เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 06:18:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผู้ชายคนไหน ชอบ ผู้หญิง เก่งๆๆ บ้าง และท่านจะเอาชนะใจ นางยังไงกันบ้าง...
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ผู้ชายคนไหน ชอบ ผู้หญิง เก่งๆๆ บ้าง และท่านจะเอาชนะใจ นางยังไงกันบ้าง...  (อ่าน 1664 ครั้ง)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 16:29:33 »

ยกตัวอย่าง.....

สมเด็จพระราชินีนาถอลิซาเบธที่ 1 แห่งอังกฤษ
(อังกฤษ: Elizabeth I of England หรือ Virgin Queen หรือ Gloriana หรือ Good Queen Bess -- 7 กันยายน พ.ศ. 2076 -- 24 มีนาคม พ.ศ. 2146) และทรงเป็นสมเด็จพระราชินีนาถแห่งอังกฤษ และสมเด็จพระราชินีนาถแห่งไอร์แลนด์ ตั้งแต่ วันที่ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2101 จนเสด็จสวรรคต บางครั้งพระองค์ก็ทรงได้รับพระฉายานามว่า “ราชินีผู้ทรงพรหมจรรย์” (เนื่องจากการไม่อภิเษกสมรสเลยตลอดพระชนม์ชีพ) สมเด็จพระราชินีนาถอลิซาเบธที่ 1 ทรงเป็นกษัตรีย์พระองค์ที่ 5 และนับเป็นกษัตริย์องค์สุดท้ายของราชวงศ์ทิวดอร์

สมเด็จพระราชินีนาถอลิซาเบธที่ 1 ผู้ประสูติที่พระราชวังกรีนิช เป็นพระราชธิดาในสมเด็จพระเจ้าเฮนรีที่ 8 กับสมเด็จพระราชินีแอนน์ โบลีน พระมเหสีพระองค์ที่ 2 ซึ่งถูกประหารชีวิตโดยการบั่นพระเศียรเมื่อสมเด็จพระราชินีนาถอลิซาเบธที่ 1 พระชนมายุได้เพียงเกือบ 3 พรรษา จากนั้นพระองค์ก็ทรงถูกประกาศว่าเป็นพระราชธิดานอกกฎหมาย

เมื่อสมเด็จพระเจ้าเฮนรีที่ 8 เสด็จสวรรคตราชบัลลังก์อังกฤษก็ตกไปเป็นของสมเด็จพระเจ้าเอ็ดเวิร์ดที่ 6 พระราชโอรสในพระเจ้าเฮนรีและสมเด็จพระราชินีเจน ซีมัวร์ พระมเหสีองค์ที่ 3 เมื่อเสด็จสวรรคตพระเจ้าเอ็ดเวิร์ดก็ทรงมอบราชบัลลังก์แก่เลดีเจน เกรย์ซึ่งเท่ากับเป็นการตัดพระเชษฐภคินีต่างพระมารดาสองพระองค์ออกจากสิทธิในการสืบราชบัลลังก์ แต่ในที่สุดเจ้าหญิงแมรีก็ได้เสด็จขึ้นครองราชย์เป็นสมเด็จพระราชินีนาถแมรีที่ 1 ผู้ทรงเป็นโรมันคาทอลิก ในรัชสมัยของราชินีนาถแมรีเจ้าหญิงอลิซาเบธทรงถูกจำขังอยู่ปีหนึ่งในข้อสงสัยว่าทรงมีส่วนร่วมในการสนับสนุนฝ่ายก่อการโปรเตสแตนต์

หลังจากเสด็จสวรรคตของพระเชษฐภคินีสมเด็จพระราชินีนาถแมรี เจ้าหญิงอลิซาเบธก็เสด็จขึ้นครองราชย์ พระองค์ทรงตั้งพระทัยที่จะปกครองโดยมีที่ปรึกษาราชการผู้มีคุณธรร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 00:43:52 โดย Ironmaiden » IP : บันทึกการเข้า
Ironmaiden

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 16:30:45 »

ถ้า ดูจากบทภาพยนต์ มีโจรสลัด นายหนึ่ง ที่ต้องตาพระนางอยู่ หาใช่ เจ้าชายแห่งสเปน
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 17:00:45 »

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 19:03:49 »

แหม่ๆๆๆๆ พี่ชาย ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะอะไรน๊า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ 

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Ironmaiden

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 19:39:44 »

