เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 12:21:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ๐ คนรักบางแก้ว ๐ เชียงราย-พะเยา
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... 43 พิมพ์
ผู้เขียน ๐ คนรักบางแก้ว ๐ เชียงราย-พะเยา  (อ่าน 74491 ครั้ง)
13th
มัธยม
**

« ตอบ #240 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 22:24:35 »

อีกตัวน้องเศรษฐี (ตัวที่หน้าขาวๆ) แบบนี้เลยครับ สมัยนิยม สวยๆหวานๆ น่ารักมากครับ ผมฟันธงให้เลยว่า ตัวนี้โตมาต้องสวยมากๆแน่ๆ เลี้ยงให้ดีๆเลยนะครับ พยายามดูแลรักษาเรื่องขนน้องหมาด้วย บางแก้วตัวนี้ผมว่าต้องมาจากเชื้อสายที่ดีแน่ๆเลย พอจะบอกได้ไหมครับ มาจากไหน คอกไหน ลูกเ้ต้าเหล่าใคร
out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #241 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 17:17:17 »

อีกตัวน้องเศรษฐี (ตัวที่หน้าขาวๆ) แบบนี้เลยครับ สมัยนิยม สวยๆหวานๆ น่ารักมากครับ ผมฟันธงให้เลยว่า ตัวนี้โตมาต้องสวยมากๆแน่ๆ เลี้ยงให้ดีๆเลยนะครับ พยายามดูแลรักษาเรื่องขนน้องหมาด้วย บางแก้วตัวนี้ผมว่าต้องมาจากเชื้อสายที่ดีแน่ๆเลย พอจะบอกได้ไหมครับ มาจากไหน คอกไหน ลูกเ้ต้าเหล่าใคร
พ่อเศรษฐีชื่อ นำโชค แม่ แก้วตา ส่วนมารวยพ่อชื่อตาโต แม่ ฌามา จากร้านเชียงใหม่ฟาร์ม

ผลงานติดตั้ง - ซ่อม - ย้าย - ล้าง - เติมน้ำยาแอร์บ้าน เริ่มต้นแค่300บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=843039.0
13th
มัธยม
**

« ตอบ #242 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 00:06:51 »

ท่าทางดูน่าจะเป็นลูกหลานของมอเตอร์ พ่อพันธ์ตัวสวย สายมอร์แกน ครับ
richly farm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #243 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 11:46:17 »

เย้ๆ หายปวดหัวแล้ว................ เครียดมาหลายวัน ว่าจะย้ายที่ฉี่ของขนุนยังไงดี สุดท้ายก็ได้น้ำส้มสายชู แต่...เกิดปัญหาใหม่แล้วสิเรา ขนุนไม่ยอมไปฉี่ที่ใหม่ที่เตรียมไว้ให้ กลางคืนตื่นมาปลุกแม่ไปส่งฉี่นอกบ้าน 3-4 ครั้งแหนะ กลางวันง่วงนอนเลยเรา

จินดามะณี    ปันนามะกะปา
จินดาตะวะ   ทัตตะวาโน
จินติตะยา    หิตะเมจะ ปัตโตติ
เนื้อและปลาตัวใดที่ชะตาถึงฆาต
จงมาหาข้า ณ บัดนี้
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #244 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 12:36:57 »

ว่างๆ ผมจะเอารูป เจ้า "ย่ามใจ" มาลงมั่งครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปล... เวลากลางวัน ใครมีที่ฝาก สุนัข พันธุ์บางแก้ว มั่งครับ ( ผมทำงาน 10.00 - 20.30 )
ตอนนี้ไปฝากที่บ้าน ญาติ เกรงใจอย่างแรง

หรือใครจะรับฝากก็บอกด้วยนะครับ

ใครมีที่รับฝาก รบกวนบอกด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ เจ้าย่ามใจ อายุ ได้ 2 เดือนนิดๆ แหละ กำลังซนครับ
เป็นห่วงมันมากๆครับ

รบกวนพี่ๆน้องๆเพื่อนด้วยนะครับ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

richly farm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #245 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:16:04 »

ย่ามใจ ซื้อที่คอกเดียวกันรึเปล่า ขนุนก็อายุ2เดือนกับอีก4วัน

ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #246 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:17:46 »

ย่ามใจ ซื้อที่คอกเดียวกันรึเปล่า ขนุนก็อายุ2เดือนกับอีก4วัน

ผมซื้อต่อจากพี่ที่อำเภอเวียงป่าเป้า ครับ ไม่รู้ใช่หรือเปล่าครับ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

richly farm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #247 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:26:35 »

