เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 15:58:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  (ยา)เสพติดสังคมออนไลค์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน (ยา)เสพติดสังคมออนไลค์  (อ่าน 679 ครั้ง)
nickyodza
เตรียมอนุบาล
*

ความเหงาสุดจะบรรยาย ความสุขอยู่ที่ใด

« เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 00:48:30 »

เดี๋ยวนี้ไลค์ยิ่งเยอะ ยิ่งชอบ ยิ่งเสพ ยิ่งหลง
ไลค์เยอะมีอะไรดีเหรออยากรู้
คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 10:10:20 »

เดี๋ยวนี้ไลค์ยิ่งเยอะ ยิ่งชอบ ยิ่งเสพ ยิ่งหลง
ก็นั่นซิครับ

nickyodza
*

ความเหงาสุดจะบรรยาย ความสุขอยู่ที่ใด

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 11:36:41 »

เหมือนกับคำถามที่ว่า ไก่ กับ ไข่ หรือ ไข่ กับ ไก่
(อะไรเกินก่อนกันว่างั้นไหมน่ะ)
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 12:56:33 »

เป็นเครื่องมือสื่อสารอย่างหนึ่ง เหมือนจดหมาย โทรเลขสมัยก่อนค่ะ
ทุกอย่างมีทั้งด้านดีและเสีย ควรศึกษาในสิ่งที่เรารู้ แต่ถ้าเราไม่รู้
ว่าเขาติดก็ไม่ดีนะค่ะ คนเรานะต้องเรียนรู้ด้วยตนเอง
อย่างที่บอกประสบการณ์เล่าสู่กันฟังได้แต่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
เพราะคนแต่คนต่างกันตรงสิ่งแวดล้อมค่ะ
  ไลน์ เฟส มีข้อดีและข้อเสียขึ้นอยู่กับว่าคนที่เสียตังค์ค่าอินเตอร์เนต
นะใช้ในทางไหนจะใช้เงินคุ้มค่าหรือมาฆ่าเวลาตัวเอง
nickyodza
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 17:05:58 »

เป็นเครื่องมือสื่อสารอย่างหนึ่ง เหมือนจดหมาย โทรเลขสมัยก่อนค่ะ
ทุกอย่างมีทั้งด้านดีและเสีย ควรศึกษาในสิ่งที่เรารู้ แต่ถ้าเราไม่รู้
ว่าเขาติดก็ไม่ดีนะค่ะ คนเรานะต้องเรียนรู้ด้วยตนเอง
อย่างที่บอกประสบการณ์เล่าสู่กันฟังได้แต่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
เพราะคนแต่คนต่างกันตรงสิ่งแวดล้อมค่ะ
  ไลน์ เฟส มีข้อดีและข้อเสียขึ้นอยู่กับว่าคนที่เสียตังค์ค่าอินเตอร์เนต
นะใช้ในทางไหนจะใช้เงินคุ้มค่าหรือมาฆ่าเวลาตัวเอง

ถ้าใช้ในทางที่ดีก็ดีน่าสงเสริม
แต่ถ้าใช้ทางที่ผิดไม่น่ะเอาเป็นอย่าง
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2014, 14:31:58 »

ถ้าใช้ในทางที่ดีก็ดีน่าสงเสริม
แต่ถ้าใช้ทางที่ผิดไม่น่ะเอาเป็นอย่าง

นั่นสิคะ ใช้ในทางดี และมีระยะเวลาที่พอเหมาะพอควร รู้จักใช้เวลาไปทำอย่างอื่นมั่ง
เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ชอบการอยู่ในโลกออนไลน์ แบบที่เรียกว่า Over time
จะขี้ จะเยี่ยว จะตด จะกิน จะเที่ยว จะ..... ไรต่อไร ขึ้นสเตตัส ตลอดเวลา
วันๆ ก้มหน้าก้มตา กดโทรศัพท์อยู่นั่นล่ะ 

เช่นว่า มาปาร์ตี้กันประสาเพื่อนฝูง มันก็ดันไม่คุยกับเพื่อนในวง
แต่แชทกับคนในเฟส ในไลน์
อยากจะถามเหลือเกิน ว่า มรึงมาเพื่อ?ฮืม? (ขออภัย ที่ต้องใช้คำไม่สุภาพ)

