เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 20:20:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  เชิญสังสรรค์ ณ.ห้วยหมากเลี่ยม-ผาเสริฐ ( Outdoor )
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เชิญสังสรรค์ ณ.ห้วยหมากเลี่ยม-ผาเสริฐ ( Outdoor )  (อ่าน 9455 ครั้ง)
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 07:52:02 »

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=64503.0

Off Road Freedom Club เชิญชวน พี่น้อง เพื่อน ๆ ในเวปฯ ไม่ว่าจะเป็นชมรม,กลุ่ม ไหนๆ ( ไม่แบ่งแยก ) ขอให้เป็นสมาชิกเวปฯ พบปะสังสรรค์ (ทริปผ่อนคลาย พักผ่อน) ที่บริเวณ ณ.ห้วยหมากเลี่ยม-ผาเสริฐ ต.ดอยฮาง อ.เมือง จ.เชียงราย เนื่องจากพวกเราได้ทำกิจกรรมกันมานานยาวเหยียด   จึงมีแนวคิดว่าน่าจะจัดทริปพักผ่อนสักทริป และจะถือโอกาสให้ทุกคนได้ถ่ายรูปประกวด  

โดย..

1. จะเป็นรูปอะไรก็ได้ (สถานที่ ขณะเดินทาง, เที่ยว, กางเต๊นท์, ชมวิว ฯ ปล.ณ.ห้วยหมากเลี่ยม-ผาเสริฐ นะครับเพื่อจะได้นำรูปภาพมาประชาสัมพันธ์ สถานที่ท่องเที่ยวต่อไป) ส่งเข้าประกวด

2. ไม่มีเงื่อนไขไดๆ ว่าจะ เป็นกล้องอะไร ยี่ห้อไหน แต่งไม่แต่ง( ก็แล้วแต่ )  

3. รางวัลทางท่าน เอ บีบี ได้จัดหาสปอนเซอร์ไว้แล้วครับ (รับรองคุ้มค่ากับการกดชัตเตอร์ และเดินทาง)

4. การเดินทางและค่าใช้จ่าย ให้ออกเองทั้งหมดไม่ว่าจะเป็น ค่าน้ำมัน, รถยนต์ (ซึ่งไม่มีรับ ส่ง)
    อาหาร-เครื่องดื่ม ให้นำไปเอง{ ( พูดง่าย ๆ ก็เตรียมไปพอสำหรับตัวเอง) (เอาไปฮอมกั๋น) }

กำหนดการวันที่ ๑๒-๑๓ ก.พ.๑๔๔๔  เวลา ซึ่งจะกำหนดให้ทราบอีกทีว่าเดินทางกี่โมง

ปล.การ ส่งรูปภาพประกวดจะให้โพสในห้อง แสดงรูปภาพ ซึ่งจะให้ทุกคนในเวปฯโหวต (รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกที )  อุปกรณ์ เครื่องนอนเตรียมไปเองนะครับ

อัพเดท รายชื่อผู้สนับสนุนนะครับ

รายชื่อผู้สนับสนุน

1. หจก.สุทธวงค์พัฒน์ และร้านครัวเกล็ดปลา มอบบัตรรับประทานอาหารมูลค่า1,000.00   บาท 1 รางวัล, 500.00 บาท 2 รางวัล

2. หจก.ช่าง 10 หมู่ คอนสตรัคชั่น มอบหม้อหุงข้าว 3 รางวัล

3. ร้านจงไพศาล มอบเสื้อฉลอง 750 ปี เชียงราย 5 รางวัง ( M, L, XL )

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

รูปบรรยากาศตามนี้ไปเลยครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=64890.0

* line-point.jpg (139.22 KB, 653x356 - ดู 1008 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2011, 13:55:55 โดย >: l!ne-p๐!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 11:02:55 »

วันหยุด บ่เหมือนเปิ้น เหนื่อยเน้อ

จะพยายามไปหื้อได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 14:57:07 »

วันหยุด บ่เหมือนเปิ้น เหนื่อยเน้อ

จะพยายามไปหื้อได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พยายามบ๋อได้ครับต้องไปเลยอ้าย อิ.อิ ว่าแต่ตะคืนไปหย่ะหยังจะหาตี้...ฮั่น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
nuifish
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 18:08:56 »

พยายามบ๋อได้ครับต้องไปเลยอ้าย อิ.อิ ว่าแต่ตะคืนไปหย่ะหยังจะหาตี้...ฮั่น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กินตรุษจีนรวมญาติ แถวกาดศิริกรณ์ครับ เลยเดินมาแอ่ว

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 20:00:59 »

ระยะทางไกลไหมครับ  ยิ้มเท่ห์

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:12:53 »

จากตัวเมือง + - ไม่น่าเกิน ๓๕ กม. ครับ ไปอย่างเดียวนะครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:14:16 »

กินตรุษจีนรวมญาติ แถวกาดศิริกรณ์ครับ เลยเดินมาแอ่ว

หันหน้าผมหยังมาฝั่งหนีหา กะว่ากั๋วชนแก้ว อิอิ

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:20:51 »

