เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:05:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ~ Original yogurt ผ่านแล้วต้องแวะ ~
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ~ Original yogurt ผ่านแล้วต้องแวะ ~  (อ่าน 4356 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:00:07 »

ปากทางเข้า บขส. อ. แม่สาย     ถัดจากร้านก๋วยเตี๋ยวเจ๊ลี่ ไปอีก 2 คูหา   

กอย่าค้นพบความสด และอร่อยค่ะ  ยิ้มเท่ห์

* DSC01318.JPG (187.42 KB, 700x535 - ดู 893 ครั้ง.)

* DSC01316.jpg (195.08 KB, 651x851 - ดู 892 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
muchmoremen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:08:18 »

"""ร้านนี้เขาทำ..ไอศกรีมอร่อยมากกกกกกกกก..โดยเฉพาะ ไอศกรีมโยเกิดร์
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:13:45 »

อ้าวววว...  โดนปาด!!  บาดเจ็บสาหัส ร้องไห้ ร้องไห้

"ชัยลี ฟาร์ม"   เป็นฟาร์มเลี้ยงโคนมอยู่บนดอยผาแตก  อ.แม่สายค่ะ  

สอบถามจากน้องๆ ในร้าน  ได้ความว่า   ที่ร้านนี้ใช้นมจากฟาร์มของเค้าเองมาผลิตเป็นโยเกิร์ต  ไอศครีม  และผลิตภัณฑ์จากนมอีกหลายอย่างค่ะ

รสชาดก็คิดค้นให้มีส่วนผสมจากธรรมชาติ และมีประโยชน์ต่อร่างกาย  และยังมีเครื่องเคียงอีกนับ 10 อย่าง  ไว้ให้คอยปรุงแต่ง  ยิ้มเท่ห์

* DSC01313.JPG (182.39 KB, 751x576 - ดู 876 ครั้ง.)

* DSC01314.JPG (172.22 KB, 751x576 - ดู 869 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:23:08 »

ขอบคุณครับ ขอถามนิดนึงนะครับคุณ กอย่า โดนปาดนี่หมายถึงอะไรใช่เวลาเราเข้าไปดูรูปแล้วเราไม่รอให้โหลดจนเสร็จแล้วก็ออกมาเลยรึเปล่าครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์น่ะครับ
รบกวนอธิบายนิดนึง
วันหน้าวันหลังะได้ไม่ไปเผลอปาดใครเข้า ขอบคุณครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:28:37 »

ใบประกาศเกียรติคุณมากมายติดโชว์อยู่ที่ร้าน  เป็นใบรับประกันคุณภาพของนม ชัยลีฟาร์มได้เป็นอย่างดีค่ะ

หากใครขับรถไปถึงแม่สาย  อยากชาร์ตแบทก่อนใช้พลังขา (เดินช๊อป)

ลองแวะทานโยเกิร์ตรสธรรมชาติซักถ้วย (จริงๆ ก็มีอยู่รสเดียวนั้นแหละค่ะ ยิงฟันยิ้ม  เพราะเค้าไม่ปรุงแต่งใดๆ เลย)

แล้วคุณจะรู้สึกสดชื่นมากมาย   ลองดูสิคะ... ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* DSC01315.JPG (192.84 KB, 751x576 - ดู 858 ครั้ง.)

* โยเกิร์ต.jpg (131.8 KB, 404x404 - ดู 861 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:31:47 โดย !!~กอย่า~!! » IP : บันทึกการเข้า

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:41:00 »

ขอบคุณครับ ขอถามนิดนึงนะครับคุณ กอย่า โดนปาดนี่หมายถึงอะไรใช่เวลาเราเข้าไปดูรูปแล้วเราไม่รอให้โหลดจนเสร็จแล้วก็ออกมาเลยรึเปล่าครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์น่ะครับ
วันหน้าวันหลังะได้ไม่ไปเผลอปาดใครเข้า ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่เข้าชมค่ะ

...ปาด...    ของวงการนักโพสกระทู้คือ

การแสดงความคิดเห็น  หรือเรียกว่าการตอบกระทู้  ก่อนที่เจ้าของกระทู้จะทำการโพสข้อมูลเสร็จสิ้น ค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม

ส่วนตัวย่า  คิดว่า  นั้นคือสีสรรของการโพสกระทู้ค่ะ  ย่าไม่ซีเรียส    กลับดีใจมากกว่า

เพราะได้รู้ว่า  มีคนสนใจสิ่งที่เราโพสอยู่จริงๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:43:21 โดย !!~กอย่า~!! » IP : บันทึกการเข้า

คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:56:31 »

