เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:39:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อกหักครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อกหักครับ  (อ่าน 936 ครั้ง)
sutint
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 13:30:20 »

ทำไงดีครับเสียใจมากครับ ง้อเท่าไหร่ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นครับ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 14:45:11 »

ไม่เป็นไร เริ่มใหม่ มองหาคนดีดีใหม่ได้ทุกวัน ทุกเวลา...อิอิ  ยิ้มเท่ห์
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 14:48:01 »

อกหัก
ก็ทำใจ ค่ะ  ตอนนี้ยังคงทำใจไม่ได้ ก็ต้องเจ็บไปก่อน เดี๋ยวก็จะดีเอง
ตอนนี้ยังไม่ชิน อีกไม่นานก็คงจะชินเอง ค่ะ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 15:03:52 »

ผมก็อยากอกหักน่ะ แต่อุปสรรคอยู่ที่หน้าตา ร้องไห้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 15:50:23 »

ผมก็อยากอกหักน่ะ แต่อุปสรรคอยู่ที่หน้าตา ร้องไห้
sutint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 17:11:24 »

อกหัก
ก็ทำใจ ค่ะ  ตอนนี้ยังคงทำใจไม่ได้ ก็ต้องเจ็บไปก่อน เดี๋ยวก็จะดีเอง
ตอนนี้ยังไม่ชิน อีกไม่นานก็คงจะชินเอง ค่ะ

เจ็บจนไม่กินไม่นอนไม่ทำงานมันหนักมากครับ คิดถึงเรื่องที่ผ่านมาตลอดเวลาครับ แต่ขอบคุณมากครับ
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 18:05:55 »

อกหัก
ก็ทำใจ ค่ะ  ตอนนี้ยังคงทำใจไม่ได้ ก็ต้องเจ็บไปก่อน เดี๋ยวก็จะดีเอง

เจ็บจนไม่กินไม่นอนไม่ทำงานมันหนักมากครับ คิดถึงเรื่องที่ผ่านมาตลอดเวลาครับ แต่ขอบคุณมากครับ
เอ่อไม่กินไม่นอนพอได้ครับ แต่ถ้าไม่ทำงานนี่ ไม่ได้ครับ เราจะกลายเป็นคนไม่มีความรับผิดชอบ ชีวิตยังไงก็ต้องเดินต่อครับ ผมเคยเป็นคล้ายๆคุณ เดือนหนึ่งน้ำหนักหายไป สิบกิโลเลย แต่อย่างที่บอกครับ งานยังไงก็ต้องทำ มันเป็นความรับผิดชอบครับ ไหนจะเพื่อนร่วมงาน ไหนจะลูกค้า ไหนจะค่าใช้จ่ายอีกครับ นะก่อนจะเจอเขาเรายังอยู่ได้คนเดียว นี่แค่คนที่พึ่งเข้ามาตอนเราโตหายไป เราก็ต้องอยู่ได้ครับ

sutint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 18:34:01 »

อกหัก

เอ่อไม่กินไม่นอนพอได้ครับ แต่ถ้าไม่ทำงานนี่ ไม่ได้ครับ เราจะกลายเป็นคนไม่มีความรับผิดชอบ ชีวิตยังไงก็ต้องเดินต่อครับ ผมเคยเป็นคล้ายๆคุณ เดือนหนึ่งน้ำหนักหายไป สิบกิโลเลย แต่อย่างที่บอกครับ งานยังไงก็ต้องทำ มันเป็นความรับผิดชอบครับ ไหนจะเพื่อนร่วมงาน ไหนจะลูกค้า ไหนจะค่าใช้จ่ายอีกครับ นะก่อนจะเจอเขาเรายังอยู่ได้คนเดียว นี่แค่คนที่พึ่งเข้ามาตอนเราโตหายไป เราก็ต้องอยู่ได้ครับ
ขอบคุณครับ จะพยายามครับ
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 21:46:13 »

สักพักก็หาย ถ้าเจอคนใหม่ ผ่านมาแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
นางสาวพยาบาล
มาได้ไกลแค่นี้ก็ดีแล้วววว....แป้งแคร์
มัธยม
**

เธอยังคิดถึงฉันมั้ย???

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 22:04:55 »

ความรักมันดียังไงไม่ดียังไง.....
"ตัวเราเองคงจะไม่สามารถที่จะบอกได้อย่างแน่นอนว่าความรักของคนทุกคนเป็นเช่นไร
เพราะทุกคนล้วนแต่จะมีความรักในแบบของตนเอง"
ถ้าจำเป็นที่จะต้อง”เดิน”จากใครไปสักคน
ขอให้เดินไปให้”ไกล”ที่สุด เค้าจะได้รู้ว่ามันไกลเกินกว่าจะกลับมา
“ท้อ”แต่ไม่ถอย จะเดินไปข้างทั้งๆที่ไม่รู้หนทาง ดีกว่าอยู่ที่เดิมแล้วเจอแต่ความเจ็บปวด

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ

^____^
dang2511
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 12:21:01 »

ต้องมาหาหมอกระดูกละครับ.. ยิงฟันยิ้ม
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 14:28:49 »

