เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:29:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมโดนแฟนบอกเลิก จากการที่ผมดูแลเธอไม่ดีพอ(เปลี่ยนเป็นกระทู้กำลังใจ)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ผมโดนแฟนบอกเลิก จากการที่ผมดูแลเธอไม่ดีพอ(เปลี่ยนเป็นกระทู้กำลังใจ)  (อ่าน 2072 ครั้ง)
eaktime
บ่าวเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

เสือขาวลงเขา

« เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 08:52:27 »

:'(เวลาเกือบ 5 ปีที่คบกัน ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน ตอนนี้ผมยังอยู่ที่เดิม กับสิ่งของรอบตัวที่เป็นของเรา ส่วนเค้าไปจากผมแล้ว สามวันแล้วผมยังรับไม่ได้กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพราะผมยังรักเขาอยู่ ท้อทุกอย่าง
ผมขอคำแนะนำสำหรับท่านที่มีประสบการณ์แบบนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 15:17:05 โดย eaktime » IP : บันทึกการเข้า

คนเมือง 100 %
คนเชียงราย1000%
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 08:55:48 »

ง้อ จนกว่าจะแพ้ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 08:58:27 »

เวลาเกือบ 5 ปีที่คบกัน ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน ตอนนี้ผมยังอยู่ที่เดิม ส่วนเค้าไปจากผมแล้ว

ปล่อยเขาไปเต้อะ เขาไปดี ได้ดี ก็ดีใจตวย ดีกว่ารั้นไว้ แต่ใจคนบ่าเหมือนเดิม มันเจ็บ
eaktime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 09:01:25 »

ง้อ จนกว่าจะแพ้ครับ
ขอบคุณครับ ผมจะง้อเค้าจนกว่า เค้าจะขนสิ่งของที่เราสร้างมาด้วยกันจนหมด
สิ่งของที่ยังอยู่ผมยังมีหวังที่เค้าจะกลับมาใช่ไหมครับ การง้อของผมมันคงเป็นสิ่งเล็กๆ เมื่อเทียบกับการฉุดรั้งเธอจากภายนอก แต่ผมจะต้องทำต่อไป เพราะผมรักเธอมาก

eaktime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 09:03:24 »

เวลาเกือบ 5 ปีที่คบกัน ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน ตอนนี้ผมยังอยู่ที่เดิม ส่วนเค้าไปจากผมแล้ว

ปล่อยเขาไปเต้อะ เขาไปดี ได้ดี ก็ดีใจตวย ดีกว่ารั้นไว้ แต่ใจคนบ่าเหมือนเดิม มันเจ็บ
ตอนนี้ผมยังเข้มแข็งไม่พอครับ สามวันมาแล้ว ไม่มีแรงทำอะไรเลย เจอกับตัวเองมันสุดๆคับ
ขอบคุณคับที่ให้กำลังใจคับ

Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 09:37:40 »

ตอนนี้ผมยังเข้มแข็งไม่พอครับ สามวันมาแล้ว ไม่มีแรงทำอะไรเลย เจอกับตัวเองมันสุดๆคับ

ของอย่างนี้ไมเจอเองไม่รู้หรอก เข้มแข็งไว้
CK SPEED PART

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 10:23:56 »

ดูแลเธอไม่ดีพอ ด้านไหนครับ??
jomsawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 12:51:22 »

