เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:23:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  พวกยากันยุง เราเอาไปทาหมาได้ป่าวครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พวกยากันยุง เราเอาไปทาหมาได้ป่าวครับ  (อ่าน 2378 ครั้ง)
dekscan
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2014, 10:21:32 »

กย 15 ไรงี้อะครับ ถ้าเอาไปทาหมาจะเป็นไรไหมครับ หมาที่บ้านยุงกัดเยอะมากเลย
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2014, 10:28:52 »

มันจะเลียหรือเปล่าคะ ดูอันตรายนะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
sabai
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 12:10:57 »

เอาแป้งเย็นโรยครับ ยุงไม่กัดเหมือนกัน

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
vattana02
I ♥ 3 Cha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 12:55:03 »

กางมุ้งปลอดภัยกว่าคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

円 ₢ ₥ ₫ ₦ z ł ﷼ ₠ ₧ ₯ ₨ K č र  ♉ ♊ ♋ ♌ ♍ ♎ ♏ ♐ ♑ ♒  ₡ ₮ ₭ ₩
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 12:56:14 »

เอาแป้งเย็นโรยครับ ยุงไม่กัดเหมือนกัน
แป้ง โกกิ ท่าจะดี
vattana02
I ♥ 3 Cha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 13:16:02 »

แป้ง โกกิ ท่าจะดี

+มรกต ไม่เป็นหืน

円 ₢ ₥ ₫ ₦ z ł ﷼ ₠ ₧ ₯ ₨ K č र  ♉ ♊ ♋ ♌ ♍ ♎ ♏ ♐ ♑ ♒  ₡ ₮ ₭ ₩
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 21:31:49 »

เอายาฉีดมัดหมาเลยครับ ถ้ายุ่งกินเลือดหมายุ่งจะได้ตาย แล้วเพื่อนยุ่งจะเห็นว่าเพื่อนมันตาย กำนี้มันก่อบ่ากล้ากินเลือดหมาละครับ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 04:20:12 »

ที่บ้านก็เคยทาให้ ไม่มีปัญหานะคะ แต่จะกันยุงหรือป่าว ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยนั่งเฝ้า

แต่สบายใจที่ได้ทาให้หมาอะค่ะ แบบว่าหมารอดละ ยุงไม่ (น่าจะ)กัดแล้ว  ประมาณนี้ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
dekscan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 16:24:00 »

อัพเดทครับ ไปซื้อยากันยุงหมามา จุดให้แล้วยุงไม่กวนเลยครับ แนะนำต่อเผื่อใครเจอปัญหาเดียวกัน ของ buxaway ครับ

minnie-ga-ga
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 15:07:33 »

มีขายที่ไหนคะ ปกติใช้ทั่วไป ยุงก็มาอยู่
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 19:25:21 »

แนะนำ แป้ง พิ้ง ครับ 35บาท ไล่เห็บ ลวดไล่ยุงครับ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2014, 09:29:39 »

เอายาฉีดมัดหมาเลยครับ ถ้ายุ่งกินเลือดหมายุ่งจะได้ตาย แล้วเพื่อนยุ่งจะเห็นว่าเพื่อนมันตาย กำนี้มันก่อบ่ากล้ากินเลือดหมาละครับ

"เพื่อนยุง"!!!!  ฮืม ฮืม
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดีนะ  มันไม่มาช่วยปั้มหัวใจให้เพื่อนมันก่อนตาย

ส่วนตัวนะคะ  ช่วงหัวค่ำที่ยุงชุมๆ จะใช้น้ำมันหอมระเหยกลิ่นตะไคร้ฉีดบริเวณที่หมานอนค่ะ 
นอกจากนั้นก็ใส่เสื้อให้มัน  ใช้น้ำมันหอมระเหยกลิ่นตะไคร้ผสมให้เจือจางหน่อย  แล้วฉีดบนเสื้อของหมาค่ะ 
ช่วยได้มากทีเดียว   ไม่เป็นอันตรายต่อทั้งคนและสัตว์ค่ะ  ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
หน้า: [1] พิมพ์