และอีกพวกนึง พวกแฟนบอลจอมโว แหม ไม่แน่จริงอะไรหรอก
ก็อีแค่นักเลงคีย์บอร์ด พ่นน้ำลายใส่กัน คุยโม้โอ้อ้วด กลัวคนอื่นไม่รู้หรอ
ว่าทีมรักมรึงแพ้ไม่เป็นท่า 
เอาเวลาไปทำมาหากิน เอาไปสร้างสรรค์ความเจริญให้ชีวิตไม่ดีกว่าหรอ คะ
(( อันนี้ น่าจะมีหลายๆ คนที่ บ้าบอคอแตกแบบนี้ น่ะ ))

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น เศร้า โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2014, 15:51:29 »

"...........เอาเวลาไปทำมาหากิน เอาไปสร้างสรรค์ความเจริญ
ให้ชีวิตไม่ดีกว่าหรอ คะ........"

นั่นนะสิ เห็นด้วยครับ ไอบาระจัง แต่ก้อเล่นบ้างยามว่างๆ
ตอนไปอยู่เชียงรายส่วนใหญ่ปั่นจักรยาน ไม่ค่อยได้เข้าเน็ตเลย
Ironmaiden

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 10:17:29 »

ผมว่า มันเป็นเหมือนดาบสองคม

ดังนั้น อย่าไปจับคมดาบมันนะครับ จับด้ามดาบดาบเอา จะได้ไม่โดนบาดมือ....
{Cyberman}
To Be Developer
มัธยม
**

โปรแกรมเมอร์เชียงราย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 10:33:06 »

ผมก็ไม่รู้นะ ผมติดไปแล้ว ^^"
คงเพราะอยากมีตัวตนบนโลกออนไลน์

แต่จุดหมายที่ตั้งไว้แต่ละคนอาจจะต่างกัน - -*

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 10:34:06 »

"...........เอาเวลาไปทำมาหากิน เอาไปสร้างสรรค์ความเจริญ
ให้ชีวิตไม่ดีกว่าหรอ คะ........"

นั่นนะสิ เห็นด้วยครับ ไอบาระจัง แต่ก้อเล่นบ้างยามว่างๆ
ตอนไปอยู่เชียงรายส่วนใหญ่ปั่นจักรยาน ไม่ค่อยได้เข้าเน็ตเลย

เล่นตอนว่างๆ ก็ธรรมดาแล่ะค่ะ
แต่สำหรับหลายๆคน ที่เห็นกันสมัยนี้ ขับรถยังจะแชทไลน์
คุยกับคนอื่นอยู่ดีๆ ก้มลงไปกดๆจิ้มๆ ซะง้าน
มันใช่มั้ยล่ะคะ ความเป็นคนอยู่ไหน คนที่อยู่ใกล้ๆ คนที่นั่งอยู่ตรงหน้า
มันเป็นตัวอะไร  
เหนื่อยใจค่ะ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 10:36:47 »

นั่นดิ อยากรู้ประโยชน์ของการ Like หน่อย เล่นมาตั้งแต่ปี 2009 กด Like ไปแค่ 2 ครั้งเอง.

Sing ha

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 08:12:10 »

เล่นตอนว่างๆ ก็ธรรมดาแล่ะค่ะ
แต่สำหรับหลายๆคน ที่เห็นกันสมัยนี้ ขับรถยังจะแชทไลน์
คุยกับคนอื่นอยู่ดีๆ ก้มลงไปกดๆจิ้มๆ ซะง้าน
มันใช่มั้ยล่ะคะ ความเป็นคนอยู่ไหน คนที่อยู่ใกล้ๆ คนที่นั่งอยู่ตรงหน้า
มันเป็นตัวอะไร  
เหนื่อยใจค่ะ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

"........ ความเป็นคนอยู่ไหน คนที่อยู่ใกล้ๆ คนที่นั่งอยู่ตรงหน้ามันเป็นตัวอะไร 
เหนื่อยใจค่ะ  ......"

ใช่ครับเคยเห็นและเคยสงสัย ว่าทำไมกะคนนั่งอยู่ด้วยกันตรงข้างหน้า
ทำไมเขาไม่คุยกัน
Sing ha

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 01:17:45 »

นั่นนะซิ....บางทีคนเราขาดความมั่นใจในตัวเอง ต้องให้คนอื่นไลค์ คนอื่นแชร์
หากมั่นใจเต็มร้อย ก็ไม่ต้องแคร์อะไร
หน้า: [1] พิมพ์