เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:22:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมรถ ซูซูกิ คาริ เบียน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมรถ ซูซูกิ คาริ เบียน  (อ่าน 12319 ครั้ง)
meecombat
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 20:02:38 »

ในเชียงราย มีชมรม รถซูซูกิ คาริเบียน มั้ย ครับ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 11:20:51 »

ไม่รู้มี ฤ ป่าวไม่รู้นะครับ แต่เห็นขับกันเยอะมากตามท้องถนนเดี๋ยวนี้

แต่...มีชม รมเชียงรายแอดเวนเจอร์คลับ นะครับแต่เป็นออฟโรด มีรถทุกยี่ห้อที่เป็นออฟโรด แต่ ซูซูกิ น่าจะมีมากกว่าเพื่อน อิอิ
เจ้าของกระทู้โชว์รถสวยๆหน่อยก็ดีนะครับจะได้กระตุ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ธันวาคม 2011, 22:06:44 โดย >: l!ne-p๐!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 11:24:31 »

มีคนตั้งมาสักระยะเหมือนกันครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=43923.msg467960#msg467960

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=29424.0

ลิ้งที่มีคนมาหากันนะครับ หาเจอแค่นี้แหล่ะครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 11:28:28 »

คุณ meecombat เป็นประธานเลยไหมครับ ซูล้วนๆ ซูเจียงฮาย อยากให้มีเหมือนกัน

meecombat
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:14:08 »

ขอบคุณครับทุกท่านที่ช่วยตอบผม
1.ผมไม่สามรถเป็นประธานชมรมได้ครับ เพราะความ รู้ และ เวลา มีไม่พอ ครับ
2.ถ้าหากมีการ รวมกลุ่ม ซู ล้วน จะมีประโยชน์ต่อ ผู้ใช้ ซูมาก เหมือน พี่น้องซู
   จังหวัดอื่นๆ ครับ
3.สะพานมิตรภาพ ไทย - ลาว เชื่อม ไปจีน เส้นทางสาย R3A ใกล้จะเสร็จ
  จะเป็นประโยชน์มากครับถ้าพี่น้องซูรวมกลุ่มกัน เกิดบางทีได้ทำคาราวาน 3 แผ่นดิน
  โดยรถ ซูซูกิ เหมือนจังหวัดอื่นที่เขาทำกัน

ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับกับทุกความคิดเห็น

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:27:56 »

ขอบคุณครับทุกท่านที่ช่วยตอบผม
1.ผมไม่สามรถเป็นประธานชมรมได้ครับ เพราะความ รู้ และ เวลา มีไม่พอ ครับ
2.ถ้าหากมีการ รวมกลุ่ม ซู ล้วน จะมีประโยชน์ต่อ ผู้ใช้ ซูมาก เหมือน พี่น้องซู
   จังหวัดอื่นๆ ครับ
3.สะพานมิตรภาพ ไทย - ลาว เชื่อม ไปจีน เส้นทางสาย R3A ใกล้จะเสร็จ
  จะเป็นประโยชน์มากครับถ้าพี่น้องซูรวมกลุ่มกัน เกิดบางทีได้ทำคาราวาน 3 แผ่นดิน
  โดยรถ ซูซูกิ เหมือนจังหวัดอื่นที่เขาทำกัน

ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับกับทุกความคิดเห็น

เห็นด้วยครับผมยังอิจฉา พวกจังหวัดอื่นเลย  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ แต่น่าจะยากที่เชียงราย เรารวมกันก่อนไหมครับไม่เริ่มก็ไม่มีจริง

meecombat
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:42:11 »

ทำอย่างนี้ดีมั้ยครับ
1. รวมกลุ่มกันก่อน เน้นเฉพาะผู้ใช้รถ ซูซูกิ คาริเบียน โดยเฉพาะ
2. ใช้วิธีรวมรายชื่อในเว็บก่อน ( เอาเฉพาะชื่อ) ที่อยู่กับเบอร์โทรไม่ต้อง
3. เมื่อมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น จะใช้วิธีนัดรวมตัวกัน เช่น (วันเสาร์ อาจจะนัดเวลามาเจอกัน
   ที่สนามกีฬากลางจังหวัดเชียงราย หรือ นัดเจอกันที่สนามบินเก่า)
4. เมื่อมีการนัดเจอกัน จะได้พูดคุยกัน แลกเปลี่ยนเบอร์โทรกัน และ เมื่อสมาชิก
    รู้จักสนิทกันแล้ว ค่อยเลือก ประธานกลุ่ม แนวทางการบริหารกลุ่ม  
5.  ท่านใดมีข้อเสนอดีๆ แนะนำต่อเลยนะครับ
    เพื่อจะได้มี โอกาศ ตั้งชมรม ครับ
    ชมรมซูซูกิ ขอผู้ใช้รถซูซูกิ คาริเบียน เท่านั้นครับ เช่น วีทาร่า ตู้ปลา สปอร์ตไมล์  
    สปอร์ตตี้ เท่านั้นนะครับ
    ส่วนเรื่องอายของสมาชิกไม่เน้นนะครับ ยิ่งผู้ใหญ่อายุมาก ยิ่งดีครับ วัยรุ่นก็ดี เฮฮาดี
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:48:07 »