จากตัวเมือง + - ไม่น่าเกิน ๓๕ กม. ครับ ไปอย่างเดียวนะครับ

ไม่ไกล ๆ  ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 00:31:48 »

ท่านใดสนใจร่วมเดินทาง ลงชื่อไว้ด้วยนะครับ ใครไม่มีรถก็ช่วยแจ้งไว้ด้วย ยิ้มเท่ห์

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 07:49:44 »

ไม่ไกล ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ดอยจ๊าง อ้ายยังไปได้สบายเลยครับ แค่นี้สบายมาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านใดสนใจร่วมเดินทาง ลงชื่อไว้ด้วยนะครับ ใครไม่มีรถก็ช่วยแจ้งไว้ด้วย ยิ้มเท่ห์

ท่านเวปฯ ลงจื่อประเดิมคนแรกเลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 07:56:08 »

1.ท่านเว็บมาสเตอร์คนแรก
2.คุณ >: l!ne-p๐!nt :<
3.เอ บีบี
4. zombie01 ครับ ไปขำ ๆ กัน
5.ฮืม
เชิญลงชื่อต่อได้เลยครับผม งานนี้เราเน้นการพักผ่อนเป็นหลักครับผม ก่อนที่จะหมดหนาวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:37:39 โดย A BB Off Road Freedom Club » IP : บันทึกการเข้า

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 09:36:44 »

1.ท่านเว็บมาสเตอร์คนแรก
2.คุณ >: l!ne-p๐!nt :<
3.เอ บีบี
เชิญลงชื่อต่อได้เลยครับผม งานนี้เราเน้นการพักผ่อนเป็นหลักครับผม ก่อนที่จะหมดหนาวนะครับ

4. zombie01 ครับ ไปขำ ๆ กัน

THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 09:42:34 »

ดอยบ่อก็บรรยากาศดีครับ..
วิวสวยไปอีกแบบ..เดินทางไม่ไกลจากตัวเมืองมากนักราว 1.5 ชั่วโมง
สูดอากาศบริสุทธิ์เผื่อด้วยเด้อ..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 11:52:37 »

รถ vios ผมไปได้ไหม กลัวโดนจุ้เหมือนทริปม่อนลาน

จงเรียนรู้
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:36:15 »

รถ vios ผมไปได้ไหม กลัวโดนจุ้เหมือนทริปม่อนลาน
ไปรถคนอื่นดีกว่าไหมงานนี้อ่ะครับ คุณไม้ เชื่อพี่ไม่จุ๊

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 08:35:39 »

วันนี้จะไปสำรวจเส้นทาง ไว้ตอนเย็น ๆ จะเอามาให้ดูนะครับ เพราะว่าเส้นทางจะเป็นยังไง ผมก็ไม่ได้ไปนานแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 20:17:36 »

วันนี้จะไปสำรวจเส้นทาง ไว้ตอนเย็น ๆ จะเอามาให้ดูนะครับ เพราะว่าเส้นทางจะเป็นยังไง ผมก็ไม่ได้ไปนานแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รอดูครับ  ยิงฟันยิ้ม

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 20:26:57 »

อัพเดท รายชื่อผู้สนับสนุนนะครับ

รายชื่อผู้สนับสนุน

1. หจก.สุทธวงค์พัฒน์ และร้านครัวเกล็ดปลา มอบบัตรรับประทานอาหารมูลค่า1,000.00   บาท 1 รางวัล, 500.00 บาท 2 รางวัล

2. หจก.ช่าง 10 หมู่ คอนสตรัคชั่น มอบหม้อหุงข้าว 3 รางวัล

3. ร้านจงไพศาล มอบเสื้อฉลอง 750 ปี เชียงราย 5 รางวัล ( M, L, XL )

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 20:35:46 โดย >: l!ne-p๐!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

Lucifer I ♥ Siberian Husky
ระดับ ป.ตรี

~เจ้าของ.."มีไว้พุ่งชน"~

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 21:34:51 »

รอใกล้ๆวันจริงผมให้คำตอบอีกทีเน้อครับ พอดีลูกสาวฮีทมาครบกำหนดผสมวันที่ 12-13 พอดีอ่ะครับ เกินกว่านั้นเกรงว่ากลัวจะไม่ได้อุ้มหลาน อิอิ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 22:15:59 »

รูปมาแล้วครับ เริ่มตั้งแต่หมู่บ้านกระเหรี่ยงรวมมิตร นะครับ

* DSC08377.JPG (206.56 KB, 600x450 - ดู 866 ครั้ง.)

* DSC08379.JPG (228.1 KB, 500x375 - ดู 858 ครั้ง.)

* DSC08383.JPG (255.57 KB, 600x450 - ดู 859 ครั้ง.)

* DSC08389.JPG (284.08 KB, 600x450 - ดู 856 ครั้ง.)

* DSC08406.JPG (256.69 KB, 600x450 - ดู 858 ครั้ง.)

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์