โดนมาเหมือนกันค่ะ ยอมรับว่าเจ็บปวดอยู่ครึ่งปี ตอนแฟนทิ้ง หนีไปตอนที่ลำบาก นั่งร้องไห้ทุกเย็นค่ะ ยอมรับว่าช่วงครึ่งปีแรกทำอะไรไม่ได้เลย แต่ไม่อยากดึงเค้ากลับมา เพราะการที่เค้าทิ้งเราไป แสดงว่าจิตใจเค้าก็ไปจากเราครึ่งทางแล้ว ถึงแม้เขาจะกลับมาเชื่อว่าเดี๋ยวสักวันเค้าก็ต้องพยายามจากเราไปอีก สละทุกสิ่งอย่างที่สร้างมาด้วยกัน ตอนนี้อยู่กับเพื่อนให้มาก ทำงานให้เยอะ กลับไปหาพ่อ แม่ ที่บ้านอยู่กับท่าน คิดถึงท่าน คนที่เรารักยังงัยวันหนึ่งเค้าก็ต้องไปเป็นคนอื่น....แต่พ่อ แม่....ต่อให้ยังงัยก็จะอยู่ข้างเราตลอดไป ถามตัวเองน่ะค่ะว่า เค้ากลับมาเราจะต้องร้องไห้อีกกี่รอบ สบายใจไหม แล้วถ้าเค้าไปตอนนี้เราจะร้องไห้แค่ครั้งเดียว อีกสักพักเราจะเริ่มอยู่ได้ แต่มันต้องอยู่ที่จิตใจของแต่ล่ะคนว่า จะสามารถดูแลใจตัวเอง คิดได้เองเร็วขนาดไหน ถ้ามัวแต่คิดว่าเราอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีเค้า แล้วเค้าจะคิดแบบเราไหม...... ถือช่ะว่าเป็นประสบการณ์ เราไม่ดีอะไร เราก็ดูแลคนใหม่ให้ดีกว่าเก่าน่าจะดีกว่ามานั่งจมปรักอยู่กับคนที่ทิ้งเราไป เชื่อเถอะว่าคุณมีอะไรดีในตัวอยู่แล้ว อย่ามัวแต่คิดว่าตัวเองไม่ดี บางทีเค้าอาจมองไม่เห็นความดีของคุณ ขอน่ะค่ะ รักตัวเองให้มาก รักพ่อ แม่ให้มาก อย่าคิดแต่จะรักคนอื่น โดยเฉพาะคนที่เค้าทิ้งคุณไป เป็นกำลังใจให้ค่ะ หัวอกเดียวกัน....สู้ๆ มันจะต้องผ่านไปด้วยดี ทำอะไรก็ได้ที่คิดว่าดี
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 12:53:15 »

เดียวมันก็ผ่านไป สู้ๆ ครับ ยิงฟันยิ้ม
ngaidai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 12:57:07 »

แก้ที่ต้นเหตุไม่ได้ก็แก้ที่ปลายเหตุครับ

ย้ายที่อยู่ให้ไกลๆจากสิ่งเดิมๆที่จะทำให้คิดถึงเขา

มีสังคมใหม่และเปิดใจกับคนใหม่ดูครับ แล้วคนเก่าจะหายไปในพริบตา

eaktime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 15:10:38 »

