เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:14:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ** ช่วยเลือกยางให้ทีครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ** ช่วยเลือกยางให้ทีครับ  (อ่าน 600 ครั้ง)
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2014, 08:44:06 »

งบเส้นละไม่เกิน 3,000 ยางไซส์ 195/55/R15 ตอนนี้เล็งไว้ 2 รุ่นครับ 

- Nitto NT830  เส้นละ 3,000 บาท ลายเหมือนกลึงมาเลย จะใช้ได้นานไหม แล้วเผื่อเจอทางมีโคลนบนถนน จะเอาอยู่ไหม
- Yokohama Blue Earth AE-01 เส้นละ 2,400 

* NT830.jpg (50.28 KB, 500x333 - ดู 233 ครั้ง.)

* AE-01.jpg (32.66 KB, 600x427 - ดู 218 ครั้ง.)
Weeraphatr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2014, 08:54:58 »

ใช้กับรถเก๋งหรือรถกะบะ ดอกยางใหญ่เสียงดังมาก พอๆกันครับ เหลือแต่ทำจากประเทศไหน สลับยางได้ทุกรูปแบบหรือป่าว (รอความเห็นอื่นๆอีกได้ครับ)
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2014, 09:11:44 »

ใช้กับรถเก๋งหรือรถกะบะ ดอกยางใหญ่เสียงดังมาก พอๆกันครับ เหลือแต่ทำจากประเทศไหน สลับยางได้ทุกรูปแบบหรือป่าว (รอความเห็นอื่นๆอีกได้ครับ)
.. รถเก๋งครับ แต่กระบะแต่งก็ใส่กัน ไปจัดมาละครับ เลือกตัวแรก ยางญี่ปุ่น นุ่มเงียบ เงียบจริงๆนะครับ 2,500/เส้นทีไทยเจริญการยาง แต่การสึกหรอต้องรอดูกันยาวๆ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 14:05:56 »

ผมเลือกยางที่บอกว่า Made in Thailand ครับ
เพราะยางที่ผลิตจากเมืองหนาวไม่เหมาะกับสภาพอากาศของประเทศไทย
เคยเห็นยางรถของรุ่นน้องระเบิดทั้งๆ ที่สภาพภายนอกยังดูใหม่
ยางนอกไม่ได้ดูที่ดอกยาง แต่ดูจากระยะเวลา ครบกำหนดก็ต้องเปลี่ยน
pom_9963

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 14:15:18 »

ไซส์เดียวกัน ยางไทยแพงกว่ามากครับ อย่าง บริดสโตน  สู้ราคาไม่ไหว
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 22:39:53 »

ส่วนตัว ไม่เคยใช้ทั้งสองรุ่นนี้นะครับ แต่หาข้อมูลเรื่องยางมากพอสมควร

เพราะ กำลัง จะแต่งรถตัวเองอยู่

1. นิตโตะ NT830 ตัวนี้ เป็นยางคอมฟอร์ต เน้น นุ่มสบาย ขับขี่ แบบ ปกติ ได้เป็นอย่างดีเลย

เน้นย้ำว่า แบบปกตินะคับ ขับ ทางเรียบ ถนนบ้านเรา ขึ้น เขา ลงดอย ได้คับ เอาอยู่

เจอน้ำหน้าฝน ก็ พอไปได้คับ ยางเทพแค่ไหน ก็ควรลดความเร็วคับ

เพื่อความปลอดภัย และ ง่าย ต่อการควบคุมรถ

2. โยโก ตัวนี้ เน้น คอมฟอร์ท และ โฆษณากันว่า เป็นยางประหยัดน้ำมันรุ่นใหม่

มีส่วนผสม ของน้ำมันส้ม อะไรทำนองนี้ สูตรของ โยโก การใช้งานก็ บ้านๆ ทั่วไป แบบตัว นิตโตะคับ

ทั้งสองตัวนี้ ถ้าให้เลือกลองดูงบประมาณก็ได้คับ โยโก ประหยัดกว่าหน่อย การใช้งาน ความทนทาน ใช้งานแบบปกติ ก็น่าจะพอๆกัน

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
pom_9963

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 10:15:27 »

เดี๋ยวชุดหน้าเปลี่ยนใส่ NV ขอบ 14 จะลองโยโกดูครับ
หน้า: [1] พิมพ์