เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 15:26:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เตือนภัย! เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย! เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ  (อ่าน 8743 ครั้ง)
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:15:32 »

โดยปกติ   คนที่อยู่วงการนี้ ระดับเซียน   ตามเขาไม่ทัน    ไม่จำเป็นอย่าไปยุ่ง   

สนใจ โทร 086-9176511
honeybee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:23:32 »

ฝากถึงเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นส่วนสมองเฮาหน่า
เฮาว่าการกระทำนี้กำลังปั้นสมองของส่วนความคิดเน้อ
ร้านไหนมีความผิดก็ไปแจ้งความเอาผิด
คุณบ่อได้รับความเป็นธรรม โดนเอาเปรียบของการซื้อของ ก็ไปแจ้ง
แต่มาเตือน
เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
คำว่าเต้นท์รถ  เจียงฮายมีกี่เต้นท์ จากสมาชิกต้องการฮู้มีกี่ท่าน บ้างท่านก็จินตนาการเป็นเต้นท์หั้นเต้นท์นี้ บางที่ก็โดนเหม่ารวบไปต้วย
ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
อั้นนี้ก็โดนเหม่ารวมเหมือนกัน ร้านเครื่องเสียง

ถ้าคุณถูกจริงโดนย้อมแมวจริง ก็เท่ากับโดนหลอกขาย
ก็แจ้งกับส่วนที่รัฐดูแล
 ถ้าเป็นไปได้ ก็บอกชื่อร้านที่โดนหลอกไปเลย  ดูเหมือนคุณกำลังสร้างกระแสความแตกแยก
ของผู้ซื้และผู้ขาย จนเฮาก็บ่อกล้าไปซื้อเพราะบ่อฮู้จะแม้นร้านเดี่ยวกันก๋อ
บอกเลยหมู่เฮาจะได้ฮู้ว่าร้านไหนขายของดีหรือบ่อดี
เปิดเว็บเขียงรายโฟกัส มาอ่านเมือใดก็บ่อมีข่าวดีๆ ใหม่ๆ

เห็แล้วอยากตอบแทน...

1. ผมว่าการที่เขาไม่บอกชื่อร้าน เพราะกลัวประเด็นในข้อกฎหมายครับ เพราะหากมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น ตัวผู้โพสต์เองก็คงจะเดือดร้อน เป็นการเซฟตัวเองไปอย่างหนึ่งในกรณีที่คู่กรณีอยากจะหาเรื่องอ่ะนะ
2. เต๊นท์รถกับร้านติดเครื่องเสียงเสียหาย  ผมว่าหากร้านของท่าน(รึเปล่าที่เดือดร้อน) มั่นใจในคุณภาพและการบริการจริงๆ ผมว่าท่านเองไม่น่าจะเดือดร้อนนะครับ ร้านไหนดีจริง ลูกค้าเขาบอกกันปากต่อปากอยู่แล้ว อย่ากลัวไปเลยท่าน
3.ท่านเชื่อหรอว่าแจ้งกับหน่วยงานรัฐแล้วจะได้รับการช่วยเหลือ.....ไม่ใช่ผู้ดีตีนแดงตะแคงบาทาเดินเขาจะเหลียวหรอครับ อย่างมากก็รับเรื่องไว้แล้วกระดาษแผ่นนั้นก็กลายเป็นหนึ่งในกองกระดาษชั่งแลกไข่..... ยิ้มเท่ห์

ผมแค่แสดงความคิดเห็นนะครับ อิอิ

เหตุผลก็ทำนองที่พี่ช่วยตอบเลยคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะที่ช่วยตอบให้

1.ให้ไปแจ้งความ มันคุ้มมั้ยคะ จขกท บอกแล้วหาเช้ากินค่ำ ทำงานเกือบทุกวัน เอาเวลาไหนไปแจ้งความดำเนินคดี จ้างทนายขึ้นโรงขึ้นศาลมันคุ้มมั้ยคะ คิดบนตรรกะของคนปกติสิคะ อย่าคิดแต่มโนโลกสวย ไม่ใช่คดีอุกฉกรรณ์ คดีอาญานะคะ ตำรวจเค้าคงจะดำเนินการให้หรอกนะคะ

2.คนที่คิดจะซื้อรถติดเครื่องเสียง ถ้าอ่านแค่นี่แล้วคิดเหมาเอาร้านนั้นนี่เอาเอง หรือมโนร้อนตัว ไม่ใช้สมองคิดอะไรด้วยเหตุผลก็แล้วแต่เหอะคะ คนสมัยมีอีกเยอะ ที่รู้จักคิด รู้จักใช้วิจารณญาน อย่าคิดว่าคนอื่นไม่ฉลาดทุกคนคะ

