เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:30:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หน้าหนาวปีนี้ คุณวางแผนไปแอ่วไหนกัน
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน หน้าหนาวปีนี้ คุณวางแผนไปแอ่วไหนกัน  (อ่าน 6416 ครั้ง)
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 04:33:49 »

หน้าหนาวปีนี้ คุณวางแผนไปแอ่วไหน กับใคร และเพราะอะไรถึงอยากไปที่นั่นคะ

ส่วน จขกท. อยากไปถ่ายรูปหลวงพระบางกับคนข้างๆค่ะ เพราะว่าอากาศดี และคนไม่พลุกพล่าน ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 06:23:46 »

หน้าหนาวปีนี้ คงจะได้แต่ ทำงาน อยู่เวร ทำงาน อยู่เวรๆๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ เหมือนทุกปี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 08:57:27 »

ว่าจะไปท้าความหนาว บนดวงจันทร์ เอนซิดาลัส แต่คงไม่พาคนข้างๆไป เพราะกลัวไปลำบาก ฮ่าๆ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 11:46:15 »

หน้าหนาวปีนี้ คงจะได้แต่ ทำงาน อยู่เวร ทำงาน อยู่เวรๆๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ เหมือนทุกปี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แลกเวรพาครอบครัวไปแอ่วพ่องก่ะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ

ว่าจะไปท้าความหนาว บนดวงจันทร์ เอนซิดาลัส แต่คงไม่พาคนข้างๆไป เพราะกลัวไปลำบาก ฮ่าๆ

หวังว่าไปแล้วจะได้กลับมาเน้อพี่อิออน เว่อร์ซะ !! 555  แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
Ironmaiden

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 12:09:58 »

หวังว่าไปแล้วจะได้กลับมาเน้อพี่อิออน เว่อร์ซะ !! 555  แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

" Good boy go to heaven, bad boy go everywhere."
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 13:20:03 »

หน้าหนาวปีนี้ คุณวางแผนไปแอ่วไหน กับใคร และเพราะอะไรถึงอยากไปที่นั่นคะ

ส่วน จขกท. อยากไปถ่ายรูปหลวงพระบางกับคนข้างๆค่ะ เพราะว่าอากาศดี และคนไม่พลุกพล่าน ยิงฟันยิ้ม
หลวงพระบาง คนเยอะเน้อ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 13:44:58 »

" Good boy go to heaven, bad boy go everywhere."

Good luck  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรค่ะพี่ เพราะอยู่ที่ไหน ก็เหมือนมีแค่เราสอง ฮิๆๆๆ แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 19:23:01 »

Good luck  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรค่ะพี่ เพราะอยู่ที่ไหน ก็เหมือนมีแค่เราสอง ฮิๆๆๆ แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม
จัดไปน้อง

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 21:11:51 »

ไปแอ่วภูชีฟ้าครับ หาแฟนใหม่ไปครับ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 08:23:33 »

ไปแอ่วภูชีฟ้าครับ หาแฟนใหม่ไปครับ

555 แล้วหาเจอรึยังล่ะคะ แซวๆ ยิงฟันยิ้ม

ภูชี้ฟ้าเคยไปแล้วอากาศดีมากๆ เป็นอีกที่หนึ่งที่อยากไปอีกค่ะ  ยิ้ม

Ironmaiden

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 08:48:20 »

เอ่อ ผมไม่อยากไปภูชี้ฟ้าหรอกนะ แต่อยากรู้เฉยๆ ว่าคุณไปหาแฟนใหม่น่ะ แถวๆไหน...
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 09:54:21 »

5555อำกันจนได้
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 09:59:48 »

ไปดอยช้างดีกว่าครับ แต่ต้องไปแบบ คาราวานมอร์ไชค์ รับรองสนุกสุดยอด  แต่อย่าลืม  เบีย์ช้างอย่างอื่นห้ามเอาขึ้นไป (สุราเป็นเหตูุทำให้ความสามารถในการขับขี่ ลดลง)
Mju54
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 16:49:07 »

...หลวงพระบาง... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 17:00:23 »