ขอบคุณที่เข้าชมค่ะ

...ปาด...    ของวงการนักโพสกระทู้คือ

การแสดงความคิดเห็น  หรือเรียกว่าการตอบกระทู้  ก่อนที่เจ้าของกระทู้จะทำการโพสข้อมูลเสร็จสิ้น ค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม

ส่วนตัวย่า  คิดว่า  นั้นคือสีสรรของการโพสกระทู้ค่ะ  ย่าไม่ซีเรียส    กลับดีใจมากกว่า

เพราะได้รู้ว่า  มีคนสนใจสิ่งที่เราโพสอยู่จริงๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ที่ พันทิป.คอม
คน..ปาด..จะเป็นคนพูดเอง ว่า เข้ามา..ปาด

แต่พอ จขท.เป็นคนพูดว่าโดน..ปาด
ความรู้สึกของคนที่เข้ามา..ตอบกระทู้ ก็บ่แจ่มใสนัก  เหมือนเป็นคนบ่มีมารยาทอย่างใดบ่ฮู้
เพราะบางทีก็ บ่ฮู้ว่า  จขกท. เปิ้นโพสต์เสร็จแล้วหรือยัง

แต่ถ้าหื้อรอ จน จขกท. โพสต์เสร็จ(แหมเมินเท่าใดบ่ฮู้)
สีสรรของกระทู้ก็อาจจะซีด จางไปเยอะแล้ว

อันนี้เป็นความฮู้สึกส่วนตัวเน้อ..

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 20:57:08 »

คราวหน้าคงไม่พลาดครับ ยิงฟันยิ้ม (copy ไว้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มาต่อท้าย)
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 21:11:29 »

คุณกอย่าพาเที่ยวพากินได้ตลอดเลย รู้จักที่กินดี ๆ เยอะนะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 22:42:11 »

วันหลังไปแม่สายต้องไปลองชิมดู ขอบคุณที่นำมาแนะนำครับ ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2010, 23:54:17 »

คราวหน้าคงไม่พลาดครับ ยิงฟันยิ้ม (copy ไว้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มาต่อท้าย)

ขอบคุณและยินดีนักๆ เจ้าอ้ายคุณครู  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ   เปิ้นฮ้องว่าแผน 2 แม่นก่อเจ้า    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คุณกอย่าพาเที่ยวพากินได้ตลอดเลย รู้จักที่กินดี ๆ เยอะนะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

บอร์ดนี้ถึงได้ว่าง  รอให้ย่ามาดูแลไงคะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    เหมาะสม(กับรูปร่าง)เป็นที่สุด

ขอบคุณสำหรับอีกแนวความคิดของท่าน คำปันเกย ตวยเจ้า

นานาทัศนะ    กับคำว่า ...ปาด...  สำหรับย่า ก่อตามตี้บอกไปนั้นละเจ้า ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2010, 00:07:52 โดย !!~กอย่า~!! » IP : บันทึกการเข้า

♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 00:04:51 »

ขอบคุณและยินดีนักๆ เจ้าอ้ายคุณครู  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ   เปิ้นฮ้องว่าแผน 2 แม่นก่อเจ้า    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณสำหรับอีกแนวความคิดของท่าน คำปันเกย ตวยเจ้า

นานาทัศนะ    กับคำว่า ...ปาด...  สำหรับย่า ก่อตามตี้บอกไปนั้นเจ้า
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เกือบทุกอย่างแก้ไขได้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 00:22:25 »

วันหลังไปแม่สายต้องไปลองชิมดู ขอบคุณที่นำมาแนะนำครับ ยิงฟันยิ้ม

โอ๊ะโอ....   ท่านWM ต้องขยันๆ ปาท่าน ผบ.  ไปกิ๋นบ่อยๆ แล้วละเจ้า

ตั๋วเล็กตั๋วหน้อยจะได้แข็งแรง   

ขอแสดงความยินดีอย่างเป๋นทางก๋านแหมครั้งนึ่งเน้อเจ้า   สำหรับสมาชิกตั๋วหน้อยๆ ของเชียงรายโฟกัส

~ อีก 6 เดือนเจอกันนะคะ  เจ้าตัวเล็ก ~ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 21:32:44 »

ผมว่าเชียงรายโฟกัสเป็นบ้านหลังเล็กๆ ของพวกเรา  ล้วนแล้วแต่คุ้นหน้าคุ้นตา (คุ้นชื่อ) กันดี

