เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 10:16:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ถูกห้องรึป่าวไม่รู้ มาขอความรู้หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถูกห้องรึป่าวไม่รู้ มาขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 774 ครั้ง)
ranger101
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 18:23:36 »

คือว่าผมเป็นช่างรับเหมาทำบ้านไม้สัก ต้องการที่จะทำบ้านไม้สักหลังเล็กๆไว้ขาย คล้ายๆที่เขาขายกันริมถนนครับ แต่ผมทำหลังเดียว ขายทีละหลัง ที่ผมอยากปรึกษาคือ
1แหล่งเงินทุน หาได้จากไหนครับ ค่าใช้จ่ายในการสร้างผมตีไว้ประมาณ1แสนเพราะค่าแรงไม่มีผมทำเอง เงินทุนผมก็มีแค่1-2หมื่นนี่ละครับไม่พอแน่
2ลูกค้า ผมจะหาได้จากไหนครับ เพราะผมไม่มีหน้าร้าน ทำอยู่หลังบ้าน เวลาขายก็จะยกไปทั้งหลังครับ
3การเสียภาษี การขนย้าย หรือกฏหมายที่เกี่ยวข้อง มีท่านไหนพอทราบมั่งครับ เพราะผมไม่มีร้านไม่มีป้ายจะต้องเสียภาษีไหม
ดูรูปบ้านได้ที่ลิงค์นะครับ https://m.facebook.com/profile.php?id=863015387044862&ref=bookmark
ขอบคุณทุกท่านครับผม
ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 19:47:40 »

ทำเวปสิครับ ถ้าไม่ต้องเสียตังค์ ก็ บล๊อคสปร์อต ฟรี

เขียน บทความการสร้าง มันจะ อินเด็ก ในกูเกิ้ลเอง ถ้าเป็นบทความของเรา เสร็จแล้ว เราก็เอาลิงค์ไปฝากไว้ตามเวปต่างๆ ขยันโพสต์ หรือไม่ก็จ้างเขาโพสต์ก็ได้

สามร้อยเวป ก็ตก ห้าหกร้อยบาท คิดว่า ค่าโฆษณา หาเจ้าดีๆหน่อย หาเวปที่มีทราฟฟิคตรงกลุ่มเยอะ

ตัวอย่างเวปที่ผมเขียน
http://nitanchaina.blogspot.com/

อันนี้ เขียนไว้กินโฆษณา  ถ้าจะเน้นขายของ ก็ปรับอีกธีมครับ ลองดู เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณครับผม เว็บของคุณดีครับได้แง่คิดดี ผมชอบเรื่องบะหมี่^^
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 20:02:24 »

......."ค่าใช้จ่ายในการสร้างผมตีไว้ประมาณ1แสนเพราะค่าแรงไม่มีผมทำเอง ".......

ช่วยอธิบายเพิ่มนิดนึงครับ สงสัยนะ ช่างสงสัยจริงๆ อีตาสิงหา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ค่าใช้จ่ายในการสร้าง 1 แสน ตอนแรกผมคิดว่าค่าแรง แต่คุณบอกว่าค่าแรงไม่มี
เพราะฉนั้น บ้านที่คุณสร้างตามภาพนั้น 1 แสนหรือครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
pong32
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 20:28:12 »

จะสร้างอะไรศึกษา(แบบ)ให้ดี ที่ปรึกษาให้มี(อนุมัติแบบ)ใช้ได้ยืนยาว
เริ่มต้นต่างที่ระเบียบมากมาย ต่างคนต่างค่ายถามไถ่ต้องเคลีย
เงินทุนตัวตั้งมุ่งมั่นคุ้มจ่าย แสดงแผนให้กระจายเข้าใจง่ายเป็นดี
โครงสร้างคงทน บอกคนให้เข้าใจ แผ่นดินไหวรับได้ ซ่อมง่ายทันใจ
โยกย้ายง้ายง่าย ประกอบง่ายเหมือนแกะกล่อง YouTube ชอบมองรับรองคลิกแสน
ทำเวปก็ง่ายใช้จ่ายคนช่วยรูปสวย รวยแน่ เงินทุนไม่แน่ บุญทุ่มมาเอง