โดนมาเหมือนกันค่ะ ยอมรับว่าเจ็บปวดอยู่ครึ่งปี ตอนแฟนทิ้ง หนีไปตอนที่ลำบาก นั่งร้องไห้ทุกเย็นค่ะ ยอมรับว่าช่วงครึ่งปีแรกทำอะไรไม่ได้เลย แต่ไม่อยากดึงเค้ากลับมา เพราะการที่เค้าทิ้งเราไป แสดงว่าจิตใจเค้าก็ไปจากเราครึ่งทางแล้ว ถึงแม้เขาจะกลับมาเชื่อว่าเดี๋ยวสักวันเค้าก็ต้องพยายามจากเราไปอีก สละทุกสิ่งอย่างที่สร้างมาด้วยกัน ตอนนี้อยู่กับเพื่อนให้มาก ทำงานให้เยอะ กลับไปหาพ่อ แม่ ที่บ้านอยู่กับท่าน คิดถึงท่าน คนที่เรารักยังงัยวันหนึ่งเค้าก็ต้องไปเป็นคนอื่น....แต่พ่อ แม่....ต่อให้ยังงัยก็จะอยู่ข้างเราตลอดไป ถามตัวเองน่ะค่ะว่า เค้ากลับมาเราจะต้องร้องไห้อีกกี่รอบ สบายใจไหม แล้วถ้าเค้าไปตอนนี้เราจะร้องไห้แค่ครั้งเดียว อีกสักพักเราจะเริ่มอยู่ได้ แต่มันต้องอยู่ที่จิตใจของแต่ล่ะคนว่า จะสามารถดูแลใจตัวเอง คิดได้เองเร็วขนาดไหน ถ้ามัวแต่คิดว่าเราอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีเค้า แล้วเค้าจะคิดแบบเราไหม...... ถือช่ะว่าเป็นประสบการณ์ เราไม่ดีอะไร เราก็ดูแลคนใหม่ให้ดีกว่าเก่าน่าจะดีกว่ามานั่งจมปรักอยู่กับคนที่ทิ้งเราไป เชื่อเถอะว่าคุณมีอะไรดีในตัวอยู่แล้ว อย่ามัวแต่คิดว่าตัวเองไม่ดี บางทีเค้าอาจมองไม่เห็นความดีของคุณ ขอน่ะค่ะ รักตัวเองให้มาก รักพ่อ แม่ให้มาก อย่าคิดแต่จะรักคนอื่น โดยเฉพาะคนที่เค้าทิ้งคุณไป เป็นกำลังใจให้ค่ะ หัวอกเดียวกัน....สู้ๆ มันจะต้องผ่านไปด้วยดี ทำอะไรก็ได้ที่คิดว่าดี
ใช่เวลาตั้งครึ่งปีเลยหรอคับ ผมแค่สามวันเหมือนมันยาวนานเหมือนสามปีเลย ผมก็คิดจะปล่อยแต่ใจมันทำไม่ได้จิงๆคับ ผมรักและทุ่มเทความเป็นตัวของตัวเอง ยอมห่างเพื่อนห่างญาติเพื่อตามใจเค้า ผมทำให้ทุกอย่างที่เค้าต้องการแต่ยังงัยก็ยังไม่พอใจเค้าอยู่ดี แค่หายใจผมยังผิดเลยคับ สวนคนอื่นที่เค้าชอบนะ ทำผิดขนาดไหนยกย่องชมเชยซึ่งผมได้รับตรงข้ามเลย เราคึยกันว่าจะแต่งงานกันเร็งๆนี้ แต่อยู่ๆเค้าก็หายไป แล้วโทรมาบอกว่าให้ผมหาแฟนใหม่ได้แล้ว ให้เราเลิกกัน ผมง้อเค้ามาตั้งแต่วันแรก เค้ายังยืนยันคำเดิม ผมรักเค้ามากที่สุด รู้เลยว่าใจสลายมันเป็นอย่างไร ขอบคุณคับที่แชร์ประสบการณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 15:21:25 โดย eaktime » IP : บันทึกการเข้า

@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 15:41:51 »

ของอย่างนี้ไมเจอเองไม่รู้หรอก เข้มแข็งไว้

เจอมาแล้วท่าน เจอจนไม่อยากจะเจออีกแล้วววววว ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 16:30:15 »

สวัสดี ครับ

นี่เป็นแค่ ความคิดเห็น แนะนำนะ  แต่  คุณต้องตัดสินเองอยู่ดี  ผิดถูกคุณรับผิดชอบเอา

ให้ขอบคุณเขา ไม่ว่าดี ไม่ดี กับเรา  อภัยเขา   ลืมสิ่งไม่ดี จำเอาที่ดี  หรือ พยายามลืมทั้งดี กับ ไม่ดี เป็น อุเบกขา

กลับมาให้รับ  ไม่กลับก็ได้  อยู่ก็ได้ ไปก็ดี 

พยายามไม่ผลักใส หรือ ไล่ส่ง จนออกหน้า               แต่ ตอนนี้  ให้ง้อเขา เป็น มารยาทที่ดี  แต่  อย่าง้ออย่างจริงจัง หรือ ตั้งใจ  ตั้งความหวังมากเกินไป   

ถ้า  ไม่หมดใจให้กัน  ยังไม่พ้นเวร  พ้นกัมม์  พอเขาจะกลับมาใหม่ ก็ต้องฝืนใจบอก ว่า  ใจเย็น ๆ จัดการอะไรที่นั่นให้เรียบร้อย แล้วค่อยกลับ  หรือ  ไม่กลับก็ไม่ว่ากัน

ท่านทำตามนี้ หรือ ดัดแปลงเอาได้  ไม่ทำก็ไม่ว่า

เมียหนาน  หนาน ไล่ บ่ หนี  ตี๋ บ่ ป่าย      แต่  มักจ่ม ว่า  อยากหาผัวใหม่   มันทำให้เราหงุดหงิดใจ   พอ ผมบอกว่า  จะหาใหม่เหมือนกัน   แกว่า ถ้ารู้ จะปาด_ำ ฯ     เขาทำตัว อย่างเจ้ากัมม์นายเวร เราเลย