แหม่ๆๆๆๆ พี่ชาย ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะอะไรน๊า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ 
ผู้หญิงเก่ง มองผู้ชาย มุมที่แตกต่างจากผู้ชายทั่วไปมอง...
ฉะนั้น ผู้ชาย ทีจะเข้าถึงผู้หญิงแบบนี้ ไม่ใช่พวกดาดๆๆ ธรรมดา
พวก เจ้าชายสเปน เจ้าชายออสเตรีย นะ พวกเก่งโคตรๆน่ะ ไม่อยู่ในสายตาพระนาง....
แต่สลัดไพรเวเตีย ทำให้พระนาง ประทับใจได้ ไม่ใช่ ทองแอสแทก ที่สลัดปล้นมาให้
แต่ที่พระนางประทับใจคือ การที่นายหนุ่มโจรสลัดยอมถวายชีวิตทำงานให้พระนาง
ต่างจากพวกเจ้าชาย ที่ยังไง มันก้อรักชีวิตตัวเองมากกว่าที่สละให้พระนาง
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 20:04:58 »

คำถาม  ผู้ชายคนไหน ชอบ ผู้หญิง เก่งๆๆ บ้าง และท่านจะเอาชนะใจ นางยังไงกันบ้าง...

คำตอบ  จับเธอ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  จัดไป  ได้ผลทันทีตามตูดต้อยๆๆ

ขำๆ นะท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
Ironmaiden

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 20:13:28 »

คำถาม  ผู้ชายคนไหน ชอบ ผู้หญิง เก่งๆๆ บ้าง และท่านจะเอาชนะใจ นางยังไงกันบ้าง...

คำตอบ  จับเธอ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  จัดไป  ได้ผลทันทีตามตูดต้อยๆๆ

ขำๆ นะท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ฮ่าๆๆๆ ผู้หญิงแบบนี้ ระวังจะปล้ำได้ง่ายนะท่าน...ไม่โดนบิดกระดูกหัก ให้รู้ไป..
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 21:30:27 »

ตกใจ
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 09:34:50 »

บางครั้งผู้หญิงเก่งก่อมองต่ำได้หนาครับ แบบว่าขี้แห้งจับต๋าหมา ตกใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
CK SPEED PART

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 09:38:28 »

ใครไม่ชอบบ้างหล่ะครับ?? อันดับแรกต้องมั่นใจในตัวเอง มีความเป็นผู้นำ รสนิยม วิถีชีวิต และโปรไฟล์ของเราต้องไม่กิ๊กก๊อก แค่นี้ก็คงเอาชนะใจสาวเก่ง และสวยได้ไม่ยากครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Ironmaiden

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 09:57:30 »

ตกใจ
เป็นหนึ่งในคนเก่งป่าวครับ...เผื่อมีหนุ่มๆในเวบเหล่ๆๆ ฮ่าๆๆ

บางครั้งผู้หญิงเก่งก่อมองต่ำได้หนาครับ แบบว่าขี้แห้งจับต๋าหมา ตกใจ
ต้องบอกว่า มองความแตกต่าง มากกว่า ผมว่า

ใครไม่ชอบบ้างหล่ะครับ?? อันดับแรกต้องมั่นใจในตัวเอง มีความเป็นผู้นำ รสนิยม วิถีชีวิต และโปรไฟล์ของเราต้องไม่กิ๊กก๊อก แค่นี้ก็คงเอาชนะใจสาวเก่ง และสวยได้ไม่ยากครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ช่ายยย...
คำถามนะ ผู้หญิงที่เขามีอยู่แล้วในเรื่อง เงิน ความรู้ สังคม ฉลาดไหวพริบดี สวย กิริยาวาจางาม แบคกราวดี ครอบครัวมีฐานะ นามสกุลใหญ่ ....ถามว่า คุณผู้ชาย จะจีบเธอ ยังไงดี
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:16:52 »

เข้าไปบอกตรงๆเลยครับ อย่าลืมเผื่อใจ๋ไว้เผื่อแห้วปิ้กมาตวยเน้อ จุมพิต

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
CK SPEED PART

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:26:37 »

ใครไม่ชอบบ้างหล่ะครับ?? อันดับแรกต้องมั่นใจในตัวเอง มีความเป็นผู้นำ รสนิยม วิถีชีวิต และโปรไฟล์ของเราต้องไม่กิ๊กก๊อก แค่นี้ก็คงเอาชนะใจสาวเก่ง และสวยได้ไม่ยากครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ช่ายยย...
คำถามนะ ผู้หญิงที่เขามีอยู่แล้วในเรื่อง เงิน ความรู้ สังคม ฉลาดไหวพริบดี สวย กิริยาวาจางาม แบคกราวดี ครอบครัวมีฐานะ นามสกุลใหญ่ ....ถามว่า คุณผู้ชาย จะจีบเธอ ยังไงดี

ถ้าทุกอย่างเหนือกว่าผมมาก >> ไม่จีบครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:30:47 โดย ck speed part » IP : บันทึกการเข้า
aaa
ชั้นประถม
*

สุขสุด สุด คือ สุขใจ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:30:28 »

เป็นคนดี  เป็นตัวเรา ถ้าเค้าชอบ เราจะเป็นคนที่ใช่เองค่ะ  ยิ้มเท่ห์
Ironmaiden

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:36:29 »

