เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:52:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอถามความรู้สึก ดี้ ครับ (เอากะเขามั่ง)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอถามความรู้สึก ดี้ ครับ (เอากะเขามั่ง)  (อ่าน 532 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 09:39:41 »

คืองี้ ผมเคยมีแฟนสาวคนหนึ่ง มันมีช่วงหนึ่งที่คบกันได้ทะเลาะกันเพราะไม่เข้าใจกันผมตามง้ออยู่นานแต่ก็ไม่ได้ผลซะที ติดต่อทางไหนไม่ได้เลยพอติดต่อได้ทีไรก็ชอบไล่ผมไปหาแฟนใหม่ตลอด ผมเลยเอาสถานะที่ขึ้นคบกันในเฟสออกเพราะคิดว่าเขาบอกเลิกเราแล้วหล่ะยังงี้ ทีนี้แหละโกรธผมหนักกว่าเดิม(อยากให้ผมเข้าใจแต่ไม่เคยเข้าใจผม) ซักพักก็ได้คุยกันเหมือนจะเหมือนปกติ แต่มันไม่ปกติเพราะคุยแค่ช่วงเย็น(ทางเฟสอย่างเดียว)ประมาณชั่วโมงนึงหลังจากนั้นเขาจะไม่ตอบ ผมก็คิดมากอีกเพราะนับวันยิ่งเหมือนโดนลอยแพเลยบล็อคเฟสมันซะเลย(ช่วงทีบล็อคคือเขาไม่ได้คุยกับผมแล้วอ่านไม่ตอบตลอด) เลิกเห็นหน้าเลิกเห็นเฟส จะได้ทำใจให้ได้เร็วๆ  

......หลังจากนั้นซักพักที่เราเลิกกันเขาก็ได้ติดต่อมาทางเฟส(ผมมากดยกเลิกบล็อคทีหลังเพราะคิดถึงและเป็นห่วง)  คุยกันเหมือนจะดีแต่ก็กลับมาแนวเดิมซึ่งตอบน้อยมากๆๆๆๆแทบไม่ตอบเฟสเลย  อยู่ๆคบกับทอมขึ้นสถานะกับทอมซะงั้น เหมือนประชดผมด้วยแหละ  ยิงฟันยิ้ม  

" เลยอยากจะถามคุณที่เป็นดี้หรือผู้หญิงที่เข้าใจดี้ ว่ามีดี้ส่วนใหญ่เลิกกับแฟนผู้ชายแล้วคบทอมเพื่อประชดหรือเพราะเข้าใจตัวคุณมากว่าผู้ชายหรือป่าว (ขอแก้ไขนิดนึง) "  ผมไม่ได้เครียดนะที่เขาคบทอมหรือไม่ แค่เจ็บนิดๆที่ติดต่อมาทำไม จะทำใจได้อยู่ละ เพื่อจะให้เห็นว่าประชดผมหักหน้าผมได้งั้นหรอ บอกเลยจิ๊บมากเรื่องแค่นี้กินเหล้าคืนเดียวก็หายละ  

ปล.ขออภัยที่พิมพ์ยาวอยากให้คนไทยได้อ่านตัวหนังสือหลายๆบรรทัด ฮ่าๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2014, 13:36:35 โดย JamesKub » IP : บันทึกการเข้า
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 10:07:30 »

โทษทีครับ พอดีไม่ใช่ดี้ แต่หลงเข้ามาอ่านละ...ฮ่าๆๆๆ
ขอตัวๆๆๆ
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 10:16:32 »

โทษทีครับ พอดีไม่ใช่ดี้ แต่หลงเข้ามาอ่านละ...ฮ่าๆๆๆ
ขอตัวๆๆๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ถ้าให้คำตอบผมได้ ไม่ว่าจะเป็น ชาย หญิง ทอม กระเทย เกย์ ดี้ (มันมีอีกไหมหว่า)  ผมก็ยินดี ฮ่า ๆๆ
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 10:28:48 »

อาจจะโลกสวยนะคะ......สำหรับเรา เราคิดว่าการจะเริ่มคบใครสักคนคำว่าประชด หรือหักหน้าคงไม่ใช่ การที่จะคบใครหลังจากเลิกกับคนที่ผ่านมา จะมีเพียงเหตุผลเดียวคือเกิดความรู้สึกดีๆต่อกันคะ ยิ้มกว้างๆ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Ironmaiden

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 10:57:46 »

ขอตัวๆๆๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ถ้าให้คำตอบผมได้ ไม่ว่าจะเป็น ชาย หญิง ทอม กระเทย เกย์ ดี้ (มันมีอีกไหมหว่า)  ผมก็ยินดี ฮ่า ๆๆ

