เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 05:02:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  กระจกรถยนต์ฝั่งด้านในตัวรถลอกคราบ พอดีเอาสก็อดไบด์ขัด ทีนีเป็นรอยข่วนและพล่ามัว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กระจกรถยนต์ฝั่งด้านในตัวรถลอกคราบ พอดีเอาสก็อดไบด์ขัด ทีนีเป็นรอยข่วนและพล่ามัว  (อ่าน 719 ครั้ง)
obob
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 23:17:43 »

กระจกรถยนต์ฝั่งด้านในตัวรถลอกคราบ พอดีเอาสก็อดไบด์ขัด ทีนี้เป็นรอยข่วนและพล่ามัวเลยครับ พอจะมีวิธีแก้ไขรอยขีดข่วน และพล่ามัวได้อย่างไรครับ  หรือร้านใหนสามรถขัดให้ใสได้บ้างครับ
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 08:39:19 »

น่าจะเป็นฟิล์มที่เสื่อมมั้งครับ ที่มันลอกคราบได้ !
เพราะถ้าเป็นกระจก ไม่น่าจะลอกคราบได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

แนะนำให้ปรึกษาร้านที่รับติดฟิล์มดูนะครับ
obob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 09:30:36 »

ขอบคุณครับ มาร้านฟิล์มแล้วครับ เป็นที่ฟิล์มหมดอายุจริงๆครับ  ตอนนี้กำลังเปลี่ยนฟิล์มใหม่แล้วครับ /ขอปิดกระทู้เลยนะครับ
meecombat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 16:55:21 »

วิธีลอกสติ็กเกอร์ที่ติดรถครับ ทั้งติดที่ตัวรถ และติดที่ ฟิล์มรถ ทั้งด้านในและด้านนอก ทั้งคราบต่างๆ เช่น ยางไม้ และยางมะตอยครับ ห้ามใช้สก็อดไบด์ขัดครับ ส่วนผมจะใช้สเตครีน ที่ใช้เช็ดทำความสะอาดมือถือ ที่เป็นครีม กระป๋องสีฟ้า หรือ ใช้ยาขัดเงา รถยนต์ เป็น ตัวทำความสะอาดครับ ถ้าจะลอกสติ็กเกอร์ ก็ให้ใช้เป็นตัวละลายครบกาว โดยใช้ สเตครีนลูบบริเวณสติ็กเกอร์ และหล่อเข้าไปใต้สติ็กเกอร์และใช้ผ้าสะอาดบางๆ ค่อยแซะ สติ็กเกอร์ พร้อมหล่อลื่นด้วยสเตครีนแซะออกครับ ออกง่ายด้วย สีไม่ลอก และไม่ทิ้งครบ ปล. ห้ามหล่อยาเงาหรือ สเตครีน ทิ้งไว้บนจุดที่จะลอกสติ็กเกอร์หรือ จุดที่ทำความสะอาดคราบยางมะตอยนะครับ เพราะถ้าทิ้งไว้มันจะกัดสีรถ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์