เอ้าเอาใจช่วย ครับ เพราะ อยากเห็นคนมีอุดมการณ์สร้างสรรงานคุณภาพได้ในราคาย่อมๆรับรอง ตัวเป็นเกลียวไม่มีเวลาใช้เงิน คอยตามครับ ทำที่ไหนส่งข่าวด้วยครับ ฝันอยากมี กระท่อมเล็กก็พอเพียงก่อนหมดลมหายใจไม่ให้ลูกหลานลำบากครับ
ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 20:39:18 »

......."ค่าใช้จ่ายในการสร้างผมตีไว้ประมาณ1แสนเพราะค่าแรงไม่มีผมทำเอง ".......

ช่วยอธิบายเพิ่มนิดนึงครับ สงสัยนะ ช่างสงสัยจริงๆ อีตาสิงหา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ค่าใช้จ่ายในการสร้าง 1 แสน ตอนแรกผมคิดว่าค่าแรง แต่คุณบอกว่าค่าแรงไม่มี
เพราะฉนั้น บ้านที่คุณสร้างตามภาพนั้น 1 แสนหรือครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อ๋อขอโทษครับที่ผมไม่ได้ขยายความ คือว่าตอนนี้ผมรับเหมาทำบ้านไม้สัก บ้านที่อยู้ในเพจแต่ละหลังผมเหมาเฉพาะค่าแรงครับ ในเพจผมเป็นรูปงานที่ผ่านมาเฉยๆครับ ส่วนที่ผมจะทำขายจะเป็นน็อคดาวน์หลังเล็กๆ มีระเบียง งบประมาณที่ว่าประมาณ1แสนคือค่าของ ค่าไม้ บานประตูหน้าต่างอะไรพวกนี้ครับ ส่วนค่าแรงไม่ได้คิดเพราะผมทำเองอยู่แล้ว แต่ผมไม่ได้มาขาย1แสนนะครับ ที่เกริ่นไปคือการลงทุน ผมอยากเลยปรึกษาหลายๆคนก่อนจะทำครับ เดี๋ยวหารูปตัวอย่างให้ครับผม^^
ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 20:47:57 »

จะสร้างอะไรศึกษา(แบบ)ให้ดี ที่ปรึกษาให้มี(อนุมัติแบบ)ใช้ได้ยืนยาว
เริ่มต้นต่างที่ระเบียบมากมาย ต่างคนต่างค่ายถามไถ่ต้องเคลีย
เงินทุนตัวตั้งมุ่งมั่นคุ้มจ่าย แสดงแผนให้กระจายเข้าใจง่ายเป็นดี
โครงสร้างคงทน บอกคนให้เข้าใจ แผ่นดินไหวรับได้ ซ่อมง่ายทันใจ
โยกย้ายง้ายง่าย ประกอบง่ายเหมือนแกะกล่อง YouTube ชอบมองรับรองคลิกแสน
ทำเวปก็ง่ายใช้จ่ายคนช่วยรูปสวย รวยแน่ เงินทุนไม่แน่ บุญทุ่มมาเอง

เอ้าเอาใจช่วย ครับ เพราะ อยากเห็นคนมีอุดมการณ์สร้างสรรงานคุณภาพได้ในราคาย่อมๆรับรอง ตัวเป็นเกลียวไม่มีเวลาใช้เงิน คอยตามครับ ทำที่ไหนส่งข่าวด้วยครับ ฝันอยากมี กระท่อมเล็กก็พอเพียงก่อนหมดลมหายใจไม่ให้ลูกหลานลำบากครับ
ขอบคุณครับผม ท่านมาแบบปรัชญาเลย อิอิ แต่ก็ได้ความรู้ครับขอบคุณมากๆ^^ ถ้าต้นทุนผมไม่สูง ผมขายถูกแน่ครับรับประกันด้วย ตอนนี้กำลังวางแผนอยู่ครับ ผมเห็นเค้าขายกัน3-4แสนซึ่งแพงมาก ถ้าเป็นไปได้+ - ต้นทุนแล้วผมจะทำให้ราคาขายไม่อยู่ประมาณนั้นครับ รวมทั้งมีคุณภาพด้วยครับ
ja66
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2015, 06:40:04 »