เข้าไปบอกตรงๆเลยครับ อย่าลืมเผื่อใจ๋ไว้เผื่อแห้วปิ้กมาตวยเน้อ จุมพิต
พลาดอย่างแรงเลยท่าน
เข้าตรงๆๆ แบบ มิวสิกวีดีโอน้ำเน่า ผมว่า หน้าหงายทุกรายอ่ะท่าน
เรื่อง รสนิยม นี่ ผมว่าสำคัญนะ...บางที ผู้ชายประเภท หล่อเกาหลี ขับเฟอรารี่ อาจไม่เข้าตา
แบบที่ท่านว่า  " แบบว่าขี้แห้งจับต๋าหมา " บางทีอาจเป็นเรื่องง่ายๆๆ แต่ไม่ง่ายกะพวกทิฐิสูง
Ironmaiden

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:39:17 »

เป็นคนดี  เป็นตัวเรา ถ้าเค้าชอบ เราจะเป็นคนที่ใช่เองค่ะ  ยิ้มเท่ห์
อืม...มีเหตุผล...
แค่เป็นตัวเรา ที่ตรงใจเขา...ไม่สำคัญเรื่องนอกกาย สำคัญเรื่องในใจ....อืมมม ลึกซึ้งๆๆ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 10:56:59 »

ผู้หญิงเก่ง มองผู้ชาย มุมที่แตกต่างจากผู้ชายทั่วไปมอง...
ฉะนั้น ผู้ชาย ทีจะเข้าถึงผู้หญิงแบบนี้ ไม่ใช่พวกดาดๆๆ ธรรมดา
พวก เจ้าชายสเปน เจ้าชายออสเตรีย นะ พวกเก่งโคตรๆน่ะ ไม่อยู่ในสายตาพระนาง....
แต่สลัดไพรเวเตีย ทำให้พระนาง ประทับใจได้ ไม่ใช่ ทองแอสแทก ที่สลัดปล้นมาให้
แต่ที่พระนางประทับใจคือ การที่นายหนุ่มโจรสลัดยอมถวายชีวิตทำงานให้พระนาง
ต่างจากพวกเจ้าชาย ที่ยังไง มันก้อรักชีวิตตัวเองมากกว่าที่สละให้พระนาง

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ไม่รู้ว่าความเก่งของแจงระดับไหน ไม่มีอะไรมาวัด แต่จะชอบคนทีฉลาดและเก่งกว่า ถ้าใครมาจีบแล้วโชว์โง่ ตกรอบไปเลยค่ะ ต่อให้มีเงินเยอะแค่ไหน ถ้าไม่มีสมองก็คงคุยกันไม่รู้เรื่อง แต่ก็ต้องดูองค์ประกอบอื่นๆด้วยเหมืิอนกันนะคะ เก่งฉลาด แต่เห็นแก่ตัว ขี้เหนียว ก็ไม่มีใครชอบเหมือนกัน ยาวไปแมะ แจงไม่ได้ระบุนะคะว่าเพศอะไร  สงสัยคงตั้งเป้าไว้สูงเกิน ป่านนี้เลยยัง....  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 11:05:52 »

ต้องอย่าทำตัวเก่งกว่า

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
Ironmaiden

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 12:05:44 »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ไม่รู้ว่าความเก่งของแจงระดับไหน ไม่มีอะไรมาวัด แต่จะชอบคนทีฉลาดและเก่งกว่า ถ้าใครมาจีบแล้วโชว์โง่ ตกรอบไปเลยค่ะ ต่อให้มีเงินเยอะแค่ไหน ถ้าไม่มีสมองก็คงคุยกันไม่รู้เรื่อง แต่ก็ต้องดูองค์ประกอบอื่นๆด้วยเหมืิอนกันนะคะ เก่งฉลาด แต่เห็นแก่ตัว ขี้เหนียว ก็ไม่มีใครชอบเหมือนกัน ยาวไปแมะ แจงไม่ได้ระบุนะคะว่าเพศอะไร  สงสัยคงตั้งเป้าไว้สูงเกิน ป่านนี้เลยยัง....  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โหยยย....มีตกรอบด้วย ยังกะแข่งเอฟเอคัพเลย....

ต้องอย่าทำตัวเก่งกว่า
นี่ล่ะ ผมว่ามีเหตุผล ผู้หญิงร้อยทั้งร้อย ผมว่าไม่ชอบผู้ชายอวดตัว อวดเก่ง อวดมั่งมี อวดบารมี
แต่ชอบให้ มีดีประเภท คมในฝัก เหมือนดาบของโป้อังเสาะ ที่ไม่มีใครได้เห็นคมของมัน ยกเว้นคนตาย.....
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 13:43:21 »

อยากเป็นคนที่ตายแล้ว เพราะจะได้มีคนเห็นฝีมือและกระบี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์