เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 02:31:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  10 อันดับที่มีรายได้ต่อเดือนสูงที่สุดในประเทศ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน 10 อันดับที่มีรายได้ต่อเดือนสูงที่สุดในประเทศ  (อ่าน 810 ครั้ง)
add ...vip
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 15:26:56 »

รายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ครับ? เอาเป็นว่าเงินเดือนนะครับ ลองมาดู 10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนหรือที่เราเรียกเงินเดือนสูงที่สุดในประเทศ ดูไหม? อย่างไรก็ดีเรื่องนี้เป็นความลับครับ จึงรู้เพียงรายได้ที่เป็นเงินเดือน โบนัสต่อปีของแต่ละท่านที่ยื่นต่อเสียภาษีครับ แล้วเรานำมาเฉลี่ยต่อเดือน และนี้คือ 10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนที่เรียกว่าเงินเดือนสูงที่สุดในประเทศ

อันดับ 10 คุณ บัณฑูร ล่ำซ่ำ นายธนาคาร กสิกรไทยครับ รั้งอันดับ 10 ด้วยรายได้ 14,300,000 ต่อ ปี หรือราวๆ 1,191,777 บาทต่อเดือนครับ

อันดับ 9 คุณ มาเชลลีนัส ไซมอน เฮนดริกัส ท่านนี้เป็นผู้บริหารของ ปูนซิเมนต์นครหลวงหรือปูนอินทรีย์ครับมีรายได้ต่อเดือนมากกว่าคุณ บัณฑูร ล่ำซ่ำ เล็กน้อยครับ 1,194,167 บาทต่อเดือนครับ มากกว่าอันดับ 10 เพียง 4,000 บาทครับ

อันดับ 8 คุณ ลินดา ลีสหะปัญญา ผู้บริหาร โรงพยาบาล บำรุงราษฎษ์ครับ หากคุณเคยไปเยือนที่ โรงพยาบาลแห่งนี้ท่านคงเข้าใจได้ดีว่าอันดับหนึ่งด้านการบริการทางการแพทย์ แห่งเอเซีย ไม่ใช่คำกล่าวที่เกินจริง และเธอซึ่งเป็นผู้บริหารมีรายได้ปีละ 15,200,000 บาทต่อปีครับ หรือเดือนละ 1,268,241 บาท

อันดับที่ 7 คุณ แอริค มาร์ค เลอวีน

แค ลิฟอร์เนีย ว้าว ฟิตเน็ต คือที่ท่านผู้นี้ทำงานและบริหารอยู่ ความต้องการการมีสุขภาพที่ดีทำให้ธุรกิจนี้เติบโตอย่างรวดเร็วและแน่นอนหมาย ถึงผลตอบแทนผู้บริหารที่ได้รับถึง 1,283,380 บาทต่อเดือน

อันดับ 6 คุณ ปลิว มังกรกนก

ผู้บริหารธนาคาร ทิสโก้ ท่านผู้นี้ได้อันดับ 6 ไปด้วยรายได้ 1,334,287 บาท ต่อเดือนครับ

อันดับ 5 คุณ ชาติศิริ โสภณพนิช

หาก พูดถึงนามสกุล โสภณพนิช เราคงเดาถึงกิจการที่ท่านดูแลได้ไม่ยาก ครับนั้นคือธนาคารกรุงเทพฯ ซึ่งทางธนาคารจ่ายเงินค่าตอบแทนต่อเดือนเป็นจำนวน 1,363,106 บาทครับ

อันดับ 4 ดร วิชิต สุรพงษ์ชัย

ท่านผู้นี้ก็เป็นผู้บริหารธนาคารครับ และเป็นธนาคารที่เก่าแก่ที่สุดในประเทศ

ใช่แล้วครับ ธนาคารไทยพานิชย์ และแน่นอนครับนายธนาคารรวยเสมอ โดยท่านมีรายได้ต่อเดือน 1,369,167 บาทครับ

มาถึง 3 อันดับสุดท้าย สังเกตนะครับไม่มีใครต่ำกว่าล้านเลย

อันดับ 3 คุณ มนตรี ศรไพศาล

ผู้บริหารของบริษัทเงินทุนหลักทรัพย์ กิมเฮง (ประเทศไทย) คุณสงสัยไหมท่านได้เท่าไหร่จึงมาถึงอันดับ 3

ท่านได้รับค่าตอบแทนเดือนละ 1,424,722 บาทครับ

อันดับ 2 คุณ บุญคลี ปลั่งศิริ

ผู้ บริหารจาก ชินคอร์ปรายนี้มีรายได้สูงพร้อมๆกับความสามารถที่สูงมากพอๆกัน ในยุคของการแข่งขันที่รุนแรงด้านการสื่อสาร เขาผู้นี้ยังทำให้ชินคอร์ปยังครองตำแหน่งแนวหน้าของประเทศได้

และรายได้ของเขาต่อเดือนคือ 1,498,571 บาทครับ

อันดับ 1....................

ผมให้ข้อมูลก่อนให้ชื่อดีกว่า

ท่านผู้นี้อยู่ในธุรกิจปิโตรเคมีครับ ท่านเป็นนักการเมืองด้วย

แต่

ทำอาชีพการเมืองได้ไม่ดีนัก

ครับผมว่าทุกคนทราบแล้ว ท่านผู้นี้คือ

ประชัย เลี่ยวไพรัช

ท่านมีรายได้จาก ทีพีไอ เดือนละ 2,666,580 บาท ครับ สูงที่สุดในประเทศไทย เป็นท่านเดียวที่มีรายได้เกิน 2 ล้านครับ

เห็นแล้วกลุ้ม ไอ้เรามันหลักหมื่นกลางๆ ไกลจากเขาจัง

ข้อมูลจาก

กรุงเทพธุรกิจ บิสวีค
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:41:34 »

เปิ้นใจ้เหรียญ 1,5,10 บาทเป็นก่อหา ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 13:08:28 »

ทำงานทั้งชาติจะได้เท่าเดือนหนึ่งเขาใหมเนี้ย

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
หน้า: [1] พิมพ์