เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 02:23:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  วิธีเพิ่มน้ำหนักของผมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน วิธีเพิ่มน้ำหนักของผมครับ  (อ่าน 653 ครั้ง)
kittipong
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2014, 21:51:56 »

ก่อนอื่นเลยครับ ผมเป็นคนสูงผอมกินเท่าไหร่ไม่อ้วน ลองมาหลายวิธีทั้งวิตามินเพิ่มน้ำหนัก เวย์โปรตีน อาหาร ไข่ ฯลฯ ก่อนน้ำหนัก 64 สูง 183  ถือว่าผอมมากเลยทีเดียว รู้สึกท้อที่น้ำหนักขึ้นน้อยด้วยวิธีดังกล่าว ส่วนตัวอยากเพิ่มน้ำหนักเพื่อแค่ใส่เสื้อให้ดูดีเท่านั้น ผมเลยลองค้นหาข้อมูลใหม่อีกครั้งเลยพบว่าร่างกายต้องการโปรตีนมากเพื่อมาสร้างกล้ามเนื้อ ผมเลยเลิกกินยาเพิ่มน้ำหนัก หันมากินนม และแลตตาซอย หลังอาหารทุกมื้อ อาหารก็กินปกติทั่วไปไม่ได้เน้นเยอะมาก แค่อิ่ม แล้วก็ออกกำลังกายโดยการเล่นฟิตเนส ผมไม่ได้เข้าฟิตเนสนะครับ แต่ดูท่าในการเล่น แล้วใช้น้ำหนักร่างกายบวกการเกรงกล้ามเนื้อเฉพาะจุด ผมเน้นช่วงบน เช่น บ่า ไหล แขน อก ประมาณนี้ เล่นวันล่ะ30นาที หรือเมื่อยแล้วเล่นๆม่ไหวพอ ไม่หักโหม ลองมา2เดือนกว่า น้ำหนักขึ้นมาเป็น 75 แล้ว ตอนแรกๆเราก็เห็นตัวเองหนาขึ้น น้ำหนักขึ้นเราก็ดีใจแล้วยังไม่บอกใครว่าน้ำหนักขึ้น พอเล่นไปกินนมไปเรื่อยๆ น้ำหนักก็ขึ้นจนคนอื่นมาทัก พอหลายคนทักเข้า ผมว่ามันได้ผลเลยทีเดียว กับแค่นม 1ขวด กับแลตตาซอยหลังอาหารทุกมื้อ ทานอาหารปกติ ออกกำลังกายเองที่บ้าน ถึงว่าคุ้มค่ามากครับ ส่วนตัวเห็นว่าได้ผล เลยลองมาแชร์ประสบการณ์ครับ ขอให้สู้ๆ พอๆกับคนที่ต้องการลดน้ำหนักครับ ขอบคุณที่สนใจครับ
หน้า: [1] พิมพ์