ยิงฟันยิ้ม หลวงพระบาง ของแพงแล้วตอนนี้เหมือน ปาย/เชียงใหม่/ภูเก็ต ไม่เหลือสภาพเดิมครับ ระบบทุนเข้าหาประโยชน์ ถ้าต้องการอากาศดีแล้วไม่ต้องจ่ายมากแะนำ ไปน่าน ไม่ต่างกันมาก คนลาวที่มีเงินมาเที่ยวน่านข้ามมาทางห้วยโกร๋นครับ  ยิ้มกว้างๆ

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
IamNottaa
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 17:50:06 »

อยากไปหลวงพระบาง...  แล้วก็เลยไป  ซาปา  ด้วยคับ  ^^
คุณ จขกท. ไปด้วยกันไหมคับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 18:05:25 »

แลกเวรพาครอบครัวไปแอ่วพ่องก่ะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ

แฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆ บ่มีครอบครัวคับ โสดๆๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เหงาขนาดนิคัฟ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
CK SPEED PART

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 19:16:18 »

กลับกรุงเทพไปหาพ่อแม่ครับ ถนนโล่งสบาย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 19:46:57 »

...ลาวเหนือ ลงเรือจากเชียงของขึ้นปากแบงแล้วไปเรื่อยๆครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 20:07:49 »

เอ่อ ผมไม่อยากไปภูชี้ฟ้าหรอกนะ แต่อยากรู้เฉยๆ ว่าคุณไปหาแฟนใหม่น่ะ แถวๆไหน...

แหม่ๆ ขานี้ทุก  shot เลยนะฮะ  แลบลิ้น  ยิงฟันยิ้ม

ไปดอยช้างดีกว่าครับ แต่ต้องไปแบบ คาราวานมอร์ไชค์ รับรองสนุกสุดยอด  แต่อย่าลืม  เบีย์ช้างอย่างอื่นห้ามเอาขึ้นไป (สุราเป็นเหตูุทำให้ความสามารถในการขับขี่ ลดลง)

ดอยช้างมีอะไรน่าสนใจบ้างคะ ช่วยชี้แนะ และทำไมห้ามเอาอย่างอื่นขึ้นไป  ตกใจ

...หลวงพระบาง... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ๊ะ ใจตรงกัน จะไปช่วงไหนหรอคะ  ยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม หลวงพระบาง ของแพงแล้วตอนนี้เหมือน ปาย/เชียงใหม่/ภูเก็ต ไม่เหลือสภาพเดิมครับ ระบบทุนเข้าหาประโยชน์ ถ้าต้องการอากาศดีแล้วไม่ต้องจ่ายมากแะนำ ไปน่าน ไม่ต่างกันมาก คนลาวที่มีเงินมาเที่ยวน่านข้ามมาทางห้วยโกร๋นครับ  ยิ้มกว้างๆ

ใช่ค่ะ เห็นกระแสแอ่วน่านแรงมาก เคยคุยกับคนน่านเอง เขารู้สึกว่าอีกไม่นาน น่านจะเปลี่ยนไปตลอดกาล

อยากไปหลวงพระบาง...  แล้วก็เลยไป  ซาปา  ด้วยคับ  ^^
คุณ จขกท. ไปด้วยกันไหมคับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปที่ไหนไม่สำคัญ แต่สำคัญว่าไปกับใครค่ะ อั๊ยยยยะ  ตกใจ แลบลิ้น  ยิงฟันยิ้ม 5555

แฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆ บ่มีครอบครัวคับ โสดๆๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เหงาขนาดนิคัฟ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ง่อมแต๊กะจ้าววววววววววววว คุณสะมะ  แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

กลับกรุงเทพไปหาพ่อแม่ครับ ถนนโล่งสบาย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อืม เข้าท่านะคะ สำหรับคนที่อยู่ไกลบ้าน ไปแอ่วไหนก็ไม่สุขใจเท่าอยู่บ้านที่มีพ่อแม่พี่น้องเนาะ  ยิ้มกว้างๆ

...ลาวเหนือ ลงเรือจากเชียงของขึ้นปากแบงแล้วไปเรื่อยๆครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แค่คิดภาพตาม ก็ได้บรรยากาศหนาวๆกับวิวสวยๆตามสองข้างทางแล้วค่ะ อยากให้ถึงหน้าหนาวเร็วๆเนาะ อิอิ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์