เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:39:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  "หมาโดนน้ำร้อนราด" น่าสงสารมาก
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน "หมาโดนน้ำร้อนราด" น่าสงสารมาก  (อ่าน 3330 ครั้ง)
Billy The Kid.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:14:37 »

สุนัขตัวนี้ชื่อ เจ้าBLACK
ตาของเจ้า BLACK นั้นบอดข้างนึง
เพราะเคยโดนคนเอาก้อนอิฐเขวี้ยงใส่จนตาแตก

ส่วน สาเหตุของแผลที่เกิดขึ้นนี้ มีอยู่ว่า
วันนึง..ขณะที่เจ้าBLACK ก็ใช้ชีวิตตามปกติของเค้าซึ่งบังเอิญ
เป็นช่วงที่สุนัขเริ่มเป็นสัด
แล้วเจ้าBLACKก็ไปติดสาวลูกผู้ดีมีสกุลเข้า

และเหตุนี้เองที่ทำให้สุนัขตัวนึงที่ไม่มีความผิดอะไรเลย
กลับต้องถูกคนใจทรามลงโทษโดยการเอาน้ำมันร้อนๆราดใส่
ทั้งตัวตั้งแต่หัวลงไป!!
ความร้อนจากน้ำมันหรือจะเป็นอะไร
ก็ตามมันทำให้สุนัขตัวนี้ต้องทนทุกข์ทรมานแสนสาหัส

แต่มีผู้ใจบุญได้นำส่งรักษาที่โรงพยาบาลสัตว์ไปแล้ว

ความรู้สึกที่มีต่อไอ้คนทำคืออยากให้มันโดนกะมันเองบ้าง
จะได้รูว่าสิ่งที่มันทำลงไปเนี่ยเค้าก็มีหัวใจนะ

เค้ารักเป็น เค้าโกรธเป็น เค้าก็ดีใจเป็น
เค้าเกลียดเป็นเค้าเป็นได้เหมือนมัน(คนทำ) ทุกอย่าง
หรือแค่เห็นว่าเค้าพูดไม่ได้!!!
ผมอยากให้เพื่อนๆที่แวะ
เข้ามาดูได้เห็นถึงความจริงบางอย่าง
เป็นความจริงที่เราหลายๆคนไม่อยากเห็นในสังคมทุกวันนี้
ยังมีคนใจทรามเช่นนี้อีกมาก

อยากขอร้องเพื่อนๆทุกคนที่แวะเข้ามาอ่าน.......
ถึงคุณอาจไม่ใช่คนรักหมาเป็นชีวิตจิตใจ
แต่ขอได้ไหม....แค่เข้าใจพวกเค้าบ้าง

เค้าไม่มีโอกาสเกิดมาเป็นคนเหมือนเรา
หากเรามีน้ำใจให้เค้าบ้าง มีความรัก ความเอื้ออาทรให้เค้าสักนิด
คุณจะเชื่อไหม..ว่า
เค้าพร้อมจะให้คุณได้แม้กระทั่งชีวิตเค้า
ทั้งชีวิต เมตตาเค้าสักนิดเถิดอย่าให้เกิดมาเสียชาติเกิด
ที่ได้เกิดเป็นคนเลย

* หมาโดนน้ำร้อน.jpg (45.68 KB, 400x442 - ดู 5467 ครั้ง.)
noknok
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:18:46 »

แล้วตอนนี้มันยังมีชีวิตอยู่ใช่ไหม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:22:23 »

ผู้ใจบุญรักษาอยู่ครับที่ กทม. ไม่ใช่เชียงรายครับ
krirung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:26:29 »

ตอนนี้อาการเจ้าBLACK เป็นยังไงบ้างครับ ผมและคนที่รักสุนัขทั้งหลายสงสารมากมันครับ และขอประนามคนที่ทำมันด้วยครับชั่วและ เลวยิ่งกว่า ...จริงๆ ผมเห็นผ้าก๊อตพันคาดที่ตามันไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังงัยบ้างครับ (สงสารมันครับเพราะตามันบอดไปข้างนึงแล้ว)
ปล.ยังไงรบกวนเจ้าของกระทู้ รายงานหรือให้ข้อมูลอัพเดดเพิ่มเติมด้วยครับ
ปล.เพิ่ม คนที่ทำขอให้ได้รับผลกรรมที่ทำใว้ด้วยเถิด โกรธ โกรธ โกรธ ลังเล รูดซิบปาก อายจัง อายจัง ร้องไห้
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:36:50 »

เฮ้อ หดหู่ ขอให้ใครที่ทำกะเจ้า BLACK โดนเหมือนที่มันทำ โกรธ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:45:11 »

