เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 10:06:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  สอบถามดอยกาดผี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามดอยกาดผี  (อ่าน 739 ครั้ง)
-:- aOdz!nG -:-
MASTER+
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ID Line : godofaod

« เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 15:36:06 »

สอบถามหน่อยครับ ดอยกาดผี สามารถนำรถเก๋ง ขึ้นไปได้รึป่าวครับ ทางขึ้นชันมากรึป่าวครับ  ยิงฟันยิ้ม

K-BANK 045-3264-165 ณพดล บุญธรรม
khamhoa
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 15:39:14 »

ไปทางแม่อาย ดอยนิดเดียว แต่ถนนไม่ค่อยดี
MASTER+
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 11:53:16 »

ถ้าไปทางน้ำตกขุนกรละครับ ดอยชันมากมั้ยครับ ยิ้ม

K-BANK 045-3264-165 ณพดล บุญธรรม
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 11:57:46 »

ถ้าไปทางน้ำตกขุนกรละครับ ดอยชันมากมั้ยครับ ยิ้ม

น้ำตกขุนกรณ์จะไปกาดผี ต้องรถออฟโรด ถึงจะไปได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทางที่ใกล้ที่สุดก็ไปทาง แม่จัน-แม่อาย
รถเก๋งก็พอไปได้ครับ แต่ช่วงขึ้นประมาณ 1 กิโลเมตรสุดท้ายก่อนถึงยอดดอย
ทางจะขุขระนิดหน่อย แต่ค่อยๆขับก็คงพอไปได้อยู่      

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
Evolution
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 15:05:13 »

น้ำตกขุนกรณ์จะไปกาดผี ต้องรถออฟโรด ถึงจะไปได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทางที่ใกล้ที่สุดก็ไปทาง แม่จัน-แม่อาย
รถเก๋งก็พอไปได้ครับ แต่ช่วงขึ้นประมาณ 1 กิโลเมตรสุดท้ายก่อนถึงยอดดอย
ทางจะขุขระนิดหน่อย แต่ค่อยๆขับก็คงพอไปได้อยู่      
อ๋อๆ ท่านพอจะมีแผนที่ คราวๆ ถ้าไปทางเส้นทางแม่จัน-แม่อายไหมครับ
แล้วถ้าไปทางดอยวาวีละครับ เก๋งไปได้ไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 09:50:30 »

อ๋อๆ ท่านพอจะมีแผนที่ คราวๆ ถ้าไปทางเส้นทางแม่จัน-แม่อายไหมครับ
แล้วถ้าไปทางดอยวาวีละครับ เก๋งไปได้ไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แผนที่แบบเต็มๆไม่มีครับ  แต่จุดที่จะเลี้ยวเข้าไปวาวีจะอยู่ตรง รพ.ส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านท่ามะแกง อ.แม่อาย
พิกัด google ตามนี้ 20.062730, 99.449211
เอาไปพิมพ์ในแผนที่ google street view ก็จะเห็นเป็นเส้นทางครับ

ขับรถไปทางแม่อาย  ทางเข้าจะอยู่ซ้ายมือ ให้สังเกตป้ายหลักกิโลก็ได้ ถ้าเห็นหลักกิโล เขียนไว้อีก 20 กม.ถึงแม่อาย ก็ให้ชะลอรถไว้เลย ซึ่งจะเข้าเขตบ้านท่ามะแกงพอดี ตรงทางไปวาวีจะมีร้านขายของอยู่ช่วงโค้ง ตามพิกัดแผนที่ด้านบน จะถามชาวบ้านแถวนั้นดูก็ได้ครับว่าอนามัยไปทางไหน ถนนจะผ่านหน้าอนามัยแล้วมุ่งตรงไปเรื่อยๆตามป้ายบอกทาง

ไปทางแม่สรวย-วาวี ก็ได้ครับ แต่ถ้าเริ่มต้นเดินทางจากตัวเมืองเส้นทางนี้จะใกลหน่อย แต่ถนนหนทางก็ดี รถเก๋งไปได้สะดวก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 10:20:31 โดย WEBMASTER » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
MASTER+
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 13:13:09 »

แล้วถ้าไปทางดอยวาวีละครับ เก๋งไปได้ไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แผนที่แบบเต็มๆไม่มีครับ  แต่จุดที่จะเลี้ยวเข้าไปวาวีจะอยู่ตรง รพ.ส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านท่ามะแกง อ.แม่อาย
พิกัด google ตามนี้ 20.062730, 99.449211
เอาไปพิมพ์ในแผนที่ google street view ก็จะเห็นเป็นเส้นทางครับ

ขับรถไปทางแม่อาย  ทางเข้าจะอยู่ซ้ายมือ ให้สังเกตป้ายหลักกิโลก็ได้ ถ้าเห็นหลักกิโล เขียนไว้อีก 20 กม.ถึงแม่อาย ก็ให้ชะลอรถไว้เลย ซึ่งจะเข้าเขตบ้านท่ามะแกงพอดี ตรงทางไปวาวีจะมีร้านขายของอยู่ช่วงโค้ง ตามพิกัดแผนที่ด้านบน จะถามชาวบ้านแถวนั้นดูก็ได้ครับว่าอนามัยไปทางไหน ถนนจะผ่านหน้าอนามัยแล้วมุ่งตรงไปเรื่อยๆตามป้ายบอกทาง

ไปทางแม่สรวย-วาวี ก็ได้ครับ แต่ถ้าเริ่มต้นเดินทางจากตัวเมืองเส้นทางนี้จะใกลหน่อย แต่ถนนหนทางก็ดี รถเก๋งไปได้สะดวก

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์