เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 04:09:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  โคต้าเข้าม.1 ที่สามัคคี เป็นไงครับ ลูกสอบเข้าท.6ไม่ได้
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน โคต้าเข้าม.1 ที่สามัคคี เป็นไงครับ ลูกสอบเข้าท.6ไม่ได้  (อ่าน 20987 ครั้ง)
ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:00:23 »

1000 กว่ารับแค่ 200 กว่าเอง ตอนนี้จะลองไปสามัคคีดู  ที่บอกว่า รับโค้วต้านั้นหมายความว่ายังไงครับ  นอกจากสามัคคีแล้วมีที่ไหนอีก ขอเป็น รัฐบาลนะครับ 
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 11:48:21 »

ถ้ายังพอมีเวลา ขยันอ่าน ขยันติว   ถ้าเป็นศิษย์เก่าลองถามประธานรุ่นดูสิครับ

สนใจ โทร 086-9176511
จั๊ดดีเล๊าะ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 01:55:19 »

ถ้า ท6 ไม่ได้ก็ต้องลุ้น สวค อ่าคะ การแข่งขันสูงมาก
แต่มันก็ไม่แน่นะคะ คุณลองให้ให้ลูกเข้าไปสมัครสอบดูก่อนนะคะ เพราะคนสอบคงมาก และอาจจะมากกว่า ท6 ด้วยอ่าค่ะ
ม.1 สวค ก็จะมี
ห้องศูนย์วิทย์ ซึ่งห้องนี้ อย่างที่บอก หัวกะทิทั้งนั้น การแข่งขันสูง เน้นวิทย์ ทำโครงงาน
ห้องธรรมดา ก็จะเรียนทั่วๆไป ค่ะ
ห้องinter  เรียนเปนภาษาอังกิด ค่ะ

DEN SWK
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 02:09:50 »

ติดตามข่าวสารการรับสมัครที่เว็ปไซต์

http://www.samakkhi.ac.th/ ครับ

พีเค คอม เซอร์วิส รับติดตั้งกล้องวงจรปิด รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนอุปกรณ์คอมพิวเตอร์  085-0303-533 เด่น
08.30-16.30 น. ที่ทำงานโรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
16.30-20.00 น. หมู่บ้านชาตรีโฮม ดอยสะเก็นเชียงราย
999 ครับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 09:22:33 »

ให้น้องเร่งพยายามอ่านหนังสือ และเร่งฟิตตัวเองครับ

อยากจะบอกว่า  ท.6 เห็นคนสอบเยอะแล้ว  สามัคคี จะมีคนมาสอบเยอะกว่าเป็นเท่าตัว

และเด็กที่สอบติด ท.6 ส่วนใหญ่นั้น ก็ยังไม่ลงหลักปักใจเลือกที่จะเรียนท.6ครับ ส่วนใหญ่จะมาลองสนามสอบ   

เพื่อฟิตตัวเองเข้าเรียนสามัคคีโดยเฉพาะครับ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 10:40:42 »

โควต้า สมัยตะก่อน เปิ้นเอา บ้านใกล้ เรียนเก่ง และเก่งกีฬา  แต่ไม่รู้ตอนนี้เรื่องโควต้าจะเปลื่ยนไปรึยังนะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 17:58:26 »

สามัคคี ม.1  ห้องเรียนปกติ รับกี่คนครับ
จั๊ดดีเล๊าะ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 19:08:22 »

ขอให้ลูกคุณมีความขยัน และฟิตอ่านหนังสือมากๆนะคับ อย่างเช่นเพื่อนผมจบสันโค้งมา (นานมากแล้วคับ ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี3) ไปสอบ ท6 ได้ที่ 1 แต่ไม่เรียนคับ มาสอบที่ สวค ได้อยู่ห้อง 7 ส่วนผมอยู่ห้อง 6 ซึ่งตอนนั้น สวค แบบนี้คับ

-รอบแรก คือการสอบไม่ว่าจะบ้านใกล้บ้านไกล ทุกคนมีสิทธิ์สอบหมดคับ (รอบนี้คือต้องหัวกะทิจิงๆคับ) ถ้าจำไม่ผิดรอบนี้จะรับประมาน 30 คนรับ จากนั้นประกาศผล ก็รันลำดับไป คนที่ได้ที่1 ก็อยู่ห้องคิง(ห้อง 9) รองลงมาก็ 8 7 6 5 ไม่แน่ใจว่าเค้าจะรันถึงห้อง 5 นะ คละกันไป  สรุปคือคนเก่งมีทุกห้องคับ แต่เด็กเก่งส่วนใหญ่อยู่ ห้อง 9 คับ

