เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 12:52:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ๐ คนรักบางแก้ว ๐ เชียงราย-พะเยา
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 43 พิมพ์
ผู้เขียน ๐ คนรักบางแก้ว ๐ เชียงราย-พะเยา  (อ่าน 74493 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 14:15:08 »

แวะมาแอ่วห้องนี้ครับ บ้านผมอยูกาดมณีรัตน์ พะเยา  ตะวาน้องบางแก้วไผบะฮู้มาเล่นกอทรายหน้าบ้าน น่าฮักแต้ๆ ขาใหญ่ ขนหนา  โครงสร้างงามขนาด  แต่เปื้อนขนาดเน้อ  มีก้าโข่...

* IMG01777-20120306-1842_resize.jpg (157.35 KB, 640x480 - ดู 370 ครั้ง.)

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 16:42:43 »

แวะมาแอ่วห้องนี้ครับ บ้านผมอยูกาดมณีรัตน์ พะเยา  ตะวาน้องบางแก้วไผบะฮู้มาเล่นกอทรายหน้าบ้าน น่าฮักแต้ๆ ขาใหญ่ ขนหนา  โครงสร้างงามขนาด  แต่เปื้อนขนาดเน้อ  มีก้าโข่...

งามอยู่ครับ กะว่ามันหยังมาผอมนะ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

ช่างสุทัศน์
มัธยม
**

« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 16:58:57 »

บางแก้วนี่ชอบเที่ยว ชอบเล่นทราย แล้วก็ชอบเล่นหญ้ามากๆเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับเหมา-สร้างบ้าน-หอพัก-ต่อเติมทั้งงานเล็ก งานใหญ่
ไฟฟ้า ประปา สี ฝ้าเพดาน ผนังเบา รั้ว โครงเหล็ก กระเบื้อง
พะเยา-เชียงราย-แม่จัน-เเม่สาย- เชียงแสน
092-5807878,099-9348426 Line:victory86
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 17:11:36 »

บางแก้วนี่ชอบเที่ยว ชอบเล่นทราย แล้วก็ชอบเล่นหญ้ามากๆเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่นละ เจ้าย่ามใจ มันซนขน๋าด

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

13th
มัธยม
**

« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 19:55:15 »

ถ้าปะแหมเตี้ย เอาของกิ๋นล่อ แล้วอุ้มขึ้นรถเลยเ่น่อครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม (ขนาดมอมยังสวยเลยครับ)
13th
มัธยม
**

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 19:56:22 »

แถมอีกอย่าง ชอบขุดดินเป็นที่สุดครับ  ยิ้ม
*

« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 01:25:59 »

บ้านเขากะอยู่หลังบ้านผมนี่แหละครับ  วันนี้มันบะมาห่อ  อิอิ  ตัวแต้มันตุ้ยหนาครับ  ขนมีก้า หญ้าที่เป็นหนาม  ติดเต็มเลย  ผมดึงออก มันแง่งๆใส่  ฮ่าๆๆๆ 

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 10:57:29 »

แถมอีกอย่าง ชอบขุดดินเป็นที่สุดครับ  ยิ้ม
แถมอีกอย่าง ชอบขุดดินเป็นที่สุดครับ +1 ครับ หลังบ้านมีก่าหลุม 555+

ผลงานติดตั้ง - ซ่อม - ย้าย - ล้าง - เติมน้ำยาแอร์บ้าน เริ่มต้นแค่300บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=843039.0
nito 112
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 16:54:52 »

ชอบบางแก้วสีเทาเหมือนกันครับ กำลังมองหาอยู่เหมือนกันครับ

* 5162.jpg (35.03 KB, 550x418 - ดู 356 ครั้ง.)
13th
มัธยม
**

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 17:03:54 »

บ้านเขากะอยู่หลังบ้านผมนี่แหละครับ  วันนี้มันบะมาห่อ  อิอิ  ตัวแต้มันตุ้ยหนาครับ  ขนมีก้า หญ้าที่เป็นหนาม  ติดเต็มเลย  ผมดึงออก มันแง่งๆใส่  ฮ่าๆๆๆ 

นี่แหละครับ บางแก้วของจริง คิดดูจะมีหมาพันธ์ไหนบ้างที่ ขนาดตอนเป็นลูกหมายังไม่ค่อยยอมให้ใครแตะต้องง่ายๆ เรื่องความกล้าหาญของจิตใจ"บางแก้ว"ติดอันดับโลกไม่น้อยหน้าใครแน่นอนครับ   ยิ้ม
13th
มัธยม
**

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 22:43:46 »

ชอบบางแก้วสีเทาเหมือนกันครับ กำลังมองหาอยู่เหมือนกันครับ

ตอนนี้เลี้ยงอยู่หรือเปล่าครับ หรือกำลังคิดจะเลี้ยงครับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 11:15:05 »

บ้านเขากะอยู่หลังบ้านผมนี่แหละครับ  วันนี้มันบะมาห่อ  อิอิ  ตัวแต้มันตุ้ยหนาครับ  ขนมีก้า หญ้าที่เป็นหนาม  ติดเต็มเลย  ผมดึงออก มันแง่งๆใส่  ฮ่าๆๆๆ  

นี่แหละครับ บางแก้วของจริง คิดดูจะมีหมาพันธ์ไหนบ้างที่ ขนาดตอนเป็นลูกหมายังไม่ค่อยยอมให้ใครแตะต้องง่ายๆ เรื่องความกล้าหาญของจิตใจ"บางแก้ว"ติดอันดับโลกไม่น้อยหน้าใครแน่นอนครับ   ยิ้ม

งั้นสีน้ำตาลก็พันธุ์ไม่แท้หรือครับ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 11:28:48 โดย Mangjikung » IP : บันทึกการเข้า

