เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:17:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เตือนภัย! เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย! เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ  (อ่าน 8733 ครั้ง)
BB9999
ระดับ ป.ตรี

รับติดตั้งอินเตอร์เน็ท 3BB เชียงราย สอบถามได้ค่ะ

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 10:13:04 »

ขอพิกัดร้านอีกคนค่ะ เผื่ออนาคตจะได้ไม่อุดหนุนร้านนี้ค่ะ Pmนะคะ

บริการติดตั้งอินเตอร์เน็ทความเร็วสูง 3BB เชียงราย สอบถามได้นะคะ 065-5192092 / 052-020014
rungrut9999
มัธยม
**

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 13:52:24 »

บอกในกระทู้ไปเลยค่ะว่าร้านอยู่แถวไหนแต่ไม่ต้องบอกชื่อร้านก็ได้จะได้รู้กันไปเลยทั้งสมาชิก ชรฟก.
nutjunior
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 15:38:31 »

จ.ข.ก.ท ส่งให้ใครไปบ้างผมขอด้วยครับคนทำผิดอย่าไปอุดหนุนครับ
เป็นผม ส.ค.บ โหลด
เสียใจกับ จ.ข.ก.ท ด้วยครับ

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
THE_CHAI_CR
ชั้นประถม
*

ไปทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 21:20:18 »

ขอพิกัดด้วยคนครับกลัวโดนพึ่งจะหารถพอดีครับ

ความดังไม่คงที่ แต่ความดีสิคงทน
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 02:55:27 »

ด้วยความเคารพท่านเจ้าของกระทู้นะครับ

ผมว่าบอกใบ้ชื่อเต๊นท์รถเลยดีกว่า เพราะไม่งั้นเต๊นท์อื่นๆที่ดีจะโดนมองภาพแง่ลบกันหมดนะครับ

ในฐานะที่ผมเคยทำเต๊นท์รถมือสองมาเป็น10ปี (ปัจจุบันเลิกทำธุรกิจรถมือสองนานแล้ว)

บอกได้เลยเต๊นท์ดีๆมีเยอะครับ เพราะพ่อค้ารถก้บโชวรูม ซื้อขายราคาตัดกันทุกวัน และพ่อค้ารถที่ดี

เคารพในอาชีพตัวเองรถไม่สวยเคยชนไม่ซื้อมาขายแน่นอนครับทั้งๆที่รถรืนวนแล้วเอามาย้อมขายได้กำไรเยอะมากๆ

Fmfot8iy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 06:03:27 »

ยังไม่ได้ซื้อรถแต่กำลังหาซื้ออยู่ก็ไปดูหลายเต้นท์อยู่ อ่านข่าวเลยกลัวเพราะไม่มีความรู้ในด้านการดูรถนอกจากฟังเสียง ความนิ่มของรถ  เจ้าของกระทู้ช่วงบอกให้เป็นบุญหน่อยเตอะ.จะได้เว้นไกลๆ หรือบางทีอาจตัดสินใจ ดาวร์รถใหม่ซะเลย..pm.มาฮื้อกำเหน่อคัฟ..ขอบคุณหลายๆๆ..ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของกระทู้ตวย.คัฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 06:13:07 โดย Fmfot8iy » IP : บันทึกการเข้า
honeybee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 10:05:19 »

ด้วยความเคารพท่านเจ้าของกระทู้นะครับ

ผมว่าบอกใบ้ชื่อเต๊นท์รถเลยดีกว่า เพราะไม่งั้นเต๊นท์อื่นๆที่ดีจะโดนมองภาพแง่ลบกันหมดนะครับ

ในฐานะที่ผมเคยทำเต๊นท์รถมือสองมาเป็น10ปี (ปัจจุบันเลิกทำธุรกิจรถมือสองนานแล้ว)

บอกได้เลยเต๊นท์ดีๆมีเยอะครับ เพราะพ่อค้ารถก้บโชวรูม ซื้อขายราคาตัดกันทุกวัน และพ่อค้ารถที่ดี

เคารพในอาชีพตัวเองรถไม่สวยเคยชนไม่ซื้อมาขายแน่นอนครับทั้งๆที่รถรืนวนแล้วเอามาย้อมขายได้กำไรเยอะมากๆ