-รอบสอง คือจับฉลาก คือเด็กที่อยู่ในเขตคับ
-รอบสาม คือการสอบคนที่อยู่นอกเขตและคนที่ผิดหวังจากจับฉลาก จากการสอบรอบแรก รวมกันหมด
-แล้วก็จะมีโควต้าคนที่อยู่บ้านใกล้ด้วยคับ

แต่เด๋วนี้คงไม่มีการจับฉลากแล้วมั้งคับ ไม่แน่ใจ น่าจะเป็นการสอบทั้งหมด เพื่อคัดเด็กคับ

เมื่อลูกได้เข้าแล้ว ก็มาลุ้นต่อว่าจะได้อยู่ห้องไหน (ถ้าได้ห้องสูงๆ ก็จะยิ่งดี) ผมว่าห้อง 6-9 กำลังดีนะคับ ไม่รู้มันจะเหมือนสมัยผมเรียนป่าว เพราะผมอยู่ห้อง 6 ก็มีเด็กเก่งๆ ทั้งนั้น
มีเพื่อนผมคนนึง สอบติดมหิดลวิทยานุสรณ์ สอบติดเตรียมอุดม สอบศูนย์วิทย์ได้ที่หนึ่ง แต่เค้าเลือกเรียนที่เตรียมอุดมคับ ตอนนี้ก็เรียนแพทย์ จุฬา
อีกคนคับตอน ม3 แข่งเพชรยอดมงกุฏ ได้ที่1 ระดับประเทศ สองปีซ้อน เดินเข้าจุฬาเลยคับ ตอนนี้เรียนคณะอักษร จุฬา (เรียนศูนย์วิทย์ห้อง 14 gifted thai)
อีกคน เรียนศูนย์วิทย์ห้อง 15 gifted bio ตอนนี้เรียนแพทย์อยู่ มช

ปล ปีนี้มีน้อง รร สวค สอบแพทย์ มช ได้คะแนนสูงสุดด้วยนะคับ ซึ่งก็เหนได้ว่าเราสามารถชนะเด็กมงฟอร์ด เด็กปริ้น ได้เหมือนกัน

เหอ ๆๆ ลอยทะเล โม้ไปเยอะเลย ยังมีอีกหลายคนคับที่ไ้ด้เรียนที่ดีๆ แต่ไม่ได้หมายความว่า รร อื่นจะไม่สามารถเรียนที่ดีๆได้นะคับ

คือที่ สวค มันจะต่างจาก รร อื่น คือที่นี่มีการแข่งขันสูง ต้องเตรียมตัวอย่างดี ครูอาจจะดูแลไม่ทั่วถึง  อีโก้เด็ก รร นี้จะสูง จะเห็นได้จากการเรียน (ที่ใครๆ ก็พูดถึง เด็กในภาคเหนือจะรู้จัก สวค กัน เพราะเพื่อนผมที่อยู่ในภาคเหนือ เค้าก็จะรู้จัก สวค กันมากในระดับหนึ่ง) กิจกรรมก็จะอลังการ เว่อๆ อย่างเช่นกีฬาสี ขบวน/สแตน ยังกะงานกีฬาแห่งชาติ(เว่อไป 5555)

ออกนอกลู่นอกทางอีกแระ 55555  พูดเพลินออกนอกประเด็นเลย

สุดท้ายนี้ก็ขอให้ลูกของคุนสอบติดมาเป็นลูกขาวน้ำเงินด้วยกันนะคับ สู้ๆคับ

ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 20:25:21 »

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมก็ให้ลูกอ่านอย่างเข้ม เนื่องจากเป็นเด็กเรียนดีพอประมาณได้เกรด 3.2 ที่อยากให้เข้าสวค.  ก็คงเหมือนท่านผู้ปกครองหลายๆท่านนั่นแหละครับ ที่คัญคือ อยากเข้า รร. รัฐบาล  เพราะฐานะไม่ค่อยดี  ปีนี้สอบตรงกันหมด ก็กำลังดูรายละเอียดของ สวค.ดูว่าพอมีความหวังไหม ถ้าไม่มีหวังเลย ก็มองดำรงค์ไว้เหมือนกัน   สำหรับห้องเรียนพิเศษ ที่เน้นวิทย์- คณิต ต้องจ่ายเพิ่ม คงไม่ไหวครับ หัวอกคนเป็นพ่อ ตอนนี้บอกตามตรง กังวลมากๆ  กลัวลูกไม่มีที่เรียนครับ 
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 11:50:06 »