13th
มัธยม
**

« ตอบ #272 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 20:33:43 »

บ้านเขากะอยู่หลังบ้านผมนี่แหละครับ  วันนี้มันบะมาห่อ  อิอิ  ตัวแต้มันตุ้ยหนาครับ  ขนมีก้า หญ้าที่เป็นหนาม  ติดเต็มเลย  ผมดึงออก มันแง่งๆใส่  ฮ่าๆๆๆ  

นี่แหละครับ บางแก้วของจริง คิดดูจะมีหมาพันธ์ไหนบ้างที่ ขนาดตอนเป็นลูกหมายังไม่ค่อยยอมให้ใครแตะต้องง่ายๆ เรื่องความกล้าหาญของจิตใจ"บางแก้ว"ติดอันดับโลกไม่น้อยหน้าใครแน่นอนครับ   ยิ้ม

งั้นสีน้ำตาลก็พันธุ์ไม่แท้หรือครับ งง

ที่บอก บางแก้วของจริง หมายถึง นิสัย ลักษณะท่าทางของน้องหมาในรูปครับ คือ ต้องดูลุยๆ ห้าวๆ หน่อยครับ ไม่ได้หมายถึงสีนะครับ สีของบางแก้วจริงๆมาจากสีขาว-ดำ แล้วค่อยแตกหน่อแตกสายมาเป็นขาว-น้ำตาล แล้วสีที่มาสุดท้ายก็คือ ขาว-เทาครับ นับรวมกระทั่งสุนัขบางแก้วบางตัวที่ สามสี (ขาว ดำ น้ำตาล) ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #273 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 11:47:46 »

อยากเลี้ยงเหมือนกันครับ  แต่มันอาจจะดุร้ายไปหน่อย  กลัวเด็กๆ เพราะที่บ้านเป็นตลาด  คนเยอะมาก 

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #274 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 13:19:37 »

ที่บอก บางแก้วของจริง หมายถึง นิสัย ลักษณะท่าทางของน้องหมาในรูปครับ คือ ต้องดูลุยๆ ห้าวๆ หน่อยครับ ไม่ได้หมายถึงสีนะครับ สีของบางแก้วจริงๆมาจากสีขาว-ดำ แล้วค่อยแตกหน่อแตกสายมาเป็นขาว-น้ำตาล แล้วสีที่มาสุดท้ายก็คือ ขาว-เทาครับ นับรวมกระทั่งสุนัขบางแก้วบางตัวที่ สามสี (ขาว ดำ น้ำตาล) ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เอ้ออ ครับ นึกว่า หมาผม ไม่แท้ เอิ้กๆๆๆๆ

13th
มัธยม
**

« ตอบ #275 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 18:07:47 »

อยากเลี้ยงเหมือนกันครับ  แต่มันอาจจะดุร้ายไปหน่อย  กลัวเด็กๆ เพราะที่บ้านเป็นตลาด  คนเยอะมาก 

รู้สึกว่าในค่ายขุนเจืองจะมีทหารคนนึงเลี้ยงบางแก้วด้วยนี่ครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ แกจะมีลูกบางแก้ว มาขายที่ถนนคนเดินที่ริมกว๊านพะเยา ปกติแกก็จะมาขายพวกกรอบรูปน่ะครับ)
kenjirokung9999
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #276 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 21:15:55 »

มีที่เเนะนมั้ยครับอยากได้บางแก้วมากๆๆครับ

รู้สึกว่าในค่ายขุนเจืองจะมีทหารคนนึงเลี้ยงบางแก้วด้วยนี่ครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ แกจะมีลูกบางแก้ว มาขายที่ถนนคนเดินที่ริมกว๊านพะเยา ปกติแกก็จะมาขายพวกกรอบรูปน่ะครับ)
13th
มัธยม
**

« ตอบ #277 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 23:47:37 »

มีที่เเนะนมั้ยครับอยากได้บางแก้วมากๆๆครับ

ดูๆไปเรื่อย เด๋วสักวันต้องเจอ ของดี แน่นอนครับ  ยิงฟันยิ้ม
ช่างสุทัศน์
มัธยม
**

« ตอบ #278 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 22:31:03 »

อัพเดตความซนหน่อยครับ

* IMG_1776.JPG (47.79 KB, 400x300 - ดู 305 ครั้ง.)

* IMG_1777.JPG (45.16 KB, 400x300 - ดู 311 ครั้ง.)

รับเหมา-สร้างบ้าน-หอพัก-ต่อเติมทั้งงานเล็ก งานใหญ่
ไฟฟ้า ประปา สี ฝ้าเพดาน ผนังเบา รั้ว โครงเหล็ก กระเบื้อง
พะเยา-เชียงราย-แม่จัน-เเม่สาย- เชียงแสน
092-5807878,099-9348426 Line:victory86
newjuju
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #279 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:44:33 »

นี่แหละครับ บางแก้วของจริง คิดดูจะมีหมาพันธ์ไหนบ้างที่ ขนาดตอนเป็นลูกหมายังไม่ค่อยยอมให้ใครแตะต้องง่ายๆ เรื่องความกล้าหาญของจิตใจ"บางแก้ว"ติดอันดับโลกไม่น้อยหน้าใครแน่นอนครับ   ยิ้ม

ไอ่ตัวเล็กที่บ้าน  3เดือนเองแต่สุดห้าวเลยครับ   วันก่อนพิตบลูจะเข้ามาเล่นด้วย จะวิ่งไปกัดเขาเฉยเลย ดีนะผมดึงไว้ทัน   ยิ้มกว้างๆ  ตัวเล็กแต่ใจโตจริงครับ     ชอบๆๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 43 พิมพ์