เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 12:10:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ถ้าแฟนคุณคุยกับคนอืนจะทำยังงัย
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ถ้าแฟนคุณคุยกับคนอืนจะทำยังงัย  (อ่าน 2214 ครั้ง)
chaleamphol
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 23:07:15 »

จะดูโทรศัทร์แฟนก็ไม่ให้ดู บอกเป็นความลับส่วนตัว ก็เลยถามว่าระหว่างเราต้องมีความลับกันแ้วยหรอ เขาบอกว่าไม่อยากให้คิดมาก เราก็ถามว่าทำไหมตัวแอบมีคนคุยด้วยหรอ เธอตอบว่าแค่คุยเฉยๆ เป็นคุณทำไงดี
chaleamphol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 23:09:48 »

บอกตรงๆผมรับไม่ได้ ทำไงดี
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 08:14:35 »

เขากำลังจะจากคุณไป แค่รอเวลา (ปล่อยเขาไป)
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 08:37:39 »

เขากำลังจะจากคุณไป แค่รอเวลา (ปล่อยเขาไป)

ผมคนหนึ่งที่รับไม่ได้ ลองคิดกลับกันดูถ้าฝ่ายชายคุยกับผู้หญิงคนอื่นละ ฝ่ายหญิงจะยอมไหม

ยอมให้เทอร์จากไปดีก่าว ดีก่าวที่ต้องอยู่อย่างไม่สบายใจ
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 09:14:48 »

ไม่ต้องทำอะไร ไม่ต้องไปเร้าหรือกะโทรศัพท์เธออีก
ที่ต้องทำ แค่ต้องทำใจเผื่อไว้ แล้วก้อไม่ต้องออกอาการหึงหวงอีก
ถ้าเธอ ยังรักคุณ เธอจะสังเกตเอง ว่าการที่คุณไม่หึงไม่หวงมีอะไรทำให้คุณเปลี่ยนไปเธอก้อจะคุยกะคุณ เพื่อเคลียปัญหากะคุณละ
แต่ถ้าเธอเฉยๆๆ ก้อปล่อยเธอไปซะ....
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 09:57:16 »

คุยแบบไหน เรื่องไร บางอย่างก็ต้องปล่อย บางอย่างก็ต้องเคลีย
แต่จะคุมทุกอย่างให้อยู่กะคุณ 2 คนเท่านั้น มันคงเป็นไปไม่ได้หรอก
ปล่อยๆบ้าง เชื่อใจกันดีที่สุด ไม่งั้นทะเลาะกันจุ๊กๆจิ๊กๆเสียอารมณ์เปล่าวๆ
อย่าลืม โลกนี้บ่ได้มีแค่คน 2 คน เราต้องยุกับคนอื่นๆด้วย
การให้เกียรติกันสำคัญที่สุดๆๆๆๆๆๆๆ
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 12:49:19 »

ไม่ทำงัยคะ....เฉยๆ....
แต่ถ้าเค้าคุย เค้าเข้าใจกันรักกันก็ให้เค้าไปแค่นั้น.....จบ

เพราะคิดเสมอว่าหากเค้ารักเราจริงต่อให้คุยกับคนเป็นร้อยเค้าก็ไม่ไปจากเรา คนที่สามารถทิ้งคนที่อยู่ด้วยกันร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา ร้องไห้ด้วยกัน ทุกข์ด้วยกัน ไปกับคนที่คุยกันไม่เท่าไหร่ คนแบบนี้ต้องเสียดายหรอคะ
ดีซะอีกที่คนแบบนี้ออกไปจากชีวิต

