เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 13:50:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  สงสัยการขึ้นดอยตุง กับแม่สายครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สงสัยการขึ้นดอยตุง กับแม่สายครับ  (อ่าน 954 ครั้ง)
jakenetch
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2015, 19:09:23 »

ต้องพักแม่สายวันที่เสาร์หน้า (10 มค) ครับ รถทัวร์มาถึงเที่ยงครึ่ง ว่าจะรีบ checkin แล้วตั้งใจว่าบ่ายนั้น จะไปดอยตุง โดยจะนั่งรถจาก ท่ารถแม่สาย ประมาณ 13:30 ไปปากทางดอยตุง แล้วนั่งรถสองแถว สีม่วง ต่อขึ้นไป ไม่แน่ใจว่า...
1) จะทันเที่ยวก่อนหมดเวลาหรือไม่ครับ จะรีบเกินไหม เห็นว่าปิด 17:30 อยู่บนนั้นสักสองสม ชม.จะทันดูอะไรๆ ไหม หรือรีบไป
2) ถ้าอยู่จนหมดเวลา ลงมาจะมีรถประจำทางกลับแม่สายไหม
3) รถสีม่วงขึ้นดอยตุง ถ้านั่งไปกับคนอื่น ไม่ได้เหมา ทำได้ไหม แล้วคนเต็มเร็วไหมครับช่วงนี้ (อยากรีบขึ้นมากกว่ารอรถออก)
4) โทรถาม ตม แล้วครับ ด่านแม่สายเปิดถึง 21:00 ตั้งแต่ 1มค นี้เลย ตลาด ทั้งสองฝั่ง เปิดจริงๆถึงกี่โมง สัก ทุ่ม สองทุ่ม พวกร้าน cd dvd bluray ยังเปิดไหม
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2015, 15:09:34 »

อาจจะไม่ทันค่ะเพราะว่ารถขึ้นไปอาจจะมี แต่รถขากลับอาจจะไม่มีแล้วค่ะเพราะว่าตอนออกจากแม่สายต้องนั่งรถเมล์หวานเย็น ตอนกลับก็ต้องโบกรถหวานเย็นเพราะว่ารถสองแถวหมดแล้ว
รถม่วงมีตลอดแต่ต้องเดินจากปากทางเข้าไปอีก คนเต็มรถถึงออกค่ะ คนมีเรื่อยๆค่ะ
ด่านเปิดถึงสามทุ่มแล้วค่ะ เปิดขายเหมือนปกติค่ะ
jakenetch
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2015, 09:04:51 »

ถ้าลงมาตอนเย็นที่ สองแถว(ประจำทาง?) ปากทางดอยตุง-แม่สายหมด. ถ้าไม่อยากรอโบกรถหวานเย็น มีรถรับจ้างอื่น อีกไหมครับ
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2015, 13:57:23 »

แท็กซี่ค่ะ แต่รถจะวิ่งมารับจากแม่สาย ไม่รู้ว่าคิดเหมาหรือตามมิเตอร์อ่ะค่ะ เคยเรียกไปในเมือง600ค่าโทรเรียกอีก30 ค่ะ
LOH
เดินทางครั้งใดอุ่นใจกับเรา เที่ยวเชียงรายรถพร้อมคนขับ
ระดับ ป.ตรี

อยากรู้จักกันจิ้มเลย http://line.me/ti/p/~crtaxi

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2015, 23:48:41 »

แท็กซี่ค่ะ แต่รถจะวิ่งมารับจากแม่สาย ไม่รู้ว่าคิดเหมาหรือตามมิเตอร์อ่ะค่ะ เคยเรียกไปในเมือง600ค่าโทรเรียกอีก30 ค่ะ
ถูกต้องที่ซู๊ดดดเลยครับ เป็นทางเลือที่ดี

แท็คซี่ VIP
รับ-ส่ง สนามบินเชียงราย
เหมาเที่ยวทั้งในและต่างจังหวัด
https://2www.me/ppho6
โทร 0888018882
http://line.me/ti/p/~crtaxi
jakenetch
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 11:23:20 »

หรือว่า มาถึงบ่ายตรงแบบนี้ นั่งรถวินสองแถวต่อจากหน้าด่านแม่สาย ไปสามเหลี่ยมทองคำก่อน ตอนเย็นกลับมา shop แถวแม่สายหกโมงเย็น จะทันไหมครับ มีรถสองแถวกลับมาจากสามเหลี่ยมตอนเย็นไหม?
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2015, 10:37:24 »

รถไปสามเหลี่ยมมีน้อย ถ้าไปได้จะกลับต้องเป็นรถที่จะเข้าเชียงรายแล้วลงที่แยกแม่จัน รอรถเมล์ที่จะเข้าแม่สาย อาจจะทันหวานเย็นรอบสุดท้ายที่มาจากเชียงรายค่ะ
jakenetch
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2015, 11:17:04 »

หึๆ ดู รีบๆ และไม่คุ้มไงไม่รู้ สรุปบ่ายนั้น ควร shop แม่สายอย่างเดียวสินะครับ
บินก
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2015, 10:56:35 »

แม่สายฝั่งพม่าปิด 20.30 ฝั่งไทยปิด 21.00 มาถึงเที่ยงครึ่ง ขึ้นดอยตุงน่าจะไม่ทันดูอะไรนัก ไปเที่ยวดอยเวใกล้ๆ ดีกว่า แล้วข้ามไปฝั่งพม่า ขึ้นรถสามล้อเที่ยววัดพม่า กลับมาชอบปิ้ง พอดีมืด กินอาหารเย็นแถวตลาดแม่สาย เข้าที่พัก หลับสบายยย
หน้า: [1] พิมพ์