เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:04:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ยอมแพ้ไหม กับความรัก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ยอมแพ้ไหม กับความรัก  (อ่าน 641 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 14:29:34 »

ผมมาเรียนมหาลัยอยู่เชียงราย ตอนนี้ขึ้นปี2 จนได้พบผู้หญิงคนหนึ่ง วันนี้ผมจับได้ว่าเขามีเพื่อนชาย ที่เป็นเพื่อนรัก รักมากกว่าเพื่อน  แต่น้องเขาก็ว่าเป็นเพื่อนกันไม่ได้คิดอะไรกับผู้ชาย(แต่ผู้ชายมันคิดมากกว่าเพื่อน) จนวันนี้ก็เหมือนผมจะทะเลาะกับน้องเขาทั้งๆที่ผมคุยแบบมีเหตุผล แต่น้องเขาจะออกแนวทะเลาะเหมือนปัด ๆ  .... ผมคิดว่าผมจะทำดีต่อไป (แต่เหมือนทนจนเป็นควาย ) จะหรือดีเปล่า (เรื่องพึ่งเกิดหมาด ๆ เลย  อายจัง )   ปล. ผมมหาลัยปี2 น้องเขา ม.4 เอง
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 14:44:18 »

ผมมาเรียนมหาลัยอยู่เชียงราย ตอนนี้ขึ้นปี2 จนได้พบผู้หญิงคนหนึ่ง วันนี้ผมจับได้ว่าเขามีเพื่อนชาย ที่เป็นเพื่อนรัก รักมากกว่าเพื่อน  แต่น้องเขาก็ว่าเป็นเพื่อนกันไม่ได้คิดอะไรกับผู้ชาย(แต่ผู้ชายมันคิดมากกว่าเพื่อน) จนวันนี้ก็เหมือนผมจะทะเลาะกับน้องเขาทั้งๆที่ผมคุยแบบมีเหตุผล แต่น้องเขาจะออกแนวทะเลาะเหมือนปัด ๆ  .... ผมคิดว่าผมจะทำดีต่อไป (แต่เหมือนทนจนเป็นควาย ) จะหรือดีเปล่า (เรื่องพึ่งเกิดหมาด ๆ เลย  อายจัง )   ปล. ผมมหาลัยปี2 น้องเขา ม.4 เอง

ทั้งสองคนยังจะเจออะไรต่างๆ อีกมากมาย....เป็นไปได้อย่าให้สิ่งนั้นมาทำลายการเรียนการศึกษา วันข้างหน้าคนที่เหมือนจะช่ายยังเข้ามาอีกเยอะ.  ยิ้ม
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 14:49:05 »

ทั้งสองคนยังจะเจออะไรต่างๆ อีกมากมาย....เป็นไปได้อย่าให้สิ่งนั้นมาทำลายการเรียนการศึกษา วันข้างหน้าคนที่เหมือนจะช่ายยังเข้ามาอีกเยอะ.  ยิ้ม
+1 ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบ  ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 14:55:44 »

ครับ ผมอยู่ในวัยเรียน น้องเขาก็ต้องเรียนอีกนาน ผมไม่เอาเรื่องยังงี้มีเสียการเรียนหลอกครับ เพราะผมก็ผ่านความรักมามากแล้ว(ความรักแบบเด็ก คบแล้วเลิก) จันทร์นี์ผมก็มีสอบ ปกติเจอเรื่องยังงี้ผมซื้อเบียร์มาละลังนึง ฮ่า ๆๆ แต่อันนี้รู้สึกว่าตัวเองเริ่มคิดแยกแยะได้ ตอนนี้ก็อ่านหนังสือติวสอบอยู่ แต่พักบ้างเป็นเวลา  

ขอบคุณครับ ที่เขามาแนะนำให้ผมสบายใจขึ้น  (ไม่อยากทำพ่อเเม่เสียใจ  ยิ้มกว้างๆ )
lapasrada
"ดื่มกาแฟกับ"คนรู้ใจ" ในราคาแบบ"คนกันเอง" ที่ Hug-kafe
ระดับ ป.ตรี

เรื่องมันเศร้า เหล้าเลยหวาน....

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 16:30:33 »

มาๆๆ เด๋วเจ๊ ปลอบใจ๋ โอ๊ะโอ๋ๆๆๆ. อิอิ ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 16:36:49 โดย lapasrada » IP : บันทึกการเข้า

ร้านอาหารแช่แข็งเมืองเทิง จำหน่ายอาหารทะเลแช่แข็ง หมูกะทะแช่แข็ง ของทอด ทานเล่น ในราคากันเอง สอบถามได้ที่ 083-0613840 พี่จูนค่ะ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013560877951
Ironmaiden

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 21:20:44 »

มาๆๆ เด๋วเจ๊ ปลอบใจ๋ โอ๊ะโอ๋ๆๆๆ. อิอิ ยิ้ม ยิ้ม
งานนี้ เจ๊ปลอบใจ จัดหนัก รับรอง ลืมน้องคนนั้นไปเลย....
เอ่อ..หมายถึง ดื่มเพื่อลืมเทอ รึเปล่า....
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 22:05:14 »

งานนี้ เจ๊ปลอบใจ จัดหนัก รับรอง ลืมน้องคนนั้นไปเลย....
เอ่อ..หมายถึง ดื่มเพื่อลืมเทอ รึเปล่า....