มีโรงเรียนที่น่าสนใจตอนที่ลูกผมสอบเข้า สวค.มีเด็กประถมจากโรงเรียนมานิตมา สอบเข้า สวค.  ได้ตั้ง  20  กว่าคนเลขที่สอบเป็นเลขที่เรียงตามลำดับไม่หลุดขบวนเป็นสิบ  สอบถามภายหลังทราบมาว่า  20 กว่าคนนี้   สละสิทธิ์หมด  คือกลับไปเรียน ม.1 ที่ร.ร.เดิม  น่าทึ่ง ร.ร. นี้  จะติดตามดูผลงาน ม.ปลายเขาเป็นอย่างไร  เป็นร.ร.วัดอยู่ที่ห้วยไคร้  หากมี ร.ร.คุณภาพดี กระจายไปทุกพื้นที่คงดีนะ  เด็กไม่ต้องมาแย่งกันที่เดียว  บางคนถึงกับร้องไห้   เรียนไม่เก่งไม่เป็นไร   ขอให้เป็นคนดี   มีจินตนาการ   

สนใจ โทร 086-9176511
biki073
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 11:35:47 »

ถาม แบบผู้ไม่รู้ รร .มัธยมประจำจังหวัดตอนนี้ คือ รร อะไร ฤ

อยากชิมกล้วยเบรคแตก กล้วยไข่กรอบ อร่อยๆ กด like เลย
https://www.facebook.com/JNbanana
จั๊ดดีเล๊าะ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:25:59 »

ถาม แบบผู้ไม่รู้ รร .มัธยมประจำจังหวัดตอนนี้ คือ รร อะไร ฤ

โรงเรียนสามัคคีวิทยาคมครับ

S.W.K.E.P.10/12/25
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2011, 20:05:53 »

หนูอยู่สามัคคีน่ะคะ ตอนนี้อยู่ม.3แล้วห้องเรียนพิเศษอินเตอร์E.P.อ่ะค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าการแข่งขันที่สามัคคียากมาก
ไม่ติดท.6มันก็ไม่แน่น่ะคะ บางทีอาจติดสามัคคีก็ได้
อยู่ที่ดวงค่ะ   แต่ส่วนใหญ่รุ่นหนูเค้าก็ติดกันทั้นศูนย์วิทย์ทั้งE.P.ท.6น่ะ
ถึงมาติดสามัคคีค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
มีอะไรก็ถามได้ เดี๋ยวจะมาตอบให้ค่ะ
ป.ล.ตอนรุ่นหนู สอบ1200คน
ศูนย์วิทย์2ห้อง ห้อง9-10 ห้อง45คน รวม100คน
E.P.2ห้อง ห้อง11-12 ห้องล่ะ30คน รวม60คนค่ะ
wiichy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2011, 20:14:58 »

ม.ต้น ที่สามัคคีวิทยาคมตอนนี้ตั้งแต่ห้อง 1-8 คละเด็กแล้วน่ะครับ ไม่ได้เรียงคะแนนแบบแต่ก่อน ห้อง 9-10 ก็เป็นศูนย์วิทย์ฯ 11-12 ก็เป็น English Program คำนวนจำนวนรับคร่าวๆ ห้อง 1-8 ก็ประมาณ 320 คน บวกไปอีกนิดหน่อย ห้อง 9-10 ก็ไม่เกิน 90 กว่าคน
vostro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 02:55:39 »

ขอให้ลูกคุณมีความขยัน และฟิตอ่านหนังสือมากๆนะคับ อย่างเช่นเพื่อนผมจบสันโค้งมา (นานมากแล้วคับ ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี3) ไปสอบ ท6 ได้ที่ 1 แต่ไม่เรียนคับ มาสอบที่ สวค ได้อยู่ห้อง 7 ส่วนผมอยู่ห้อง 6 ซึ่งตอนนั้น สวค แบบนี้คับ

