เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:26:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  แนะนำนวัตกรรมเพื่อการประหยัดพลังงาน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำนวัตกรรมเพื่อการประหยัดพลังงาน  (อ่าน 1370 ครั้ง)
raphatcha
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2014, 12:37:29 »

ขออนุญาตแนะนำนะครับ
ปัจจุบันรถยนต์ถือเป็นปัจจัยสำคัญในการดำรงชีวิตของคนเราไปแล้วหละครับ แต่ถึงจะมีรถถ้าไม่มีพลังงานก็ไม่มีความหมาย แต่ไอ้พลังงงานนี่มันช่างเล่นตลกแพงเอา ๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่พยายามหาวิธีที่จะประหยัดพลังงานไอ้ที่ว่านี่แหละ พอดีเพื่อนแนะนำตัวสมาร์ทการ์ด ก็เลยทดลองมันซะเลย แบบว่าไม่ลองมันก้อไม่รู้น่าว่ามันจะประหยัดจริงอย่างที่เขาว่าหรือว่าได้แค่หลอกคนอื่น (ถ้ามันไม่ประหยัดแกะคืนว่างั้น)
ผมใช้กับรถของผมครับ ไฮลัก วีโก้ TRD เครื่อง 2500 VNT ยกสูง 4x2 ปกติเติมน้ำมัน 500 หรือ 1000 แล้วแต่ว่าช่วงไหนตังค์มากตังค์น้อย แต่ที่ทดลองเติม 500 สองครั้ง จากที่เติมแล้วรถวิ่งได้ประมาณ 12 - 13 กิโลต่อลิตร แต่ติดการ์ดไปขับได้ระยะประมาณ 16 กม.ต่อลิตร เลยไม่ได้แกะคืนเลย อย่าเชื่อถ้าไม่ลองเน้อพี่น้อง
สมาร์ทการ์ด ประหยัดพลังงาน ประหยัดทั้งน้ำมันและไฟฟ้า
สมาร์ทการ์ด ทำหน้าที่ป้องกัน สารระเหย ที่มีโมเลกุลเล็ก ของน้ำมัน ไม่ให้ระเหยออกจากถังน้ำมัน ประหยัด 20-33%  .เป็นเทคโนโลยี ทันสมัยที่สุด ของ เยอรมัน บัตรใช้ได้นาน 3 ปี
วิธีการใช้กับรถยนต์
นำแผ่น Smart Card ติดที่ฝาน้ำมันด้านใน เพียงแค่นี้คุณก็สามารถประหยัดน้ำมันได้ 20-33% เครื่องยนต์ขนาด 2500 cc ขึ้นไปติด 4 แผ่นเครื่องยนต์ต่ำกว่า 2500 cc ติด 2 แผ่นไม่เชื่อก็ต้องเชื่อพิสูจน์มาแล้ว
วิธีการใช้กับไฟบ้านและไฟโรงงาน
ประหยัดค่าไฟได้ 20-33 เปอร์เซ็นต์ นำแผ่นสมาร์ทการ์ดติดที่  แล้วก็ติดที่เบรกเกอร์ตามความเหมาะสมของตัวโหลด
ช่วงนี้โปรโมชั่นซื้อ 1 แพค แถม 1 แพคครับ ในราคา 3,150 บาทครับ ยินดีให้คำปรึกษา 0861163557

raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2014, 13:28:28 »

หลายท่านอาจคิดว่าเป็นสินค้าเครือข่าย แต่ถ้าตัดคำว่าเครือข่ายออกไปจากสมองของเรา มองเพียงแต่ความประหยัด ผมว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มนะครับ เพราะเงินในกระเป๋าของเรายังต้องใช้ ต้องซื้อสินค้าจำเป็นอีกเยอะใช่หรือไม่ครับ ผมยกตัวอย่างง่าย ๆ นะครับ ตอนนี้
เติม 500 บาทประหยัด 100 บาททุกเดือนผมหมดค่าน้ำมันประมาณ 4000 กว่าบาท คิดแค่ 20 เปอร์เซ็นนะครับ หลายท่านว่าผมจะประหยัดเงินไปเท่าไหร่ ท่านที่มีความรู้หรือได้ทดลองใช้ หรือกำลังใช้อยู่เข้ามาคุยหรือแลกเปลี่ยนข้อมูลกันนะครับ ประหยัดเงินเรา และช่่วยประหยัดพลังงานของชาติ สองเด้งเลยครับ
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2014, 13:33:19 »

ตกใจ
1 แพ็ค มีกี่ใบ
raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2014, 13:28:29 »

ตกใจ
1 แพ็ค มีกี่ใบ
สองใบครับ แต่ตอนนี้โปรโมชั่น รับอีกหนึ่งแพคครับ ในราคา สามพันหนึ่งร้อยห้าสิบบาท(ถ้าเป็นสมาชิกนะครับ)
raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2014, 20:19:52 »