ให้เดา อย่าว่ากัน
คุณ ใส่ใจแฟนคุณไม่พอบอกได้เลย
 เวลาทะเลาะกัน ผู้หญิงน่ะ ถูกผิดไม่สำคัญ แต่คุณต้องเป็นฝ่ายง้อเท่านั้น
เมื่อดีกันแล้ว ถ้าเธอรู้สึกผิด เธอจะขอโทษคุณเอง จำไว้
อย่างตอนนี้ ถ้าคุณยังรักเธอ ลดทิฐิ ไปง้อ บอกเธอไปว่ารัก ยอมทุกอย่างที่แม้เธอจะผิดไปบ้าง...
ลองดู
อ้อ ถ้าได้เรื่อง ขอค่าวิชาด้วย ห้าพัน....ฮ่าๆๆๆ
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 13:41:57 »

อาจจะโลกสวยนะคะ......สำหรับเรา เราคิดว่าการจะเริ่มคบใครสักคนคำว่าประชด หรือหักหน้าคงไม่ใช่ การที่จะคบใครหลังจากเลิกกับคนที่ผ่านมา จะมีเพียงเหตุผลเดียวคือเกิดความรู้สึกดีๆต่อกันคะ ยิ้มกว้างๆ

ครับอันนี้มันเรื่องปกติ แต่นี่พึ่งเลิกกันซักพัก เลิกกันแบบยังไม่ชัดเจน คือคำว่าเลิกกันนี่ผมคิดไปเองเพราะจากการกระทำของน้องเขา  ยิงฟันยิ้ม (ไม่งงนะครับ ฮ่าๆๆ) ง่าย ๆ พึ่งห่างกันซักพัก อยู่ๆติดต่อเรามาเราก็กลับไปคุย(เหมือนหลอกให้มีความหวัง) แล้วก็ขึ้นสถานะคบกับอีกคน(เหมือนจงใจให้เราเห็น แล้วก็เลิกติดต่อกับเรา)  ไม่รู้ทำเพื่อ???  ฮ่าๆๆ คิดแล้วก็ตลกที่ตัวเองยังเอาเรื่องแบบนี้มาคิด
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 13:44:36 »

ขอตัวๆๆๆ

เวลาทะเลาะกัน ผู้หญิงน่ะ ถูกผิดไม่สำคัญ แต่คุณต้องเป็นฝ่ายง้อเท่านั้น
เมื่อดีกันแล้ว ถ้าเธอรู้สึกผิด เธอจะขอโทษคุณเอง จำไว้
อย่างตอนนี้ ถ้าคุณยังรักเธอ ลดทิฐิ ไปง้อ บอกเธอไปว่ารัก ยอมทุกอย่างที่แม้เธอจะผิดไปบ้าง...
ลองดู
อ้อ ถ้าได้เรื่อง ขอค่าวิชาด้วย ห้าพัน....ฮ่าๆๆๆ

สงสัยอดได้แล้วหล่ะครับท่าน ฮ่า ๆๆ ผมว่าผมใส่ใจนะอาจมากไปหน่อยเขาเลยเบื่อ มั้ง  ยิงฟันยิ้ม ผมทำทุกอย่างที่พี่ว่ามาแล้วครับ สุดท้ายยอมเป็นฝ่ายผิดตลอดทุกครั้ง ตอนนี้ไม่ง้อละ หาคนมาดามใจแล้ว (ประชดคืนมั่ง )  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Ironmaiden

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 19:23:25 »

ขอตัวๆๆๆ

ลองดู

สงสัยอดได้แล้วหล่ะครับท่าน ฮ่า ๆๆ ผมว่าผมใส่ใจนะอาจมากไปหน่อยเขาเลยเบื่อ มั้ง  ยิงฟันยิ้ม ผมทำทุกอย่างที่พี่ว่ามาแล้วครับ สุดท้ายยอมเป็นฝ่ายผิดตลอดทุกครั้ง ตอนนี้ไม่ง้อละ หาคนมาดามใจแล้ว (ประชดคืนมั่ง )  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
กำ อดเลย....ฮ่าๆๆๆ
DON_GTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2014, 21:36:37 »

แมงบ่มีคอหอยอู้อยากคับ 555?.......
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2014, 18:34:42 »

แมงบ่มีคอหอยอู้อยากคับ 555?.......
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 21:43:12 »

ผมก็เห็นดี้กับดี้ในสังคมมากขึ้น ดี้มันคงเอาใจเก่ง ยากได้อะไร หาให้ได้หมด ถึงแม้เงินไม่มีก็ยื่มเอาเงินมาเอาใจ สงสัยจะเป็นแบบนั้นก้าครับ
หน้า: [1] พิมพ์