ตอนนี้อาการเจ้าBLACK เป็นยังไงบ้างครับ ผมและคนที่รักสุนัขทั้งหลายสงสารมากมันครับ และขอประนามคนที่ทำมันด้วยครับชั่วและ เลวยิ่งกว่า ...จริงๆ ผมเห็นผ้าก๊อตพันคาดที่ตามันไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังงัยบ้างครับ (สงสารมันครับเพราะตามันบอดไปข้างนึงแล้ว)
ปล.ยังไงรบกวนเจ้าของกระทู้ รายงานหรือให้ข้อมูลอัพเดดเพิ่มเติมด้วยครับ
ปล.เพิ่ม คนที่ทำขอให้ได้รับผลกรรมที่ทำใว้ด้วยเถิด โกรธ โกรธ โกรธ ลังเล รูดซิบปาก อายจัง อายจัง ร้องไห้

ผ้าก๊อซนั่นมัดปากมันไว้ครับ ไม่งั้นมันจะคอยเลียแผลครับ คงจะแสบๆคันๆน่าดู
บางครั้งมันก็เอาเขี้ยวแทะแผลครับ ดูแล้วทรมานมาก
8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 15:53:18 »

ดีอิดูมันแต้
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 16:20:53 »

ในฐานะที่เป็นคนรักสัตว์และเลี้ยงสุนัขด้วยคนหนึ่ง เห็นแล้วรู้สึกหดหู่ใจมากถึงมากที่สุดครับ ไม่รู้จะพูดว่าอย่างไรดี ได้แต่ขอภาวนาให้เจ้า black อาการดีขึ้นและหายเป็นปกติโดยเร็วที่สุดครับ สาธุ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มกราคม 2011, 16:30:59 โดย ฅนผะหยาปึก » IP : บันทึกการเข้า
khonbalovely
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 16:25:39 »

คนอะไร ใจร้ายมากกกกกกกกกกกก

ขอร่วมกันประณาม

ขอให้ black หายเร็วๆ นะค่ะ

คนที่พามันไปรักษาน่ายกย่องนะค่ะ ขอชื่นชม  ยิ้มเท่ห์
Raining
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 16:31:29 »

โอ้ มาย ก๊อต

ใจ ดำ มาก ถึง มาก ที่ สุด

น่า สง สาร เจ้า black
LEK Chonnaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 19:36:37 »

ทำได้ไง น่าส
สารมากๆ
บาปกรรม
Kra_Tai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 19:42:16 »

น่าสงสารมากอ่ะ โหทำขนาดนี้เลยกะ

"ผ้ า ขี้ ริ้ ว" ยังยอมสกปรกเพื่อทำให้สิ่งอื่นสะอาด
naratree
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 19:54:12 »

น่าสงสารมาก บาปกรรมจะตามทัน
khayomhard
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 20:05:42 »

ถ้าตั้งใจทำให้มันเป็นเช่นนี้เวรกรรมมีจริงครับ อีกไม่นานคงจะมาถึงแน่นอน คนทำต้องทำใจละครับ สงสารมากๆถ้าฆ่าตายก็ว่าไปอย่าง แต่นี่ปล่อยให้มันทรมารอย่างนี้ เหมือนเนื้อเพลงที่ว่า(ฆ่าฉันให้ตายเสียยังดีกว่า มันทรมาร...) เศร้า เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้
^^m@@m^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 20:08:08 »

สุดจะบรรยายเลยจริงๆ  น่าสงสารมากๆ ขอให้เจ้าแบล็คหายไวไว
manggoodjee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 23:58:01 »

อ๊ออ๊อยยย
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 11:22:20 »

ขอให้กล้บมาเป็นปกติเร็วๆนะ........ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

086 730 2938
กะลังลุก~.~
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 13:09:46 »

คนทำมันทำได้ไงนิ เอาไรคิด
แค่ไล่ดังๆมันก็คงไป ไม่ต้องทำขนาดนี้ก็ได้
น่าสงสาร มันจะหายเป็นปรกติป่าวนิคับแบบนี้

ทำไมมันร้อนยังงี้
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 14:23:47 »

ไม่น่าเชื่อว่ายังจะมีคนใจดำประเภทนี้หลงเหลืออยู่ในโลก ทั้งๆที่ตัวเค้าเองก็เลี้ยงสุนัขอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ทำไมถึงไม่มีความเมตตาให้กับสัตว์ร่วมโลกบ้าง ทำแบบนี้ก็เหมือนกับฆ่าให้ตายทั้งเป็น คนสมัยนี้หลงเหลือความเป็นมนุษย์น้อยลงไปทุกที อย่าว่าแต่สัตว์เลย แม้แต่มนุษย์ด้วยกันเอง ก็ยังฆ่ากันอย่างเลือดเย็น....สุดท้ายนี้ขอไว้อาลัยให้กับคนที่ไม่ใช่คน..เพราะเค้าไม่เหลือความเป้นคนอยู่ในตัวแล้ว..และสำหรับเจ้าblack..ขอให้หายไวๆนะ ขอเป็นกำลังใจให้
Dragon20
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 14:27:43 »

ขอให้หายเร็วๆ นะ เจ้า black เพื่อนร่วมโลกของเรา ...
หน้า: [1] 2 พิมพ์