ทำไม ผมให้คุณ ขอบคุณเขา  ย้อน  คุณบอกว่า  อยู่มา  5  ปี คุณยังเหมือนเดิม  เราอาจไม่ควรคู่กันนานกว่านี้ ก็เป็นได้   ยอมให้อภัย  อโหสิกัมม์กันและกัน     

ฮืม     ถ้า จ๋าว่า ต่อ ติดตาม แล้วมัน ไง ๆ ก็ต้องเลิกร้าง  ต้องคิดใหม่  ว่า

ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม     ยิงฟันยิ้ม    แยกกันไปมันอาจจะมีสิ่งใหม่ ๆ  เข้ามาในชีวิตเราทั้งคู่ก็ได้  ไม่ว่า จะดี ร้าย หรือ ดีปนร้าย     อย่าไปสนใจมากไปนัก ย้อนว่า มันคือ อนาคต     

อยู่กับคนเดิม คนเก่า ๆ ดี ชั่ว เฉย  อะไร  ยังไง ก็รู้กันหมดแล้ว     ว่าคำเมือง  ออกเสียงแบบ เมียง ๆ ว่า   จ๊ะเก่า ๆ เหมียน เหมียนเก่า

ให้อ่าน เป็น ขั้นเป็นตอนนะ  อย่าจับเอาแค่ บางตอน   จะผิดจุดประสงค์ไป        หรือ  คิดว่าเป็น ส่งเสริมหาคู่ผัวเมียใหม่ ฯ    

ขอสมาอภัย  หาก  คิดผิดถูก ไม่ว่าจะด้วยประการใด

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
kit kantasuwan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 23:22:20 »

เรื่องราวเหมือนกัน วันเวลาเหมือน กัน เหมือนถ่ายเอกสารเลย หัวอกเดียวกันคับ
อันดับแรกต้องทำใจยอมรับมันก่อน อย่าไปคาดหวังว่าเขาจะ กลับมายิ่งหวังมาก
ยิ่งทุกข์มาก คิดเสียว่าเขาไปได้ดีกว่า ตอนอยู่กับเราก็ ปล่อยเขาไปในเมื่อเร
รั้งไว้ไม่อยู่ แล้วทบทวนดูว่าเรามีข้อเสียตรงไหน เขาถึงจากไป ถ้าอยู่กันถึง 5ปี
แสดงว่าเขาให้โอกาสคุณมากแล้ว แต่ยังเหมือนเดิมมันเป็นการสะสม พอถึงจุด
เดือดมันก็ระเบิด ตอนนี้จะง้อ อย่างไรก็ยากที่จะ กลับมาเพราะเขาคิด ว่ากลับมา
ก็เหมือนเดิม ทำชีวิตเหมือนปกติ บอกได้แค่นี้ แหละอยู่ที่ตัวเรา **อย่าคาดหวัง
ว่าเขาจะกลับมา จะทำให้ลืมมัน ได้เร็วที่สุด**
กมล ช.
สมาชิกลงทะเบียน
*

Id line : Kamol_2529

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 00:15:30 »

เอาง่ายๆเลยนะครับเวลาครับตอนนี้คุณแค่ต้องการเวลาครับส่วนใหญ่เมื่อเจ็บจากเหตุการณ์แบบนี้เวลาพักฟื้นของเรามันจะไม่เท่ากันแต่ก็อย่างว่านะครับ..........ลองเอาก้อนหินที่มันขุรขระมากำไว้ในมือนะครับแล้วบีบให้แรงที่สุดเท่าที่จะแรงได้เลยนะครับแล้วก็คิดเปรียบเทียบว่าคุณคือมือนั้นแล้วคนที่ทิ้งคุณไปคือก้อนหินประมาณนี้นะครับ....เพราะสิ่งที่เจ็บคือมือของคุณไม่ใช่ก้อนหินนะครับหลักการก็ง่ายๆก็แค่ถ้าเราเลิกบีบก้อนหินเราก็จะไม่เจ็บมือซึ่งถ้าเราปล่อยมือจากก้อนหินใหม่ๆก็ต้องเจ็บเป็นธรรมดาแต่พอเวลาผ่านไปเราก็จะหายเจ็บเอง...สู้ๆนะครับเวลาในการบีบก้อนหินของผมอยู่ที่5ปีเชียวนะครับกว่าจะหายเจ็บซึ่งตอนนี้ผมก็หายดีแล้วครับ

