เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 02:12:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมโดนแฟนบอกเลิก จากการที่ผมดูแลเธอไม่ดีพอ(เปลี่ยนเป็นกระทู้กำลังใจ)
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ผมโดนแฟนบอกเลิก จากการที่ผมดูแลเธอไม่ดีพอ(เปลี่ยนเป็นกระทู้กำลังใจ)  (อ่าน 2071 ครั้ง)
eaktime
บ่าวเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

เสือขาวลงเขา

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 15:58:56 »

ทุกๆคำแนะนำที่ทุกท่านมีให้ ขอขอบคุณครับ ป่านมา7วัน ความรักยังมีอยู่ไม่หาย
เปลี่ยนที่นอน หาเพื่อนคุย หาอะไรที่เป็นประโยชน์ทำระหว่างวัน มันทำให้ผมดีขึ้น
แต่ยังงัยก็ตาม รักมาห้าปี มันย่อมไม่หายเสียใจภายในห้าวันน่นอนคับ
ความรักยังคงอยู่ ความเสียใจเริ่มหายลงเรื่อยๆ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำของพี่ๆสมาชิกทุกกำลังใจครับผม
ขอบคุณ เชียงรายโฟกัสคับ ไครมีรักจงรักษาไว้ให้ได้ทุกวัน
ไครที่หารักก็จงเปิดความจิงใจให้กันในครั้งแรก ก่อนที่มันจะทำให้เสียใจในภายหลังนะครับ

คนเมือง 100 %
คนเชียงราย1000%
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 16:01:54 »

หนาน  เห็นด้วย กะ ปลาทู     อีก 1 ไลค์     ครับ  ยิงฟันยิ้ม

จุมพิต     ปลาทู บอกมา ว่า

ขอให้คุณมีสติ ทุกลมหายใจ อดทน ไตร่ตรอง และเรียนรู้ที่จะอยู่ต่อไป ค่ะ   และ  อย่าลืมรัก และ ให้กำลังใจตัวเอง ด้วยนะคะ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 16:07:21 โดย nantong » IP : บันทึกการเข้า

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 00:36:06 »

เข้ามาดู เจ้าของกระทู้ดีขึ้นหรือยัง  ยิ้มเท่ห์
eaktime
บ่าวเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

เสือขาวลงเขา

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 15:15:21 »

เข้ามาดู เจ้าของกระทู้ดีขึ้นหรือยัง  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ และกำลังใจจากคนรอบข้างนี่สำคัญมากๆครับ
ตอนนี้ผมดีขึ้นมากๆแล้วครับ ความรักยังอยู่กับเค้า แต่ความเสียใจที่มีมันใกล้จะหมดไป
ช่วงนี้ผมก็ตั้งใจทำงานดีกว่าครับ ค่าของคนอยู่ที่ผลของการกระทำ ค่าของการกระทำอยู่ที่การทำความดี ผลของการทำความดีจะไปตกอยู่กับคนที่เรารักทุกคนรอบข้าง สำคัญที่สุดคือครอบครัว และพ่อกับแม่เราครับ ชีวิตผมไม่มีอะไรมากครับ ทำงานประจำ ถ่ายภาพ จักรยาน จงอยู่กับตัวเองให้ได้
ขอบคุณทุกๆกำลังใจ และเป็นกำลังใจให้กับทุกคนในการใช้ชีวิตให้มีค่านะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 15:18:42 โดย eaktime » IP : บันทึกการเข้า

คนเมือง 100 %
คนเชียงราย1000%
FIGHTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 17:10:47 »

เพิ่งเลิกกะแฟนเหมือนกันเสียใจแต่ก็รักตัวเอง ทุกวันนี้พยายามอยู่กับปัจจุบันอยู่กับงานทำวันนี้ให้ดีที่สุด พยายามไม่มองย้อนกลับไป เพราะถ้ามองย้อนกลับเมื่อไหร่ความเสียใจก็จะกลับมาเมื่อนั่น การทำใจไม่ใช่สิ่งง่าย แต่ก็ไม่ยากถ้าเราเข็มแข็งพอ
jomsawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 22:23:05 »