จขกท. เข้าใจคะว่าหลายท่านอยากทราบว่าที่ไหน แต่ความตั้งใจคือจะมาเตือนว่าไม่ว่าซื้ออะไรที่ไหนก็อยากให้ตรวจสอบให้ดี แม้ว่าจะรู้จักกันก็ไว้ใจไม่ได้คะ เพราะคิดว่าคงมีอีกหลายที่ที่ทำแบบนี้คะไม่ใช่ที่เดียว หรือที่นี่บางท่านก็อาจจะไม่โชคร้ายเหมือน จขกท ก็ได้ เลยไม่อยากให้เป็นการโจมตีกันคะ

ขนาด จขกท ไม่ลงว่าร้านไหน บางท่านยังเข้าใจว่า จขกท มาโจมตี มา ประจานร้าน แบบด้านเดียวเลยอะคะ ก็เลยเป็นเหตุผล ที่ จขกท จะยืนยันที่จะไม่ลงพิกัดร้านให้นะคะ

ขอบคุณคอมเม้นด้วยคะ
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 20:50:44 »

ยังไม่ได้ซื้อรถแต่กำลังหาซื้ออยู่ก็ไปดูหลายเต้นท์อยู่ อ่านข่าวเลยกลัวเพราะไม่มีความรู้ในด้านการดูรถนอกจากฟังเสียง ความนิ่มของรถ  เจ้าของกระทู้ช่วงบอกให้เป็นบุญหน่อยเตอะ.จะได้เว้นไกลๆ หรือบางทีอาจตัดสินใจ ดาวร์รถใหม่ซะเลย..pm.มาฮื้อกำเหน่อคัฟ..ขอบคุณหลายๆๆ..ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของกระทู้ตวย.คัฟ

แนะนำซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ ตอนนี้ดอกเบี้ย ไม่น่าจะเกิน 2% แถมยังผ่อนได้นานอีก
ภายใน 5 ปี รับรองไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจ (หรือถ้ามีก็อยู่ในประกันของศูนย์)
ลองดูโปรโมชั่นหลาย ๆ ยี่ห้อ

รถมือสอง ดอกเบี้ยน่าจะ 5% ขึ้นไป แล้วแต่รุ่น/ปี
(บางคันซื้อมาแล้ว คำนวนดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายเป็นแสนๆ )
แถมซื้อมาแล้วต้องมาพะวงอีกว่าจะซ่อมอะไรบ้าง ถ้าได้ซ่อมแล้วก็จะซ่อมเรื่อย ๆ
เพราะชิ้นส่วนบางอย่างก็หมดสภาพตามอายุขัย แต่ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหาก็ถือว่าโชคดีไป

ลองชั่งน้ำหนักดูครับ ระหว่างรถใหม่กับรถมือสอง

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
works11
ชั้นประถม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 23:08:20 »

ขอชื่อทั้ง2ร้านทาง pmหน่อยนะครับ  ร้านเอาเปรียบลูกค้า  จะได้ไม่อุดหนุน
dol2499
ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 11:24:01 »

-ขอ pm ด้วยคนครับ
เสียงคนในรถ
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 18:40:17 »

