เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:13:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะซื้อ notebook Asus Vs Acer ตัวไหนทนที่สุดคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะซื้อ notebook Asus Vs Acer ตัวไหนทนที่สุดคับ  (อ่าน 4348 ครั้ง)
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 11:00:14 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
.nung.
ชั้นประถม
*

แบกวิชาไว้บนบ่า เบาที่สุดในโลก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 11:01:59 »

ผมใช้ ASUS อยู่ระบายความร้อนดีมากเลย แต่ถ้าเทียบราคา acer ได้สเปกสูงกว่า แน่นอน แต่ถ้าเป็น ASUS ความทนดีกว่า ขายได้ราคาดีแน่นอน     

ท่านเกียจตัวเองนักหรือ จึงได้เอาอย่างคนอื่นอยู่ร่ำไป
หากเดินตามรอยเท้าของคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 11:03:48 »

ผมใช้ ASUS อยู่ระบายความร้อนดีมากเลย แต่ถ้าเทียบราคา acer ได้สเปกสูงกว่า แน่นอน แต่ถ้าเป็น ASUS ความทนดีกว่า ขายได้ราคาดีแน่นอน     
ขอบคุณคับ
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 12:17:39 »

ขอบคุณคับ

☼นุ้งนิ้งหนุ่งหนิ่งVSหนุ่งหนิ่งนุ้งนิ้ง☼
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 21:05:31 »

asus +100

สิ่งที่คุณทำ  จะพิสูจน์สิ่งที่คุณเป็น
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 21:09:51 »

asus พังยาก ซ่อมยาก

acer พังง่ายกว่าหน่อย ซ่อมง่ายกว่าบาน

บอดี้ตัวใหม่ๆ ผมให้ใจ acer ครับ แต่ถ้า ทนๆ ก็ asus ครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 21:49:33 »

asus +100

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 21:50:35 »

acer พังง่ายกว่าหน่อย ซ่อมง่ายกว่าบาน

บอดี้ตัวใหม่ๆ ผมให้ใจ acer ครับ แต่ถ้า ทนๆ ก็ asus ครับ

ถ้ารุ่นใหม่acer okกว่างั้นหรอคับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 22:01:38 »

ถ้ารุ่นใหม่acer okกว่างั้นหรอคับ

acer รุ่นล่าสุด เค้าแก้ไขตัวบอดี้แล้วครับ  (แต่บอดี้เหมือนของ emachine เลย) หน้าตาสวย ดูท่าทางทนขึ้น ไม่เหมือนรุ่นที่ออกมาก่อนหน้า ปัญหาความร้อนแก้กันไม่ตกครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 08:55:39 »

ดีทั้งสองยี่ห้อครับ
Asus มีเทคโนโลยี Stack cool ช่วยให้ เมนบอร์ดไม่อมความร้อน คายความร้อนออกมาในรูปแบบของ ซิ้งระบายความร้อน
Acer มีเทคโนโลยี Intel Lamina Wall Jet ช่วยให้ความร้อนไม่กระจายสู่ผิวตัวเครื่อง เป็นเทคโนโลยีเดียวกับ ห้องเครื่องของ เครื่องบิน Jet

Asus รับประกัน 24 เดือน ทุกชิ้น ยกเว้น เบต ที่รับให้เพียง 6 เดือน มีประกันอุบัติเหตุ 1 ปี
Acer รับประกัน 12 เดือน ทุกชิ้น มีประกันอุบัติเหตุ 1 ปี

เท่าที่เทียบแล้วต่างก็ประมาณนี้ครับ อย่างอื่นคิดไม่ออก ยิงฟันยิ้ม
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 09:08:34 »

กระทู้นี้ อาจจะทำให้ ราคาโน็ตบุ๊คในตลาดเชียงรายโฟกัส ราคาลดลง-หรือสูงขึ้นได้แน่นอน ยิ้มเท่ห์

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 09:21:00 »

Asus มีเทคโนโลยี Stack cool ช่วยให้ เมนบอร์ดไม่อมความร้อน คายความร้อนออกมาในรูปแบบของ ซิ้งระบายความร้อน
Acer มีเทคโนโลยี Intel Lamina Wall Jet ช่วยให้ความร้อนไม่กระจายสู่ผิวตัวเครื่อง เป็นเทคโนโลยีเดียวกับ ห้องเครื่องของ เครื่องบิน Jet

Asus รับประกัน 24 เดือน ทุกชิ้น ยกเว้น เบต ที่รับให้เพียง 6 เดือน มีประกันอุบัติเหตุ 1 ปี
Acer รับประกัน 12 เดือน ทุกชิ้น มีประกันอุบัติเหตุ 1 ปี

เท่าที่เทียบแล้วต่างก็ประมาณนี้ครับ อย่างอื่นคิดไม่ออก ยิงฟันยิ้ม

acer มีประกันเครื่องหายด้วยครับ จำไม่ได้ว่ากี่ % ของราคาเครื่อง แต่ไม่ต่ำกว่า 70-80% ครับ ได้เป็นสิทธิแลกซื้อเครื่องใหม่

ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 09:28:12 »

อีกมุมหนึ่งนะครับ.   เวลาเอาเครื่องมาขายฝาก หรือขายที่ร้าน เครื่อง asusจะได้ราคาดีกว่าครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 13:27:42 »

คงจะได้ASUS ละคับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำคับ
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 13:30:05 »

acer มีประกันเครื่องหายด้วยครับ จำไม่ได้ว่ากี่ % ของราคาเครื่อง แต่ไม่ต่ำกว่า 70-80% ครับ ได้เป็นสิทธิแลกซื้อเครื่องใหม่

ได้คืน 80 เปอร์เซ็นต์ ทั้ง 2 ยี่ห้อเลยครับ จะได้รับในรูปแบบของเช็คเงินสดครับ กรุงเทพประกันภัยจ่ายครับ ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์