เข้ามาดู เจ้าของกระทู้ดีขึ้นหรือยัง  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ และกำลังใจจากคนรอบข้างนี่สำคัญมากๆครับ
ตอนนี้ผมดีขึ้นมากๆแล้วครับ ความรักยังอยู่กับเค้า แต่ความเสียใจที่มีมันใกล้จะหมดไป
ช่วงนี้ผมก็ตั้งใจทำงานดีกว่าครับ ค่าของคนอยู่ที่ผลของการกระทำ ค่าของการกระทำอยู่ที่การทำความดี ผลของการทำความดีจะไปตกอยู่กับคนที่เรารักทุกคนรอบข้าง สำคัญที่สุดคือครอบครัว และพ่อกับแม่เราครับ ชีวิตผมไม่มีอะไรมากครับ ทำงานประจำ ถ่ายภาพ จักรยาน จงอยู่กับตัวเองให้ได้
ขอบคุณทุกๆกำลังใจ และเป็นกำลังใจให้กับทุกคนในการใช้ชีวิตให้มีค่านะครับ
ขอบคุณครับ
nickyodza
เตรียมอนุบาล
*

ความเหงาสุดจะบรรยาย ความสุขอยู่ที่ใด

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 22:34:50 »

ยากที่จะอธิบาย สมัยนี้
คนดีมักจะจบด้วยคำที่ว่า ดีเกินไป
ก็ไม่เข้าใจว่าดีแล้วไม่พอใจตรงไหนที่ที่
คนเราบ้างคนได้เสมอต้นเสมอปลายทุกอย่าง
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 12:19:16 »

" เวลา " จะช่วยเยียวยาให้จิตใจคุณดีขึ้น...ดีขึ้นเรื่อยๆ...คุณต้องผ่านมันไปให้ได้...เป็นกำลังใจให้นะคะ

polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 19:30:36 »

วิธีแก้คือ ตั้งกระทะน้ำมันบนเตาแก๊สให้ร้อน ๆ ....................แล้วหยดน้ำเปล่าลงไป  2  หยด จะได้ยินเสียง   สู้....สู้....
jomsawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 11:38:54 »

แวะมาดูเจ้าของกระทู้ว่าดีขึ้นหรือยัง
ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 22:10:56 »

ใหม่ๆก็เจ็บปวดครับผมเข้าใจ แต่ เวลา จะเป็นเครื่องช่วยเยียวยาความเจ็บครั้งนี้เองครับ ผมไม่มีคำแนะนำใดๆ แต่ผมจะยกตัวอย่างเรื่องของผมให้ฟังนะครับ ผมก็เคยอกหักเหมือนกับคุณนี่แหละครับ คบกันมา8ปี มีลูกด้วยกัน1คน ถึงขั้นหย่าเลยครับ มันเจ็บปวดมาก แต่มันข้อดีนะครับที่ทำให้เรารู้ว่าที่ผ่านมาเราเป็นคนยังไง ทำหน้าที่แฟนได้ดีแค่ไหน ผมคิดทั้งคืนทั้งวันกินไม่ได้นอนไม่หลับ กินเหล้ายันสว่างก็มีครับ จนมีอยู่วันหนึ่งที่ผมคิดได้ ผมเก็บสัมภาระใส่กระเป๋าแล้วตีตั๋วรถออกต่างจังหวัด เพื่อมาทำงานครับ ผมใช้ความเจ็บในครั้งนั้นมาเป็นแรงผลักดันในการทำงาน ทำทุกวันไม่มีวันหยุดครับ ทำแบบไม่พักเพราะเวลาว่างทีไรสมองเราจะคิด ผมทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้คิด จนมาถึงวันนี้สองปีแล้ว คุณรู้ไหมครับอะไรเกิดขึ้น เขากลับมาหาผมครับไม่รู้ว่าทำไมหรือเพราะอะไร แต่ผมลองมองดูตัวเองตอนนี้กับแต่ก่อน เป็นคนละคนกันเลยครับ ผมเลิกบุหรี่เหล้าการพนัน ตอนนี้ผมมีรถขับจากที่แต่ก่อนขี่แต่มอไซค์แว้นไปวันๆ มีเงินเก็บและที่สำคัญ ผมกลายเป็นผู้รับเหมาทำบ้านไม้สักโดยไม่รู้ตัว ผมว่า การอกหัก ก็มีส่วนดีอยู่นะครับ ถ้าเราเข้าใจและอยู่ร่วมกับมันได้ สุดท้ายมันก็แค่เรื่องจิ๊บๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป สู้ๆนะครับ คุณต้องผ่านมันไปได้
jomsawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 22:38:52 »

