เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:46:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมจะทำอย่างไรดี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ผมจะทำอย่างไรดี  (อ่าน 1139 ครั้ง)
badmantt
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 20:25:53 »

หวัดดีครับ ผมควรจะทำอย่างไร
คือผมรักพี่คนหนึ่ง มีอายุ20 พี่เค้าอายุ24 เรารู้จักกันมาสามเดือนครับ รู้สึกดีๆให้กัน แต่ผมกับคิดมากกว่านั้น เวลาไปเที่ยวที่ไหน มองเผลินๆ อาจดูว่าเปนแฟนกัน เมื่อวานครับ ผมกับพี่ไปเที่ยวพาคลับกัน และวันนั้นกะเปนวันเกิดของเธอ ผมเลยจัดเตรียมเชอร์ใภ้รอ เค้กใหญ่มากพอถึงเวลาอันสมควร พนักงานกะเอาเค้กมามอบให้ แต่สิ่งที่ตอบรับผมมาคือ พี่เค้าเฉยๆ กับสิ่งที่ผมมอบให้ ผมเสียใจอยู่กับเหตุการแบบนี้
หลังจากนั้น ผมกะดื่มๆ จน จะกลับบ้าน ผมเลยตัดสินใจถามตรงๆว่า พี่เค้ารู้สึกยังไงกับผมที่ผ่านมามันคืออะไร สิ่งที่พี่เค้าตอบกับมาคือ พี่เค้าห่างๆกับแฟน
ชึ่งเรื่องนี้ผมไม่เคยรู้เลย ผมควรทำอย่างไรดีครับ ทั้งที่เจบก็ยังรัก
อยากร้องกะร้องไมีดอก แต่ผมกะยังคุยกับพี่เค้าปกติ เหมือนไม่เกิดไรขึ้น เศร้าจัธ แล้วถ้าผมหายออกไปจากชีวิตพี่เค้าอะ พี่เค้าจะคิดถึงผมไม วันนี้ผมตัดสินใจไปสักชื่อพี่เค้ามา ตราหน้าตัวเอง และสัญญากับความเจบนี้ และรอยสัก ว่าผมจะไม่เปลี่ยนใจจากพี่เค้า ถึงแม้ว่าพี่เค้าจะกลับ ไปคืนดีกับแฟนกะตาม
badmantt
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 20:27:37 »

:'(ณ

* 2014-12-03-17-27-21_deco.jpg (653.45 KB, 719x1280 - ดู 286 ครั้ง.)
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 20:43:06 »

คุณbadmantt ควร 1. ดูใจเธอไปเรื่อยๆก่อนว่าจะมีใจรักคุณหรือเปล่า
                         2. ไม่ควรจะปันใจรักเธอ(หลง)เต็ม 100 ควรแบ่งใจเผื่อความผิดหวังเสียบ้าง
                         3. ถ้าเธอกลับไปคืนดีกับแฟนเก่า ก็จงทำใจ ถือเสียว่าเป็นครั้งหนึ่งในชีวิต หาเอาใหม่
                             ผู้หญิงดี สวย มีเยอะแยะ ขอให้เราทำตัวของเราให้ดีทั้งความประพฤติและการงาน                                                                                                                                                 
badmantt
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 20:48:52 »

คุณbadmantt ควร 1. ดูใจเธอไปเรื่อยๆก่อนว่าจะมีใจรักคุณหรือเปล่า
                         2. ไม่ควรจะปันใจรักเธอ(หลง)เต็ม 100 ควรแบ่งใจเผื่อความผิดหวังเสียบ้าง
                         3. ถ้าเธอกลับไปคืนดีกับแฟนเก่า ก็จงทำใจ ถือเสียว่าเป็นครั้งหนึ่งในชีวิต หาเอาใหม่
                             ผู้หญิงดี สวย มีเยอะแยะ ขอให้เราทำตัวของเราให้ดีทั้งความประพฤติและการงาน                                                                                                                                                 
ขอบคุณน่ะครับ
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 23:42:37 »

เวลาจะช่วยให้ดีขึ้นเองครับ อายุยังน้อย ยังหาประสบการณ์ ได้อีกเยอะเดี๋ยวก็ชิน ผมผ่านมาแระ;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 23:50:25 »

สาวคนนั้นชื่อ "ข้าวซอย" เหรอคะ  ตกใจ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 00:09:23 »

ขอให้สมหวังน่ะน้อง

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 00:10:40 »

ดี แล้วหละ   ที่ไม่เป็น ชื่อ   " ปลาทู "    ขยิบตา 

แฮ่   ยิงฟันยิ้ม

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
badmantt
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 01:08:27 »