3.คงไม่มีใครมานั่งจินตนาการเรื่องแบบนี้คะ ไม่ใช่เด็กๆเล่นขายของนะคะ เงินไม่ใช่น้อยๆ จะมานั่งมโนแบบที่ว่ามาคงมีแต่บางคนที่ร้อนตัวแหละคะ ใครอยากทราบข้อมูลจริงๆ เค้าpmมาหาคะ จขกท ตอบไปหลายสิบคนละคะ
sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 07:26:44 »

PMร้านหน่อยคับเยื้องประตูเขียงใหม่หรือเปล่าคับ
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 09:11:14 »

โดยปกติ   คนที่อยู่วงการนี้ ระดับเซียน   ตามเขาไม่ทัน    ไม่จำเป็นอย่าไปยุ่ง   
อันนี้แน่นอนเลย สมัยฝึกงานเห็นคาตา สลับเกียร์รถ ดีแม็กออก เอารุ่นเก่ากว่าใส่

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
noppadun
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2014, 12:34:35 »

ฝากถึงเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นส่วนสมองเฮาหน่า
เฮาว่าการกระทำนี้กำลังปั้นสมองของส่วนความคิดเน้อ
ร้านไหนมีความผิดก็ไปแจ้งความเอาผิด
คุณบ่อได้รับความเป็นธรรม โดนเอาเปรียบของการซื้อของ ก็ไปแจ้ง
แต่มาเตือน
เต้นท์รถหลอกย้อมแมวขายรถโดนชน + ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
คำว่าเต้นท์รถ  เจียงฮายมีกี่เต้นท์ จากสมาชิกต้องการฮู้มีกี่ท่าน บ้างท่านก็จินตนาการเป็นเต้นท์หั้นเต้นท์นี้ บางที่ก็โดนเหม่ารวบไปต้วย
ร้านเครื่องเสียงต่อสายมั่วไฟช้อตรถค่ะ
อั้นนี้ก็โดนเหม่ารวมเหมือนกัน ร้านเครื่องเสียง

ถ้าคุณถูกจริงโดนย้อมแมวจริง ก็เท่ากับโดนหลอกขาย
ก็แจ้งกับส่วนที่รัฐดูแล
 ถ้าเป็นไปได้ ก็บอกชื่อร้านที่โดนหลอกไปเลย  ดูเหมือนคุณกำลังสร้างกระแสความแตกแยก
ของผู้ซื้และผู้ขาย จนเฮาก็บ่อกล้าไปซื้อเพราะบ่อฮู้จะแม้นร้านเดี่ยวกันก๋อ
บอกเลยหมู่เฮาจะได้ฮู้ว่าร้านไหนขายของดีหรือบ่อดี
เปิดเว็บเขียงรายโฟกัส มาอ่านเมือใดก็บ่อมีข่าวดีๆ ใหม่ๆ

เห็แล้วอยากตอบแทน...

1. ผมว่าการที่เขาไม่บอกชื่อร้าน เพราะกลัวประเด็นในข้อกฎหมายครับ เพราะหากมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น ตัวผู้โพสต์เองก็คงจะเดือดร้อน เป็นการเซฟตัวเองไปอย่างหนึ่งในกรณีที่คู่กรณีอยากจะหาเรื่องอ่ะนะ
2. เต๊นท์รถกับร้านติดเครื่องเสียงเสียหาย  ผมว่าหากร้านของท่าน(รึเปล่าที่เดือดร้อน) มั่นใจในคุณภาพและการบริการจริงๆ ผมว่าท่านเองไม่น่าจะเดือดร้อนนะครับ ร้านไหนดีจริง ลูกค้าเขาบอกกันปากต่อปากอยู่แล้ว อย่ากลัวไปเลยท่าน
3.ท่านเชื่อหรอว่าแจ้งกับหน่วยงานรัฐแล้วจะได้รับการช่วยเหลือ.....ไม่ใช่ผู้ดีตีนแดงตะแคงบาทาเดินเขาจะเหลียวหรอครับ อย่างมากก็รับเรื่องไว้แล้วกระดาษแผ่นนั้นก็กลายเป็นหนึ่งในกองกระดาษชั่งแลกไข่..... ยิ้มเท่ห์

ผมแค่แสดงความคิดเห็นนะครับ อิอิ

ผมนี่กดไลน์พี่เลย  +10000 ในข้อ 3. เลยครับ เพราะผมเพิ่งโดนมาครับ

พ้อมเพย์ 0952944056 นายนพดุลย์ ปัดวี
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] พิมพ์