นับถือค่ะ ที่ตั้งสติได้ในที่สุด รักตัวเองให้มากก่อนจะไปรักคนอื่น
ใหม่ๆก็เจ็บปวดครับผมเข้าใจ แต่ เวลา จะเป็นเครื่องช่วยเยียวยาความเจ็บครั้งนี้เองครับ ผมไม่มีคำแนะนำใดๆ แต่ผมจะยกตัวอย่างเรื่องของผมให้ฟังนะครับ ผมก็เคยอกหักเหมือนกับคุณนี่แหละครับ คบกันมา8ปี มีลูกด้วยกัน1คน ถึงขั้นหย่าเลยครับ มันเจ็บปวดมาก แต่มันข้อดีนะครับที่ทำให้เรารู้ว่าที่ผ่านมาเราเป็นคนยังไง ทำหน้าที่แฟนได้ดีแค่ไหน ผมคิดทั้งคืนทั้งวันกินไม่ได้นอนไม่หลับ กินเหล้ายันสว่างก็มีครับ จนมีอยู่วันหนึ่งที่ผมคิดได้ ผมเก็บสัมภาระใส่กระเป๋าแล้วตีตั๋วรถออกต่างจังหวัด เพื่อมาทำงานครับ ผมใช้ความเจ็บในครั้งนั้นมาเป็นแรงผลักดันในการทำงาน ทำทุกวันไม่มีวันหยุดครับ ทำแบบไม่พักเพราะเวลาว่างทีไรสมองเราจะคิด ผมทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้คิด จนมาถึงวันนี้สองปีแล้ว คุณรู้ไหมครับอะไรเกิดขึ้น เขากลับมาหาผมครับไม่รู้ว่าทำไมหรือเพราะอะไร แต่ผมลองมองดูตัวเองตอนนี้กับแต่ก่อน เป็นคนละคนกันเลยครับ ผมเลิกบุหรี่เหล้าการพนัน ตอนนี้ผมมีรถขับจากที่แต่ก่อนขี่แต่มอไซค์แว้นไปวันๆ มีเงินเก็บและที่สำคัญ ผมกลายเป็นผู้รับเหมาทำบ้านไม้สักโดยไม่รู้ตัว ผมว่า การอกหัก ก็มีส่วนดีอยู่นะครับ ถ้าเราเข้าใจและอยู่ร่วมกับมันได้ สุดท้ายมันก็แค่เรื่องจิ๊บๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป สู้ๆนะครับ คุณต้องผ่านมันไปได้
Sing ha

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 19:46:41 »

ขอบคุณครับ

เดือนกว่าแล้ว...คงอยู่ตัวแล้วและน่าจะกำลังขยันทำงาน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 20:29:28 »

ดูแลดี ประเคนให้เท่าไหร่ก็ไม่พอ เผลอๆยังจะโดนบอกเลิกเลยครับ

ถ้ามันไม่ใช่ ก็คือไม่ใช่ ให้กำลังใจละกันครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
sirithat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 10:44:31 »

โดนแฟนบอกเลิกเหมือนกันครับ โดนแบบกระทันหันมาก เหตุผลที่เขาขอเลิกคือจะกลับไปคบกับแฟนเก่า แล้วสรุปที่ผ่านมาคบกับเราเพื่ออะไร เป็นคนคั่นเวลารอให้คนนั้นกลับมาหรอ ทำเอาผมอึ้งไปเลย ทำอะไรไม่ถูกเลย ไม่อยากจะทำอะไร ทั้งเจ็บทั้งงง ตอนนี้สับสนไปหมดว่าจะทำยังงัยดี

เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 11:08:07 »

เวลาจะช่วยให้ดีขึ้นเองครับ ผ่านมาแล้ว เดี่ยวเจอคนใหม่ก็ลืม ปัญหาอยู่ที่ว่าเมื่อไหร่คนใหม่จะมาสักที ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
jomsawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 22:24:41 »

อันนี้แหละประเด็นสำคัญ คนใหม่เมื่อไหร่จะมา
เวลาจะช่วยให้ดีขึ้นเองครับ ผ่านมาแล้ว เดี่ยวเจอคนใหม่ก็ลืม ปัญหาอยู่ที่ว่าเมื่อไหร่คนใหม่จะมาสักที ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
noppadol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 16:22:15 »

เพิ่งเลิกกะแฟนเหมือนกันเสียใจแต่ก็รักตัวเอง ทุกวันนี้พยายามอยู่กับปัจจุบันอยู่กับงานทำวันนี้ให้ดีที่สุด พยายามไม่มองย้อนกลับไป เพราะถ้ามองย้อนกลับเมื่อไหร่ความเสียใจก็จะกลับมาเมื่อนั่น การทำใจไม่ใช่สิ่งง่าย แต่ก็ไม่ยากถ้าเราเข็มแข็งพอ
อยากให้ทุกคนคิดได้แบบนี้จังน่ะครับ เสียใจไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุดไม่มีใครรับเรา เท่ากับตัวเราเองและพ่อแม่ของเราหรอกน่ะครับ สู้ๆ ครับ ทุกสิ่งทุกอย่างอาจจะถูกกำหนดมาให้เป็นแบบนี้ แต่ใจเราไม่มีใครกำหนดได้ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์