ขออนุญาติ จขกท. ครับ ผมเป็นคนเล่นเครื่องเสียงในรถยนต์มาบ้างครับ ประมาณว่าซื้อมาแต่งเองนะครับ ตัวเครื่องเสียงมันมีสายไฟ 11 เส้นตามที่ จขกท. ได้กล่าวไว้ 3 เส้นที่ต่อถูกคือ 1.สายไฟ 2.สายดิน 3.สายACC...... ส่วนที่เหลือ 8 เส้น ตามความเข้าใจผมน่าจะเป็นสายลำโพงนะครับ ลำโพงในรถมี 4 ตัว ตัวละ 2 สาย สายเหล่านี้ไม่ได้ต่อกับสายไฟใดๆ ในรถนิครับ ผมเลย งง ว่า ร้านเขาต่อแบบไหนให้
อีกอย่างเรื่องไฟ ACC ของเครื่องเสียงในรถ ส่วนใหญ่จะมีชุดสายไฟแยกออกมา ซึ่งจะพ่วงกับไฟที่จุดบุหรี่ ไม่ทราบว่าที่จุดบุหรี่ยังใช้งานได้ไหมครับ และสายไฟชุดดังกล่าวมันก็มี ฟิวส์ ป้องกันการลัดวงจรอยู่แล้ว อันตรายไม่น่าจะเกิดขึ้น หากทางร้านดังกล่าวต่อจากจุดที่ผมว่า
ส่วนเรื่องเซ็ลทรัลล๊อก ไฟในเก๋ง และไฟหรี่ ของรถ มันแยกชุดสายไฟและ ฟิวส์กันนะครับ มันไม่น่าจะมาจากการต่อเครื่องเสียงนะครับ
อันนี้ตามความเข้าใจของผมนะ ไม่งั้นอีกหลายท่านที่ต้องการต่อเครื่องเสียงในรถตามร้านอื่นๆ จะเป็นกังวลได้ และได้เข้าใจสามารถถามร้านได้ว่าต่อสายจากจุดไหนนะครับ เพื่อประโยชน์แก้ท่านอื่นๆ นะครับ ผมเลยอยากทราบรายละเอียดที่ทางร้านใกล้บ้าน จขกท. เอาไปแก้ หรือข้อสรุปงานซ่อมของศูนย์ฮอนด้านะครับ ว่าร้านที่ต่อเครื่องเสียงให้แบบมั่วๆ เขาต่อแบบไหน ถึงเสี่ยงต่อการเกิดไฟช๊อตในรถได้นะครับ ขอบคุณครับ

honeybee
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 19:06:02 »

ขออนุญาติ จขกท. ครับ ผมเป็นคนเล่นเครื่องเสียงในรถยนต์มาบ้างครับ ประมาณว่าซื้อมาแต่งเองนะครับ ตัวเครื่องเสียงมันมีสายไฟ 11 เส้นตามที่ จขกท. ได้กล่าวไว้ 3 เส้นที่ต่อถูกคือ 1.สายไฟ 2.สายดิน 3.สายACC...... ส่วนที่เหลือ 8 เส้น ตามความเข้าใจผมน่าจะเป็นสายลำโพงนะครับ ลำโพงในรถมี 4 ตัว ตัวละ 2 สาย สายเหล่านี้ไม่ได้ต่อกับสายไฟใดๆ ในรถนิครับ ผมเลย งง ว่า ร้านเขาต่อแบบไหนให้
อีกอย่างเรื่องไฟ ACC ของเครื่องเสียงในรถ ส่วนใหญ่จะมีชุดสายไฟแยกออกมา ซึ่งจะพ่วงกับไฟที่จุดบุหรี่ ไม่ทราบว่าที่จุดบุหรี่ยังใช้งานได้ไหมครับ และสายไฟชุดดังกล่าวมันก็มี ฟิวส์ ป้องกันการลัดวงจรอยู่แล้ว อันตรายไม่น่าจะเกิดขึ้น หากทางร้านดังกล่าวต่อจากจุดที่ผมว่า
ส่วนเรื่องเซ็ลทรัลล๊อก ไฟในเก๋ง และไฟหรี่ ของรถ มันแยกชุดสายไฟและ ฟิวส์กันนะครับ มันไม่น่าจะมาจากการต่อเครื่องเสียงนะครับ
อันนี้ตามความเข้าใจของผมนะ ไม่งั้นอีกหลายท่านที่ต้องการต่อเครื่องเสียงในรถตามร้านอื่นๆ จะเป็นกังวลได้ และได้เข้าใจสามารถถามร้านได้ว่าต่อสายจากจุดไหนนะครับ เพื่อประโยชน์แก้ท่านอื่นๆ นะครับ ผมเลยอยากทราบรายละเอียดที่ทางร้านใกล้บ้าน จขกท. เอาไปแก้ หรือข้อสรุปงานซ่อมของศูนย์ฮอนด้านะครับ ว่าร้านที่ต่อเครื่องเสียงให้แบบมั่วๆ เขาต่อแบบไหน ถึงเสี่ยงต่อการเกิดไฟช๊อตในรถได้นะครับ ขอบคุณครับ