อกหัก

นั่นสิคะ ใครๆ เขาก็เคยเจ็บกันมาทั้งนั้นแล่ะ ใช่มั้ย และทุกคนก็ผ่านช่วงเวลาที่เจ็บปวด นั้นมาได้
 ยิ้มเท่ห์ สู้นะคะ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 14:33:53 »

ทำไงดีครับเสียใจมากครับ ง้อเท่าไหร่ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นครับ

อ่ะ คุณ จขกท ฟังเพลงนี้นะคะ
" ไม่มีอะไรจะทำร้ายเธอ ได้เท่ากับเธอทำตัวของเธอเอง
ให้เธอคิดเอาเอง ว่าชีวิตของเธอเป็นของใคร
ไม่มีอะไรจะทำร้ายเธอ ถ้าเธอไม่รับมันมาใส่ใจ
ถูกเขาทำร้าย เพราะใจเธอแบกรับมันเอง"

CK SPEED PART

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 14:49:26 »

อย่าได้กลัวครับ หาใหม่ให้ดีกว่าเก่าเลย มั่นใจในตัวเองให้มากๆเดี๋ยวก็เจอเอง
Sing ha

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 15:19:15 »

อย่าได้กลัวครับ หาใหม่ให้ดีกว่าเก่าเลย มั่นใจในตัวเองให้มากๆเดี๋ยวก็เจอเอง

เจ๋ง ชอบครับอยากให้คิดแบบนี้เหมือนกันแต่ไม่กล้าพูดออกไป  ฮืม เดี๋ยวโดนข้อหาไม่เข้าใจสตรี  ขยิบตา
sutint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 15:33:27 »

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังครับ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 15:40:00 »

...คิดเสียว่า มีคนอกหักมากมายในโลกนี้..

คนที่ไม่อกหัก เป็นคนประเภทไหน ช่างโชคดีเหลือเกิน..

...แต่โชคดีอาจเป็นโชคร้ายหลังแต่ง...ยิ่งหนักกว่าคนโสดที่ไม่มีภาระใดๆ

...การศึกษาปัจจุบันมาตรฐานคือ ปริญญาตรี ความน่าจะเป็น คือ ผู้ชายแต่งงานช่วงอายุ 26-30 ปี นั่นหมายความว่า จบการศึกษา หางานทำ มีสมองที่จะวิเคราะห์เลือกคู่ครองให้ครองคู่จนถึงวัยชรา อายุ 25 บวชก่อนเบียด 26-30 เลือกที่จะแต่งงาน.

..หญิง วัยเหมาะสมแต่งงานคือ 23-30 ปี เป็นวัยจบการศึกษา ทำงาน มีความรับผิดชอบในการสร้างครอบครัวใหม่กับคนรัก เป็นผู้ใหญ่ รู้จักควบคุมอารมณ์

...อายุต่ำกว่านี้ แสดงว่าไม่ใฝ่เรียน ชิงสุกก่อนห่าม ถ้าท่านเป็นแบบนี้ ขอให้กลับมาตั้งใจเรียน จบแล้วหางานทำที่มั่นคง หาพระขุนแผน(รายได้มั่นคง รถยนต์ บ้าน) แล้วท่านจะพบเนื้อคู่ที่เหมาะสม พ่อแม่ภรรยาที่เต็มใจรับเป็นลูกเขยครับ. ขอให้โชคดี.

sutint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 15:50:15 »

ผมอายุ30กว่าแล้วครับรถมี บ้านมี ครบครับ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2015, 21:04:29 »

ผมอายุ30กว่าแล้วครับรถมี บ้านมี ครบครับ

...มีรถ มีบ้าน แสดงว่าอาชีพมั่นคง ถ้าจีบสาวน้อย เค้าก็มีตัวเลือกมากหน่อย จักพบกับการถูกหักอกเป็นเรื่องธรรมดา. ต้องเตรียมใจไว้ล่วงหน้า
...จีบ ส.ว.(สูงวัย)  สาวเจ้าได้ตัดสินใจเลือกรถด่วนขบวนสุดท้ายแล้ว.เบื่อเที่ยว ดื่ม กิน คบเพื่อนคบฝูงเฮฮา หยุดทุกอย่างแล้วช่วยกันทำมาหากินสร้างครอบครัว.
...ต้องง้อด้วยคำว่า "แต่งงานกับผมนะครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2015, 21:06:36 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
FIGHTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2015, 14:00:55 »

อกหักตอนอายุ 30 เหมือนกัน แต่ก็ต้องเข้มแข็งสู้กับความโดดเดี่ยวแรกๆก็เหงา เศร้า ทำใจยาก
เลยมุ่งมั่นทำแต่งาน พอเลิกงานก็ไปฟิตเนส กว่าจะเข้าบ้านก็ 2-3 ทุ่ม ทำธุระเสร็จก็ได้เวลาเข้านอน
เลยรู้สึกสบายใจขึ้นเพราะมีไรให้ทำตลอดไม่ค่อยมีเวลาว่างให้คิดไรมาก ไม่งั้นก็แย่เหมือนกันค่ะ
เพราะมีภาระต้องผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ท้อไม่ได้ค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เด่วทุกอย่างก็ผ่านไปค่ะ สู้ๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์