-รอบแรก คือการสอบไม่ว่าจะบ้านใกล้บ้านไกล ทุกคนมีสิทธิ์สอบหมดคับ (รอบนี้คือต้องหัวกะทิจิงๆคับ) ถ้าจำไม่ผิดรอบนี้จะรับประมาน 30 คนรับ จากนั้นประกาศผล ก็รันลำดับไป คนที่ได้ที่1 ก็อยู่ห้องคิง(ห้อง 9) รองลงมาก็ 8 7 6 5 ไม่แน่ใจว่าเค้าจะรันถึงห้อง 5 นะ คละกันไป  สรุปคือคนเก่งมีทุกห้องคับ แต่เด็กเก่งส่วนใหญ่อยู่ ห้อง 9 คับ

-รอบสอง คือจับฉลาก คือเด็กที่อยู่ในเขตคับ
-รอบสาม คือการสอบคนที่อยู่นอกเขตและคนที่ผิดหวังจากจับฉลาก จากการสอบรอบแรก รวมกันหมด
-แล้วก็จะมีโควต้าคนที่อยู่บ้านใกล้ด้วยคับ

แต่เด๋วนี้คงไม่มีการจับฉลากแล้วมั้งคับ ไม่แน่ใจ น่าจะเป็นการสอบทั้งหมด เพื่อคัดเด็กคับ

เมื่อลูกได้เข้าแล้ว ก็มาลุ้นต่อว่าจะได้อยู่ห้องไหน (ถ้าได้ห้องสูงๆ ก็จะยิ่งดี) ผมว่าห้อง 6-9 กำลังดีนะคับ ไม่รู้มันจะเหมือนสมัยผมเรียนป่าว เพราะผมอยู่ห้อง 6 ก็มีเด็กเก่งๆ ทั้งนั้น
มีเพื่อนผมคนนึง สอบติดมหิดลวิทยานุสรณ์ สอบติดเตรียมอุดม สอบศูนย์วิทย์ได้ที่หนึ่ง แต่เค้าเลือกเรียนที่เตรียมอุดมคับ ตอนนี้ก็เรียนแพทย์ จุฬา
อีกคนคับตอน ม3 แข่งเพชรยอดมงกุฏ ได้ที่1 ระดับประเทศ สองปีซ้อน เดินเข้าจุฬาเลยคับ ตอนนี้เรียนคณะอักษร จุฬา (เรียนศูนย์วิทย์ห้อง 14 gifted thai)
อีกคน เรียนศูนย์วิทย์ห้อง 15 gifted bio ตอนนี้เรียนแพทย์อยู่ มช

ปล ปีนี้มีน้อง รร สวค สอบแพทย์ มช ได้คะแนนสูงสุดด้วยนะคับ ซึ่งก็เหนได้ว่าเราสามารถชนะเด็กมงฟอร์ด เด็กปริ้น ได้เหมือนกัน

เหอ ๆๆ ลอยทะเล โม้ไปเยอะเลย ยังมีอีกหลายคนคับที่ไ้ด้เรียนที่ดีๆ แต่ไม่ได้หมายความว่า รร อื่นจะไม่สามารถเรียนที่ดีๆได้นะคับ

คือที่ สวค มันจะต่างจาก รร อื่น คือที่นี่มีการแข่งขันสูง ต้องเตรียมตัวอย่างดี ครูอาจจะดูแลไม่ทั่วถึง  อีโก้เด็ก รร นี้จะสูง จะเห็นได้จากการเรียน (ที่ใครๆ ก็พูดถึง เด็กในภาคเหนือจะรู้จัก สวค กัน เพราะเพื่อนผมที่อยู่ในภาคเหนือ เค้าก็จะรู้จัก สวค กันมากในระดับหนึ่ง) กิจกรรมก็จะอลังการ เว่อๆ อย่างเช่นกีฬาสี ขบวน/สแตน ยังกะงานกีฬาแห่งชาติ(เว่อไป 5555)

ออกนอกลู่นอกทางอีกแระ 55555  พูดเพลินออกนอกประเด็นเลย

สุดท้ายนี้ก็ขอให้ลูกของคุนสอบติดมาเป็นลูกขาวน้ำเงินด้วยกันนะคับ สู้ๆคับ

ผมเป็นศิษย์เก่า ฟ้าขาวคนหนึ่ง  ตอนนี้ ผมเรียนจะขึ้นปี4 แล้ว ดังนั้น รุ่นน้องผม (ที่ตอนนี้ กำลังจะขึ้นปี 3 ผมย่อมรู้จักดี พวกเราจะตื่นเต้น เวลามีน้องใหม่มาสอบเข้า โดยเฉพาะคนที่สอบได้คะแนนสูงๆ )