ร้านต่อแบบไหนไม่รุ้คะรู้แต่สาย + - สลับกันมั่ว + เจอ + - เจอ- อะไรไม่รู้คะ
ฟิวส์เครื่องเสียงขาดคะ โชคดี เครื่องเสียงไม่พังไปด้วย

ฟิวส์ เซนทรัลล้อคขาด ไฟเก๋งขาด ชุดเดียวกับเครื่องเสียงรึเปล่าไม่รู้นะคะ

รู้แต่ ศุนย์บอกเครื่องเสียงช้อตแน่นอน และ มาที่ข้างนอกก็บอกเหมือนกัน
แล้วช่างใส่ฟิวส์เครื่องเสียงที่ขาดไปใหม่พอเปิด ปุป ฟิวส์เซนทรัลล้อคขาดทันทีคะ

รุ้สึกว่าจะเสียฟิวส์เครื่องเสียงไป 3ตัว ฟิวส์รถอีก 4 ตัวหรือยังไงนี่แหละคะ

รายละเอียดเชิงลึกไม่รู้อะไรมากนะคะ ถ้ารู้มากคงทำเองแล้วคะ
แต่ที่แน่นอน จขกท ดูช่างทำให้ใหม่ เค้าต่อสายให้ใหม่หมดตรงเครื่องเสียง หลังจากนั้นก็ไม่มีฟิวส์ตัวไหนขาดแล้วคะ ใช้ได้ปกติหลังจากแก้สายจากเครื่องเสียงคะ

จขกท ก็ไม่รู้นะคะว่าช้อต มาจากเครื่องเสียงจริงไหม แค่ฟังมาจากช่างที่ศูนย์กับช่างเครื่องเสียง แล้วก็เห็นกับตาตัวเอง ว่าแก้ตรงไหนถึงหายคะ
พอดี จขกท ไม่ได้รุ้เรื่องต่อสายอะไรเปนหมดนะคะ ถ้าทำเป็นทำเองไม่ไปให้ร้านติดหรอกคะ เสียเงิน เสัยอารมณ์คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 19:11:49 โดย honeybee » IP : บันทึกการเข้า
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 06:44:27 »

เสียดายรถตอนน้ำท่วมกรุงเทพฯ เยอะมาก ๆ
Freedom of happiness
มัธยม
**

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 16:25:27 »

ขอ พิกัดเต้นรถกับร้านเครื่องเสียงหน่อยครับ
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 20:18:05 »

ขอ PM พิกัดร้านร้านด้วยคน กำลังอยากได้รถมือสอง ร้านเครื่องเสียงด้วยค่ะ .. ขอบคุณค่ะ

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
ignore
ความจริงที่มองไม่เห็นแท้จริงแล้วยังคงตกอยู่ในใจเราเอง
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 20:47:42 »

ฝากถึงเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นส่วนสมองเฮาหน่า
เฮาว่าการกระทำนี้กำลังปั้นสมองของส่วนความคิดเน้อ
ร้านไหนมีความผิดก็ไปแจ้งความเอาผิด
คุณบ่อได้รับความเป็นธรรม โดนเอาเปรียบของการซื้อของ ก็ไปแจ้ง
แต่มาเตือน
เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
คำว่าเต้นท์รถ  เจียงฮายมีกี่เต้นท์ จากสมาชิกต้องการฮู้มีกี่ท่าน บ้างท่านก็จินตนาการเป็นเต้นท์หั้นเต้นท์นี้ บางที่ก็โดนเหม่ารวบไปต้วย
ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
อั้นนี้ก็โดนเหม่ารวมเหมือนกัน ร้านเครื่องเสียง

ถ้าคุณถูกจริงโดนย้อมแมวจริง ก็เท่ากับโดนหลอกขาย
ก็แจ้งกับส่วนที่รัฐดูแล
 ถ้าเป็นไปได้ ก็บอกชื่อร้านที่โดนหลอกไปเลย  ดูเหมือนคุณกำลังสร้างกระแสความแตกแยก
ของผู้ซื้และผู้ขาย จนเฮาก็บ่อกล้าไปซื้อเพราะบ่อฮู้จะแม้นร้านเดี่ยวกันก๋อ
บอกเลยหมู่เฮาจะได้ฮู้ว่าร้านไหนขายของดีหรือบ่อดี
เปิดเว็บเขียงรายโฟกัส มาอ่านเมือใดก็บ่อมีข่าวดีๆ ใหม่ๆ
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 20:59:03 »