ลองมองกลับกันนะคะ
การที่แฟนคุณคุยกับคนอื่นมันต้องมีสาเหตุ

1.สาเหตุหลัก ส่วนใหญ่คือไม่มีเวลาให้ (ส่วนใหญ่โดยเฉพาะผู้ชาย แรก ๆ ก็หวาน เช้าถึงเย็นถึง โทรหาสามเวลาหลังอาหาร ไม่พอมีสาย บ่าย เย็น และก่อนนอน.....หลัง ๆ โทรหานี่ไม่มี ต้องให้แฟนโทรหา พอถามว่าอยู่ไหนก็ตวาด บอกยุ่งติดธุระเดี๋ยวโทรกลับแล้ววางสายทันทีแล้วเงียบยาวไปอีกสามชั่วโมง.......) ลองสังเกตตัวเองดูนะคะว่าเป็นแบบนี้ไหม พอไม่มีเวลาก็เริ่มเหงา ก็หาคนคุยนู่นนี่นั่นแก้เหงาไปเรื่อย ๆ .....ถ้าประเภทนี้สังเกตคะ เวลาอยู่กับคุณเค้าคุยไหม แชทไหม ถ้าอยู่กับคุณไม่คุยไม่แชทอะไรเลยก็สรุปไม่มีอะไรคะคุยแก้เหงาแก้เบื่อแก้เซ็งแค่นั้น.....ถ้ากรณีนี้แก้ที่ไหนก็ให้เวลากับแฟนมากขึ้น ไปเที่ยวด้วยกันครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ กินข้าวนอกบ้าน(พิเศษนะคะไม่ใช่ก๋วยเตี๋ยวข้างทาง)เมื่อไหร่ ไปดูหนังด้วยกัน เดินเล่น ช็อปปิ้งครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่......ถ้าเกิน 3 เดือนก็.....กลับมาใส่ใจแฟนหน่อยก็ดีคะ

ถ้าสาเหตุแรก จขกท.ผ่าน ประมาณดูแลแฟนดีมาก เดี๋ยวค่อยมาต่อสาเหตุที่สองกันคะ ยิ้มเท่ห์

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 16:17:35 »

เป็นผมผมรับไม่ได้ ผมเคยมาแล้วกับตัว ทำใจแล้วตัดสินใจก่อนเลยคับ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 16:27:17 »

เฉยๆๆๆๆ ยื้ดก็เหนื่อย  ยุดฉุดกระชาก  ก็เหนื่อยแถมเจ็บใจ
คงแล้วๆๆเลยๆๆไปบ้าง ตามสภาพค่ะ
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 16:35:13 »

ยิงฟันยิ้ม สไตร์ผม ผมจะทำอะไรผมบอกแฟนคลับหมด จะมีแฟนคลับเพิ่มผมเรียกทุกคนคุย เอาเหตุผลทุกคนมาหักล้างกัน(หุ้นส่วนชีวิต) อยู่ในโลกความเป็นจริง ไม่มีความลับต่อกันครับ ****แต่ถ้าแฟนผมคยกับพวกเพ้อเจ้อชวนไปดาวอังคาร ก๊อปนิยายจูเวิล อ้างแอเรีย51 ufo ซึ่งชีวิตจริงใครไปสนใจ ปล่อยเลยครับ ซักพักจะรู้ว่าชีวิตจริงใช้น้ำมันซื้อด้วยเงินเติมรถ ไม่ได้ใช้พลังงานติงต๋องเติมรถ หาใหม่ คนมีคุณภาพไม่ง้อใครครับ ยกเว้นลูกค้าที่ซื้อของแล้วจ่ายเงิน ยิ้มเท่ห์

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
@@beem@@
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 17:01:19 »

ปล่อยเขาไปเต้อะ กำเดียวเขาก็ไปปะหเดียวกัน  อิอิอิ

* IMG_14555673982280.jpeg (79.01 KB, 480x480 - ดู 433 ครั้ง.)
@@beem@@
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 17:01:56 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jamexoe
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 17:42:01 »

:-\เขาคงอาจจะรอโอกาสที่คุณทำผิดพลาดหรือกำลังหาเหตุผลที่จะจากคุณไปก็เป็นได้ 80 เปอร์เซ็น

โดยส่วนตัวผมนะ เคยเจอแบบนี้แหละครับ ไม่ได้โทรไปหาเขาโทรมาหาเองอะไรประมาณนี้

และอีกไม่นานเราก็เป็นได้แค่เพียงลมครับ
sombutpin
เตรียมอนุบาล
*

ทำดี ใด้ดี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 18:28:57 »

ลังเล  ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท

ธันยพัฒน์ สมบัติภิญโญ กสิกรไทย สาขาประชาราษฎ์สาย2   902 2 082970 ออมทรัพย์
ยาวเยียด