ทำอย่างนี้ดีมั้ยครับ
1. รวมกลุ่มกันก่อน เน้นเฉพาะผู้ใช้รถ ซูซูกิ คาริเบียน โดยเฉพาะ
2. ใช้วิธีรวมรายชื่อในเว็บก่อน ( เอาเฉพาะชื่อ) ที่อยู่กับเบอร์โทรไม่ต้อง
3. เมื่อมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น จะใช้วิธีนัดรวมตัวกัน เช่น (วันเสาร์ อาจจะนัดเวลามาเจอกัน
   ที่สนามกีฬากลางจังหวัดเชียงราย หรือ นัดเจอกันที่สนามบินเก่า)
4. เมื่อมีการนัดเจอกัน จะได้พูดคุยกัน แลกเปลี่ยนเบอร์โทรกัน และ เมื่อสมาชิก
    รู้จักสนิทกันแล้ว ค่อยเลือก ประธานกลุ่ม แนวทางการบริหารกลุ่ม  
5.  ท่านใดมีข้อเสนอดีๆ แนะนำต่อเลยนะครับ
    เพื่อจะได้มี โอกาศ ตั้งชมรม ครับ
    ชมรมซูซูกิ ขอผู้ใช้รถซูซูกิ คาริเบียน เท่านั้นครับ เช่น วีทาร่า ตู้ปลา สปอร์ตไมล์  
    สปอร์ตตี้ เท่านั้นนะครับ
    ส่วนเรื่องอายของสมาชิกไม่เน้นนะครับ ยิ่งผู้ใหญ่อายุมาก ยิ่งดีครับ วัยรุ่นก็ดี เฮฮาดี

ดีเลยครับพี่ พูดแล้วอยากให้มีไวๆ แต่ตอนนี้ มีแค่เรา สองคนคงต้องรออีกสักพัก แต่ไม่รู้ว่าจะมีเย่อะหรือเปล่านี่สิ แล้วซูสวิฟ นับไหมครับ หรือว่าเค้าเป็นรถเก๋ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:58:35 »

งั้นผมเปิดตัวคนแรกเลยละกันครับ

ชื่อ แม๊ก ครับ

อยู่แถวๆในเมืองนี่ละครับ

คู่ใจคันนี้เลย

ทริปนี้สิ้นปีไปมาสี่ที่ครับกับซูน้อยคันนี้แหล่ะ ดอยช้างด้วย รูปไม่ได้เอาลงครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=60583.0

ส่วนนี่สำรวจ ดอยบ่อ ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=64890.0

ดอยช้าง ดอยกาดผี

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49853.0

ไปอีกหลายที่อยู่ครับไปดูตามลายเซ็นต์ก็ได้ ไปคันเดียวครับ ไม่มีคู่ อิ อิ"

* line-point 20.JPG (171.52 KB, 851x578 - ดู 4811 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 20:04:09 โดย | เม็ง-กา-โต | » IP : บันทึกการเข้า

meecombat
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 20:12:04 »

รายชื่อ สมาชิกชมรมซูซูกิ คาริเบียน  (เชิญชวนผู้ที่จะร่วมชมรมลง ชื่อเลยนะครับ เดี๋ยวผมจดไว้)

1. คุณ เม็ง-กา-โต (แม๊ก)
2. คุณ meecombat
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 21:14:50 »

ขออย่าให้มี ๒ คนเลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มีพี่ที่ทำงานแต่งอย่างเทพ จะลองชวนดูครับ แต่แกไม่ถนัด ด้านไอที  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 23:07:14 »

ผมขอออกความเห็นครับ ไหนๆก็ซูซูกิเหมือนกันก็รวมกันเลยครับทั้ง คาริเบียน วิท่าราเลยดีกว่า เพราะผมใช้ วิทาร่า อ่ะอิอิ ผมเอกครับ วิทาร่า เดิมๆๆอยู่

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
meecombat
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:54:36 »

ครับ เชิญเลย ครับ คุณเอก
จุดประสงค์
ต้องการเชิญชวนผู้ใช้รถ ซูซูกิ 4x4 ทุกรุ่น อยู่แล้วครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 17:11:11 »

เงียบเหงาเลย  ห้องน้อง กิ เรา    ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 15:07:05 »

ยิงฟันยิ้ม เจ้าของกระทู้หายไปไหนไม่รู้แล้วครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 15:09:26 »

ยิงฟันยิ้ม เจ้าของกระทู้หายไปไหนไม่รู้แล้วครับ

ได้สมาชิกเพิ่มอีก 1 คนแล้วครับ

ยินดีต้อนรับครับท่านเวปฯ (อี้เลาะเปิ้นเข้าบ๋อเข้าบ๋อฮู้)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 15:14:39 »

กระทู้เงียบ ๆ ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 15:17:11 »

กระทู้เงียบ ๆ ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาจารย์ไปด้วยกันไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=85063.0

ploy8132
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 11:57:03 »

ต้องการซื้อหลังคาไฟเบอร์(กะบะ)spoty ติดต่อกลับที่เบอร์  0816491432 พลอยคะ
chamlong yata
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 22:35:37 »

สนใจติดต่อชมรม
หน้า: [1] 2 พิมพ์