อย่าไปเปรียบกับพันทิปเค้าเลยคับ วันๆ เข้าอ่านกันเป็นพัน

ไม่น่าซีเรียสกับคำว่า "ปาด"  นะคับ

ผมว่าขำๆ  เหมือนพี่กอย่าบอกอะคับ    ถือ ว่าเค้าสนใจกระทู้เรานะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอ้...  ท่านเว็บมาสเตอร์จะมีเบบี้ละหรือคับ   ยินดีด้วยมากๆๆ เลยครับ

หวังว่าร้านไออุ่นจะได้รับใช้ท่านเว็บมาสเตอร์และคุณแม่คนใหม่ในเร็ววันนี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2010, 21:36:56 โดย แก้วซอมพอ » IP : บันทึกการเข้า

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 21:38:42 »

แจ่มเลยครับ อร่อยแน่ เคยกินแต่ไอติม Yoghurt ที่ อ.ส.ค. ตีนดอยสุเทพ กินบ่อยตอนเรียน ม.ช. ชวนสาวไปนั่งกินบ่อยสุด ๆ ๕๕๕
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 21:39:34 »

ไปแม่สายครั้งต่อไป บ่พลาดแน่เจ้า

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
coccus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 21:55:48 »

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ ไปคราวหน้าไม่พลาดแน่
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2010, 22:23:08 »

ผมว่าเชียงรายโฟกัสเป็นบ้านหลังเล็กๆ ของพวกเรา  ล้วนแล้วแต่คุ้นหน้าคุ้นตา (คุ้นชื่อ) กันดี

อย่าไปเปรียบกับพันทิปเค้าเลยคับ วันๆ เข้าอ่านกันเป็นพัน

ไม่น่าซีเรียสกับคำว่า "ปาด"  นะคับ

ผมว่าขำๆ  เหมือนพี่กอย่าบอกอะคับ    ถือ ว่าเค้าสนใจกระทู้เรานะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอ้...  ท่านเว็บมาสเตอร์จะมีเบบี้ละหรือคับ   ยินดีด้วยมากๆๆ เลยครับ

หวังว่าร้านไออุ่นจะได้รับใช้ท่านเว็บมาสเตอร์และคุณแม่คนใหม่ในเร็ววันนี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์

อะหยังที่มันดีกว่า..เฮาต้องพัฒนาไปหื้อถึง
การอยู่โตยกันในสังคมใหญ่
กำอู้บางกำ ถ้าเฮาใช้ในกาลเวลาที่ต่างกัน
มันหื้อ ความฮู้สึกต่างกัน

ถ้ามีการปาดเข้ามา  แล้ว  จขกท. บอกว่า ....... (คำบางคำ).......
คนปาดย่อมจะฮู้สึก ว่าตัวเองผิด  ที่เข้ามาผิดกาลเทศะ  

ก็บ่ได้ห้าม ปาด หรือ ห้ามว่านั่น ว่านี่
เพราะเป็นสิทธิส่วนบุคคล....

การปาด และการถูกปาด มันเป็นธรรมดาของการเล่นเว็บบอร์ด
บ่ว่าบอร์ดเล็ก หรือบอร์ดใหญ่ๆ
ก็แค่แสดงความคิดเห็น ตามประสบการณ์ที่ผ่านมา

ที่เข้ามาเล่าหื้อฟังเพียงอยากหื้อมีการเลือกใช้คำหื้อเหมาะสม
ตามประสา  ส. ว.   บ่ต้องเจื่อก็ได้
บ่ชอบใจก็หื้อเว้นไปเหียเน้อ

อู้หื้อเปิ้นฮัก  ยากนักอย่าหวัง  อู้หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2010, 22:29:16 โดย คำปันเกย » IP : บันทึกการเข้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
pixy_nook
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 00:08:11 »

อร่อยป่าวว คิคิ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2010, 00:19:10 »

อร่อยป่าวว คิคิ

............สุดๆ.............  คิดถึงแล้วเปรี้ยวปากเลย ^^!

ย่าอาจบ่ค่อยได้ไปท่องเที่ยวในเว็บใหญ่ๆ ซักเต้าใดเจ้า  ต่างคนต่างความคิด

หากกำว่า  ...ปาด...  ของย่า  ทำหื้อหลายๆ ท่านฮู้สึกบ่ดี  ก่อต้องขออภัยมา ณ ตี้นี้ตวยละกันเจ้า    แต่ขอยืนยันเจตนาของย่า   ขำๆ เหมือนเดิมเจ้า   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

...นานาทัศนะ...   เหมือนตี้ย่าบอก   ท่าน tatom5555  เปิ้นเข้าใจ๋ไปเมินแล้วเน้อ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณทุกความคิดเห็นเจ้า  

หน้า: [1] 2 พิมพ์