แวะมาดันของดีๆเพื่อประหยัดเงินและพลังงานครับ ไม่ต้องเสียเวลาและเงินไปปรับแต่งเครื่องยนต์ คอนเฟิร์ม รับประกันความพอใจ
Once Again
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2014, 20:44:27 »

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ

http://pantip.com/topic/32484142

มีเพื่อนดีๆสัก 2 -3 คน ดีกว่ามีเพื่อนเลวเป็น 10
raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2014, 21:47:02 »

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ

http://pantip.com/topic/32484142
ผมไม่รู้นะว่าคุณไปโดนธุรกิจประเภทเครือข่ายหลอกมารึเปล่านะครับ ผมก็บอกชัดเจนแล้วว่าผมใช้ด้วยตัวเอง ผมมีตัวตน ผมไม่จำเป็นต้องหลอกใคร ดีก็ว่าดี ไม่ดีเพื่อนๆผมคงจะไม่ใช้ตามผมไปหลายคน เพื่อนๆผมหลายคนล้วนแล้วแต่การศึกษาปริญญาโททั้งนั้น คุณคิดว่าบุคคลเหล่านี้ไม่มีความคิดเหรอครับ ผมเข้าใจนะการหาวิธีและค้นพบวิธีประหยัดน้ำมันอันน้อยนิดนี่ มันตอบโจทย์ผม ไปเถอะครับไปร้อง สคบ.เถอะ ถ้ามันจะเป็นการช่วยปกป้องโรงกลั่นน้ำมันให้มันได้กำไรน้อยลง สังคมจะดีผมว่าถ้าคนมีคุณธรรมนะครับ แต่ทุกวันนี้คนที่ไม่รู้เท่านั้นแหละที่พูดโน่นพูดนี่บ้านเมืองของเราจึงปั้นป่วนแบบนี้ไง
ขอโทษด้วยนะที่ผมต้องเขียนอย่างนี้ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของคน ของคุณครับ
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2014, 22:35:47 »

อ่านเเล้วยังงง ครับมันไปช่วย ตรงส่วนไหนครับ มีผลวิจัยมั้ยครับ สนใจ มีเเบบให้ลองมั้ยครับ ถ้าลองสักวันถ้าทำได้จริงซื้อเลยครับ
raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2014, 08:09:58 »

แล้วอยู่ที่ไหนละครับติดต่อมาสิครับ ไม่ต้องกลัวผมหลอกหรอกครับ เอาง่ายๆนะครับ ลิขสิทธิ์หรือสิทธิบัตรไม่ใช่ของคนไทย ถ้าเป็นของคนไทย บริษัทน้ำมันเก็บเข้ากรุตั้งแต่เขาเริ่มพัฒนาผลิตภัณฑ์ไปแล้ว
raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2014, 08:29:15 »

อ่านเเล้วยังงง ครับมันไปช่วย ตรงส่วนไหนครับ มีผลวิจัยมั้ยครับ สนใจ มีเเบบให้ลองมั้ยครับ ถ้าลองสักวันถ้าทำได้จริงซื้อเลยครับ
คร่าวๆนะครับ ประจุลบในแผ่นสมาร์ทการ์ดจะไปเรียงโมเลกุลน้ำมันให้เป็นระเบียบแล้วและมีขนาดเล็ก ทำให้น้ำมันเชื้อเพลิงเผาไหม้ดีขึ้น อีกประการหนึ่งคือประจุลบในแผ่นสมาร์การ์ดจะไปทำปฏิกริยากับประจุที่เป็นบวกของน้ำมัน ทำให้บล๊อคการระเหิดระเหยของน้ำมัน รถของเราจึงวิ่งได้ระยะทางเพิ่มขึ้น
ถ้าตามหลักการคือ
- บล๊อคการระเหยของน้ำมัน
- จัดเรียงโมเลกุลน้ำมันให้เป็นระเบียบการเผาไหม้ดีขึ้น เครื่องวิ่งฉลุยขึ้น
- ทำให้เราประหยัดขึ้น

raphatcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2014, 11:57:19 »

ขอบคุณเชียงรายโฟกัสที่เป็นสื่อให้ผมบอกกล่าวสิ่งดีๆให้เพื่อนสมาชิกครับ ยืนยันว่าผมไม่ได้หลอกใครให้เชื่อ ผมใช้เอง ช่วยให้ประหยัดจริงครับ
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2014, 14:05:59 »

ผมว่านะ คงใช้ไม่ได้หรอกครับ   ปิดกระทู้เถอะครับ  เวรกรรม ใจเขา ใจเรา 

คนๆเดียวกันใช้หลาย id

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กันยายน 2014, 14:12:19 โดย ViRuS_HDD » IP : บันทึกการเข้า

ล่องแพ ณ เขื่อนแม่สรวย
เลดี้อาร์ทติส แทททู เชียงราย
GaliLeo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2014, 15:48:36 »

นวัตกรรม  ใหม่ต่อจาก GT200  เหรียญควอนตั้ม   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์