ใช่เลย คอกเดียวกัน อิอิ โคตรซน พ่อชื่อวายุ แม่ชื่อถุงเงิน แห่ๆ

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #248 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:33:45 »

ใช่เลย คอกเดียวกัน อิอิ โคตรซน พ่อชื่อวายุ แม่ชื่อถุงเงิน แห่ๆ

555 เจอพี่น้อง เจ้า ย่ามใจ แล้ว

พี่อยู่อำเภอไรครับ

ถ้าอยู่อำเภอเมือง ขอฝากเลี้ยงซักหน่อยได้ไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 19:41:16 โดย Mangjikung » IP : บันทึกการเข้า

out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #249 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 20:14:45 »

ท่าทางดูน่าจะเป็นลูกหลานของมอเตอร์ พ่อพันธ์ตัวสวย สายมอร์แกน ครับ
ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ เพราะดูแล้วน่าจะมีเค้าโครงอยู่นิดๆ อิอิ ตอนนี้ได้2เดือนนิดๆแล้วครับ พอดีพาไปชีดวัคซีนเข็ม2 มา แต่ไม่ได้ชีดที เพราะหมอบอกว่ามีไข้และมีน้ำหมูกครับ เลยได้ยามากินแทน เป็นห่วงหมามากครับ แต่มันไม่มีอาการซึมนะครับ ยังวิ่งเล่นซนเหมือนเดิมครับ ถ่ายอุจระออกมาเป็นเส้นเป็นก้อนแต่ไม่แข็งมากครับ ถ้ามีข้อมูลดีๆแนะนำได้นะครับ

ผลงานติดตั้ง - ซ่อม - ย้าย - ล้าง - เติมน้ำยาแอร์บ้าน เริ่มต้นแค่300บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=843039.0
13th
มัธยม
**

« ตอบ #250 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 21:55:16 »

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ เพราะดูแล้วน่าจะมีเค้าโครงอยู่นิดๆ อิอิ ตอนนี้ได้2เดือนนิดๆแล้วครับ พอดีพาไปชีดวัคซีนเข็ม2 มา แต่ไม่ได้ชีดที เพราะหมอบอกว่ามีไข้และมีน้ำหมูกครับ เลยได้ยามากินแทน เป็นห่วงหมามากครับ แต่มันไม่มีอาการซึมนะครับ ยังวิ่งเล่นซนเหมือนเดิมครับ ถ่ายอุจระออกมาเป็นเส้นเป็นก้อนแต่ไม่แข็งมากครับ ถ้ามีข้อมูลดีๆแนะนำได้นะครับ

จากอาการที่บอก คิดว่าไม่่น่าจะเป็นอะไรมากนะครับ สุนัขถ้าไม่สบายจริงๆจะมีอาการซึมเศร้า หน้าตาจ๋อยๆ ขยับร่างกายช้า และนอนพักมากกว่าปกติครับ
13th
มัธยม
**

« ตอบ #251 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 22:00:03 »

ว่างๆ ผมจะเอารูป เจ้า "ย่ามใจ" มาลงมั่งครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปล... เวลากลางวัน ใครมีที่ฝาก สุนัข พันธุ์บางแก้ว มั่งครับ ( ผมทำงาน 10.00 - 20.30 )
ตอนนี้ไปฝากที่บ้าน ญาติ เกรงใจอย่างแรง

หรือใครจะรับฝากก็บอกด้วยนะครับ

ใครมีที่รับฝาก รบกวนบอกด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ เจ้าย่ามใจ อายุ ได้ 2 เดือนนิดๆ แหละ กำลังซนครับ

รบกวนพี่ๆน้องๆเพื่อนด้วยนะครับ

ช่วงแรกๆควรมีเวลาให้สุนัขมากหน่อยก็ดีนะครับ เพราะสุนัขบางแก้วเค้าจะติดและหวงเจ้าของมากครับ ยังไงก็เอาใจช่วยให้มีทางออกที่ดีที่สุด สำหรับทั้งคนทั้งน้องหมาครับ  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ อีกอย่างแล้วที่บ้านเราเอง (ที่ไม่ใช่บ้านญาติ) ไม่มีใครพอจะช่วยดูแลได้หรือครับ
13th
มัธยม
**

« ตอบ #252 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 22:03:57 »

ขอฝากฟาร์มบางแก้วของคนรู้จักสักหน่อยนะครับ

( ( ( ( บางแก้ว สายฟ้าฟาร์ม ) ) ) )