และผลสอบเข้าเทศบาล 6 ในปีที่เพื่อนคุณมาลองสอบนั้น ประกาศผลสอบ มันก็แปะอยู่ที่บอร์ด... ในตอนนั้น คนที่ได้อันดับที่ 1 ไม่ใช่หลานคุณวันชัย หรอกเหรอครับ?? ลองกลับไปถามเพื่อนคุณใหม่นะครับ ถึงมันจะผ่านมานาน แต่ก็ไม่ควรจะเอามาอ้างนะครับ เพราะ ที่ 1 เค้าเรียนอยู่ที่ เทศบาล 6   แล้วตกลง คุณ จะ"ครับ" หรือ จะ "คะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 03:00:54 โดย vostro » IP : บันทึกการเข้า
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 12:47:06 »

ลูกอยากเรียนที่ร.ร.สามัคคีมากแต่วันไปสมัครขอบอกว่าเปลี่ยนใจไปสมัครร.ร.ดำรงค์ดีกว่า
บุคลากรของ(ร.ร.สามัคี)บางคน(ส่วนน้อย)แทบไม่ให้ความสนใจเราเลยถามอะไรก็ทำท่าหงุดหงิดวางท่า
     ผิดกับที่(ร.ร.ดำรง)ตั้งแต่พนังงาน(รปภ.)เด็กนักเรียน ครูอาจารย์ให้การต้อนรับดีมากถามอะไรตอบได้หมดเป็นกันเอง ไม่วางท่าเหมือนอีกโรงเรียนหนึ่ง(ผิดกันอย่างกับหน้ามือเป็นหลัง...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 11:00:30 โดย yayong » IP : บันทึกการเข้า

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
คนบ้านนอก
ชั้นประถม
*

เราชาวนาอยู่กับควาย

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 13:04:33 »

กำหนดการณืคราวๆ การสอบโรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
26 ก.พ 54 สอบคัดเลือกศูนย์วิทย์+EP ม.1
27 ก.พ.54 สอบคัดเลือกศูนย์วิทย์+EP ม.4

ประกาศผลสอบวันที่ 2 มีนาคม

28 ก.พ.-4 มี.ค. สอบปลายภาค ม.1-5
6-7 มี.ค. สอบปลายภาค ม.6

หลังจากนี้ให้ติดตามประกาศจากทางโรงเรียนนะครับว่าจะดำเนินการรับสมัครนักเรียนในหลักสูตรปกติอย่างไร แต่ที่ผมทราบมาคร่าวๆคือเริ่มตั้งแต่วันที่ 6 นะครับที่จะมีการรับสมัคร เพราะผมก็ยังไม่ได้รับหนังสือคำสั่ง เพิ่มเติมจากนี้นะครับ
คนบ้านนอก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 13:06:55 »

ลูกอยากเรียนที่ร.ร.สามัคคีมากแต่วันไปสมัครขอบอกว่าเปลี่ยนใจไปสมัครร.ร.ดำรงค์ดีกว่า
บุคลากรของ(ร.ร.สามัคี)บางคน(ส่วนน้อย)แทบไม่ให้ความสนใจเราเลยถามอะไรก็ทำท่าหงุดหงิดวางท่า
     ผิดกับที่(ร.ร.ดำรงค์)ตั้งแต่พนังงาน(รปภ.)เด็กนักเรียน ครูอาจารย์ให้การต้อนรับดีมากถามอะไรตอบได้หมดเป็นกันเอง ไม่วางท่าเหมือนอีกโรงเรียนหนึ่ง(ผิดกันอย่างกับหน้ามือเป็นหลัง...)

ต้องขออภัยแทนบุคลกรท่านั้นด้วยนะครับ เขาคงเครียดนะครับช่วงนี้งานเยอะ
mynamejeep
ชั้นประถม
*

ความห่างไกลเป็นอุปสรรคของความรัก

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 13:09:14 »

ภาคปกติรับใบสมัคร 9 - 16  มีนาคม  2554 
รับสมัคร  12 - 16  มีนาคม  2554 
สอบคัดเลือก  20  มีนาคม  2554
รายละเอียด  www.samakkhi.ac.th
คนบ้านนอก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 13:10:44 »

ภาคปกติรับใบสมัคร 9 - 16  มีนาคม  2554 
รับสมัคร  12 - 16  มีนาคม  2554 
สอบคัดเลือก  20  มีนาคม  2554
รายละเอียด  www.samakkhi.ac.th

คนสวยมาเองเลยนะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์