สนับสนุนครับ คนมีความคิดดี ส่ิงที่ต้องทำ คือทำให้เห็น เป็นจริง บางคนสร้างบ้านเสร็จแต่อยู่ยาก สวยมากดีแพง
อยู่แล้วร้อน ต้องหาแอร์ ห้องน้ำเหม็นอับ ท่อน้ำตัน ไม่เก็บเสียงรถวิ่ง
ช่างหลายคนแนะนำวัสดุดี หาง่าย ราคาถูก มีประสบการณ์การจัดบ้าน การขนย้าย
อยากเห็นผนังบ้าน ทำผนังเบาแต่แข็งแรงแบสำเร็จ แต่ไม่ร้อน ประกอบง่าย สั่งง่ายส่งง่าย
แต่ที่สำคัญ ลูกค้า ต่างคนต่างใจ หลากหลาย นั่นแหละ โจทย์ที่ทำให้ปรับเปลี่ยนประกอบง่าย
เอาใจช่วยครับ บ้านต้นแบบอยู่ที่ไหน pmให้ดูด้วยครับ
Ironmaiden

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2015, 09:20:26 »

ดีๆๆ ผมชอบนะ แนวบ้านน๊อคดาวน์นี่
แนะนำนิดนึง ว่าการสร้างทั้งหลังแล้ว ขนย้ายทั้งหลัง มันมีค่าขนย้ายสูงพอควรนะครับ
แนะนำ ออกแบบ เป็นชิ้นใหญ่ๆๆ แล้วออกแบบจุดต่อ ให้ง่าย เอาไปประกอบี่หน้างาน
คุณจะเสียค่าขนส่ง น้อยมากๆๆๆ เมื่อเทียบกัน ระหว่างการรื้อประกอบแล้วใช้กระบะส่งงาน กับการส่งทั้งหลังด้วยรถใหญ่
ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2015, 09:31:48 »

ตอนนี้ผมเก็บงานหลังนี้อยู่ครับ ถ้าเสร็จเมื่อไหร่จะเริ่มทันทีครับ อดใจรอกันนะครับ ผมต้องปรึกษาหลายๆคน อยากให้ผลงานออกมาดี มั่นคง แข็งแรง และตรงต่อความต้องการของลูกค้าครับ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับผม

* WP_20150107_003.jpg (815.91 KB, 1999x1008 - ดู 175 ครั้ง.)
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2015, 11:09:41 »

หลังที่ลงรูปไว้ราคาเท่าไหร่ครับค่าของ+ค่าแรง

PM มาหน่อยนะครับ
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2015, 14:05:35 »

สวยจัง

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2015, 16:39:07 »

ในรูป เป็น บ้านไม้ ศิลปผสมประยุกต์ เหนือล้านนา อยุธยา ฝรั่ง

บ้านไทย ฝาตั้ง พร้อมทั้งต้องมีฝาประกับ(ไม้แผ่นซี่เล็ก ที่ตีประกบ ปิด ที่รอยต่อ ระหว่างฝาใหญ่) บ้านไทยล้านนาแท้ ฝาตั้งแต่ไม่มีฝาประกับ

ก่อนหน้านี้ ราว 20 ปี  บ้าน  คนจนทำด้วยไม้  คนรวยทำด้วยปูน  มาใน ช่วงนี้ กลับกัน  บ้านไม้คนรวย  บ้านปูนคนจน

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 18:12:22 »

บ้านงามดีแต้เจ้า  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์