^^'  ดีกับน้องเขาแล้วครับ แต่น้องผู้ชายที่ว่าเป็นเพื่อนกันดันโพสในเฟส " ฮาไปยะเวรยะก๋ำหยังไว้บะ ถึงต้องถูกพรากคนฮักไปตลอดจะอี้ ฮาบ่าเข้าใจ๋ :,(  "   เอ๊ะ ?  ผมไปพรากความรักเขามาป่าวนี่ ก็ใหนว่าเพื่อนกัน  (ทักเฟสน้องผู้ชายไปก็ไม่ยอมตอบด้วย  ยิ้มกว้างๆ )  สงสัยต้องไปถามถึงที่ ซะมั้ง !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 22:39:38 โดย JamesKub » IP : บันทึกการเข้า
Ironmaiden

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 00:28:13 »

^^'  ดีกับน้องเขาแล้วครับ แต่น้องผู้ชายที่ว่าเป็นเพื่อนกันดันโพสในเฟส " ฮาไปยะเวรยะก๋ำหยังไว้บะ ถึงต้องถูกพรากคนฮักไปตลอดจะอี้ ฮาบ่าเข้าใจ๋ :,(  "   เอ๊ะ ?  ผมไปพรากความรักเขามาป่าวนี่ ก็ใหนว่าเพื่อนกัน  (ทักเฟสน้องผู้ชายไปก็ไม่ยอมตอบด้วย  ยิ้มกว้างๆ )  สงสัยต้องไปถามถึงที่ ซะมั้ง !!
อ้าววววววววววว...อดเลยเจ๊ อดปลอบใจน้องเขาอ่ะนะ
lapasrada
"ดื่มกาแฟกับ"คนรู้ใจ" ในราคาแบบ"คนกันเอง" ที่ Hug-kafe
ระดับ ป.ตรี

เรื่องมันเศร้า เหล้าเลยหวาน....

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 09:13:28 »

อ้าววววววววววว...อดเลยเจ๊ อดปลอบใจน้องเขาอ่ะนะ
เจ๊ ก้อกะไว้แล้วเชียว. ชิชิ..... เปลื่ยนเป๋นเจ๊ดันล่ะกันจ้าวว. น้องบ่าว...อกหักมาพักบ้านเจ๊....อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 09:16:19 โดย lapasrada » IP : บันทึกการเข้า

ร้านอาหารแช่แข็งเมืองเทิง จำหน่ายอาหารทะเลแช่แข็ง หมูกะทะแช่แข็ง ของทอด ทานเล่น ในราคากันเอง สอบถามได้ที่ 083-0613840 พี่จูนค่ะ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013560877951
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 15:47:59 »

ผมชอบอยู่คอนโดครับ ฮ่า ๆๆ  ยิงฟันยิ้ม
Ironmaiden

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 01:34:00 »

เจ๊ ก้อกะไว้แล้วเชียว. ชิชิ..... เปลื่ยนเป๋นเจ๊ดันล่ะกันจ้าวว. น้องบ่าว...อกหักมาพักบ้านเจ๊....อิอิ
น้องๆมันจะรอดข้ามคืนไหมเนี่ย.....เคิ๊ววววววววววววว
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 08:21:46 »

ยอมแล้วค๊าบบบบบบ..ยอมให้เธอ หมดจายยยยยยย   ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
Ironmaiden

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 11:07:55 »

ยอมแล้วค๊าบบบบบบ..ยอมให้เธอ หมดจายยยยยยย   ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เคิ้ว เอากับเปิ้นตวย
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 14:13:29 »

หลงเข้ามา
ฟังข่าวคืบหน้า?ฮืม??
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 17:42:20 »

ข่าวคืบหน้า ? ของผมหรอครับ ถ้าข่าวเรื่องของผมน้องผู้ชายยอมจากไปแต่โดยดี  ยิ้มกว้างๆ (ผมไปดูในแชทเขามา น้องผู้หญิงคิดกับน้องผู้ชายนั้นแค่เพื่อนครับ แต่ดันไปให้ความหวังน้องผู้ชายเยอะไปหน่อย) แอบสงสารน้องผู้ชายคนนั้นเหมือนกัน  ลังเล  

นี่ถ้าผมยอมเดินออกมาจากจุดนั้นโดนไม่รอเวลา  คงไม่ได้คบกับน้องเขาแล้วหล่ะครับ  ดีนะที่ยังคุมเชิงไม่ยอมแพ้อยู่  "ผมไม่ได้แย่งเขามานะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 17:44:47 โดย JamesKub » IP : บันทึกการเข้า
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 18:38:42 »

เคิ้ว เอากับเปิ้นตวย

ความรักไม่มีพรมแดน และอายุนะ   อิอิ ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
Ironmaiden

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 01:06:07 »

ความรักไม่มีพรมแดน และอายุนะ   อิอิ ยิงฟันยิ้ม
เมื่อก่อนผมก้อเชื่ออย่างนั้นนะครับ จนมาวันนึง มีกูรูสอนผม ผมจึงเข้าใจถ่องแท้ว่า
"สิ่งที่ขวางกั้นระหว่าง เรากับรักแท้ ก้อคือ..............เมียที่บ้านนี่เอง"......
(เอ่อ...มุขนี้ ใครเอาไปใช้ ก้อตัวใครตัวมันนะครับ โดนบิดหูก้ออย่ามาโทษกันนะครับ)
หน้า: [1] พิมพ์