครัช - -*

*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 10:29:33 »

เห็นเขาบอก ทองที่อ่อนจะมีเนื้อทองผสมอยู่มาก ทองที่แข็งจะมีส่วนประกอบของธาตุอย่างอื่นอยู่มากเหมือนกัน
ปี 57 ที่ผ่านมา ขาดไปสองเส้นเหมือนกันค่ะ ทองเยาวราชกรุงเทพ
เส้นที่สาม เปลี่ยนร้านอื่นแล้วค่ะ กลัวหล่นหาย

TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 12:16:45 »

ร้านทอง ออโรร่า บิ๊กซี ดีกว่าครับ บริการหลังการขายดีมาก

ใช่ ๆ ขายคืนราคาดีกว่าด้วย
dd2
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 12:20:28 »

ผมก็คืนเดียวเหมือนกันตอนซื้อบอกซื้อไปฝากสามารถมาเปลียนได้ภายใน 7 วัน แต่พอวันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยนเพราะเยาเกินไปอยากได้ที่สั้นหน่อยค่าเปลี่ยน 1500 ครับอึ้งเหมือนกันร้านเดียวกันเลย (วันแรกเจอผู้หญิงวันที่สองเจอผู้ชาย) เลยใช้บริการแค่ครั้งเดียวครับ

โทร.0830066224 ไลท์ไอดี 0830066224
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 15:01:14 »

อยากเปิดร้านขายทองมั้งอ่า ยิงฟันยิ้ม

Mr.tou
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2015, 03:46:34 »

พวกเราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีทางเลือกร้านทองในเชียงรายถ้าเราซื้อแล้วนำไปขายที่ร้านทองใหญ่ๆในกรุงเทพจะโดนเค้าหักค่าทองเยอะพอควรเพราะเค้าบอกทองไม่เต็ม สังเกตดูเวลาเราใช้ไปนานๆสีของทองจะออกเหลืองซีดๆคล้ายทองเหลืองผิดกับทองร้านใหญ่ที่กรุงเทพ
kaoijai
เพียงมองตาก้อบอกความหมาย
ชั้นประถม
*

maruko supertinger

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2015, 09:45:51 »

เคยเหมือกันสองรอบละ ขาดแบบไม่ได้ทำอะไรเลย เปลี่ยนที 1700  ครั้งที่สองซื้อมาได้ไม่กี่วันลักษณะลายเป็นแบบโซ่เล็กๆเกี่ยวกัน มีโซ่อันหนึ่งขาดเหมือนซ่อนตรงที่ขาดพับเข้าข้างใน เราเลยมองไม่เห็น  ถ้าเอาไปเปลี่ยนคงหมดอีกพันกว่าบาท  ไหนๆก้อเอาไว้แขวนพระเฉยๆ เอาไปให้ช่างต่อใหม่เลย 50 บาท ประหยัดดี  เดี๋ยวมีตังค์ค่อยไปเพิ่มน้ำหนักเอา
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2015, 20:45:50 »

เปลี่ยนได้นะครับ ซื้อสร้อยแขนให้แฟน มาบ้านวันเดียวตุ้มหัวใจหลุด วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน

เขาก็รับเปลี่ยนให้นะครับ ไม่เกิน 5 วันเปลี่ยนเส้นใหม่ได้ครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 00:59:37 »

เปลี่ยนได้นะคะร้านประจำเลย เมื่อนานมาแล้วไปซื้อบ่อย แต่เดี๋ยวนี้ไปขายบ่อยค่ะ พนักงานก็ใจดีต่อเท่าไหร่ก็ลดให้ 555

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
9XEX
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 13:23:39 »

เคยไปซื้อครั้งหนึ่งเป็นสร้อยแต่งงาน ชื้อมาแล้วเป็นลายถัก สามเส้นคล้องกัน มีอยู่ข้อหนึ่งที่หายไปเส้นหนึ่งในข้อนั้น แต่ตอนนี้ไปขายที่อื่นแล้วคับ หลังจากนั้นไม่เคยไปชื้อร้านนี้อีกเลย
หน้า: [1] พิมพ์