เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 12:13:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  อยากถามเพื่อน ชรฟก หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากถามเพื่อน ชรฟก หน่อยครับ  (อ่าน 673 ครั้ง)
DT_SC
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2014, 10:26:39 »

คือพอดีแอร์รถยนต์มันไม่ค่อยเย็น เลยนึกเอาเองว่าน้ำยาแอร์มันหมด
เลยว่าจะเอาไปเติมไม่รู้ว่าจะไปเติมที่ไหนดี เลยไปร้านที่อยู่ใกล้ๆบ้าน
พอไปถึงที่ร้าน เค้าพูดได้ดีมากว่า น้ำยาไม่ได้หมดเค้าชี้จุดและวิธีดูอย่างง่ายๆ
ให้เห็นว่าน้ำยายังมีแต่ ว่าท่อมันตันต่างหาก เค้าเลยถามผมว่าล้างเลยไหม ผมเห็นเค้าพูดดีมากเลยบอกว่าล้างเลยก็ได้ (แต่ลืมถามว่าราคาเท่าไหร่ ผมลืมเอง) ตอนล้างเค้าก็บอกขั้นตอนพร้อมทั้งชี้ให้ดูว่ามันตันยังไง รออยู่ประมาณ 1 ชั่วโมง รถก็เสร็จ แค่ล้างแอร์ไม่ได้เติมน้ำยาแอร์นะครับ
เค้าบอกว่า 1800 บาทครับ ผมก็จ่ายไปเพราะผิดที่ผมเองเพราะไม่ได้ถามก่อน ผมอยากถามว่าราคานี้แพงไหมครับ สำหรับผม คิดว่ามันแพงนะครับ เพราะล้างอย่างเดียวไม่ได้เติมน้ำยา

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ร้องไห้
tum143
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2014, 10:46:32 »

เป็นช่างที่ดี ไม่หลอกกินเงินลูกค้าแบบไร้เหตุผล
ล้างเสร็จแล้วแอร์เย็นไหมครับ ถ้าแอร์เย็นก็ถือว่าโอเคครับ
9270
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 10:07:34 »

เอาเข้าศูนย์เลยจะดีกว่า   เคยเอารถไปแจ้งที่ศูนย์ พบคอยส์แอร์อาจเสีย   เคยเอารถไปตรวจเช็คที่ศูนย์  แต่แอร์ยังไม่เย็น  เอาเข้าไปเช็คอีกรอบ  พบคอยส์แอร์เสีย  เขาเลยเปลี่ยนให้ฟรี  เพราะเป็นความสะเพร่าของเขาเอง
คําปัน
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Line : aunaunza. มีจุด.ด้วยนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 12:34:27 »

เคยถามร้านแถวๆ บ้านใช้เครื่องล้างประมาณ 1,500 บาท ครับ
naylex
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 15:22:16 »

ขออนุญาต ตีราคาดูเล่นๆนะครับ

ค่าล้าง+แว๊กล้าง400
ค่าน้ำยา 800 (ถ้าเปลี่ยนใหม่)
ค่าโน้นค่านี้...200
ค่ามือ200

แต่ถ้าเฉพาะล้างห้องแอร์ น่าจะอยู่ที่หลักร้อยไม่เกินพันครับ
ความเห็นส่วนตัวครับ ผิด ถูก ประการใด ขออภัยไว้ล่วงหน้า

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
หน้า: [1] พิมพ์