สาวคนนั้นชื่อ "ข้าวซอย" เหรอคะ  ตกใจ
ใช่ครับ
badmantt
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 01:11:18 »

ถ้ารัก กะต้องมีหวัง
แต่ถ้าไม่มีหวัง จะเรียกว่ารักได้ไหม
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 11:08:47 »

ถ้ารัก กะต้องมีหวัง
แต่ถ้าไม่มีหวัง จะเรียกว่ารักได้ไหม

รักก็ต้องมีหวัง------>>> ถูกต้องค่ะ
แต่ถ้าไม่หวัง จะเรียกว่ารักได้ไหม -------->>> ได้ค่ะ

^__^ หวังให้น้อย จะได้เจ็บน้อย แล้วความสุขจะมีมาก
หวังมากๆ ก็เจ็บมากๆ ความทุกข์ก็จะมาก

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 11:13:10 »

ผมอ่านเป็น "ขาวสวย"............ ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 11:27:55 »

เอาไงดี บอกตรงๆตัดใจดีกว่า ครับเพราะว่าลองพูดมาแบบนี้แล้วแสดงว่าเขาเลือกตัวจริง เหมือนที่ผมเคยโดน อายุยังน้อยอยู่ครับค่อยเป็นไป

Ironmaiden

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 13:21:18 »

เอาไงดี บอกตรงๆตัดใจดีกว่า ครับเพราะว่าลองพูดมาแบบนี้แล้วแสดงว่าเขาเลือกตัวจริง เหมือนที่ผมเคยโดน อายุยังน้อยอยู่ครับค่อยเป็นไป
ค่อยๆๆ สะสมครับ เดี๋ยวก็มีเยอะ อิอิอิ
badmantt
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 13:33:13 »

ไม่ทันได้เตรียมใจ
Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2014, 17:44:35 »

ก็ต้องคุยกันให้เคลียร์ ว่าจะคบกันแบบไหน แบบพี่น้อง แบบคนรู้ใจ หรือคบแบบเผื่อเลือก
เราเองจะได้ตัดสินใจได้ถูก อย่าให้มันค้างคาใจ จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดใจอยู่อย่างนี้.

* 1_display.jpg (30.96 KB, 346x352 - ดู 183 ครั้ง.)

faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2014, 10:08:34 »

คบกันแค่ 3เดือน ลงทุน สักชื่อไว้ที่ต้นแขน  ถ้าคบกัน 1ปี สงสัยคงสักนอกร่มผ้าเลย อายุแค่20 อนาคตยังมีอีกไกล ของบางอย่างใช่ก็คือใช่ ไม่ใช่ก็ต้องปล่อยวาง  ลองนึกดูนะครับ มี2ท่านที่อยู่ที่บ้านวันนี้ทำอะไรเพื่อท่านรึยัง (เคยมีความคิดจะสักชื่อท่านไว้บนตัวไหม ผมถามเฉยๆนะ)
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2014, 19:33:51 »

คบกันแค่ 3เดือน ลงทุน สักชื่อไว้ที่ต้นแขน  ถ้าคบกัน 1ปี สงสัยคงสักนอกร่มผ้าเลย อายุแค่20 อนาคตยังมีอีกไกล ของบางอย่างใช่ก็คือใช่ ไม่ใช่ก็ต้องปล่อยวาง  ลองนึกดูนะครับ มี2ท่านที่อยู่ที่บ้านวันนี้ทำอะไรเพื่อท่านรึยัง (เคยมีความคิดจะสักชื่อท่านไว้บนตัวไหม ผมถามเฉยๆนะ)

+++ 100ล้าน

badmantt
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2014, 00:02:58 »

ฮ่อ โทดทีน่ะครับ
ผมเด็กกำพร้า ไม่มีพ่อแม่
และไม่รู้ว่าเค้าเปนใครด้วย
ผมโตจากสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า
เลยไม่มีคนค่อยปรึกษา
พี่ๆคงเข้าใจผมน่ะ
ว่าไม่เจอกับตัวเอง
จะเข้าใจได้อย่างไร
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2014, 03:13:55 »

ฮ่อ โทดทีน่ะครับ
ผมเด็กกำพร้า ไม่มีพ่อแม่
และไม่รู้ว่าเค้าเปนใครด้วย
ผมโตจากสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า
เลยไม่มีคนค่อยปรึกษา
พี่ๆคงเข้าใจผมน่ะ
ว่าไม่เจอกับตัวเอง
จะเข้าใจได้อย่างไร
ตกใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
หน้า: [1] 2 พิมพ์