เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:26:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  กทม.มีรถตู้บริการ จากหมอชิต ไปหน้าราม1 ไหม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กทม.มีรถตู้บริการ จากหมอชิต ไปหน้าราม1 ไหม  (อ่าน 23991 ครั้ง)
Mi_onas
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 17:17:50 »

ถามหน่อยค๊า...สำหรับคนเดินทางไปกทม.โดยรถbus
ที่หมอชิตมีรถตู้บริการ ไปหน้าราม1 ไหมค่ะ
ถ้ามี.. อยู่ตรงจุดไหนค่ะ

คือจะเดินทางจากเชียงราย - กทม. ไปถึงตอนค่ำๆอ่ะค่ะ
ไม่อยากนั่ง Taxi ค่ะ ( กลัวววววว )
zu*per
ชั้นประถม
*

ZuperPack

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 17:22:34 »

มีจ้าๆ จอดอยู่ในหมอชิตเลย

บุคคลแปลกหน้าที่กลัวแสงตะวัน
เข้ามาร่วมแบ่งปันหรือแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวของคุณได้ที่ >> https://www.facebook.com/ZPJourney
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 17:25:26 »

ลงเมเจอร์รังสิตก็ได้ ข้างๆมีรถตู้มาราม1 ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
Mi_onas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 17:26:29 »

มีจ้าๆ จอดอยู่ในหมอชิตเลย

พอลงจากรถbus แล้ว เดินไปไกลไหมค่ะ
zu*per
ชั้นประถม
*

ZuperPack

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 17:38:15 »

ไม่ไกลจ้า แต่ลงที่รังสิตก็ได้นะมีรถตู้วิ่งไปราม 1 ผ่านเหมือนกัน

บุคคลแปลกหน้าที่กลัวแสงตะวัน
เข้ามาร่วมแบ่งปันหรือแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวของคุณได้ที่ >> https://www.facebook.com/ZPJourney
Mi_onas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 19:31:37 »

ขอบคุณมากค๊า... ยิงฟันยิ้ม
poyZzz
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:23:04 »

รถตู้จาก ฟิวเจอร์รังสิตไปราม 1 ประมาณ 2 ชั่วโมง
แต่รถตู้บางคันเค้าวิ่งถึงแค่ เดอะมอลบางกะปิ (ต้องดูดีๆด้วย)แล้วก็ต้องต่อรถเมล์ไปอีก
ถ้านั่งรถเมล์ไป (คิวรถเมล์อยู่ด้านหลัง เดินจากที่จอดรถBusผ่านตรงที่เค้าขายของกันเยอะๆไปอีกหน่อย)  รถเมล์สาย 122 182 ลงหน้าราม 1 เลยค่ะ
หรือ 145 ลงหน้าเดอะมอลบางกะปิ ต่อ 92 545 122 182 ผ่านหมด

ถ้านั่งเท็กซี่ไป ก็ประมาณ 130 ไม่เกินนี้
ให้ไปขึ้นเท็กซี่ที่เค้าเข้าคิวรอตรงจุดจอดแท็กซี่
อย่าไปขึ้นตามที่เค้าเดินมาเรียก
boondham
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:33:09 »

ผมเสนอนั้งรถเมย์ ครับ เช้าๆรถไม่ติด ครับ.. ยิงฟันยิ้ม

เดินจากสถานีขนส่งขาเข้า(หมอชิต)นะครับ..

จุดสังเกต1. คือ ร้าน เซเว่น..หาก่อนเลย..

จุดสังเกต 2 คือ ดูป้าย ว่าไป ขสมก.(ถ้าไม่รู้ถามสาวเซเว่นว่าเซเว่นสาขาอีกสาขาใกล้ๆอยู่ไหนเขาจะชี้มาที่นี้ 555 ล้อเล่น ลองถามทางเขาดูครับ.

สายรถเมย์ นะครับ มาราม 1 นั่ง 182 คันนี้ผ่านหน้ารามเลย ครับ (ทั้งราม 1 และราม 2)

ถ้าหาไม่เจอลองถามพี่ที่อยู่ช่องขายตั๋ว และเช็คเวลาเดินทาง  หรือถ้าอายโทร 184 ครับ..

ถ้ามาไม่ถูก โทร หา ผม 555 แซวเล่น ครับ..

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
Mi_onas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 10:14:53 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ
ดีใจจังมีเพื่อนๆใจดีมาตอบ

แต่คุณboondham และคุณpoyZzz  ค่ะ
Mi_onas เดินทางไปถึงตอนค่ำๆนะค่ะ คงสัก 20.30 น.
จะมีรถเมลล์บริการอยู่ไหมค่ะ....

((ปล. ถามผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายค่ะ)) ยิงฟันยิ้ม
boondham
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 10:27:06 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ
ดีใจจังมีเพื่อนๆใจดีมาตอบ

แต่คุณboondham และคุณpoyZzz  ค่ะ
Mi_onas เดินทางไปถึงตอนค่ำๆนะค่ะ คงสัก 20.30 น.
จะมีรถเมลล์บริการอยู่ไหมค่ะ....

((ปล. ถามผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายค่ะ)) ยิงฟันยิ้ม

มีครับรถวิ่งถึงเที่ยงคืน ครับ ใน กทม. ยิงฟันยิ้ม

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
Mi_onas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 21:42:40 »

ขอบคุณค๊า..
ถ้าไงจะลองทำถามคำแนะนำนะค่ะ

ไม่ได้จริงๆก็คงต้องเป็น Taxi......... ตามเคย
หน้า: [1] พิมพ์