เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 พฤษภาคม 2024, 01:37:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลางซื้อขาย-จักรยาน (ผู้ดูแล: Art_it, Krit_66)
| | | |-+  ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมอยากได้เสือภูเขา ช่วยแนะนำยี่ห้อ แบรนด์ดีๆหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมอยากได้เสือภูเขา ช่วยแนะนำยี่ห้อ แบรนด์ดีๆหน่อยครับ  (อ่าน 909 ครั้ง)
Tiwagon
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 21:32:35 »

อยากทราบว่ายี่ห้อORBEA ดีมั้ยครับ  พอดีผมชอบการดีไซน์ที่เป็นสีดำเงางามครับ  หรือไม่ก็ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ ที่ ขี่สบายๆแรงแข็งและทนทาน  ผมสูง190  หนัก100 ครับ  รบกวนทุกท่านที่อ่านช่วยแนะนำด้วยครับ   ขอบคุณครับ
[A]r[O]m[A]
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 08:50:51 »

ผมสูง 187 หนัก 128 (ตอนนี้เหลือ 114 ) ใช้ Trek malin 7 ทนดีครับ

* Picture 104.jpg (144.16 KB, 568x860 - ดู 451 ครั้ง.)
mrbas3
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 13:49:19 »

ถ้าคิดจะปั่นจริงจัง จักรยานทุกคัน ดีทุกคันครับ ชอบอะไรก็ใช้อันนั้นอย่าไปถามคนอื่นครับจะพาลให้ตัวเองไม่สบายใจซะเปล่าๆ

สล่าแป๋งฮูป
supakiat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 14:02:38 »

1 อาทิตย์ผ่านไป หมอบได้รึยังครับ มาภูเขาอีกแล่ะ 5555  นี่เลยครับ www.siammtb.com สินค้าเยอะ แต่ไม่ได้คุยตัวต่อตัวเหมือนร้านในเชียงราย แต่ซื้อขายได้ ชัวร์ ที่จริงที่แนะนำมาทั้งหมด ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเขา แต่เคยใช้บริการครับ เจอสิ่งที่ดี ก็ มาบอกต่อ ร้านในเชียงรายก็มีหลายร้านครับไปถาม ปรึกษาได้ครับที่ร้าน ประสบการณ์ของเขาครึ่งชีวิต อยู่กับจักรยาน ดูรถจริงๆดีกว่า ถ้าถามในบอร์ดนี้ ร้อยคน ร้อยความชอบ ร้อยความคิด มันสรุปไม่ได้ว่า คันใหนดี ไม่ดี เอาตัวน้องเป็นหลัก นะครับ
YaiCr
ผลิตภัณท์กาแฟดริป
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 15:20:55 »

1 อาทิตย์ผ่านไป หมอบได้รึยังครับ มาภูเขาอีกแล่ะ 5555  นี่เลยครับ www.siammtb.com สินค้าเยอะ แต่ไม่ได้คุยตัวต่อตัวเหมือนร้านในเชียงราย แต่ซื้อขายได้ ชัวร์ ที่จริงที่แนะนำมาทั้งหมด ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเขา แต่เคยใช้บริการครับ เจอสิ่งที่ดี ก็ มาบอกต่อ ร้านในเชียงรายก็มีหลายร้านครับไปถาม ปรึกษาได้ครับที่ร้าน ประสบการณ์ของเขาครึ่งชีวิต อยู่กับจักรยาน ดูรถจริงๆดีกว่า ถ้าถามในบอร์ดนี้ ร้อยคน ร้อยความชอบ ร้อยความคิด มันสรุปไม่ได้ว่า คันใหนดี ไม่ดี เอาตัวน้องเป็นหลัก นะครับ
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สนใจกาแฟ อยากทำแบรนด์เป็นของตัวเอง โทร/Line.  090-4632326 086-9175473
Tiwagon
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 15:41:48 »

ที่แรก  ผม จะซื้อเสือหมอบ  แต่เพื่อนที่เล่นจักยานแนะนำว่า  เสือภูเขา จะดีกว่าครับ  ผมเลย  อยากถามความคิดเห็น  ทุกท่าน  เสือภูเขา  แบรนด์ไหนที่  ดีและทนบ้างครับ  และก็ขอบคุณ  ทุกท่านที่ช่วยแนะนำให้ครับ  พอดีผม ยังเรียน อยู่ที่  กทม  ยังไม่ได้กลับครับ   คงกลับอีกทีก็เดือน กันยายนวันที่19  ครับ  แล้วจะไปซื้อมาปันสักคัน  ครับ 
สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 16:24:47 »

เสือภูเขา  มีงบเท่าใหร่ งวดนี้ เดียวช่วยแนะ  ยิ้มกว้างๆ

Ryoichi
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 16:34:12 »

ถ้าเสือภูเขาแนะนำตัวที่โช๊คลอคเอาท์ได้, ดิสค์เบรค สองอย่างนี้ก่อนครับ ราคาสตาร์ทที่หมื่นต้นๆ หมื่นกลางๆ อย่างพวก Giant Rincon Disc2015 , Trek Marlin7, Bianchi kuma ฯลฯ
แต่จริงๆยี่ห้อจีนนอกสายตาอย่าง Trin-Xไม่ถึงหมื่นเพื่อนก็เอาไปทัวริ่งรอบภาคเหนือมาแล้วนะ ส่วนOrbea ดีมั้ย ดีครับ ราคาสูงด้วยครับ 555

ใกล้ใหนลองไปขี่ม้าเลียบค่ายดูครับ ร้านตามนี้จากที่เคยไปคุยๆด้วยตอบปัญหาได้ดีครับ ลองไปจับๆลูบๆคลำๆของจริงดู
โซนในเมืองเช่น นอร์ทเทิร์นไบค์(ซูเปอร์แถวน้ำบวยหลวง),แฟตฟรี ข้างไนท์บาซ่า, แอ๊ดไบค์ธนาลัย, เซนเตอร์ไบค์ เยื้องทวียนต์,สตอรี่วีล แถวบ้านดู่
แม่จัน ใหญ่ ไบซิเคิล
เชียงแสน แฟตฟรีข้างๆอำเภอ
โซนอื่นจำไม่ได้แล้วครับ
Tiwagon
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 16:52:31 »

งบ ไม่เกิน 50000  หรือไม่เกิน100000ก็ได้ครับ  เพราะผมยังไม่ได้ซื้อเลยสักคัน  ครับ
YaiCr
ผลิตภัณท์กาแฟดริป
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 17:53:42 »

51900 บาท Net

* bolide_black_red.jpg (94.15 KB, 800x465 - ดู 426 ครั้ง.)

สนใจกาแฟ อยากทำแบรนด์เป็นของตัวเอง โทร/Line.  090-4632326 086-9175473
exragcan
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 18:05:04 »

ORBEA ที่เชียงใหม่รถปีเก่าลดราคาเยอะมาก ลองหาข้อมูลดูครับ ไม่รู้หมดเขตหรือยัง

สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 22:58:44 »

อ้างถึง
สตอรี่วีล แถวบ้านดู่
แก้ใขหน่อย แถว สันตาลเหลือง ซอย4 ครับ บ่ใช่บ้านดู่  ยิ้มเท่ห์ ผมไปมาหลายรอบละ ฝีมือดี ราคาไม่แพง

หน้า: [1] พิมพ์