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 08:07:57 »

ต้องเคลียร์ให้จบ หากมีใครเพิ่มมาอีกคน  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 09:53:50 »

ที่ว่า "เป็นแฟน" เป็นคนรักกัน หรือว่าแต่งงานกันแล้ว  ถ้าแต่งงานแล้วถือว่าเป็นสามีภรรยา  ภรรยาที่ดีต้องซื่อสัตย์ต่อสามีทั้งต่อหน้าและลับหลัง สามีควรตักเตือน ถ้าตักเตือนหลายๆครั้งแล้ว ยังมีพฤติกรรมเหมือนเดิม ก็ควรหย่า/เลิกได้แล้ว  "ภรรยาดีเป็นศรีแก่สามี"   "ภรรยาชั่วพาครอบครัวมัวหมอง"
Ironmaiden

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 10:06:29 »

ที่ว่า "เป็นแฟน" เป็นคนรักกัน หรือว่าแต่งงานกันแล้ว  ถ้าแต่งงานแล้วถือว่าเป็นสามีภรรยา  ภรรยาที่ดีต้องซื่อสัตย์ต่อสามีทั้งต่อหน้าและลับหลัง สามีควรตักเตือน ถ้าตักเตือนหลายๆครั้งแล้ว ยังมีพฤติกรรมเหมือนเดิม ก็ควรหย่า/เลิกได้แล้ว  "ภรรยาดีเป็นศรีแก่สามี"   "ภรรยาชั่วพาครอบครัวมัวหมอง"
อืมมม...
กระแทกใจดีแฮะ...
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 10:39:05 »

ยิงฟันยิ้ม สไตร์ผม ผมจะทำอะไรผมบอกแฟนคลับหมด จะมีแฟนคลับเพิ่มผมเรียกทุกคนคุย เอาเหตุผลทุกคนมาหักล้างกัน(หุ้นส่วนชีวิต) อยู่ในโลกความเป็นจริง ไม่มีความลับต่อกันครับ ****แต่ถ้าแฟนผมคยกับพวกเพ้อเจ้อชวนไปดาวอังคาร ก๊อปนิยายจูเวิล อ้างแอเรีย51 ufo ซึ่งชีวิตจริงใครไปสนใจ ปล่อยเลยครับ ซักพักจะรู้ว่าชีวิตจริงใช้น้ำมันซื้อด้วยเงินเติมรถ ไม่ได้ใช้พลังงานติงต๋องเติมรถ หาใหม่ คนมีคุณภาพไม่ง้อใครครับ ยกเว้นลูกค้าที่ซื้อของแล้วจ่ายเงิน ยิ้มเท่ห์

ชัดเจนและอยู่กับความเป็นจริงดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
CK SPEED PART

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 10:51:55 »

ในความคิดผมนะครับ ควรเลิกครับ อย่าเสียเวลาไปคบกับคนประเภทนี้เลยครับ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

แต่ถ้าเธอไม่ยอมเลิกก็ให้รีบเปลี่ยนสถานะจากแฟนเป็นกิ๊กทันที แล้วก็หาเบอร์1คนใหม่ครับ 

ผู้หญีงนิสัยดี ครอบครัวดี หน้าตาดี หุ่นดี บุคลิกดี ที่พาไปไหนแล้วไม่อายใครยังมีอีกเยอะครับ ยิ้ม ยิ้ม
Ironmaiden

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 11:42:08 »

ในความคิดผมนะครับ ควรเลิกครับ อย่าเสียเวลาไปคบกับคนประเภทนี้เลยครับ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

แต่ถ้าเธอไม่ยอมเลิกก็ให้รีบเปลี่ยนสถานะจากแฟนเป็นกิ๊กทันที แล้วก็หาเบอร์1คนใหม่ครับ

ผู้หญีงนิสัยดี ครอบครัวดี หน้าตาดี หุ่นดี บุคลิกดี ที่พาไปไหนแล้วไม่อายใครยังมีอีกเยอะครับ ยิ้ม ยิ้ม
อืมมมม..อันนี้ขอเถียงครับ มีไม่เยอะครับ หายากจริงๆนะเออ...ฮ่าๆๆๆๆๆ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์