ขอพิกัดทาง PM ด้วยคนครับ
จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ
salihamiziz
มัธยม
**

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 22:01:09 »

ฝากถึงเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นส่วนสมองเฮาหน่า
เฮาว่าการกระทำนี้กำลังปั้นสมองของส่วนความคิดเน้อ
ร้านไหนมีความผิดก็ไปแจ้งความเอาผิด
คุณบ่อได้รับความเป็นธรรม โดนเอาเปรียบของการซื้อของ ก็ไปแจ้ง
แต่มาเตือน
เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
คำว่าเต้นท์รถ  เจียงฮายมีกี่เต้นท์ จากสมาชิกต้องการฮู้มีกี่ท่าน บ้างท่านก็จินตนาการเป็นเต้นท์หั้นเต้นท์นี้ บางที่ก็โดนเหม่ารวบไปต้วย
ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
อั้นนี้ก็โดนเหม่ารวมเหมือนกัน ร้านเครื่องเสียง

ถ้าคุณถูกจริงโดนย้อมแมวจริง ก็เท่ากับโดนหลอกขาย
ก็แจ้งกับส่วนที่รัฐดูแล
 ถ้าเป็นไปได้ ก็บอกชื่อร้านที่โดนหลอกไปเลย  ดูเหมือนคุณกำลังสร้างกระแสความแตกแยก
ของผู้ซื้และผู้ขาย จนเฮาก็บ่อกล้าไปซื้อเพราะบ่อฮู้จะแม้นร้านเดี่ยวกันก๋อ
บอกเลยหมู่เฮาจะได้ฮู้ว่าร้านไหนขายของดีหรือบ่อดี
เปิดเว็บเขียงรายโฟกัส มาอ่านเมือใดก็บ่อมีข่าวดีๆ ใหม่ๆ

เห็แล้วอยากตอบแทน...

1. ผมว่าการที่เขาไม่บอกชื่อร้าน เพราะกลัวประเด็นในข้อกฎหมายครับ เพราะหากมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น ตัวผู้โพสต์เองก็คงจะเดือดร้อน เป็นการเซฟตัวเองไปอย่างหนึ่งในกรณีที่คู่กรณีอยากจะหาเรื่องอ่ะนะ
2. เต๊นท์รถกับร้านติดเครื่องเสียงเสียหาย  ผมว่าหากร้านของท่าน(รึเปล่าที่เดือดร้อน) มั่นใจในคุณภาพและการบริการจริงๆ ผมว่าท่านเองไม่น่าจะเดือดร้อนนะครับ ร้านไหนดีจริง ลูกค้าเขาบอกกันปากต่อปากอยู่แล้ว อย่ากลัวไปเลยท่าน
3.ท่านเชื่อหรอว่าแจ้งกับหน่วยงานรัฐแล้วจะได้รับการช่วยเหลือ.....ไม่ใช่ผู้ดีตีนแดงตะแคงบาทาเดินเขาจะเหลียวหรอครับ อย่างมากก็รับเรื่องไว้แล้วกระดาษแผ่นนั้นก็กลายเป็นหนึ่งในกองกระดาษชั่งแลกไข่..... ยิ้มเท่ห์

ผมแค่แสดงความคิดเห็นนะครับ อิอิ
lenovo
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2014, 13:37:17 »

จขกท ทำถูกแล้วครับ ถ้าบอกชื่อไป หลักฐานไม่แน่น โดนฟ้องแน่นอน ให้เป็นกระทู้เตือนภัยก็พอ อยากรู้จริงPMหา จขกท เอาดีกว่าครับ  คนบริโภคสมัยนี้ฉลาดนะครับเขาย่อมแยกออกอยู่แล้วว่า จขกท เตือนบางร้านเท่านั้น ไม่ได้เหมาหมดเชียงรายครับ คิดให้เป็น:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2014, 13:43:22 โดย lenovo » IP : บันทึกการเข้า
akkawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2014, 09:17:24 »

ร้านไหนนะครับ PM หน่อยครับ แถวๆไหน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์