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 09:07:21 »

ทุกสิ่งในโลกนี้ไม่มีอะไรจีรังยั่งยืน ผู้หญิงเขาบอกเลิกแสดงว่าเขาไม่รักหรือทัศนคติ นิสัยใจคอเขาเข้ากันกับเราไม่ได้ ในเมื่อเขาบอกเลิกก็ปลงเสีย มีได้ก็มีเสีย มีอยู่ก็มีจาก มีสุขก็มีทุกข์  ตั้งสติ
ให้ดี หาผู้หญิงที่ดีและนิสัยเข้ากับเราได้ อย่ามัวอมทุกข์อยู่เลย เราทุกข์ก็ทุกข์ไปคนเดียว ไม่มีใครจะมานั่งเศร้าและเป็นทุกข์ไปกับเราหรอก  ยิ้มสู้เข้าไว้แล้วจะได้ดี   
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 09:21:15 »

ร้องไห้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 09:59:39 »

พยายามเท่าที่ทำได้ครับ แต่ถ้าทำแล้วยังไงกไม่เอาแสดงว่าเขาหมดใจ ก็พยายามทำใจครับ อีกหน่อย คงมีคนรักเราที่เป็นเราเข้ามาในชีวิตครับ คนที่รักเราในแบบที่เขาอยากให้เป็น ยังไงก็ไม่ยืดยาวครับ เอาใจช่วยครับ

jomsawan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 11:57:33 »

ใช่เวลาตั้งครึ่งปีเลยหรอคับ ผมแค่สามวันเหมือนมันยาวนานเหมือนสามปีเลย ผมก็คิดจะปล่อยแต่ใจมันทำไม่ได้จิงๆคับ ผมรักและทุ่มเทความเป็นตัวของตัวเอง ยอมห่างเพื่อนห่างญาติเพื่อตามใจเค้า ผมทำให้ทุกอย่างที่เค้าต้องการแต่ยังงัยก็ยังไม่พอใจเค้าอยู่ดี แค่หายใจผมยังผิดเลยคับ สวนคนอื่นที่เค้าชอบนะ ทำผิดขนาดไหนยกย่องชมเชยซึ่งผมได้รับตรงข้ามเลย เราคึยกันว่าจะแต่งงานกันเร็งๆนี้ แต่อยู่ๆเค้าก็หายไป แล้วโทรมาบอกว่าหาแฟนใหม่ได้แล้ว ให้เราเลิกกัน ผมง้อเค้ามาตั้งแต่วันแรก เค้ายังยืนยันคำเดิม ผมรักเค้ามากที่สุด รู้เลยว่าใจสลายมันเป็นอย่างไร ขอบคุณคับที่แชร์ประสบการณ์

เวลาทุกวินาทีมันนานมากสำหรับความทุกข์ คุณต้องเข้มแข็งให้มากที่สุด อย่าจมปรักอยู่กับอะไรที่ไม่มีประโยชน์ คุณยิ่งง้อเค้า เท่ากับคุณไม่มีค่า รู้ว่าการที่จะคิดแบบนี้ได้มันยากมาก แต่หากคุณคิดได้มันจะทำให้คุณอยู่ได้ในโลกแห่งความจริง รักตัวเองให้มากเหมือนที่เคยบอกไว้ อย่าคิดถึงคนที่เค้าไม่รักเรา ให้คิดถึงคนที่เค้ารักเราให้มาก รออยู่ที่บ้าน กลับไปหาท่าน พูดคุยกับท่าน ทานข้าวกับท่าน เอาเวลาที่เราเคยให้กับคนอื่นกลับมาให้คนเหล่านี้ เชื่อสิ สักวันคุณจะลืมเรื่องราวเลวร้ายเหล่านี้ .... สู้ๆ ค่ะ  เพื่อนคนนี้จะเป็นกำลังใจให้
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 15:09:46 »

ขอให้คุณมีสติ ทุกลมหายใจ อดทน ไตร่ตรอง และเรียนรู้ที่จะอยู่ต่อไปค่ะ

และอย่าลืมรักและให้กำลังใจตัวเองด้วยนะคะ  ยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
หน้า: [1] 2 พิมพ์