153 ม. 6 ต. บ้านต๊ำ อ. เมือง จ. พะเยา 56000

เจ้าของ ร.ต.อ. พิมพ์ อ่อนนิ่ม (ผู้กองพิมพ์) 083-5750992,081-8831961

ที่นี่มีทั้ง พ่อพันธ์รับผสม และ ช่วงนี้ก็ยังพอมีลูกสุนัขบางแก้วแบ่งขาย ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #253 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 08:33:31 »

ขอฝากฟาร์มบางแก้วของคนรู้จักสักหน่อยนะครับ

( ( ( ( บางแก้ว สายฟ้าฟาร์ม ) ) ) )

153 ม. 6 ต. บ้านต๊ำ อ. เมือง จ. พะเยา 56000

เจ้าของ ร.ต.อ. พิมพ์ อ่อนนิ่ม (ผู้กองพิมพ์) 083-5750992,081-8831961

ที่นี่มีทั้ง พ่อพันธ์รับผสม และ ช่วงนี้ก็ยังพอมีลูกสุนัขบางแก้วแบ่งขาย ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ฟาร์มนี้วันก่อนไปมาแล้วครับ ย้ายเข้าไปในสวนไกลเลยนะครับ อิอิ แต่ลูกสุนัข หมดพอดีครับ เลยได้เจ้ามารวยกะเศรษฐี มาแทนครับ

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #254 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 11:05:47 »

ช่วงแรกๆควรมีเวลาให้สุนัขมากหน่อยก็ดีนะครับ เพราะสุนัขบางแก้วเค้าจะติดและหวงเจ้าของมากครับ ยังไงก็เอาใจช่วยให้มีทางออกที่ดีที่สุด สำหรับทั้งคนทั้งน้องหมาครับ  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ อีกอย่างแล้วที่บ้านเราเอง (ที่ไม่ใช่บ้านญาติ) ไม่มีใครพอจะช่วยดูแลได้หรือครับ
ไม่มีครับ ที่บ้าน มีผมกับแฟน ส่วนแฟน ไปๆมาๆ เนื่องจากติดเรียน ป.โท ครับ

13th
มัธยม
**

« ตอบ #255 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 20:49:56 »

เรื่องราวอันน่าสนใจของ ซันโต้ส สุนัขบางแก้ว ที่กำลัีงพิสูจน์ตัวเองในเวทีระดับอินเตอร์ ที่ยุโรปครับ

http://www.bangkaewthailand.com/webboard.php?id=386&wpid=0015

* picture2.jpg (122.7 KB, 800x576 - ดู 333 ครั้ง.)
ช่างสุทัศน์
มัธยม
**

« ตอบ #256 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 08:03:56 »

555 เจอพี่น้อง เจ้า ย่ามใจ แล้ว

ถ้าอยู่อำเภอเมือง ขอฝากเลี้ยงซักหน่อยได้ไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว๊าว เจอพี่น้องกันอีกแล้ว ของผมชื่อไวเมทครับ มาจากที่เดียวกันเลย ผมอยู่บ้านดู่คับ ตอนนี้เจ้าตัวเล็กซนมาก ตอนเย็นๆก็ไปเล่นกับโกลเดนท์ของเพื่อนแฟน อะคับ

รับเหมา-สร้างบ้าน-หอพัก-ต่อเติมทั้งงานเล็ก งานใหญ่
ไฟฟ้า ประปา สี ฝ้าเพดาน ผนังเบา รั้ว โครงเหล็ก กระเบื้อง
พะเยา-เชียงราย-แม่จัน-เเม่สาย- เชียงแสน
092-5807878,099-9348426 Line:victory86
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #257 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 11:43:35 »

ว๊าว เจอพี่น้องกันอีกแล้ว ของผมชื่อไวเมทครับ มาจากที่เดียวกันเลย ผมอยู่บ้านดู่คับ ตอนนี้เจ้าตัวเล็กซนมาก ตอนเย็นๆก็ไปเล่นกับโกลเดนท์ของเพื่อนแฟน อะคับ
ฝากไว้ช่วงกลางวันได้ก่อครับ วันศุกร์ ถึงวันจันทร์ กลางคืน ผมดูแลได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #258 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 19:44:47 »

ฝากไว้ช่วงกลางวันได้ก่อครับ วันศุกร์ ถึงวันจันทร์ กลางคืน ผมดูแลได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ้าของ อั๊งตู๋ (โกเดล) เน้อออออ   เดียวจะดูฮื้อจ้าว    แต่ถ้าเปื่อนน้ำลายบ่าดีว่ากัยเนน้อ^^

13th
มัธยม
**

« ตอบ #259 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 22:30:15 »

มีอะไรคุยกันในนี้ได้นะครับ สำหรับ ชาวบางแก้ว บ้านเรา  ยิ้ม
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... 43 พิมพ์